PDA

View Full Version : Chờ kết quả ở Paster,em chuẩn bị tâm lí

riki099
27-01-2015, 11:19
Em đã đăng topic hôm nay em đi XN ,và kết quả là nghi ngờ,chờ viện Paster. Em hoang moang vô cùng và chắc em phải chuẩn bị tâm lí trước rồi ạ. Anh chị cho em hỏi vài điều:
- nếu chẳng may em bị nhiễm ,thì em phải tham gia chương trình nào để được khám và điều trị ạ?
Chi phí điều trị,tiền thuốc, tiền xn như thế nào? Em còn đang học ĐH năm 1
- nếu em bị H thì chắc em sẽ giấu gia đình,chờ 1 lúc thích hợp để em nói,vậy em cần làm gì để tránh lây sang cho người thân ạ? Em còn 1 em gái lớp 6
- Nếu em giấu gđ,thì có phải khăn tắm,đồ cắt móng tay, bàn chải em phải để riêng,tự dùng và tự rữa hay không?
Em còn sống được bao lâu ạ? Nếu em lập gđ thì áp dụng lọc rửa ttinh thì có thể có con bình thường hay không? Em đọc trên mạng thì hình như chi phí lọc rửa bây giờ cũng không đắt
Em vẫn không hiểu là ai cũng tư vấn em không có nguy cơ nhưng em lại bị nghi ngờ?

sugarsweet
27-01-2015, 11:37
nghi ngờ gì , có nguy cơ thế nào , nói cụ thể hơn . chưa gì lo bàn chải lo cho gia đinh chi bạn, cho dù bạn bị đến chết cũng chưa lây cho ai nữa , bộ bạn nghĩ
hiv giống như loại vi rut cảm cúm hay sao muốn lây cho ai thì lây, tóm lại cứ chờ bên chổ partear , nếu dt thì phải tâm lý chịu khó chút
đừng suy nghĩ tiêu cực, đã xn chổ nào chưa?

xinchuachomotcohoi
27-01-2015, 11:44
Bạn có nguy cơ cách đây bao lâu và xn bằng pp gì . xn cách nguy cơ boa lâu

riki099
27-01-2015, 12:09
Hôm nay em đi xn ở Hào Hảo. Bs nảo có nguy cơ chờ bên Paster. Mặc dù BQT tư vấn cho em là không có nguy cơ. Em có 2 lần qhtd với gay - ngày 20/11 em hẹn anh (1) . Và sau đó anh ta dùng miệng bú dv em,khoảng 3-4 cái thì em xuất tinh trong họng anh ta. Sau đó em dùng tay kích thích lại(lần này em chưa có ngậm dv và qhe qua hậu môn) - ngày 5/12 em hẹn anh thứ 2,(khác ng 1). Anh ta dùng miệng ngậm dv em,dùng lưỡi kích thích hậu môn em. Sau đó em cũng có ngậm lại và dùng lưỡi tương tự ở hậu môn. Em mang bcs định qhe hậu môn nhưng chưa vô Hậu môn thì em xuất tinh ra trong bcs (lúc này dv em vẫn còn ở ngoài HM). Sau đó rút bao ra em còn thấy tinh ở đầu bao. Tiếp đến anh ta dùng miệng ngậm dv em tiếp.và sau đó đeo bcs mới,anh ta lại ngậm. Sau đó anh ta ngồi trên định cho hậu môn vô dv ,nhưng ko vô được vì dv em không còn cứng nữa. Sau đó tháo bao ra, em về nhà vệ sinh tắm rửa Em chuản bị tâm lí rồi. Em có thể nhận Arv ở đâu.giá bao nhiêu cho 1 lần. Uống arv em có thể sống bao lâu?

sugarsweet
27-01-2015, 12:26
bạn nghĩ ai cũng hễ ra là hiv bạn? tóm lại tôi khuyên bạn , là sinh viên hiểu biết rộng, cũng có chút kiến thức về căn bản
còn tình yêu thì nên chọn bạn cho hợp, khỏi tạp nham rồi lo tới a rv , lo xa xăm

