PDA

View Full Version : Đi massage bị chảy máu và kích dục bằng tay.

songtot266
26-09-2013, 20:10
Sự việc là như thế này ạ: Tuần trước e có đi massage, e nghĩ vào đó chỉ để tắm và massage xả stress thôi, tuy nghiên trong lúc tắm, nhân viên massage có cọ lưng cho e, trong lúc đó e thấy bị rát ở phần giữa lưng bên trái, cúi xuống nhìn thì thấy 1 vết sát, chắc là do móng tay của nhân viên đó quệt vào, dù sao thì nó cũng đả chảy máu.. Sau đó khoảng 20p thì nhân viên đó có dùng tay để cho em xuất tinh, ngoài ra ko làm gì nữa cả, Cứ mỗi khi thấy cái vết xước kia e lại lo quá, các anh chị cho e hỏi là trong sự việc mà e đã kể ra thì có nguy cơ gì ko ạ?
Nếu e muốn xét nghiệm bombo thì có thể xét nghiệm ở đâu và thời gian sau bao nhiêu ngày xn là chính xác nhất ạ, e còn công việc của mình mà cứ lo nghĩ thế này k làm dc gì cả... mong các ac giúp đỡ e với ạ!

Tuanmecsedec
26-09-2013, 20:13
Sự việc là như thế này ạ: Tuần trước e có đi massage, e nghĩ vào đó chỉ để tắm và massage xả stress thôi, tuy nghiên trong lúc tắm, nhân viên massage có cọ lưng cho e, trong lúc đó e thấy bị rát ở phần giữa lưng bên trái, cúi xuống nhìn thì thấy 1 vết sát, chắc là do móng tay của nhân viên đó quệt vào, dù sao thì nó cũng đả chảy máu.. Sau đó khoảng 20p thì nhân viên đó có dùng tay để cho em xuất tinh, ngoài ra ko làm gì nữa cả, Cứ mỗi khi thấy cái vết xước kia e lại lo quá, các anh chị cho e hỏi là trong sự việc mà e đã kể ra thì có nguy cơ gì ko ạ?
Nếu e muốn xét nghiệm bombo thì có thể xét nghiệm ở đâu và thời gian sau bao nhiêu ngày xn là chính xác nhất ạ, e còn công việc của mình mà cứ lo nghĩ thế này k làm dc gì cả... mong các ac giúp đỡ e với ạ!

Những gì bạn kể không có nguy cơ.Bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

songchungvoi_HIV
26-09-2013, 20:17
Nhớ tìm hiểu kiến thức HIV tại diễn đàn em nhé, để trang bị cho mình kiến thức và giúp sử trí rũi ro nếu gặp. Chúc em khỏe

songtot266
26-09-2013, 20:18
Anh ơi e hỏi thêm như thế này ạ, giả sử tay của cô nhân viên đó có dính chất dịch từ mấy ng khách trước ( Điều đó e nghĩ là có thể) thì khi làm xước lưng e, HIV có thể xâm nhập vào ko ạ?
E nghĩ là e phải đi xn để xả stress, a cho e hỏi là xn combo sau tgian bao lâu kể từ khi có nguy cơ là chính xác, và ở Hà Nội thì xn ở đâu là đáng tin cậy ạ, e cảm ơn a

Tuanmecsedec
26-09-2013, 20:21
Anh ơi e hỏi thêm như thế này ạ, giả sử tay của cô nhân viên đó có dính chất dịch từ mấy ng khách trước ( Điều đó e nghĩ là có thể) thì khi làm xước lưng e, HIV có thể xâm nhập vào ko ạ?
E nghĩ là e phải đi xn để xả stress, a cho e hỏi là xn combo sau tgian bao lâu kể từ khi có nguy cơ là chính xác, và ở Hà Nội thì xn ở đâu là đáng tin cậy ạ, e cảm ơn a

Cái giả sử của bạn không bao giờ có trong thực tế,Bạn nên tìm hiểu kiến thức.

songtot266
26-09-2013, 20:25
Vâng e cảm ơn a Tuấn ạ, Nếu e muốn làm xn combo thì làm ở đâu và sau nguy cơ bao nhiêu ngày ạ? E muỗn kiểm tra sức khỏe mình 1 lần luôn, làm cả XN viêm gan B luôn ạ.. A chỉ giúp e với ạ! Thanks a

Tuanmecsedec
26-09-2013, 20:27
Vâng e cảm ơn a Tuấn ạ, Nếu e muốn làm xn combo thì làm ở đâu và sau nguy cơ bao nhiêu ngày ạ? E muỗn kiểm tra sức khỏe mình 1 lần luôn, làm cả XN viêm gan B luôn ạ.. A chỉ giúp e với ạ! Thanks a

Bạn phải nói rõ ở Tỉnh/Thành nào thì mới hướng dẫn cho bạn,mà bạn không cần thiết phải mất tiền xét nghiệm với hành vi này.

