PDA

View Full Version : Nhờ anh Tuấn tư vấn về khả năng lây hiv cho bạn gái trong thời gian dùng pep

Hunter
09-02-2015, 21:13
Em có chút thắc mắc nhờ anh tư vấn
giả sử em bị phơi nhiễm hiv thật em dùng pep lúc 60h trong 72h vàng. Trong vòng 3 tuần đầu lúc dung pep em có khả năng lây hiv cho bạn gái không (em dùng pep tuân thủ 4 đúng) trong 2 trường hợp dưới
- e có quan hệ không an toàn với bạn gái (ví dụ)
- hôn sâu phát hiện miệng chảy máu, nước bọt lẫn máu, có tia máu trong nước bọt, bạn gái cũng bị nhiệt viêm lợi.
Dao này em chú ý bạn gái,mệt ho khan đau đầu viêm họng...toàn các triệu trứng giống nhiễm hiv làm em lo lắng hối hận quá. Em mong anh tư vấn cho em.em cảm ơn ạ.

Tuanmecsedec
09-02-2015, 21:24
giả sử em bị phơi nhiễm hiv thật em dùng pep lúc 60h trong 72h vàng. Trong vòng 3 tuần đầu lúc dung pep em có khả năng lây hiv cho bạn gái không (em dùng pep tuân thủ 4 đúng) trong 2 trường hợp dưới
- hôn sâu phát hiện miệng chảy máu, nước bọt lẫn máu, có tia máu trong nước bọt, bạn gái cũng bị nhiệt viêm lợi.
Dao này em chú ý bạn gái,mệt ho khan đau đầu viêm họng...toàn các triệu trứng giống nhiễm hiv làm em lo lắng hối hận quá. Em mong anh tư vấn cho em.em cảm ơn ạ.

Nếu đang có nguy cơ thì cần bảo vệ cho bạn gái đến khi nào có kết quả thật sự đã an toàn.Vì trong thời gian nhiễm cấp vẫn có thể lây nhiễm cho người khác.

Hunter
09-02-2015, 21:30
Nếu đang có nguy cơ thì cần bảo vệ cho bạn gái đến khi nào có kết quả thật sự đã an toàn.Vì trong thời gian nhiễm cấp vẫn có thể lây nhiễm cho người khác.

Hic thế này em hối hận quá.em có khả năng lây cho bạn gái quá vì em hôn sau mà miệng thấy có máu, nước bọt có máu mà bạn gái bị nhiệt và viêm lợi. Em cứ nghĩ trong 2-3 tuần dùng pep sẽ ít khả năng lây

Tuanmecsedec
09-02-2015, 21:32
Hic thế này em hối hận quá.em có khả năng lây cho bạn gái quá vì em hôn sau mà miệng thấy có máu, nước bọt có máu mà bạn gái bị nhiệt và viêm lợi. Em cứ nghĩ trong 2-3 tuần dùng pep sẽ ít khả năng lây

Nếu chỉ vấn đề này thôi thì không sao,không có nguy cơ cho bạn gái,khi nào bạn quan hệ không an toàn thì mới lo.

Hunter
09-02-2015, 21:36
Thật vậy hả anh.vì em đọc một vài bài báo nói hôn sâu mà bị nhiệt viêm lợi trao đổi nước bọt mà nước bọt lẫn máu thì có khả năng lây mặc dù thấp nên em lo cho bạn gái quá.vì giờ thấy cô ý có nhiều triệu trứng giống nhiễm hiv hay tại e lo quá nên cứ thấy vậy nhìn đâu cũng thấy hiv :(

Tuanmecsedec
09-02-2015, 21:38
Thật vậy hả anh.vì em đọc một vài bài báo nói hôn sâu mà bị nhiệt viêm lợi trao đổi nước bọt mà nước bọt lẫn máu thì có khả năng lây mặc dù thấp nên em lo cho bạn gái quá.vì giờ thấy cô ý có nhiều triệu trứng giống nhiễm hiv hay tại e lo quá nên cứ thấy vậy nhìn đâu cũng thấy hiv :(