Nguyen Ha
27-01-2015, 12:27
Hôm nay em đi xn ở Hào Hảo. Bs nảo có nguy cơ chờ bên Paster. Mặc dù BQT tư vấn cho em là không có nguy cơ. Em có 2 lần qhtd với gay - ngày 20/11 em hẹn anh (1) . Và sau đó anh ta dùng miệng bú dv em,khoảng 3-4 cái thì em xuất tinh trong họng anh ta. Sau đó em dùng tay kích thích lại(lần này em chưa có ngậm dv và qhe qua hậu môn) - ngày 5/12 em hẹn anh thứ 2,(khác ng 1). Anh ta dùng miệng ngậm dv em,dùng lưỡi kích thích hậu môn em. Sau đó em cũng có ngậm lại và dùng lưỡi tương tự ở hậu môn. Em mang bcs định qhe hậu môn nhưng chưa vô Hậu môn thì em xuất tinh ra trong bcs (lúc này dv em vẫn còn ở ngoài HM). Sau đó rút bao ra em còn thấy tinh ở đầu bao. Tiếp đến anh ta dùng miệng ngậm dv em tiếp.và sau đó đeo bcs mới,anh ta lại ngậm. Sau đó anh ta ngồi trên định cho hậu môn vô dv ,nhưng ko vô được vì dv em không còn cứng nữa. Sau đó tháo bao ra, em về nhà vệ sinh tắm rửa Em chuản bị tâm lí rồi. Em có thể nhận Arv ở đâu.giá bao nhiêu cho 1 lần. Uống arv em có thể sống bao lâu?

Ôi thật bó tay với bạn! Bạn chuẩn bị tâm lý gì chứ? Đừng có mà lảm nhảm luyên thuyên. Không có nguy cơ dương tính ở đâu ra. Chưa có kết quả khẳng định chưa nói lên điều gì.

xinhaygiupminh
27-01-2015, 12:55
Nếu bạn bị kết quả nghi ngờ tại hòa hảo, thì kg cần đóng tiền để chuyển máu qua paster, chạy qua paster xn lại luôn cũng được mà bạn, như thế đỡ tốn thời gian hơn

riki099
27-01-2015, 16:19
Mình cảm thấy gần hết hi vọng rồi. Không biết xn bên pastet có ảnh hưởng bởi thuốc cảm không nữa. Mình hết thuốc cảm lúc CN,t2 mình uông thuốc trị đầy bụng. T3 hôm nay thì đi xn

Charles
27-01-2015, 16:23
Mình cảm thấy gần hết hi vọng rồi. Không biết xn bên pastet có ảnh hưởng bởi thuốc cảm không nữa. Mình hết thuốc cảm lúc CN,t2 mình uông thuốc trị đầy bụng. T3 hôm nay thì đi xn

Pastuer XN bằng 3PP được quyền khẳng định mẫu máu DT với HIV, không có loại thuốc nào ảnh hưởng kết quả XN PP này hết.

Tuanmecsedec
27-01-2015, 18:40

Có thể bạn bị phản ứng giả ở Hòa Hỏa về những vấn đề này.

riki099
27-01-2015, 22:44
Em ngưng uống từ hôm cn rồi anh ạ
Em lo quá,sợ ko dám đi nhận kết quả
Em là 1sv quá bê tha,có lỗi với gđình

Daulong
28-01-2015, 01:26
Em ngưng uống từ hôm cn rồi anh ạ
Em lo quá,sợ ko dám đi nhận kết quả
Em là 1sv quá bê tha,có lỗi với gđình
Bện hoà đó họ hẹn khi nào lấy kq??? Nếu lo lắng 1,2 ngày nữa qua paster gi đó làm cái XN combo hoặc test nhanh đi...nếu AT thì k cần đợi kq khẳng định...chúc bạn AT...còn k lo lắng cứ ngồi chờ kq khẳng định bạn nhé...

riki099
28-01-2015, 05:05
Họ bảo khi nào có điện thoại lên khoa nội nhiễm gặp bs phúc

riki099
29-01-2015, 09:44
Mọi người ơi em lo lắng có thừa không ạ? Em có đọc trước đây anh Ngọc Trinh tư vấn không sao nhưng kết quả là bị nhiễm. Em sợ trường hợp của em củng xảy ra ạ. Forum có bỏ rơi em không ạ?

Charles
29-01-2015, 09:50
Mọi người ơi em lo lắng có thừa không ạ? Em có đọc trước đây anh Ngọc Trinh tư vấn không sao nhưng kết quả là bị nhiễm. Em sợ trường hợp của em củng xảy ra ạ. Forum có bỏ rơi em không ạ?

