PDA

View Full Version : cách đây khoảng gần 5 tuần e có qh ko an toàn với gại mại dâm

hivongmayman
08-02-2015, 17:00
cách đây khoảng gần 5 tuần e có qh ko an toàn với gại mại dâm .và khoảng một tuần sau em có hiện tượng sốt nhẹ , mệt mỏi và bị bệnh về răng miệng em đi khám thì bị viêm niêm mạc miệng và trong họng có nhiều hạt trắng bs kết luận bị thêm viêm hong hạt.nhưng em đã uống thuốc từ đó đến nay không khỏi.giờ em lại bị mọc một
hạch sau tai trái.đây là triệu chứng hiv pai không ạ.từ trước tới giờ e chưa bị như nay bao giờ.giờ em lo lắng và mệt mỏi không làm đươc gì. nhất là việc nổi hạch. em tìm hiêu trên mạng thì hầu hết người mới bị đều bị nổi hach và chân tay em lúc nào cũng nhức mỏi

Tuanmecsedec
08-02-2015, 17:07
cách đây khoảng gần 5 tuần e có qh ko an toàn với gại mại dâm .và khoảng một tuần sau em có hiện tượng sốt nhẹ , mệt mỏi và bị bệnh về răng miệng em đi khám thì bị viêm niêm mạc miệng và trong họng có nhiều hạt trắng bs kết luận bị thêm viêm hong hạt.nhưng em đã uống thuốc từ đó đến nay không khỏi.giờ em lại bị mọc một
hạch sau tai trái.đây là triệu chứng hiv pai không ạ.từ trước tới giờ e chưa bị như nay bao giờ.giờ em lo lắng và mệt mỏi không làm đươc gì. nhất là việc nổi hạch. em tìm hiêu trên mạng thì hầu hết người mới bị đều bị nổi hach và chân tay em lúc nào cũng nhức mỏi

HIV không có triệu chứng đặc trưng riêng nào gây ra,ngoại trừ là đi xét nghiệm .Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy trường hợp bạn để thêm 1 tuần nữa tức đúng 6 tuần làm thử một lần xét nghiệm.

hivongmayman
08-02-2015, 17:14
những triệu chứng của em đều có liên quan pai không a. từ trước giờ em chưa bị nổi hạch và bị bệnh về miệng lâu như vây. em doc trên mạng thì những người mới bị nhiễm sẽ hay bị và sẽ rất lâu khỏi, chỉ vì môt lần k kiềm chế dc mà giờ e pai đanh đổi cả cuôc đời gia đình bạn bè.vậy sau 6 tuần set nghiệm thì tỉ lệ chinh xac bao nhiêu phần trăm a

Tuanmecsedec
08-02-2015, 17:18
những triệu chứng của em đều có liên quan pai không a. từ trước giờ em chưa bị nổi hạch và bị bệnh về miệng lâu như vây. em doc trên mạng thì những người mới bị nhiễm sẽ hay bị và sẽ rất lâu khỏi, chỉ vì môt lần k kiềm chế dc mà giờ e pai đanh đổi cả cuôc đời gia đình bạn bè.vậy sau 6 tuần set nghiệm thì tỉ lệ chinh xac bao nhiêu phần trăm a

Nếu bạn có kết quả 6 tuần âm tính HIV thì đây là một tín hiệu bạn an toàn RẤT CAO.Chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12 theo khuyến cáo.Bạn tìm hiểu thêm tại box này :

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Charles
08-02-2015, 18:48

Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng. Với HIV không có triệu chứng nào đặc trưng cả, cũng không có biểu hiện gì trong thời kỳ cửa sổ. Bạn QHTD không an toàn với GMD là đối tượng có nguy cơ cao thì chỉ có XN máu mới xác định được bạn có nhiễm H hay không. Nếu bạn XN sau 6 tuần cho kết quả ÂT thì đó là tín hiệu an toàn rất cao.

hivongmayman
26-02-2015, 22:17
từ khi có nguy cơ cách đây hai tháng đến giờ e bị viêm niêm mạc miệng và lươi.đã uông rất nhiều kháng sinh nhưng không khỏi.đã 2 tháng nay rôi.trên bề mặt lưỡi thì đau rát nổi nhiều hạt li ti và hay chảy máu giờ nhìn rất ghê đồng thời e cũng bị nổi môt hạch sau tai trái lâu rồi vẫn chua khỏi.e đọc trên mạng thì triệu chứng như vậy thi 8.9 phần là nhiêm h rôi.và dạo này e còn bị đổ mồ hôi ban đêm.e đã suy nghĩ rất nhiều mong cho đủ 3 tháng đê xn . trong đầu lúc này luôn nghĩ về cái chết về gia đình về anh e họ hàng xẽ sa lánh hắt hủi.lo cho danh dự gia đình.và nếu như e bị nhiêm thất chắc chỉ có chết mới khỏi ảnh hưởng đên gd.giờ e hoang mang quá các triệu chưng thi ngày càng rõ dêt.

Vungtroiden
26-02-2015, 22:32
từ khi có nguy cơ cách đây hai tháng đến giờ e bị viêm niêm mạc miệng và lươi.đã uông rất nhiều kháng sinh nhưng không khỏi.đã 2 tháng nay rôi.trên bề mặt lưỡi thì đau rát nổi nhiều hạt li ti và hay chảy máu giờ nhìn rất ghê đồng thời e cũng bị nổi môt hạch sau tai trái lâu rồi vẫn chua khỏi.e đọc trên mạng thì triệu chứng như vậy thi 8.9 phần là nhiêm h rôi.và dạo này e còn bị đổ mồ hôi ban đêm.e đã suy nghĩ rất nhiều mong cho đủ 3 tháng đê xn . trong đầu lúc này luôn nghĩ về cái chết về gia đình về anh e họ hàng xẽ sa lánh hắt hủi.lo cho danh dự gia đình.và nếu như e bị nhiêm thất chắc chỉ có chết mới khỏi ảnh hưởng đên gd.giờ e hoang mang quá các triệu chưng thi ngày càng rõ dêt.

Bạn ơi chưa xet nghiem thi chua biết chắc dc dau bạn đừng tuyệt vọng . Có the do bạn stress quá đó bạn hay tap the duc thuong xuyên va nghi lac quan lên nhe. Nếu có h bạn van song tốt dc 20 hoac 30 năm mà . Cuộc sống đâu chỉ có thế.

Yessir
26-02-2015, 22:59
Người nhiễm H chỉ có triệu chứng khi đã nhiễm H từ 8-10 năm ,trong thời kỳ cửa số hoàn toàn không có triệu chứng nào cụ thể hết bạn nhé , nếu bạn đã chắc chắn đã có nguy cơ với H, thì hãy XN combo ở tuần thứ 4 và chốt ở tuần 12 , còn XN pp Determine 1/2 thì Xn ở tuần thứ 6 và chốt ở tuần 12 , còn các triệu chứng bạn nói chỉ là do strees hoặc 1 số bệnh thông thường gây nên thôi .
-Bạn nên XN viêm gan B , sùi mào gà , giang mai thêm để tránh triệu chứng như bạn nói làm bạn hoang mang.

Tuanmecsedec
27-02-2015, 07:03

Đôi khi do bạn quá lo lắng nên stress cũng gây ra những hiện tượng này.Thời của bạn đã 2 tháng có thể đi xét nghiệm.