Nguyen Ha
26-09-2013, 20:28

Cái "giả sử" của bạn ko có nguy cơ. Bạn nên thực tế chút đi. Kiến thức về HIV trên diễn đàn rất sẵn, bạn tìm hiểu trang bị kiến thức cho mình để khỏi hoang tưởng.

songtot266
26-09-2013, 20:29
Các a nói thế làm e cũng rất yên tâm, em ở Hà Nội anh Tuấn ạ, xn combo ở ngày thứ bao nhiêu là chính xác và địa chỉ ở đâu ạ? cả XN viêm gan B luôn ạ

Tuanmecsedec
26-09-2013, 20:35
Các a nói thế làm e cũng rất yên tâm, em ở Hà Nội anh Tuấn ạ, xn combo ở ngày thứ bao nhiêu là chính xác và địa chỉ ở đâu ạ? cả XN viêm gan B luôn ạ

Bạn hỏi cái nào thì theo tham vấn hướng dẫn cái đó,thực ra trường hợp bạn không cần xét nghiệm.HIV ag/ab bạn có thể đến 21 Trung Liệt .

songchungvoi_HIV
26-09-2013, 20:36
Mới nói địa chỉ ở chat box rùi thay.

songtot266
26-09-2013, 20:37
Sau thời gian kể từ khi có nguy cơ xét nghiệm combo sẽ chính xác nhất vậy anh? mới 1 tuần trôi qua kể từ khi e có cái nguy cơ nhỏ ấy :(

Nguyen Ha
26-09-2013, 20:38

Sau nguy cơ 4 tuần có thể xn combo.

namhaysongtot
26-09-2013, 21:17
Đã nói không có nguy cơ thì xét nghiệm chi bạn.Chính vì bạn cứ đặt cho mình vị trí sẵn sàng phải đi xét nghiệm thì bạn sẽ không bao giờ hết lo.

songtot266
27-09-2013, 14:20
Như vậy nguy cơ về HIV và viêm gam B chắc là e ko có, vây còn các bệnh khác lây qua đường TD thì sao ạ? Liệu em có dù chỉ là 1 chút nguy cơ nào với mấy bệnh này ko ạ? Vì tay e lúc đó cũng có chạm vào 1 số vùng nhạy cảm của cô nhân viên đó ( Vú), còn AD thì chỉ chạm qua lớp vải quần lót thôi ạ, mà không biết cái khăn lau tắm của họ có sạch ko nữa, vì lúc e xuất tinh xong thì cô ta có dùng khăn lau DV cho e! Mong mọi người giải đáp giúp ạ, e có nguy cơ bị bênh gì lây qua đường TD khác không ạ??

Nguyen Ha
27-09-2013, 14:29
Như vậy nguy cơ về HIV và viêm gam B chắc là e ko có, vây còn các bệnh khác lây qua đường TD thì sao ạ? Liệu em có dù chỉ là 1 chút nguy cơ nào với mấy bệnh này ko ạ? Vì tay e lúc đó cũng có chạm vào 1 số vùng nhạy cảm của cô nhân viên đó ( Vú), còn AD thì chỉ chạm qua lớp vải quần lót thôi ạ, mà không biết cái khăn lau tắm của họ có sạch ko nữa, vì lúc e xuất tinh xong thì cô ta có dùng khăn lau DV cho e! Mong mọi người giải đáp giúp ạ, e có nguy cơ bị bênh gì lây qua đường TD khác không ạ??

Chỉ thế thôi thì an toàn với các bệnh tình dục.

pch
27-09-2013, 16:29
bạn không có nguy cơ gì hết , toàn tiền bối tư vấn như này mà bạn vẫn còn lăn tăn à, yên tâm đi nhé.

songtot266
30-09-2013, 13:49
Thực sự là e vẫn lo lắng mình bị nhiễm 1 bệnh nào đó lây qua đường Tình Dục..
Anh/ chị có thể giải đáp giúp em câu hỏi này dc ko ạ?
Em đọc các tài liệu trên diễn đàn về các bệnh lây qua đường TD, nguyên nhân chỉ thấy ghi là: '' lây qua đường TD'', ngoài ra ko nói rõ như HIV, em rất thắc mắc không biết các bệnh này cụ thể lây = cách nào, qua dịch từ AD hoặc DV từ người này truyền sang người khác hay thế nào à? Dịch của người bị bệnh chỉ cần dính vào DV của mình là sẽ bị lây hay là phải dính vào vết xước trên DV thì mới bị lây ạ? Thực sư e đang rất hoang mang, mong các anh chị có kiến thức sâu có thể giải đáp cho em câu hỏi này ạ!