Em sợ trường hợp của em củng xảy ra => Quay lại đọc chủ đề đã được tư vấn :khi875437:

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 10:11
Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
(http://www.diendanhiv.vn/)2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (http://www.diendanhiv.vn/)(XN kép) <=> Combo Ag/Ab (http://www.diendanhiv.vn/)
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%. (http://www.diendanhiv.vn/)
3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=> GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%. (http://www.diendanhiv.vn/)
CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1+), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1+, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1+, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
- Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
- Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
- Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

Heep!
29-01-2015, 10:11
Lam sao de lap chu chu de

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 10:13
Lam sao de lap chu chu de
Lưu ý tham gia diễn đàn bắt buộc viết chữ có dấu
Bấm vào đây xem:
Làm sao viết được chữ Việt có dấu trên diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/4-Lam-sao-viet-duoc-chu-Viet-co-dau-tren-diendanhiv-vn)Xin BQT hướng dẫn cách Psot bài (http://diendanhiv.vn/threads/10015-Xin-BQT-huong-dan-cach-Psot-bai)

Heep!
29-01-2015, 10:15
Sao o ai jup e

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 10:18
Sao o ai jup e
Mắt bạn có vấn đề hả???

riki099
29-01-2015, 11:49
Anh Truong Xuan oi trừơng hợp của lúc trứơc anh Ngọc Trinh tư vấn em đọc là anh tư vấn không nguy cơ mà xn dương tính nên em lo anh ạ.Anh songchung oi đọc cái pp anh ghi có gì không anh? Sao anh đưa em đọc ạ?

Charles
29-01-2015, 11:54
Anh Truong Xuan oi trừơng hợp của lúc trứơc anh Ngọc Trinh tư vấn em đọc là anh tư vấn không nguy cơ mà xn dương tính nên em lo anh ạ.Anh songchung oi đọc cái pp anh ghi có gì không anh? Sao anh đưa em đọc ạ?

Không có chuyện BQT tư vấn không có nguy cơ mà XN ra DT, trừ khi tái diễn nguy cơ mới. Bạn đọc chỗ nào hãy trích dẫn ra đây.

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 12:01
Tôi ghi rất rõ, khi XN nhanh KQ ko xác định thì bắt buộc XN = 3 PP, khi 3 lần XN = 3 PP kQ ko xác định sau mỗi 15 ngày KL Âm tính HIV

Tùng đẹp trai
29-01-2015, 12:10

NGỌC TRINH bị sao hả bạn @@
Mình có sao đâu @@
ai bảo bạn là mình bị sao à @@
Mình được các anh tư vấn là ko có nguy cơ và mình cũng k sao nha bạn . Vì thế bạn yên tâm vs những gì đc tư vấn đi

riki099
29-01-2015, 12:24
Dạ em có đọc được ở đây ạhttp://diendanhiv.vn/threads/22726-Gui-mot-nguoi-ban-mot-dua-em-moi-quen-tren-dien-dan

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 12:27
Dạ em có đọc được ở đây ạhttp://diendanhiv.vn/threads/22726-Gui-mot-nguoi-ban-mot-dua-em-moi-quen-tren-dien-dan
Đó là bài chia sẻ gởi cho 1 TV khác Ông lội:khi875437:

Tuanmecsedec
29-01-2015, 12:28

Trường hợp này bạn ấy có nguy cơ thật.Hoàn toàn khác với trường hợp của bạn không có nguy cơ.

riki099
29-01-2015, 13:36

Dạ là anh Ngọc Trinh tư vấn cho tv khác ạ

riki099
29-01-2015, 13:37
Trường hợp này bạn ấy có nguy cơ thật.Hoàn toàn khác với trường hợp của bạn không có nguy cơ.
hi vọng em báo tin vui cho anh ạ

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 13:38
Dạ là anh Ngọc Trinh tư vấn cho tv khác ạ
Bài đó ko phải là bài tư vấn mà bài chia sẻ gởi cho 1 TV DT HIV

Tùng đẹp trai
29-01-2015, 14:35

Chết cười mất thôi =)))))))))
Thím riki099 đọc không chịu đọc kỹ gì @@ Rủa mình Dương tính hhuhu :((
Thím an tâm đi. Khi đã được tư vấn không có nguy cơ thì chắc chắn không có nguy cơ đâu :)
Bạn có xét nghiệm 1.000.000.000 thì vẫn âm tính thôi :)

Có 3 khả năng mà được tư vấn không có nguy cơ mà xn lại dt!

