PDA

View Full Version : Cần tư vấn 1 năm sau khi nguy cơ phơi nhiễm

Elnino10
05-02-2015, 22:38
Mình có nguy cơ phơi nhiễm đến bh cũng phải hơn 1 năm rồi . Mình có dùng PEP đều và đủ , có lệch tầm 30p 2 lân . Mình có xét nghiệm lúc lấy thuốc + 1 tháng kể tù ngày nguy cơ + 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ . Ở tháng thư 1 +3 mình có làm xét nghiệm tìm kháng thể gì đó và tất cả đều âm tính , bs bảo vs mình 100% đã k bị nhiễm ( nên mình k đi xét nghiệm nữa vì rất ngại và sợ rằng dương tính )
Đến hiện tại mình bị viêm họng , có chiệu chứng khô dát , đau biểu hiện rõ nhất lúc ngủ dậy . Đôi khi sáng khạc ra cả máu và chất nhày nhày . Độ này thời tiết miện bắc đột nhiên tụt mạnh nên rất là lạnh
đầu lưỡi mình cũng rất là dát
mình có hút thuốc , thức đêm nhiều , ra đường thường mặc phong phoanh liệu đấy có phải nguyên nhân k ?
như vậy có đc coi là có nguy cơ nên đi xét nghiệm tiếp k ???

Elnino10
05-02-2015, 23:50
Lúc mình uống pep là 40h

Charles
06-02-2015, 06:25
Mình có nguy cơ phơi nhiễm đến bh cũng phải hơn 1 năm rồi . Mình có dùng PEP đều và đủ , có lệch tầm 30p 2 lân . Mình có xét nghiệm lúc lấy thuốc + 1 tháng kể tù ngày nguy cơ + 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ . Ở tháng thư 1 +3 mình có làm xét nghiệm tìm kháng thể gì đó và tất cả đều âm tính , bs bảo vs mình 100% đã k bị nhiễm ( nên mình k đi xét nghiệm nữa vì rất ngại và sợ rằng dương tính )
Đến hiện tại mình bị viêm họng , có chiệu chứng khô dát , đau biểu hiện rõ nhất lúc ngủ dậy . Đôi khi sáng khạc ra cả máu và chất nhày nhày . Độ này thời tiết miện bắc đột nhiên tụt mạnh nên rất là lạnh
mình có hút thuốc , thức đêm nhiều , ra đường thường mặc phong phoanh liệu đấy có phải nguyên nhân k ?

Lúc mình uống pep là 40h

mình có hút thuốc , thức đêm nhiều , ra đường thường mặc phong phoanh => Đây chính là nguyên nhân dẫn tới bạn bị viêm họng.

Bạn có nguy cơ nhưng đã được uống PEP trước 72h vàng và tuân thủ đúng thì chắc chắn thành công, kết quả XN sau nguy cơ 3 tháng đã chứng minh điều đó. BYT khuyến cáo XN cho hành vi nguy cơ (có PEP) là sau 3 tháng và 6 tháng, trên thực tế XN ở tháng thứ 6 thường chỉ mang tính thủ tục. Với kết quả XN của bạn như vậy yên tâm mình không nhiễm HIV. Giờ vấn đề có nên XN nữa hay không thì do tâm lý bạn thôi, nếu còn lăn tăn cứ đi XN một lần nữa để giải tỏa tâm lý.

Tuanmecsedec
06-02-2015, 07:18

Chủ đề này không cần thiết nữa.vì bạn đã có các chủ đề trả lời rồi,bạn nên đọc lại.Nếu bạn còn thắc mắc psot tiếp vào chủ đề đã có.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Chủ đề: xét nghiệm hiv 11 tuần sau nguy cơ ( 7 tuần sau khi ngưng pep ) cần tư vấn (http://www.diendanhiv.vn/threads/11077-xet-nghiem-hiv-11-tuan-sau-nguy-co-7-tuan-sau-khi-ngung-pep-can-tu-van)Chủ đề: Cần tư vấn về KQ XN AT sau 12 tuần nguy cơ tức 8 tuần sau PEP (http://www.diendanhiv.vn/threads/11856-Can-tu-van-ve-KQ-XN-AT-sau-12-tuan-nguy-co-tuc-8-tuan-sau-PEP)
Chủ đề: Mình dùng pep đến ngày 28 cần tư vấn 1 số vấn đề (http://www.diendanhiv.vn/threads/8901-Minh-dung-pep-den-ngay-28-can-tu-van-1-so-van-de)