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Hunter
09-02-2015, 21:43
Em cảm ơn anh nhiều lâm đã giải toả cho em.giờ đỡ lo cho bạn gái. Cứ nghĩ hôn sâu mà miệng chảy máu bị nhiệt viêm lợi là có khả năng lây.tại e thấy bạn gâi đợt này ho khan, nôn mệt viêm họng sốt nhẹ...nên em sợ quá

Tuanmecsedec
09-02-2015, 21:45
Em cảm ơn anh nhiều lâm đã giải toả cho em.giờ đỡ lo cho bạn gái. Cứ nghĩ hôn sâu mà miệng chảy máu bị nhiệt viêm lợi là có khả năng lây.tại e thấy bạn gâi đợt này ho khan, nôn mệt viêm họng sốt nhẹ...nên em sợ quá

Bạn yên tâm khi đã được tư vấn.

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 08:22
Trên nguyên tắc khi đang giai đoan phơi nhiễm dù có PEP hay ko có PEP bắt buộc phải bảo vệ an toàn cho bạn tình = BCS. Nếu lỡ QHTD 1 lần duy nhất trong giai đoạn phơi nhiễm thì ko sao. Nếu tái diễn hành vi nguy cơ trong giai đoạn phơi nhiễm có PEP với đối tác ko rõ bệnh tình bắt buộc phải dùng PEP lại từ đầu tính tại thời điểm nguy cơ mới. Vấn đề hôn sâu trong giai đoạn phơi nhiễm hay ko phơi khô thì ko có nguy cơ, vì hôn sâu ko phải hành vi nguy cơ

Hunter
10-02-2015, 14:21
Dạ vâng em cám ơn anh. Ý em là trong thời kỳ dùng pep thì mình có lây hiv cho người khác không. Em cũng đoc nhiều trong forum e có chút thắc mắc nhờ anh trả lời lại giúp em là. Nếu tuân thủ uống pep 4 đúng trong 72h vàng và sau 12 tuần xn âm tính rồi.phải xét nghiệm chốt 24 tuần. Các anh bảo sau 12tuần âm tính thì 24 vẫn âm tính và chưa có ca lật kèo nào. Vậy kết quả âm tính ở 12t chính xác bao nhiêu % ạ. Tức là về lý thuyết ở 32t vẫn có khả năng dương tính ạ. Em cảm ơn anh.

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 14:25
Dạ vâng em cám ơn anh. Ý em là trong thời kỳ dùng pep thì mình có lây hiv cho người khác không. Em cũng đoc nhiều trong forum e có chút thắc mắc nhờ anh trả lời lại giúp em là. Nếu tuân thủ uống pep 4 đúng trong 72h vàng và sau 12 tuần xn âm tính rồi.phải xét nghiệm chốt 24 tuần. Các anh bảo sau 12tuần âm tính thì 24 vẫn âm tính và chưa có ca lật kèo nào. Vậy kết quả âm tính ở 12t chính xác bao nhiêu % ạ. Tức là về lý thuyết ở 32t vẫn có khả năng dương tính ạ. Em cảm ơn anh.
Trả nời òi đó, hỏi hoài nà nàm sao??
Vậy kết quả âm tính ở 12t chính xác bao nhiêu % ạ. => Nà 100% chóa sao trời

Hunter
10-02-2015, 14:47
Hihi em cảm ơn anh. Em vừa đọc 1luot bài viết thấy anh bảo xét nghiệm lại 6 tháng là cũ rồi giờ 3thang la chính xác rồi.e đang chờ 3thag để xn.chứ đợi tận nửa năm mới biết chính xác.e chết mất 6t cứ như 6năm :(

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 14:50
Hihi em cảm ơn anh. Em vừa đọc 1luot bài viết thấy anh bảo xét nghiệm lại 6 tháng là cũ rồi giờ 3thang la chính xác rồi.e đang chờ 3thag để xn.chứ đợi tận nửa năm mới biết chính xác.e chết mất 6t cứ như 6năm :(
Zậy hành zi nguy cơ bạn là giề mà bạn xoắn như đít lợn, có thể chia sẻ hem??? Nếu ko nói ra ai biết mà chia sẻ???