1. Xét nghiệm ra dt giả ... xét nghiệm lại bằng 3pp sẽ âm tính lòi tói.
2. Kể chưa hết các hành vi hoặc giấu giếm hoặc ko thật. Nếu là cái này thì ko phải do các anh tư vấn sai mà do người đưa tin sai
3. Tiếp tục gây hành vi có nguy cơ mới

Trường hợp của bạn mình đã đọc qua và chẳng thấy có nguy cơ gì sấc. Tôi mong bạn sớm ổn định tâm lý :D

riki099
29-01-2015, 16:13
Em ngoài 2 lần đó ra không có lần nào nữa hết ạ. Em còn nhớ vụ lấy quần lót lau tinh dịch của người ta xong em bận vào các anh tư vấn cũng không có nguy cơ.
Thật sự em cũng muốn ổn định tâm lí,nhưng vẫn lo ạ. Dùng lưỡi ,ngón tay kích thích hậu môn các anh tư vấn cũng không sao luôn

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 16:19
Em ngoài 2 lần đó ra không có lần nào nữa hết ạ. Em còn nhớ vụ lấy quần lót lau tinh dịch của người ta xong em bận vào các anh tư vấn cũng không có nguy cơ.
Thật sự em cũng muốn ổn định tâm lí,nhưng vẫn lo ạ. Dùng lưỡi ,ngón tay kích thích hậu môn các anh tư vấn cũng không sao luôn
Em còn nhớ vụ lấy quần lót lau tinh dịch của người ta xong em bận vào các anh tư vấn cũng không có nguy cơ => thoi ròi, đọc xong chỗ ny bít Ông Lội ny là ai ròi

riki099
29-01-2015, 17:10
Em còn nhớ vụ lấy quần lót lau tinh dịch của người ta xong em bận vào các anh tư vấn cũng không có nguy cơ => thoi ròi, đọc xong chỗ ny bít Ông Lội ny là ai ròi

Có nguy cơ không anh? Tại không có khăn giấy nên em lấy đại mà. Anh làm em lo quá

Tuanmecsedec
29-01-2015, 17:11
Có nguy cơ không anh? Tại không có khăn giấy nên em lấy đại mà. Anh làm em lo quá

Mọi người đã trả lời nhiều rồi là không lây nhiễm như vậy.

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 17:12
Bạn có cho vào mồm nhai và nuốt cũng ko chết

riki099
29-01-2015, 19:10
Em không biết còn nguy cơ gì nữa. Nhưng em vẫn lo lắng anh chị ạ

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 19:12
Một là đọc lại những gì đã trả lời trước đây đến hiện tại, hai là BQT khóa chủ đề vĩnh viễn

Charles
29-01-2015, 19:14

Bạn còn không biết bạn có nguy cơ gì nữa không thì chỉ có trời biết :khi875437:

riki099
29-01-2015, 19:57
Bạn còn không biết bạn có nguy cơ gì nữa không thì chỉ có trời biết :khi875437:

Ý em là em chỉ có qhe 2 lần đó thôi đó anh

riki099
30-01-2015, 04:40
Mong BQT đừng khóa chủ đề của em. Mỗi ngày em cố bình tĩnh nhưng vẫn rất lo. Em chỉ biết vào đây hỏi anh chị thôi

Tuanmecsedec
30-01-2015, 06:07
Mong BQT đừng khóa chủ đề của em. Mỗi ngày em cố bình tĩnh nhưng vẫn rất lo. Em chỉ biết vào đây hỏi anh chị thôi

Bạn đang bị tâm lý,nên chủ đề này để lại cho bạn đến khi nào bạn có kết quả xét nghiệm.

riki099
30-01-2015, 08:54
Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi sùi mào gà có xảy ra ở mặt dưới lưỡi không? Làm sao để biết triệu chứng?

Charles
30-01-2015, 09:20
Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi sùi mào gà có xảy ra ở mặt dưới lưỡi không? Làm sao để biết triệu chứng?

Biểu hiện sùi mào gà ở lưỡi điển hình là những tổn thương có dạng u sùi màu hồng tươi có cuống, phát triển nhú lên như nhú gai có thể mọc đơn độc hoặc mọc thành từng đám, ấn vào dễ chảy máu không đau. Bạn xem hình ảnh SMG ở miệng, lưỡi:

http://khambenhxahoi.com.vn/images/sui-mao-ga-o-luoi.jpg http://khamnamkhoa.org/images/sui-mao-ga/sui-mao-ga-o-mieng-luoi.jpg

riki099
30-01-2015, 13:29
Chờ kết quả chắc em suy sụp mất. Còn trường hợp nào có khả năng lây H không anh chị?

