PDA

View Full Version : sợ cần các anh tư vấn

cuocsongvotan
08-02-2015, 18:55
chiều hôm nay em vào rửa xe thì có 2 đám thanh niên chém nhau em thấy máu vương vãi ra đất và có dính vào xe em lúc sau công an đến thì họ mới bỏ chạy . Thực tình bình thường thì không có gì để nói . Nhưng khi anh rửa xe rửa xe lúc đó em ngồi gần xe thì nước anh phun vào xe có bắn vào mắt em . Bây giờ ngồi nghĩ lại em rất lo . Các anh cho em hỏi trường hợp của em có cần dùng pess không ạ . Mong các anh cho em lời khuyên:zk2038:

cuocsongvotan
08-02-2015, 18:56
các anh tư vấn giúp em với ạ . Nếu sịt nước và đúng chỗ máu dính trên xe mà bắn vào mắt em thì có nguy cơ không ạ

ThanhSKV
08-02-2015, 19:02
các anh tư vấn giúp em với ạ . Nếu sịt nước và đúng chỗ máu dính trên xe mà bắn vào mắt em thì có nguy cơ không ạ
Câu hỏi của em đang thiên về tưởng tượng quá nhiều rồi. Giả sử có xịt đúng vào vết máu thì lượng nước kèm theo máu rơi vào mắt em cực kỳ nhỏ chưa đủ để lây nhiễm. Mặt khác đâu phải ai ai cũng bị nhiễm HIV được đâu em, cứ dính máu mà nghi niễm hay bị nhiễm thì trên cả nước phải có tới 1/3 dân số bị HIV rồi. Nguy cơ của em ở đây là không có.

Charles
08-02-2015, 19:04
chiều hôm nay em vào rửa xe thì có 2 đám thanh niên chém nhau em thấy máu vương vãi ra đất và có dính vào xe em lúc sau công an đến thì họ mới bỏ chạy . Thực tình bình thường thì không có gì để nói . Nhưng khi anh rửa xe rửa xe lúc đó em ngồi gần xe thì nước anh phun vào xe có bắn vào mắt em . Bây giờ ngồi nghĩ lại em rất lo . Các anh cho em hỏi trường hợp của em có cần dùng pess không ạ . Mong các anh cho em lời khuyên:zk2038:

Theo lời bạn kể thì yên tâm không có nguy cơ. Khi nào bị máu bắn TRỰC TIẾP vào mắt mới lo, còn giờ nếu muốn thì uống PEPSI cho hết lo :monkeys33:

cuocsongvotan
08-02-2015, 19:08
vâng cảm ơn các anh . được các anh tư vấn em đỡ lo nhiều rồi . Vì lo quá mà tối nay em bỏ cả ăn cơm

Charles
08-02-2015, 19:10
vâng cảm ơn các anh . được các anh tư vấn em đỡ lo nhiều rồi . Vì lo quá mà tối nay em bỏ cả ăn cơm

Bỏ ăn có ngày chết vì đói chứ không chết vì lo sợ HIV :khi875437:

Tuanmecsedec
08-02-2015, 19:12

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Tuanmecsedec
08-02-2015, 19:13

Uhm! Chắc chết vì chết đói.

cuocsongvotan
08-02-2015, 20:05
vâng em cảm ơn các anh vừa được các anh tư vấn mừng quá xuống nhà ăn cơm luôn

Tuanmecsedec
09-02-2015, 07:12
vâng em cảm ơn các anh vừa được các anh tư vấn mừng quá xuống nhà ăn cơm luôn

Uhm ! Ăn cơm đi kẻo chết đói trước HIV khi lo lắng vô cớ.

songchungvoi_HIV
09-02-2015, 08:01
Khi nào cái vòi phun phun ra toàn là máu chứ ko phải là nước mới có nguy cơ => No Prolbem