PDA

View Full Version : cho em hỏi kết quả xn âm tính 3 tháng có thay đổi ở 6 tháng không ạ

hảo
25-09-2013, 11:09
em xn 3 tháng âm tính rồi có an toàn không ạ có cần xn 6 tháng nữa không ạ em thấy có 1 bạn trên diễn đàn nói 4tháng âm tính mà 6 tháng bạn ấy bị dương tính em lo quá

songchungvoi_HIV
25-09-2013, 11:15
em xn 3 tháng âm tính rồi có an toàn không ạ có cần xn 6 tháng nữa không ạ em thấy có 1 bạn trên diễn đàn nói 4tháng âm tính mà 6 tháng bạn ấy bị dương tính em lo quá
Đây là một vấn đề hầu hết các bạn ai cũng quan tâm đó là Yes hay No với HIV, tôi nhấn mạnh lại một lần nữa: tùy vào hành vi nguy cơ của các bạn, và lệ thuộc vào hành vi đó có tái diễn thường xuyên hay không, mỗi người có nguy cơ khác nhau, không ai giống ai hết, họ là họ, mình là mình, tùy vào đối tượng mình tiếp xúc có HIV hay không? Nếu nguy cơ thật sự với người có HIV, và người đó chưa hề biết mình có HIV hay biết rõ mình đang sống chung với HIV mà chưa hề điều trị ARV, dù một lần duy nhất không an toàn thì xem như nguy cơ rất cao, càng xn nhiều lần

hảo
25-09-2013, 11:33
anh nói vậy nghĩa là em có nguy cơ cao thì phải xn đến 6 tháng hả anh

Tuanmecsedec
25-09-2013, 11:38
anh nói vậy nghĩa là em có nguy cơ cao thì phải xn đến 6 tháng hả anh

Tất cả mọi hành vi liên quan đến nguy cơ về lây nhiễm HIV,sau 12 tuần nếu âm tính là an toàn.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
25-09-2013, 11:47
12 tuần âm tính có nghĩa bạn đã an toàn NẾU trong suốt 12 tuần ấy bạn không tạo ra hành vi nguy cơ nào khác. Ở đây tính là 12 tuần sau hành vi nguy cơ cuối cùng.

timecanbeback
25-09-2013, 13:24
Bạn đọc ở đâu mà âm tính 4 tháng! mà dương tính 6 tháng! Post bài đó lên được không! Không chơi kiểu nói không nhé! :zk20106:

SoRoi
25-09-2013, 14:09
Thông tin ở đâu mà 4 tháng âm 6 tháng dương vậy bạn.3 tháng âm là bạn đã thoát nạn rồi.