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 13:36
Chờ kết quả chắc em suy sụp mất. Còn trường hợp nào có khả năng lây H không anh chị?
Có. QHTD ko an toàn từ 2 lần trở lên, Tiem chích chung kim tiêm với người nhiễm, Mẹ nhiễm HIV lây truyền sang con. Tất cả còn lại Ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
30-01-2015, 15:00

Bạn muốn biết như thế nào thì nên đến Bác Sỹ chuyên khoa khám.

riki099
30-01-2015, 18:24
Anh Tuấn ơi Hòa Hảo gọi nhỡ cho em,chắc có kết quả rồi. Bây giờ sao anh? Em lo quá

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 18:26
Anh Tuấn ơi Hòa Hảo gọi nhỡ cho em,chắc có kết quả rồi. Bây giờ sao anh? Em lo quá
Cho dù gọi hay ko gọi KQ có gì thì vẫn phải XN = 3 PP nói nhiều rùi sao ko nghe, ngồi đây nhãy như cái đĩa CD bị vấp, Mẫu máu DT HIV khi và chỉ khi XN = 3 PP Eliza

riki099
30-01-2015, 18:37
Ý em là giờ chờ gọi lại hả anh?
Trong giấy hẹn là gặp BS gừ 6h30-12h sáng(trừ thứ 7,chủ nhật) mà gọi em lúc 18h19 hôm nay. Em lo quá

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 18:39
Ý em là giờ chờ gọi lại hả anh?
Trong giấy hẹn là gặp BS gừ 6h30-12h sáng(trừ thứ 7,chủ nhật) mà gọi em lúc 18h19 hôm nay. Em lo quá
Qua pastuer XN 3 PP Eliza

riki099
30-01-2015, 18:40
Hôm trước em đăng kí chuyển máu qua Paster đó anh Songchung

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 18:42
Hôm trước em đăng kí chuyển máu qua Paster đó anh Songchung
Vậy thì cứ theo giấy hẹn mà lấy KQ

riki099
30-01-2015, 18:50
Anh songchung ơi sao anh khóa chatbox của em vậy? Em lo lắm ạ

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:00
Anh songchung ơi sao anh khóa chatbox của em vậy? Em lo lắm ạ
Mắc Ông nội gì khóa chatbox trời, khóa hùi nào Ba

hoaholy
30-01-2015, 19:04

Thay vì lo lắng mơ hồ, bạn có thể tham gia xét nghiệm kiểm tra

Ngành y tế cũng khuyến cáo những người còn sinh hoạt tình dục ( trừ các trường hợp chung thủy tuyệt đối 1 vợ 1 chồng đều âm tính) nên tham gia xét nghiệm định kỳ HIV và các bệnh STIs, mỗi 6 tháng đến 1 năm 1 lần.

riki099
30-01-2015, 19:09

riki099
30-01-2015, 19:10
Kết quả của em ạ, anh chị coi giùm em với :( HIV là cái nào ạ?

Hoihanlamr
30-01-2015, 19:15
S/co < 1 âm tính em nhé, ăn mừng đi =))

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:15
Hòa Hảo làm gì có XN Antive HIV??
Trong bảng KQ có chữ Neg S/CO < 1 => Đây là KQ AT

riki099
30-01-2015, 19:20
.............

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:22
Trời ơi mừng quá, cảm ơn ông bà, cảm ơn anh chị
@Anh songchung: kết quả của Paster hả anh? Tại em đăng kí xét nghiệm lại ở Paster
Songchung làm sao biết KQ này của past gì, chỉ biết nguyên chữ Neg S/CO < 1 => Âm Tính.
Giang mai và gan B + Gan C = Neg = AT

Hoihanlamr
30-01-2015, 19:22
E nghĩ có cả 3 phương pháp anh hiếu ạ, Định lượng, định tính và phương pháp thứ 3, cả 3 đều âm tính :d

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:24
E nghĩ có cả 3 phương pháp anh hiếu ạ, Định lượng, định tính và phương pháp thứ 3, cả 3 đều âm tính :d
Đó là KQ của gan B, 3 PP ko có định lượng định tính, Khi XN 3 PP chỉ cần test Antive = AT => KL máu AT HIV

riki099
30-01-2015, 19:27
Em âm tính HIV phải không ạ? 3PP em không hiểu

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:32
Em âm tính HIV phải không ạ? 3PP em không hiểu
Ko rõ thì đọc lại, trả lời về 3 PP rùi
Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
(http://www.diendanhiv.vn/)2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (http://www.diendanhiv.vn/)(XN kép) <=> Combo Ag/Ab (http://www.diendanhiv.vn/)
3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=> GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%. (http://www.diendanhiv.vn/)
CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1+), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1+, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1+, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
- Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
- Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
- Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

riki099
30-01-2015, 19:35
Em âm tính HIV phải không ạ??? Anh trả lời em câu này đi

