PDA

View Full Version : Em xin nhờ mọi người tư vấn về vấn đề OS của người đồng tính

BK82
25-09-2013, 23:18
Trước khi post bài này em cũng đã đọc nhiều bài viết về OS trong diễn đàn,nhưng với ng đồng tính thì thấy rất ít
Có 1 số anh chị nói rằng OS là an toàn ko cần XN,cũng có người nói là tương đối vẫn nên XN.Thật sự em ko rõ là nên như thế nào,vì em là 1 người đồng tính,nhưng em lại chỉ OS,ko quan hệ qua đường nào khác.Khi đọc những thông tin nói rằng OS cũng có khả năng lây nhiễm HIV thật sự em rất hoang mang.Nếu thật sự là như vậy thì ko lẽ em sẽ ko bao giờ hoặc ko nên sex nữa???
Gần đây em có OS với 1 người bạn,và ko may là bạn ấy đã "ra" trong miệng em,thật sự em rất lo và nhả ra liền,sau đó có súc miệng lại...sau khi đọc nhiều thông tin,suốt cả tuần nay em như ngồi trên đống lửa,em lo lắng ko biết liệu mình có nguy cơ hay ko,vì stress nên sức khỏe giảm sút,cứ thấy mệt mệt,nhưng khám thì ko ra bệnh...em rất lo lắng,mong các anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em,và giúp em giải tỏa cái gánh nặng trong lòng
Em xin chân thành cám ơn

dianguctrangian36
25-09-2013, 23:35
Trước khi post bài này em cũng đã đọc nhiều bài viết về OS trong diễn đàn,nhưng với ng đồng tính thì thấy rất ít
Có 1 số anh chị nói rằng OS là an toàn ko cần XN,cũng có người nói là tương đối vẫn nên XN.Thật sự em ko rõ là nên như thế nào,vì em là 1 người đồng tính,nhưng em lại chỉ OS,ko quan hệ qua đường nào khác.Khi đọc những thông tin nói rằng OS cũng có khả năng lây nhiễm HIV thật sự em rất hoang mang.Nếu thật sự là như vậy thì ko lẽ em sẽ ko bao giờ hoặc ko nên sex nữa???
Gần đây em có OS với 1 người bạn,và ko may là bạn ấy đã "ra" trong miệng em,thật sự em rất lo và nhả ra liền,sau đó có súc miệng lại...sau khi đọc nhiều thông tin,suốt cả tuần nay em như ngồi trên đống lửa,em lo lắng ko biết liệu mình có nguy cơ hay ko,vì stress nên sức khỏe giảm sút,cứ thấy mệt mệt,nhưng khám thì ko ra bệnh...em rất lo lắng,mong các anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em,và giúp em giải tỏa cái gánh nặng trong lòng
Em xin chân thành cám ơn

không phai người nào kũnh có h. Và OS trong thực tế là ko có nguy cơ nếu miệng bạn ko bị chảy máu.
Thân...!

BK82
25-09-2013, 23:37
dạ,tình trạng răng miệng e lúc đó tốt,ko lở loét gì,nhưng em vẫn cứ lo lắng,vì ng đó "ra" ngay trong miệng em,nghĩ lại em vẫn thấy sợ,vì em rất kỹ :(

trungan1987
25-09-2013, 23:41
Em xin chân thành cám ơn
OS chỉ có nguy cơ trên lý thuyết thôi bạn, còn thực tế thì ko...

BK82
25-09-2013, 23:44
OS chỉ có nguy cơ trên lý thuyết thôi bạn, còn thực tế thì ko...
Vậy mình có nên làm test combo sau 4 tuần ko Trungan1987?mình đang cố gắng suy nghĩ tích cực,vì mình dễ bị stress,nhất là bất cứ thứ gì liên quan đến sức khỏe

trungan1987
25-09-2013, 23:53
bạn ko có nguy cơ... nên ko cần phải xn...
nếu bạn còn đang lo lắng, stress thì bạn làm pp compo 4 tuần rùi mang cái giấy âm tính về rùi xã stress nhe...

BK82
26-09-2013, 00:01
ùa,mình sẽ vui vẻ trở lại,và sẽ đem về 1 tờ giấy AT :zk2036:Cám ơn Trung An

Tuanmecsedec
26-09-2013, 07:29
dạ,tình trạng răng miệng e lúc đó tốt,ko lở loét gì,nhưng em vẫn cứ lo lắng,vì ng đó "ra" ngay trong miệng em,nghĩ lại em vẫn thấy sợ,vì em rất kỹ :(

Vấn đề của bạn chỉ vậy thôi không sao.Nhưng bạn cần tìm hiểu kiến thức để trang bị cho mình (QHTD đồng giới ).

Nguyen Ha
26-09-2013, 08:17
Em xin chân thành cám ơn

Những gì bạn kể ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.

pch
26-09-2013, 17:22
theo mình os là 1 hành vi trên lý thuyết nhưng tỉ lệ của nó là =0, còn trên thực tế thì chưa 1 có 1 trường hợp nào lấy nhiễm qua trường hợp này cả...... nên bạn có thể yên tâm về hành vi này.......

BK82
26-09-2013, 17:23
Những gì bạn kể ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.
Dạ,nhưng em lo là việc bạn ấy đã "ra" ngay trong miệng em,em chỉ lo mỗi vấn đề đó thôi

Nguyen Ha
26-09-2013, 19:41
Dạ,nhưng em lo là việc bạn ấy đã "ra" ngay trong miệng em,em chỉ lo mỗi vấn đề đó thôi

Bạn yên tâm vấn đề này ko có nguy cơ nhé.

namhaysongtot
26-09-2013, 21:15
Với mình oralsex thực sự có nguy cơ khi bạn cho bạn tình xuất tinh thẳng vào miệng còn chỉ là ngậm thì không sao.

BK82
26-09-2013, 21:18
Bạn yên tâm vấn đề này ko có nguy cơ nhé.
dạ,vậy em ko cần XN hả chị,nhưng sao bạn Namhaysongtot lại nói nếu xuất tinh bên trong thì có nguy cơ,em hoang mang quá :(

BK82
26-09-2013, 21:19
Với mình oralsex thực sự có nguy cơ khi bạn cho bạn tình xuất tinh thẳng vào miệng còn chỉ là ngậm thì không sao.
Bạn ấy xuất tinh ngay trong miệng mình và mình đã nhả ra liền,thật sự mình rất sợ rơi vô trường hợp như vậy,giờ phải làm sao đây?

Nguyen Ha
27-09-2013, 00:06

tình trạng thế này thì yên tâm đi.