PDA

View Full Version : Sợ lây nhiễm hiv từ việc nặn mụn

ngoclinh89
26-09-2013, 17:55
Các anh cho em hỏi nếu người nhiễm hiv nặn mụn cho một người không nhiễm hiv trong lúc nặn mụn thì tay của người nhiễm hiv có một vết thương nhỏ nên máu của người nhiễm hiv đã tiếp xúc trực tiếp với máu ở mụn của người không nhiễm hiv.lượng máu cả hai người chảy ra ít nhưng lại tiếp xúc trực tiếp vậy người kia có bị nhiễm hiv không.khả năng lây nhiễm có cao không

songchungvoi_HIV
26-09-2013, 17:57
Các anh cho em hỏi nếu người nhiễm hiv nặn mụn cho một người không nhiễm hiv trong lúc nặn mụn thì tay của người nhiễm hiv có một vết thương nhỏ nên máu của người nhiễm hiv đã tiếp xúc trực tiếp với máu ở mụn của người không nhiễm hiv.lượng máu cả hai người chảy ra ít nhưng lại tiếp xúc trực tiếp vậy người kia có bị nhiễm hiv không.khả năng lây nhiễm có cao không
Yên tâm đê, HIV mà lây kiểu này thì cả hành tinh trở thành một hành tinh" Ếch" rùi.

chacemchetwa
26-09-2013, 18:38
Hiv k lây như vậy. E nên tìm hiểu thêm kiến thức.

ngoclinh89
26-09-2013, 19:01
Nhưng em cũng không hiểu tại sao máu tiếp xúc trực tiếp với máu mà vẫn không bị hả?

songchungvoi_HIV
26-09-2013, 19:03
Nhưng em cũng không hiểu tại sao máu tiếp xúc trực tiếp với máu mà vẫn không bị hả?
Nếu em còn lăn tăn anh sẻ đại diện BQT đóng topic này lại đó, em có thể tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn. Ok?

VUAHOANGTUONG
26-09-2013, 22:36
đủ nồng độ, độ sâu, diện tích, thời gian, tiếp súc nữa bạn .... thiếu 1 trong mấy cái đó là ko lây dc :)