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:36
Em âm tính HIV phải không ạ??? Anh trả lời em câu này đi
Dạ em trả lời rùi, em ghi rất rõ Neg S/CO<1 = Âm Tính

riki099
30-01-2015, 19:36
Trời ơi chưa âm tính nữa , lo vậy

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:38
Đui hả trời

riki099
30-01-2015, 19:39
Đui hả trời
Uả anh em đọc cmt của bạn ở trên là anti HIV chưa rõ pp gì? xem âm tính ở đâu vậy anh? Hbs gì đó là viêm gan hã?

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:40
Songchung nhắc lại Hòa Hảo ko hề XN Antive HIV, Chỉ có Pastuer mới có Antive hoặc determine

riki099
30-01-2015, 19:41
Vậy em vẫn còn nguy cơ HIV hả anh?

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:42
Vậy em vẫn còn nguy cơ HIV hả anh?
Có DT đâu mà nguy cơ. Đọc lại phần giải thích 3 PP Eliza

riki099
30-01-2015, 19:44
Có DT đâu mà nguy cơ. Đọc lại phần giải thích 3 PP Eliza
là sao anh em đọc không hiểu

riki099
30-01-2015, 19:45
Anh Tuấn ơi xem giùm em Âm tính chưa ạ? Hay Hòa Hảo hẹn em lấy KQ

Tuanmecsedec
30-01-2015, 19:46
Kết quả của em ạ, anh chị coi giùm em với :( HIV là cái nào ạ?

Nói không nghe kết quả âm tính rồi còn gì.

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:46
là sao anh em đọc không hiểu
3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. ( Áp dụng 1 trong 3 SP này: 1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=> GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV). (http://www.diendanhiv.vn/))

riki099
30-01-2015, 19:47
Sao bạn hoaholy (http://diendanhiv.vn/members/38999-hoaholy) bảo là chưa có KQ ạ?

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:49
Sao bạn hoaholy (http://diendanhiv.vn/members/38999-hoaholy) bảo là chưa có KQ ạ?
Chỉ có BQT mới có quyền trả lời câu hỏi của bạn

riki099
30-01-2015, 19:50
Cái anti HIV nó ghi hình như "xem kết quả của Paster hã anh"?

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:52
Cái anti HIV nó ghi hình như "xem kết quả của Paster hã anh"?
Songchung khẳng định KQ này AT 10000000000000000000000%

riki099
30-01-2015, 19:57
Songchung khẳng định KQ này AT 10000000000000000000000%
AT với HIV hay viêm gan, giang mai vậy anh

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 19:59
AT với HIV hay viêm gan, giang mai vậy anh
Tất cả đều âm tínhm biết đọc chữ k???

riki099
30-01-2015, 20:04
Tất cả đều âm tínhm biết đọc chữ k???
Anti HIV ghi là "xem KQ của viện Paster mà anh"?

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 20:06
Anti HIV ghi là "xem KQ của viện Paster mà anh"?
Dạ là KQ này từ Pastuer trả về

riki099
30-01-2015, 20:08
AntiHIV chưa có chữ NEG mà anh? :(

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 20:11
AntiHIV chưa có chữ NEG mà anh? :(
Vui lòng nhìn lại hình bạn gởi, nguyên chữ Neg S/CO < 1

riki099
30-01-2015, 20:15
Của HbsAG mà anh?

riki099
30-01-2015, 20:21
Trời ơi chuẩn bị tâm lí

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 20:25
Của HbsAG mà anh?
HBsAg => > 10 tức có kháng thể gan B

riki099
30-01-2015, 20:26
Anti HIV chưa đăng lên,vậy em còn lo hả anh

songchungvoi_HIV
30-01-2015, 20:28
Anti HIV chưa đăng lên,vậy em còn lo hả anh
Chưa đăng sao có chỉ số Neg S/CO < 1???