trungan1987
30-09-2013, 14:20
Em đọc các tài liệu trên diễn đàn về các bệnh lây qua đường TD, nguyên nhân chỉ thấy ghi là: '' lây qua đường TD'', ngoài ra ko nói rõ như HIV, em rất thắc mắc không biết các bệnh này cụ thể lây = cách nào, qua dịch từ AD hoặc DV từ người này truyền sang người khác hay thế nào à? Dịch của người bị bệnh chỉ cần dính vào DV của mình là sẽ bị lây hay là phải dính vào vết xước trên DV thì mới bị lây ạ? Thực sư e đang rất hoang mang, mong các anh chị có kiến thức sâu có thể giải đáp cho em câu hỏi này ạ!
bạn có thể tìm hiểu thêm kiến thức về H, cách lây lan và phòng ngừa tại chính dd này...

songtot266
30-09-2013, 14:34
Hình như a chưa đọc kĩ câu hỏi của e rồi, e hỏi về cách thức lây lan các bệnh lây qua đường TD cơ ạ!

songtot266
30-09-2013, 14:34
Em đọc các tài liệu trên diễn đàn về các bệnh lây qua đường TD, nguyên nhân chỉ thấy ghi là: '' lây qua đường TD'', ngoài ra ko nói rõ hơn, em rất thắc mắc không biết các bệnh này cụ thể lây = cách nào, qua dịch từ AD hoặc DV từ người này truyền sang người khác hay thế nào à? Dịch của người bị bệnh chỉ cần dính vào DV của mình là sẽ bị lây hay là phải dính vào vết xước trên DV thì mới bị lây ạ? Thực sư e đang rất hoang mang, mong các anh chị có kiến thức sâu có thể giải đáp cho em câu hỏi này ạ!

Nguyen Ha
30-09-2013, 14:36

Bạn truy cập vào trang này nhé.
www.diendanhiv.vn/threads/821-cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc

trungan1987
30-09-2013, 14:48
Hình như a chưa đọc kĩ câu hỏi của e rồi, e hỏi về cách thức lây lan các bệnh lây qua đường TD cơ ạ!
để giải thích các câu hỏi của bạn... nó rất là dài bạn ah... vì vậy mình mới nói bạn là tìm hỉu thêm kiến thức về H, cách lây lan và phòng ngừa tại diễn đàn... trong đó có có thể có các cách lây mà bạn chưa biết... sẵn để bạn trang bị kiến thức cho chính mình....

songtot266
30-09-2013, 15:37
Chị Hà ơi, em đã đọc qua rồi, e chỉ ví dụ như bênh Giang mai, trong đó chỉ nói chung chung là lây qua quan hệ tình dục, em muốn hỏi cụ thể là lấy qua bằng cách nào cơ ạ, qua dịch sinh dục từ người bệnh sang vết thương hở của người bị lây hay bằng cách nào ạ?

Nguyen Ha
30-09-2013, 15:49
Chị Hà ơi, em đã đọc qua rồi, e chỉ ví dụ như bênh Giang mai, trong đó chỉ nói chung chung là lây qua quan hệ tình dục, em muốn hỏi cụ thể là lấy qua bằng cách nào cơ ạ, qua dịch sinh dục từ người bệnh sang vết thương hở của người bị lây hay bằng cách nào ạ?

Bạn biết thế nào là QHTD ko an toàn? Nghĩa là QHTD ko dùng BCS sẽ mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục và chủ yếu là lây qua con đường này, cộng thêm hành vi oral sex nữa.

Nguyen Ha
30-09-2013, 15:53

Vấn đề dịch sinh dục từ người bệnh sang vết thương hở của người bị lây là ko có nguy cơ vì vết thương hở đã được niêm mạc da đóng cửa bảo vệ ngay tức khắc vì da làm lành từ trong ra ngoài ngay tức khắc mà.

songtot266
30-09-2013, 15:56
Vậy cho em hỏi thêm 1 câu là: các bệnh lậu, sùi mào gà, giang mai... Nếu dịch sinh dục của người bị bệnh bị dây sang DV của người chưa mắc bệnh, thì khi đó người chưa mắc bệnh có bị lây nhiễm những bệnh này không ạ?

