PDA

View Full Version : Em đang rất hoang mang sợ nguy cơ khi đánh nhau

emloqua
05-02-2015, 07:07
Em chào các anh các chị !!!

Chả là cách đây 2 tuần , em đi chơi thì bị 3 4 thanh niên lạ mặt quây đánh , sau đó mặt em bị sưng , mắt thâm tím và giờ vẫn còn tụ máu , bị xước vài chỗ trên mặt ( khá nhỏ ) , e cũng ko rõ là mấy người đó có đánh e có bị xước tay hay ko
Giờ e đang rất hoang mang biết đâu mình ko may bị nhiễm H nếu mấy thanh niên đó bị H , :(

Charles
05-02-2015, 07:12

Chả là cách đây 2 tuần , em đi chơi thì bị 3 4 thanh niên lạ mặt quây đánh , sau đó mặt em bị sưng , mắt thâm tím và giờ vẫn còn tụ máu , bị xước vài chỗ trên mặt ( khá nhỏ ) , e cũng ko rõ là mấy người đó có đánh e có bị xước tay hay ko
Giờ e đang rất hoang mang biết đâu mình ko may bị nhiễm H nếu mấy thanh niên đó bị H , :(

Câu hỏi của bạn mang tính chất kỳ thị và thiếu kiến thức về HIV cần tìm hiểu tại diễn đàn.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Charles
05-02-2015, 07:21

Bạn tham khảo thêm chủ đề này đã được chia sẻ:

Chủ đề: đánh nhau với người nghien+ sợ bị kim dâm,+máu rơi vào mắt (http://diendanhiv.vn/threads/20811-danh-nhau-voi-nguoi-nghien-so-bi-kim-dam-mau-roi-vao-mat)

emloqua
05-02-2015, 07:45
À , sau đó em có bôi thuốc sát trùng vào chỗ xước và nhỏ nước muối vào mắt , vậy tức là nguy cơ lây nhiễm của em không cao đúng không ạ ?

Tuanmecsedec
05-02-2015, 07:45

Cho dù họ có đánh bạn chảy máu te tua luôn cũng không sao,vì đây không phải con đường lây nhiễm HIV.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

emloqua
05-02-2015, 08:04
Nhưng theo em nghĩ có thể lây qua đường máu mà , khi mà cả em và người đó tiếp xúc và đều bị chảy máu ( dú ít ) . Hơn nữa nếu như không may máu của họ dây vào mắt em ( em bị đấm vào mắt ) mà niêm mạc ở mắt mỏng thì cũng có thể chứ ạ

Charles
05-02-2015, 08:12
Nhưng theo em nghĩ có thể lây qua đường máu mà , khi mà cả em và người đó tiếp xúc và đều bị chảy máu ( dú ít ) . Hơn nữa nếu như không may máu của họ dây vào mắt em ( em bị đấm vào mắt ) mà niêm mạc ở mắt mỏng thì cũng có thể chứ ạ

Để dẫn tới nguy cơ còn phải có nhiều yếu tố: Diện tiếp xúc; Thời gian tiếp xúc; Tình trạng nơi tiếp xúc; Nồng độ HIV trong dịch tiết...

emloqua
05-02-2015, 09:11
Vậy em có gì đáng lo không ạ ???

Tuanmecsedec
05-02-2015, 10:06

Bạn đừng suy diễn vấn đề lên rồi hù mình.Tuanmecsedec rất phản cảm những thành viên vừa hỏi và vừa ra vẻ giọng điệu am hiểu.Nếu am hiểu thì psot bài hỏi làm chi.

emloqua
05-02-2015, 12:40
Em xin lỗi , tại em hoang mang quá thôi ạ :( . Chắc em hoàn toàn ko có nguy cơ đúng ko ạ

Charles
05-02-2015, 13:54
Em xin lỗi , tại em hoang mang quá thôi ạ :( . Chắc em hoàn toàn ko có nguy cơ đúng ko ạ

Không có nguy cơ. Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Tuanmecsedec
05-02-2015, 14:22

Bạn yên tâm,mọi người không có tư vấn bừa cho bạn.

emloqua
05-02-2015, 14:56
Dạ vâng vậy là em yên tâm rồi , bao ngày mất ăn mất ngủ , giá như e biết đến diễn đàn sớm hơn , cảm ơn các anh các chị

Nguyen Ha
05-02-2015, 14:59
Dạ vâng vậy là em yên tâm rồi , bao ngày mất ăn mất ngủ , giá như e biết đến diễn đàn sớm hơn , cảm ơn các anh các chị

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn. Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

tranthaibao909
05-02-2015, 14:59
bạn hãy yên tâm với những gì được tư vấn đi , để đầu óc thư giãn để sinh hoạt và làm việc cho tốt hơn đi .... hihi

emloqua
10-02-2015, 14:00
E lại cứ thấy bất an các anh chị ạ , vì em sợ mấy người đó đấm em xước mặt em rồi tay họ cũng bị xước rồi lại tiếp tục đấm vào chỗ em bị xước nữa .

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 14:02
E lại cứ thấy bất an các anh chị ạ , vì em sợ mấy người đó đấm em xước mặt em rồi tay họ cũng bị xước rồi lại tiếp tục đấm vào chỗ em bị xước nữa .
Tui chưa thấy ai đánh lộn = tay mà nhiễm HIV. để ko gây hoang mang cho các TV khác songcung khóa chủ đề này để bạn có thời giờ đọc tài lịu