PDA

View Full Version : xét nghiệm 45 ngày

yeudoi94
28-01-2015, 21:22
chào các anh chị trong diễn đàn, nguy cơ của e là quan hệ với gmd bị lủng bao.sau 45 ngày em có đến xét nghiệm ở 50c hàng bài và kết quả âm tính nhưng bây giờ em có rất nhiều triệu chứng như sưng hạch cổ và bẹn, nổi ban ngứa, tiêu chảy và đặc biệt là đau nhức xương khớp rất khó chịu.em đang rất lo sợ mình nhiễm hiv.với 45 ngày thì có khả quan không anh chị,hum em xét nghiêm chỉ có kết quả rất nhanh ạ chỉ tầm 10p thôi và máy móc rất cũ ạ không biết chính xác k ạ.e đang rất lo lắng không có tâm trạng để học tập nữa chỉ còn 3 tháng nữa là e tốt nghiệp rồi.huhu

Tuanmecsedec
28-01-2015, 21:25
chào các anh chị trong diễn đàn, nguy cơ của e là quan hệ với gmd bị lủng bao.sau 45 ngày em có đến xét nghiệm ở 50c hàng bài và kết quả âm tính nhưng bây giờ em có rất nhiều triệu chứng như sưng hạch cổ và bẹn, nổi ban ngứa, tiêu chảy và đặc biệt là đau nhức xương khớp rất khó chịu.em đang rất lo sợ mình nhiễm hiv.với 45 ngày thì có khả quan không anh chị,hum em xét nghiêm chỉ có kết quả rất nhanh ạ chỉ tầm 10p thôi và máy móc rất cũ ạ không biết chính xác k ạ.e đang rất lo lắng không có tâm trạng để học tập nữa chỉ còn 3 tháng nữa là e tốt nghiệp rồi.huhu

Kết quả sau 45 ngày âm tính là khả quan rồi bạn,bạn xét nghiệm lại sau đúng 12 tuần.

Hiện nay có một số cơ sở hoặc trung tâm y tế dự phòng ,Chân trời Mới họ có dùng cây Quick Test Đây là xét nghiệm test nhanh,cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 5> 10 phút. Nếu có 2 vạch thì + và 1 vạch thì âm tính. Loại test này là test tìm kháng thể

Charles
28-01-2015, 21:25

45 ngày Test nhanh ÂT là một tín hiệu an toàn rất cao, hiện chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12. Bạn tham khảo thêm ở chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

peheounin
28-01-2015, 21:26

45 ngày là hơn 6 tuần là 1 kết quả rất khả quan,KQ chỉ có sau 10 phút chắc là pp test nhanh,pp này có giá trị từ tuần 6 = 42 ngày trở đi nên bạn yên tâm.Bạn vui lòng XN lại ở tuần thứ 12 = 84 ngày,khả năng cao bạn sẽ AT tiếp.

yeudoi94
28-01-2015, 21:33
có ai lật kèo ở 12 tuần chưa anh chị.e rất lo lắng khi triệu chứng của em rất nhiều ạ.và anh chị cho em hỏi là những người như thế nào thì cơ thể chậm ạ.trước khi xét nghiệm em có uống thuốc bổ gan thì có ảnh hưởng xét nghiệm không ạ

Tuanmecsedec
28-01-2015, 21:35
có ai lật kèo ở 12 tuần chưa anh chị.e rất lo lắng khi triệu chứng của em rất nhiều ạ.và anh chị cho em hỏi là những người như thế nào thì cơ thể chậm ạ.trước khi xét nghiệm em có uống thuốc bổ gan thì có ảnh hưởng xét nghiệm không ạ

Bạn yên tâm kết quả này,hiện tại chưa ca nào lật kèo lại tuần 12.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Charles
28-01-2015, 21:35

Thuốc bổ gan không ảnh hưởng kết quả XN HIV.

yeudoi94
28-01-2015, 21:44
anh chị ơi triệu chứng thì như thế nào ạ. em có rất nhiều và giống triệu chứng hiv em đọc trên mạng.lúc nào em cũng sợ mình mình bị nhiễm rồi.các anh chị cho m hỏi là 12 tuần không lật kèo sao không chốt luôn ở 6 tuần ạ

Charles
28-01-2015, 21:47
anh chị ơi triệu chứng thì như thế nào ạ. em có rất nhiều và giống triệu chứng hiv em đọc trên mạng.lúc nào em cũng sợ mình mình bị nhiễm rồi.các anh chị cho m hỏi là 12 tuần không lật kèo sao không chốt luôn ở 6 tuần ạ

Chốt ở tuần 12 là quy định của BYT Việt Nam. Còn về triệu chứng, HIV không có biểu hiện triệu chứng nào trong thời kỳ cửa sổ hết bạn.

Tuanmecsedec
28-01-2015, 21:47

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

howo
28-01-2015, 22:40
sẽ không sao đâu bạn ah mình cũng có nguy cơ như ban và đang chờ đến tuần thứ 12 và tress rất nhiều còn hiv giai doạn đầu không có biểu hiện như các anh trong diễn đàm nói nhớ .bây h sắp ra trường rồi , hãy bình tĩnh lại bây h chắc bạn cũng không thể nào học được đúng không và chỉ có cầm cái điện thoại hay ngồi máy tính rồi lanh quanh mấy trang hiv hả ,thôi 45 ngày là khả quan rồi cứ yên tâm mấy chuyên gia này đi và haỹ đi gặp bạn bè mà xả tress đi không chết vì hiv mà chết vì stress đó ok bạn làm được chứ.

yeudoi94
29-01-2015, 01:11
sẽ không sao đâu bạn ah mình cũng có nguy cơ như ban và đang chờ đến tuần thứ 12 và tress rất nhiều còn hiv giai doạn đầu không có biểu hiện như các anh trong diễn đàm nói nhớ .bây h sắp ra trường rồi , hãy bình tĩnh lại bây h chắc bạn cũng không thể nào học được đúng không và chỉ có cầm cái điện thoại hay ngồi máy tính rồi lanh quanh mấy trang hiv hả ,thôi 45 ngày là khả quan rồi cứ yên tâm mấy chuyên gia này đi và haỹ đi gặp bạn bè mà xả tress đi không chết vì hiv mà chết vì stress đó ok bạn làm được chứ.

cảm ơn bạn,mình bây giờ không con tâm chí nào mà học tập đc. đầu mình lúc nào cũng nghĩ đến hiv,mình lo mình bị nhiễm mất mà nếu như vậy thì mình chết mất.triệu chứng thì quá trời luôn... cầu mong tai qua nạn khỏi

Charles
29-01-2015, 05:54
cảm ơn bạn,mình bây giờ không con tâm chí nào mà học tập đc. đầu mình lúc nào cũng nghĩ đến hiv,mình lo mình bị nhiễm mất mà nếu như vậy thì mình chết mất.triệu chứng thì quá trời luôn... cầu mong tai qua nạn khỏi

Đã được chia sẻ rồi thì yên tâm chăm lo học hành, bạn lúc nào cũng lo nghĩ đến HIV bảo sao triệu chứng không nhiều.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 11:09
Nguy cơ khi và chỉ khi BCS rách toẹt lòi DV ra, BCS lũng ko có nguy cơ. KQ này an toàn 100000000000000000000000%