riki099
30-01-2015, 20:29
NEG đó là của HBsAG mà anh

riki099
30-01-2015, 20:34
Hic. Chuẩn bị tinh thần thôi. Mừng hụt,hết hi vọng

riki099
31-01-2015, 10:24
Hôm nay tới giờ Hòa Hảo chưa gọi lại cho em để lên lấy KQ. Em nghĩ là thứ 2,lúc này có BS làm việc,Hòa Hảo sẽ gọi. Thật sự em đang hoang mang và lo lắng lắm anh chị ạ. Vì em nghĩ nếu không có gì thì BV sẽ gọi em lên nhận KQ về,còn giờ này chưa gọi em nghĩ là chờ BS làm việc để tư vấn
Anh chị cho em ý kiến với. Tim em đang run quá ạ

songchungvoi_HIV
31-01-2015, 10:28
Hôm nay tới giờ Hòa Hảo chưa gọi lại cho em để lên lấy KQ. Em nghĩ là thứ 2,lúc này có BS làm việc,Hòa Hảo sẽ gọi. Thật sự em đang hoang mang và lo lắng lắm anh chị ạ. Vì em nghĩ nếu không có gì thì BV sẽ gọi em lên nhận KQ về,còn giờ này chưa gọi em nghĩ là chờ BS làm việc để tư vấn
Anh chị cho em ý kiến với. Tim em đang run quá ạ
Giấy hẹn trả KQ XN ghi ngày giờ tại phòng, cứ đúng theo ngày giờ trên giấy hẹn lấy KQ

riki099
31-01-2015, 10:40
Em chưa có giấy hẹn trả KQ đó anh. Họ đưa em tờ giấy khi là có điện thoại thì lên gặp BS thôi. Em chờ sáng đến bây giờ mà chưa có nữa. Em lo lắng quá

songchungvoi_HIV
31-01-2015, 10:59
Em chưa có giấy hẹn trả KQ đó anh. Họ đưa em tờ giấy khi là có điện thoại thì lên gặp BS thôi. Em chờ sáng đến bây giờ mà chưa có nữa. Em lo lắng quá
Mắc cười. XN phải có giấy hẹn trả KQ ngày giờ tại phòng

riki099
31-01-2015, 11:10
Em không có anh. Có tờ giắy dặn lên gặp bs thôi à anh

riki099
31-01-2015, 14:10
Chị Hà,anh Tuấn,anh Songchung,anh TruongXuan hay các anh chị ơi em sẽ ổn chứ ạ?

Tuanmecsedec
31-01-2015, 14:20

Bạn sẽ ổn sẽ âm tính.

Charles
31-01-2015, 15:39

Nếu tâm lý bạn quá căng thẳng như này bạn nên đến phòng khám khác Test nhanh cái nữa.

riki099
31-01-2015, 16:44
Em sợ test nhanh cái ra kết quả không tốt ạ.
Thứ 3 em sẽ đi lấy kết quả với 1 anh tư vấn. Em sợ đi 1 mình :(

Tuanmecsedec
31-01-2015, 16:53
Em sợ test nhanh cái ra kết quả không tốt ạ.
Thứ 3 em sẽ đi lấy kết quả với 1 anh tư vấn. Em sợ đi 1 mình :(

Hôm qua họ gọi ĐT cho bạn rồi tại bạn không bắt máy thôi,hôm nay bạn lên lấy là có kết quả rồi.Còn muốn ngày nào đi lấy thì tùy bạn,chứ không phải ngồi đây đợi họ gọi nữa mới lên lấy.

riki099
31-01-2015, 17:24
Vậy hả anh? Để em rủ anh kia đi cùng. Em sợ kết quả không tốt em sốc

songchungvoi_HIV
31-01-2015, 17:26
Vậy hả anh? Để em rủ anh kia đi cùng. Em sợ kết quả không tốt em sốc
Nếu bạn cứ nhãy như cái đĩa CD bị vấp thì đừng trách songchung, từ hôm qua đến giờ songchung bực cái cửa mình với bạn lắm rùi đấy

riki099
31-01-2015, 17:32
Dạ em xin lỗi anh!!

songchungvoi_HIV
31-01-2015, 17:33
Dạ em xin lỗi anh,vì em lo quá
Bạn nên nhớ ngay từ đầu bạn được khẳng định 10000000000000000% ko có nguy cơ với HIV. Hãy nhớ cho rõ

