PDA

View Full Version : Quan hệ nhưng bị tụt BCS và hôn sâu

michael
07-02-2015, 10:34
Cách đây khoảng 10 mình có quan hệ với đối tác, mình hoang mang quá, vì trong lúc quan hệ đã bị tụt BCS, ngay lúc phát hiện tụt mình đã rửa sạch bằng nước rồi sử dụng BCS khác. Có hôn miệng nhau, tay mình có dính dịch của đối tác.
Anh chị em cho mình hỏi nguy cơ của mình đến đâu, bây giờ mình phải làm gì.
MÌnh xin cảm ơn

Charles
07-02-2015, 11:02
Cách đây khoảng 10 mình có quan hệ với đối tác, mình hoang mang quá, vì trong lúc quan hệ đã bị tụt BCS, ngay lúc phát hiện tụt mình đã rửa sạch bằng nước rồi sử dụng BCS khác. Có hôn miệng nhau, tay mình có dính dịch của đối tác.
MÌnh xin cảm ơn

Có 2 kiểu sự cố tuột bao, bạn xem ở trường hợp nào:
- Đang quan hệ bạn phát hiện tuột bao dừng lại ngay => không có nguy cơ.
- Tuột bao bạn không biết, đến khi quan hệ xong mới biết => Có nguy cơ.

michael
07-02-2015, 11:09
Cám ơn bạn. Tại vì mình có rút ra cho vào vài lần nên mới bị tụt, mỗi lần cho vào mình đều cầm dv nên mới phát hiện tụt.
Nhưng mỗi cái tội say quá nên nhớ rõ cái lần sau cùng như thế nào, hic hic, thiệt là ko có cái dại nào như cái dại nào
Nếu như có nguy cơ thì giờ mình phải làm gì, uống thuốc gì ...

Charles
07-02-2015, 11:19
Cám ơn bạn. Tại vì mình có rút ra cho vào vài lần nên mới bị tụt, mỗi lần cho vào mình đều cầm dv nên mới phát hiện tụt.
Nhưng mỗi cái tội say quá nên nhớ rõ cái lần sau cùng như thế nào, hic hic, thiệt là ko có cái dại nào như cái dại nào

Bạn hãy bình tĩnh lại, khi bạn phát hiện thì BCS ở đâu, trong tình trạng như nào?

michael
07-02-2015, 11:28
Bạn hãy bình tĩnh lại, khi bạn phát hiện thì BCS ở đâu, trong tình trạng như nào?
Lúc mình phát hiện thì BCS nằm trên giường, lúc mình rút ra thì đối tác có hành động kẹp chặt lại, với lại say quá nên dv ko cương được hết cỡ
:zk20145: hoang mang vô độ rồi

Charles
07-02-2015, 11:46
Lúc mình phát hiện thì BCS nằm trên giường, lúc mình rút ra thì đối tác có hành động kẹp chặt lại, với lại say quá nên dv ko cương được hết cỡ

Như vậy là lúc bạn rút DV ra để chỉnh bao mới bị tuột hẳn bao ra => Không có nguy cơ.

michael
07-02-2015, 11:51
Cám ơn bạn.
Còn nếu như trường hợp xấu ( do mình nhớ ko rõ ) thì mình phải làm gì

Charles
07-02-2015, 14:36
Cám ơn bạn.
Còn nếu như trường hợp xấu ( do mình nhớ ko rõ ) thì mình phải làm gì

Trường hợp xấu là bao tuột bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, lúc đó bao sẽ chui sâu trong AD và phải MÒ mới thấy. BQT giúp bạn phân tích tình huống, còn chính bạn là người trực tiếp tác chiến mà không nhớ rõ thì không ai rõ được. Bạn hỏi nếu tình huống xấu nhất nghĩa là có nguy cơ, và đã có nguy cơ mà còn trong 72 giờ vàng thì nên uống thuốc phơi nhiễm (PEP).

