PDA

View Full Version : AD cho em hỏi có thế XN 1 lần 3 thứ Viêm Gan B , HIV , SMG ko ạ

SinPet
08-02-2015, 07:37
Ad cho em hỏi mình có thể XN 1 lần 3 thứ HIV , Viêm Gan B , SMG được không ạ ? XN ở đâu em ở HCM ? Và XN như thế chi phí là bao nhiêu , bao giờ có kết quả ạ ? :k4744254:

Charles
08-02-2015, 07:45
Ad cho em hỏi mình có thể XN 1 lần 3 thứ HIV , Viêm Gan B , SMG được không ạ ? XN ở đâu em ở HCM ? Và XN như thế chi phí là bao nhiêu , bao giờ có kết quả ạ ? :k4744254:

XN HIV và Gan B là các XN riêng biệt, bạn đăng ký XN bệnh nào ra kết quả bệnh đó. SMG không có XN, khi nào có u sùi mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN. Ở TpHCM có rất nhiều nơi bạn có thể XN: Hòa Hảo, Pasteur... Còn về giá cả thì tùy quy định của từng BV.

Chủ đề: Xét nghiệm HIV Miễn Phí - Chân Trời Mới (http://diendanhiv.vn/threads/469-Xet-nghiem-HIV-Mien-Phi-Chan-Troi-Moi)

SinPet
08-02-2015, 07:54
Nhưng thường thì XN nằm vào khoảng bn thế ad ? mà cho em hỏi quá 1 tháng mà ko có biểu hiện của SMG vs Lậu là yên tâm ko có nhiệm bệnh hả ad

Charles
08-02-2015, 07:57
Nhưng thường thì XN nằm vào khoảng bn thế ad ? mà cho em hỏi quá 1 tháng mà ko có biểu hiện của SMG vs Lậu là yên tâm ko có nhiệm bệnh hả ad

Chi phí XN HIV và Gan B khoảng 300K thôi. Còn vấn đề lậu và SMG bạn đã được chia sẻ nhiều ở các chủ đề bạn đã hỏi, vui lòng vào đọc lại.

SinPet
08-02-2015, 08:04
Vâng tks Ad đã tư vấn cho em

Tuanmecsedec
08-02-2015, 08:12

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 08:52
Bạn đến Hòa Hỏa: Lên lầu 1 đến bàn hướng dẫn ghi phiếu: XN HIV, Gan B. sau đó qua quầy đóng phí khám 50K lên lầu 3 phòng nội nhiễm gặp BS chỉ định, cầm giấy xuống lầu 1 đóng tiền sau đó qua phòng lấy máu lấy số thứ tự => chờ đế số vào phòng lấy máu. sau 2 giờ có KQ. SMG ko có XN trên nam giới

SinPet
08-02-2015, 09:13
Hòa Hỏa ở đâu thế ad ở bện viện Hòa Bình à cho mình xin địa chỉ đi ad

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 09:17
Hòa Hỏa ở đâu thế ad ở bện viện Hòa Bình à cho mình xin địa chỉ đi ad
Bấm vào đây xem:
Bệnh viện Hòa Hảo (http://diendanhiv.vn/threads/7481-Benh-vien-Hoa-Hao)

SinPet
08-02-2015, 09:24
~ Cho em hỏi em có những vết mụn nhiều trước kia mọc sau lưng , nhưng bây giờ nó lặn rồi chuyển sao nổi mụn ở ngực em bị lên mụn như thế gần 1 năm r có vết ửng đó em lấy tay nặn mụn thì nó lan lên tay , mùa mưa hoặc trời mát là nó lặn xg nhiều khi trời nắng , đổ mồ hôi thì nó lại phát đỏ , em đi khám bệnh viện da liễu thì người ta nói bị mụn vậy em có phải bị giang mai ko ạ ? Giang mai nó cũng nổi lên những vết mụn đỏ toàn thân trong thời kì đâu ạ ?

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 09:28
~ Cho em hỏi em có những vết mụn nhiều trước kia mọc sau lưng , nhưng bây giờ nó lặn rồi chuyển sao nổi mụn ở ngực em bị lên mụn như thế gần 1 năm r có vết ửng đó em lấy tay nặn mụn thì nó lan lên tay , mùa mưa hoặc trời mát là nó lặn xg nhiều khi trời nắng , đổ mồ hôi thì nó lại phát đỏ , em đi khám bệnh viện da liễu thì người ta nói bị mụn vậy em có phải bị giang mai ko ạ ? Giang mai nó cũng nổi lên những vết mụn đỏ toàn thân trong thời kì đâu ạ ?
Mụn là mụn. Giang mai ko có mụn => đi khám Da Liễu XN chức năng gan

SinPet
08-02-2015, 09:36
Nó giống như thế này ạ mà nó mọc trước ngựchttp://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2013/08/25/831lung-nhieu-un2.JPG

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 09:39
Nó giống như thế này ạ mà nó mọc trước ngựchttp://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2013/08/25/831lung-nhieu-un2.JPG
Songchung nói rồi bạn đi khám Da Liễu

SinPet
08-02-2015, 09:42
Da liễu nói là nó bị lên mụn đó ad nhưng e ko biết đc em bị bệnh nào vì e có nhiều nguy cơ

Tuanmecsedec
08-02-2015, 09:50

Da liễu nói là nó bị lên mụn đó ad nhưng e ko biết đc em bị bệnh nào vì e có nhiều nguy cơ

Hình này bạn lấy ở đâu thế.Chứ hình này là của bạn thì nên đi khám liền.