riki099
02-02-2015, 12:02
Chào anh chị BQT ạ Ngày mai em đi lấy KQ xét nghiệm,dù em đã được bạn peheounin, anh Tuấn,anh Trường Xuân,anh Songchung, chị Hà vấn rất nhiều về hành vi của em là không có nguy cơ,nhưng lúc trước kết quả combo của em ở Hòa Hảo vẫn làm em rất lo lắng,em lo không biết có phải vì trước đó 1 ngày em có uống thuốc mà không biết liệu thuốc có làm ảnh hưởng đến KQ XN không. Dù em có hỏi lại người em định QH qua hậu môn nhưng em chưa qhệ đã xuất trong bao,còn người thứ 1 em chỉ dùng tay kích thích cho người ta, dù em đọc tư vấn rất nhiều là hành vi an toàn nhưng lòng em không lúc nào được thanh thản,cứ mỗi khi quên đi được 1 lúc nhưng lại nghĩ tới kết quả của combo làm em sợ. Trước đây anh chị tư vấn cho em là không cần đi XN,nhưng em sợ lây cho gia đình một cách ngẫu nhiên nên em quyết định đi XN. Dẫu ngày mai kết quả xấu thì em sẽ chấp nhận uống thuốc để không lây nhiễm cho những người xung quanh. Em chảy máu thì chỉ nhờ gia đình lấy giùm thuốc và em tự sức,em mua đồ bấm móng tay riêng,em cất riêng bàn chải,...em hành động trước để đản bảo cho gia đình,dù ngày mai em mới đi nhận kết quả ở Paster. Hi vọng sớm mai bình an!

songchungvoi_HIV
02-02-2015, 12:04
Chào anh chị BQT ạ Ngày mai em đi lấy KQ xét nghiệm,dù em đã được bạn peheounin, anh Tuấn,anh Trường Xuân,anh Songchung, chị Hà vấn rất nhiều về hành vi của em là không có nguy cơ,nhưng lúc trước kết quả combo của em ở Hòa Hảo vẫn làm em rất lo lắng,em lo không biết có phải vì trước đó 1 ngày em có uống thuốc mà không biết liệu thuốc có làm ảnh hưởng đến KQ XN không. Dù em có hỏi lại người em định QH qua hậu môn nhưng em chưa qhệ đã xuất trong bao,còn người thứ 1 em chỉ dùng tay kích thích cho người ta, dù em đọc tư vấn rất nhiều là hành vi an toàn nhưng lòng em không lúc nào được thanh thản,cứ mỗi khi quên đi được 1 lúc nhưng lại nghĩ tới kết quả của combo làm em sợ. Trước đây anh chị tư vấn cho em là không cần đi XN,nhưng em sợ lây cho gia đình một cách ngẫu nhiên nên em quyết định đi XN. Dẫu ngày mai kết quả xấu thì em sẽ chấp nhận uống thuốc để không lây nhiễm cho những người xung quanh. Em chảy máu thì chỉ nhờ gia đình lấy giùm thuốc và em tự sức,em mua đồ bấm móng tay riêng,em cất riêng bàn chải,...em hành động trước để đản bảo cho gia đình,dù ngày mai em mới đi nhận kết quả ở Paster. Hi vọng sớm mai bình an!
Một là đi lấy KQ về hai là chấp nhận những gì BQT tư vấn, bạn đang rơi vào câu hỏi dạng spam, nếu tái phạm spam 1 lần nữa BQT khóa ngay chủ đề

riki099
02-02-2015, 12:11
Anh songchung: Ngày mai em đi lấy KQ,mai em sẽ báo tin cho anh và anh chị BQT. Em sẽ không comment topic này từ nay cho đến lúc báo tin ạ. Anh đừng khóa topic

songchungvoi_HIV
02-02-2015, 12:19
Anh songchung: Ngày mai em đi lấy KQ,mai em sẽ báo tin cho anh và anh chị BQT. Em sẽ không comment topic này từ nay cho đến lúc báo tin ạ. Anh đừng khóa topic
Lấy KQ còn phải up KQ lên diễn đàn nữa, chứ ko có nói = miệng suông là thế này thế nọ

riki099
02-02-2015, 16:11
Lấy KQ còn phải up KQ lên diễn đàn nữa, chứ ko có nói = miệng suông là thế này thế nọ

Vâng ạ,Dù KQ thế nào em luôn mong diễn đàn và anh chị BQT không bỏ rơi em. Em cảm ơn nhiều lắm

songchungvoi_HIV
02-02-2015, 16:16
Vâng ạ,Dù KQ thế nào em luôn mong diễn đàn và anh chị BQT không bỏ rơi em. Em cảm ơn nhiều lắm
Bạn được chia sẻ ko có nguy cơ.
BQT ko ai cấm bạn giải và ko giải, quyền giải là quyền của bạn, quyền của BQT là cấm tuyệt đối TV ko có nguy cơ lên diễn đàn gây cho TV khác hoang mang => BQT quyết định xa thải bất kỳ ai cũng như bạn ra khỏi diễn đàn tùy thời hạn giam giữ 3, 7 hoặc 30 ngày