PDA

View Full Version : mong anh chị tư vấn giúp e mặc chung quần có nguy cơ HIV không

ngoctai
03-02-2015, 16:37
dạ. hôm qua em có mắc nhầm quần nót của a phòng bên ạ, e lo quá. Hơn nữa bẹn em lại đang bị hắc lào chảy máu nữa ạ, Vậy anh chị trong diễn đàn tư vấn giùm em là trường hợp như em có khả năng bị nhiễm HIV không ạ ?

Tùng đẹp trai
03-02-2015, 16:39
dạ. hôm qua em có mắc nhầm quần nót của a phòng bên ạ, e lo quá. Hơn nữa bẹn em lại đang bị hắc lào chảy máu nữa ạ, Vậy anh chị trong diễn đàn tư vấn giùm em là trường hợp như em có khả năng bị nhiễm HIV không ạ ?

Bạn an tâm đi !! Hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm HIV

Charles
03-02-2015, 16:40

Không có nguy cơ, HIV không lây qua cái quần.

Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo. Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

ngoctai
03-02-2015, 16:45
Dạ. e thấy lo lo, chả may cái quần lót đó có màu hay dịch tiết có HIV thì chắc chết. tại e bị hắc lào xong gãi loét cả ra :(

Tùng đẹp trai
03-02-2015, 16:46
Dạ. e thấy lo lo, chả may cái quần lót đó có màu hay dịch tiết có HIV thì chắc chết. tại e bị hắc lào xong gãi loét cả ra :(

Bạn đọc lại những gì đã được tư vấn và click link trên của anh Truong Xuan để đọc
Với những gì bạn kể thì bạn hoàn toàn yên tâm ko lây nhiễm HIV. An tâm đi!

Charles
03-02-2015, 16:52

Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức sẵn có tại diễn đàn trang bị cho bản thân. Tình trạng thiếu hiểu biết về đường lây HIV như này sớm muộn bạn cũng nhập viện tâm thần.

songchungvoi_HIV
03-02-2015, 17:09
HIV ko lây qua mặc chung quần áo, phòng tắm, nhà vệ sinh, bể bơi, ăn uống chung, bắt tay, hôn, ngủ chung

Tuanmecsedec
03-02-2015, 20:25

HIV không lây nhiễm con đường(lở) mặc nhầm hay mặc chung quần áo.Có thể lang ben hay lác lây quan đường này.

ngoctai
03-02-2015, 21:31
Daạ. Được a chị tư vấn giùm em yên tâm rồi. Em xin cảm ơn mọi người ạ!!!