Tuanmecsedec
07-02-2015, 14:43
MÌnh xin cảm ơn

Nếu bạn biết tuột bao cao su rồi rút ra liền thì không sao.Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Tuanmecsedec
07-02-2015, 14:44

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

michael
07-02-2015, 15:31
Mình xin cảm ơn các anh chị. Mình còn một thiếu sót nữa mà giờ mới nhớ ra. Đó là tay mình có dính dịch AD của đối tác sau đó chạm vào ngực đối tác và sau đó lại hôn ngực. Và khi bị tụt BCS mình có cho vào rồi rút ra lại ngay thì có sao ko ( cái đoạn này mình ko nhớ rõ, là 50/50)

Tuanmecsedec
07-02-2015, 15:34
Mình xin cảm ơn các anh chị. Mình còn một thiếu sót nữa mà giờ mới nhớ ra. Đó là tay mình có dính dịch AD của đối tác sau đó chạm vào ngực đối tác và sau đó lại hôn ngực. Và khi bị tụt BCS mình có cho vào rồi rút ra lại ngay thì có sao ko ( cái đoạn này mình ko nhớ rõ, là 50/50)

Nếu bạn chỉ cho vào rút ra ngay thì không sao.Còn vấn đề tay dính dịch rồi sờ vào ngực sau đó bạn hôn lên,vấn đề này không có nguy cơ.Nói tóm lại không có nguy cơ những bạn kể.

michael
07-02-2015, 15:39
Thank you, admin :monkeys16:
Em muôn chắc ăn thì 3 tháng sau xét nghiệm là chính xác nhất phải ko ạ.
Từ nay em xin chừa :(

Tuanmecsedec
07-02-2015, 15:43
Thank you, admin :monkeys16:
Em muôn chắc ăn thì 3 tháng sau xét nghiệm là chính xác nhất phải ko ạ.
Từ nay em xin chừa :(

3 tháng thì xét nghiệm trắng đen rõ ràng.Nhưng bạn yên tâm vấn đề bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

michael
07-02-2015, 16:01
Tâm lý thiệt là nặng nề anh ơi, nhà em con 1, ông bà ở nhà chưa có cháu :yoyo11:

Charles
07-02-2015, 16:19

Tâm lý thiệt là nặng nề anh ơi, nhà em con 1, ông bà ở nhà chưa có cháu :yoyo11:

Bạn chỉ cho vào một cái rút ra ngay không sao vì không có thời gian tiếp xúc. Vấn đề còn lại thì HIV không lây gián tiếp như vậy. Hãy yên tâm khi đã được tư vấn, đừng để stress sẽ sinh ra rất nhiều bệnh.

Tuanmecsedec
07-02-2015, 18:24

Bạn sửa đổi chưa muộn bạn,vì bạn yên tâm những gì hôm nay bạn được tư vấn không có nguy cơ.

michael
25-05-2015, 13:27
Đến hôm nay đã hơn 3 tháng, em đang xét nghiệm anti, 1 tiếng nữa có kết quả, lo quá đi :(

michael
25-05-2015, 14:25
Âm tính các anh chị ơi, em ăn mừng được chưa ạ :monkeys16:

michael
25-05-2015, 14:35

michael
25-05-2015, 15:01
Ad cho em hỏi, em xét nghiệm HIV combi PT kết quả âm tính là ok rồi chứ ạ, đã hơn 3 tháng rồi ạ

Nguyen Ha
25-05-2015, 15:26
Ad cho em hỏi, em xét nghiệm HIV combi PT kết quả âm tính là ok rồi chứ ạ, đã hơn 3 tháng rồi ạ

OK rồi, xả stress đi.

michael
25-05-2015, 15:31
Vâng thank ad, em vào nói XN HIV mà 2 cô em nhân viên cứ tưởng em đùa, hic hic... :zk20145:

Charles
25-05-2015, 16:00

Hơn 3 tháng mà XN ÂT là an toàn tuyệt đối rồi.

Tuanmecsedec
25-05-2015, 16:23
Đến hôm nay đã hơn 3 tháng, em đang xét nghiệm anti, 1 tiếng nữa có kết quả, lo quá đi :(

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả 3 tháng bạn âm tính thì yên tâm mình không nhiễm cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn.Huống chi trường hợp của bạn không có nguy cơ.