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 09:53
Da liễu nói là nó bị lên mụn đó ad => Da Liễu nói mụn là mụn, đã mụn thì mụn chả lẻ mụn lại nói là nhọt

SinPet
08-02-2015, 09:56
Cho em hỏi bện giang mai nó nổi lên những nốt ửng đỏ đó là mụn hay là gì vậy ạ , sao em thấy nó giống như mụn quá

SinPet
08-02-2015, 09:57
Hình này bạn lấy ở đâu thế.Chứ hình này là của bạn thì nên đi khám liền.

Hình này mình lấy trên mạng đó ad , em cũng bị như thế mà bị trước ngực lúc trước đi khám người ta bảo là bị lên mụn ~> mà em lấy trên bài báo này bác sĩ cũng nói đây là bị rối loạn tiết tố hoặc bị dị ứng thuốc dẫn tới lên mụn

Tuanmecsedec
08-02-2015, 10:04
Hình này mình lấy trên mạng đó ad , em cũng bị như thế mà bị trước ngực lúc trước đi khám người ta bảo là bị lên mụn ~> mà em lấy trên bài báo này bác sĩ cũng nói đây là bị rối loạn tiết tố hoặc bị dị ứng thuốc dẫn tới lên mụn

Nếu đã khám nói bị nổi mụn thì còn lo gì nữa.

SinPet
08-02-2015, 10:12
Nếu đã khám nói bị nổi mụn thì còn lo gì nữa.
Tại em thấy triệu chứng của bệnh giang mai nó nổi mẫn đỏ những nốt ban nó nổi lên giống như e nên hơi sợ , cũng có thể bác sĩ chẩn đoán sai vì em khám da liễu khám nhanh bác sĩ kêu cởi áo ra sau đó nhìn qua nói em bị mụn

Tuanmecsedec
08-02-2015, 10:19
Tại em thấy triệu chứng của bệnh giang mai nó nổi mẫn đỏ những nốt ban nó nổi lên giống như e nên hơi sợ , cũng có thể bác sĩ chẩn đoán sai vì em khám da liễu khám nhanh bác sĩ kêu cởi áo ra sau đó nhìn qua nói em bị mụn

Đã là Bác Sỹ bạn nói sợ đoán sai,vậy theo bạn lên Sao Hỏa để khám mới chính xác hả (vớ vẩn tào lao ).

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 10:19
Cho em hỏi bện giang mai nó nổi lên những nốt ửng đỏ đó là mụn hay là gì vậy ạ , sao em thấy nó giống như mụn quá

Bấm vào đây xem:
Chủ đề cảnh tỉnh: Nhờ các A/C T/V triệu chứng và khả năng nhiễm Giang Mai. (http://diendanhiv.vn/threads/25606-Nho-cac-A-C-T-V-trieu-chung-va-kha-nang-nhiem-Giang-Mai)
Chủ đề cảnh tỉnh: cho em hỏi có phải em bị giang mai không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/15967-cho-em-hoi-co-phai-em-bi-giang-mai-khong-a)

SinPet
08-02-2015, 10:25
Đã là Bác Sỹ bạn nói sợ đoán sai,vậy theo bạn lên Sao Hỏa để khám mới chính xác hả (vớ vẩn tào lao ).

Vì em chỉ khám da liễu thôi chứ ko XN Giang mai nên cũng có đôi khi bác sĩ chuẩn đoán sai ạ

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 10:27
Vì em chỉ khám da liễu thôi chứ ko XN Giang mai nên cũng có đôi khi bác sĩ chuẩn đoán sai ạ
Tư vấn rồi, bạn có quyền XN để khẳng định sức khỏe của mình

SinPet
08-02-2015, 10:28
Cái của em nó không hề bị phát ban như bạn này BQT xóa trên dương vật cũng ko có biểu hiện gì nó chỉ nổi mụn lên thôi mỗi khi trời nóng nó lại ửng đó vì mồ hôi đổ ra thôi

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 10:34
Cái của em nó không hề bị phát ban như bạn này BQT xóa trên dương vật cũng ko có biểu hiện gì nó chỉ nổi mụn lên thôi mỗi khi trời nóng nó lại ửng đó vì mồ hôi đổ ra thôi
Bạn biết đọc chữ hay k??