PDA

View Full Version : Nguy cơ HIV khi thủng bao cao su, vị trí lỗ thủng ở khoảng giứa đầu BCS và cuống BCS

Blueskype
01-02-2015, 17:36
Gửi các anh trong BQT diễn đàn. Hôm 28-01-15, mình có quan hệ với GMD trong điều kiện như sau: Có hôn sâu, dùng tay đưa vào trong âm đạo GMD thời gian lâu (tay k có vết thương). khi quan hệ có sử dụng Bao cao su của Nhà nghỉ. Sau khi quan hệ xong, e không rút BCS ra luôn và nằm khoảng 5 phút sau, rồi mình có kiểm tra tình trạng nguyên vẹn của BCS, thì thấy một lỗ thủng ở khoảng giữa thân bao cao su (giữa đầu BCS và cuống BCS). Như vậy với các hàng vi trên thì nguy cơ nhiễm HIV của mình có không vậy? Rất mong nhận đc hồi âm của mọi người sơm, đang rất hoang mang, và để có kết luận sớm nhất thì mình có thể đi xét nghiệm các phương pháp nào vậy?

Charles
01-02-2015, 17:43
Gửi các anh trong BQT diễn đàn. Hôm 28-01-15, mình có quan hệ với GMD trong điều kiện như sau: Có hôn sâu, dùng tay đưa vào trong âm đạo GMD thời gian lâu (tay k có vết thương). khi quan hệ có sử dụng Bao cao su của Nhà nghỉ. Sau khi quan hệ xong, mình có kiểm tra tình trạng nguyên vẹn của BCS, thì thấy một lỗ thủng ở khoảng giữa thân bao cao su (giữa đầu BCS và cuống BCS). Như vậy với các hàng vi trên thì nguy cơ nhiễm HIV của mình có không vậy? Rất mong nhận đc hồi âm của mọi người sơm, đang rất hoang mang, và để có kết luận sớm nhất thì mình có thể đi xét nghiệm các phương pháp nào vậy?

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV. Các hành vi: hôn, hôn sâu, kích thích bằng tay không phải là hành vi nguy cơ. Vấn đề lỗ thủng nhỏ ở khoảng giữa BCS không sao cả, khi nào rách lòi đầu DV ra bạn không biết vẫn quan hệ tiếp mới có nguy cơ.

Tuanmecsedec
01-02-2015, 21:39
Gửi các anh trong BQT diễn đàn. Hôm 28-01-15, mình có quan hệ với GMD trong điều kiện như sau: Có hôn sâu, dùng tay đưa vào trong âm đạo GMD thời gian lâu (tay k có vết thương). khi quan hệ có sử dụng Bao cao su của Nhà nghỉ. Sau khi quan hệ xong, e không rút BCS ra luôn và nằm khoảng 5 phút sau, rồi mình có kiểm tra tình trạng nguyên vẹn của BCS, thì thấy một lỗ thủng ở khoảng giữa thân bao cao su (giữa đầu BCS và cuống BCS). Như vậy với các hàng vi trên thì nguy cơ nhiễm HIV của mình có không vậy? Rất mong nhận đc hồi âm của mọi người sơm, đang rất hoang mang, và để có kết luận sớm nhất thì mình có thể đi xét nghiệm các phương pháp nào vậy?

Những gì bạn kể không có nguy cơ,khi nào bạn bị rách bao cao su mà đưa đầu dương vật ra khỏi bao mà không biết vẫn quan hệ thì mới lo.

Blueskype
01-02-2015, 23:52
Cám ơn anh Tuấn và Truong Xuân nhìu lắmn vậy là mình đỡ lo rồi. Nhưng nếu muốn kiểm tra xét nghiệm cho chắc hoàn toàn thì sau bao lâu và phương pháp xét nghiệm nào hả các anh?

peheounin
02-02-2015, 00:01
Cám ơn anh Tuấn và Truong Xuân nhìu lắmn vậy là mình đỡ lo rồi. Nhưng nếu muốn kiểm tra xét nghiệm cho chắc hoàn toàn thì sau bao lâu và phương pháp xét nghiệm nào hả các anh?

Muốn XN thì 4 tuần = 28 ngày trở lên sử dụng pp combo và 6 tuần = 42 ngày trở lên sử dụng pp test nhanh đều có giá trị,cả 2 đều chốt ở 12 tuần = 84 ngày.

Bạn không có nguy cơ không cần XN.

Charles
02-02-2015, 05:37

Khẳng định 100% bạn không có nguy cơ = không cần XN, vì có XN kết quả sẽ ÂT mọi thời điểm.

Tuanmecsedec
02-02-2015, 14:21

Bạn không cần thiết xét nghiệm,vì đã được tư vấn không có nguy cơ.

Blueskype
02-02-2015, 20:35
Cám ơn các anh BQT và Thành viên diễn đàn tư vân, 1 lần thử mà vạn sự lo. Chân thành cám ơn các bạn.

songchungvoi_HIV
03-02-2015, 09:19
BCS thủng như bạn mô tả ko có nguy cơ. Nguy cơ khi và chỉ khi rách hoặc thủng mà DV lòi ra khỏi BCS mới có nguy cơ