PDA

View Full Version : quan hệ đồng giới không an toàn

Bobokiemphap
26-01-2015, 23:52
Em năm nay 19 tuổi là nam vài hôm trước em có quan hệ với 1 anh 20 tuổi ( em là lần đầu còn anh đó thì 3 4 lần gì r) mà k dùng bcs . Anh ấy xuất tinh bên trong hậu môn của em . Cho e hỏi tỉ lệ nhiễm hiv có cao không ạ e lo quá

Charles
27-01-2015, 05:43
Em năm nay 19 tuổi là nam vài hôm trước em có quan hệ với 1 anh 20 tuổi ( em là lần đầu còn anh đó thì 3 4 lần gì r) mà k dùng bcs . Anh ấy xuất tinh bên trong hậu môn của em . Cho e hỏi tỉ lệ nhiễm hiv có cao không ạ e lo quá

Trường hợp bạn QHHM không an toàn là có nguy cơ, bạn cần xét nghiệm sau 12 tuần.

Tuanmecsedec
27-01-2015, 07:02

Bạn nói (vài hôm trước) có lẽ thời gian đã qua 72 giờ rồi thì phải.Trường hợp của bạn đã có nguy cơ,bạn quan hệ qua đường hậu môn không dùng bao cao su là có nguy cơ cao.

Nếu trường hợp của bạn còn trong 72 giờ thì nên dùng thuốc phơi nhiễm HIV.

Bobokiemphap
01-03-2015, 00:43
Bạn nói (vài hôm trước) có lẽ thời gian đã qua 72 giờ rồi thì phải.Trường hợp của bạn đã có nguy cơ,bạn quan hệ qua đường hậu môn không dùng bao cao su là có nguy cơ cao.

Nếu trường hợp của bạn còn trong 72 giờ thì nên dùng thuốc phơi nhiễm HIV.
H e uống xong 28 ngày rồi ngày mai e đi xét nghiệm HIV combo được chưa ạ . E định đi ở bệnh viện Hòa Hảo mà k biết làm sao để xét nghiệm
E hỏi thêm trong khi uống e trễ 5 lần : 3 phút , 6phút , 12 phút và 2 lần 20-30 phút vậy có làm hỏng phác đồ k ạ còn các lần còn lại e uống chuẩn xác giờ

Charles
01-03-2015, 05:46
H e uống xong 28 ngày rồi ngày mai e đi xét nghiệm HIV combo được chưa ạ . E định đi ở bệnh viện Hòa Hảo mà k biết làm sao để xét nghiệm
E hỏi thêm trong khi uống e trễ 5 lần : 3 phút , 6phút , 12 phút và 2 lần 20-30 phút vậy có làm hỏng phác đồ k ạ còn các lần còn lại e uống chuẩn xác giờ

Bạn uống trễ từ 3 - 30 phút không sao cả.
Vì bạn mới uống thuốc ức chế virus xong XN chưa chính xác, bạn để sau ngưng PEP 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) hãy XN.

Tuanmecsedec
01-03-2015, 07:56

Bạn uống trễ chỉ vài chục phút như vậy không sao.Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút không xét nghiệm sớm được,nên để sau 8 tuần từ khi ngưng thuốc xét nghiệm rất chính xác.