Tuanmecsedec
10-02-2015, 14:53

Hunter
10-02-2015, 15:05
Zậy hành zi nguy cơ bạn là giề mà bạn xoắn như đít lợn, có thể chia sẻ hem??? Nếu ko nói ra ai biết mà chia sẻ???
Dạ em được anh Tuấn tư vấn rồi. Em lo cho bạn gái thôi ạ. Sợ mình lây cho bạn gái còn em dùng pep trong 72h vàng nên em cũng bớt sợ rồi ạ. Anh Tuấn tư vấn giải thích hôn sâu ko lây hiv, e cũng thông thông rồi. Tại về lại thấy bạn gái cứ than dạo này ốm mệt ho khan nôn, viêm họng đau đầu ... Làm em lại xoắn lên. Lo mình hôn sâu khi miệng chảy máu mà bạn gái viêm lợi nhiệt....

Tuanmecsedec
10-02-2015, 15:07
Dạ em được anh Tuấn tư vấn rồi. Em lo cho bạn gái thôi ạ. Sợ mình lây cho bạn gái còn em dùng pep trong 72h vàng nên em cũng bớt sợ rồi ạ. Anh Tuấn tư vấn giải thích hôn sâu ko lây hiv, e cũng thông thông rồi. Tại về lại thấy bạn gái cứ than dạo này ốm mệt ho khan nôn, viêm họng đau đầu ... Làm em lại xoắn lên. Lo mình hôn sâu khi miệng chảy máu mà bạn gái viêm lợi nhiệt....

Bạn yên tâm khi đã được tư vấn.

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 15:08
Tác dụng phụ của PEP:
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Hunter
10-02-2015, 15:14
Tác dụng phụ của PEP:
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.
hì anh songchung hiểu nhầm ý em.e đag lo em lây cho bạn gái em. Vì e thấy bạn em có các triệu trứng giống hiv sau khi hôn sâu với em.vì bạn gái em bị viêm lợi + nhiệt , em cũng bị chảy máu lợi và chân răng lúc nhổ nước bọt thấy màu đỏ lẫn cả máu

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 15:16
hì anh songchung hiểu nhầm ý em.e đag lo em lây cho bạn gái em. Vì e thấy bạn em có các triệu trứng giống hiv sau khi hôn sâu với em.vì bạn gái em bị viêm lợi + nhiệt , em cũng bị chảy máu lợi và chân răng lúc nhổ nước bọt thấy màu đỏ lẫn cả máu
Sau cứ nói hôn sâu hoài zậy??? Đã nói trong tài liệu lây nhiễm HIV của WHO ko hề nói hôn có nguy cơ nhiễm HIV. Và TG này chưa ai nhiễm HIV từ hôn nhau

Hunter
10-02-2015, 15:19
Dạ vâng em cũng được anh Tuấn tư vấn rồi. Vừa nãy là em lăn tăn viêc xn ở tuần 24 nên em vào hỏi lại các anh thôi ạ.vì e sắp cưới mà đợi tận 6tháng mới biết chính xác thì em chả dám lấy vợ nữa :)

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 15:21
Dạ vâng em cũng được anh Tuấn tư vấn rồi. Vừa nãy là em lăn tăn viêc xn ở tuần 24 nên em vào hỏi lại các anh thôi ạ.vì e sắp cưới mà đợi tận 6tháng mới biết chính xác thì em chả dám lấy vợ nữa :)
Chỉ cần 12 tuần sau nguy cơ tức 8 tuần sau khi ngưng PEP là đủ an toàn 100%

Hunter
10-02-2015, 15:25
Dạ vâng em cảm ơn anh nhiều giờ thực sự thông rồi ạ.tại google tứ phương nhiều bài viết bảo phải 6t mới chuẩn

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 15:26
Dạ vâng em cảm ơn anh nhiều giờ thực sự thông rồi ạ.tại google tứ phương nhiều bài viết bảo phải 6t mới chuẩn
6 Tháng củ như lá mít

Tuanmecsedec
10-02-2015, 20:19

Sau khi ngưng Pep 8 tuần sau tức 12 tuần âm tính là coi như an toàn rồi bạn.