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
30-09-2013, 16:48
Bạn không có nguy cơ lây nhiễm HIV, còn các bệnh tình dục khác có thể lây qua hành vi OS, HJ là tình dục an toàn và bạn sẽ chẳng bị gì đâu mà lo (trừ VG B thì ko khẳng định đc nhé).

songtot266
30-09-2013, 18:19
Vậy tức là vẫn có thể bị Viêm Gan B ạ??

songtot266
30-09-2013, 21:33
Vậy tức là vẫn có thể bị Viêm Gan B ạ?? A/C tư vấn giúp e với, sao lại có nguy cơ vs bênh này ạ?

Tuanmecsedec
30-09-2013, 21:40
Vậy tức là vẫn có thể bị Viêm Gan B ạ?? A/C tư vấn giúp e với, sao lại có nguy cơ vs bênh này ạ?

Vì vi rút viêm gan có trong tuyến nước bọt.

songtot266
30-09-2013, 23:20
Anh Tuấn ơi nhưng như e đã kể ở đầu topic thì từ đầu đến cuối em có dính dáng gì đến nước bọt đâu ạ? sao lại vẫn có nguy cơ vậy anh @@

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 23:26
Anh Tuấn ơi nhưng như e đã kể ở đầu topic thì từ đầu đến cuối em có dính dáng gì đến nước bọt đâu ạ? sao lại vẫn có nguy cơ vậy anh @@
Thế em có nhìn lại từ đầu đến cuối 2 trang, em cò hành vi nào gọi là hành vi không an toàn trong QHTD không? nếu không có vậy em sợ lây cái gì?

songtot266
30-09-2013, 23:30
Thưa anh, cụ thể là e lo 2 cái : thứ nhất, là Khăn tắm sợ họ chưa giặt, sau khi tắm xong DV e có dc lau = cái khăn ấy, như vậy e có thể bị lây những bệnh gì ạ?
Thứ 2 là đến khăn trải giưởng, lúc massage e có nằm sấp, lúc đó e chưa mặc quần lót, vì thế e sợ DV mình dính vào dịch của những ng bị bệnh từ khăn trải giường, như vây e cũng có nguy cơ bị lấy những bệnh tình dục phải ko ạ?
Chính vì thế mà em muốn hỏi xem cách thức lây những bệnh tình dục là như thế nào, liệu có phải dịch của ng bị bệnh dính vào DV mình thì mình sẽ bị lây đúng k ạ?

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 23:38
Thưa anh, cụ thể là e lo 2 cái : thứ nhất, là Khăn tắm sợ họ chưa giặt, sau khi tắm xong DV e có dc lau = cái khăn ấy, như vậy e có thể bị lây những bệnh gì ạ?
Thứ 2 là đến khăn trải giưởng, lúc massage e có nằm sấp, lúc đó e chưa mặc quần lót, vì thế e sợ DV mình dính vào dịch của những ng bị bệnh từ khăn trải giường, như vây e cũng có nguy cơ bị lấy những bệnh tình dục phải ko ạ?
Chính vì thế mà em muốn hỏi xem cách thức lây những bệnh tình dục là như thế nào, liệu có phải dịch của ng bị bệnh dính vào DV mình thì mình sẽ bị lây đúng k ạ?
Trời! Nhũng não. Xin thưa rằng, HIV không lây qua các vật trung gian như: Khăn, Grap giường. Dù trên khăn đó có dịch. HIV ra ngoài môi trường gặp không khí và nhiệt độ đã bị cô lập và bất hoạt do HIV là virut yếu. Còn chuyện em nghĩ khăn và grap chưa giặc là hoang tưởng. Nếu em có mặc quần lót mà HIV lây theo con đường này thì dù có lót quần HIV vẫn lây.

songtot266
30-09-2013, 23:39
Anh ơi em hỏi các bệnh khác lây qua đường TD cơ ạ, ví dụ: lậu, sùi mào gà, giang mai... ý ạ!

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 23:44
Anh ơi em hỏi các bệnh khác lây qua đường TD cơ ạ, ví dụ: lậu, sùi mào gà, giang mai... ý ạ!
QHTD không an toàn, không dùng BCS, OS ==> mắc bệnh STDs hay còn gọi:( Lậu; Mồng Gà; Giang Mai ) ===> Virut HPV, Viên Gan B. Virut HPV có trong tuyến nước bọt, dịch âm đạo. Virut viem Gan B cũng có trong tuyến nước bọt

songtot266
01-10-2013, 00:01
cụ thể là e lo 2 cái : thứ nhất, là Khăn tắm sợ họ chưa giặt, sau khi tắm xong DV e có dc lau = cái khăn ấy, như vậy e có thể bị lây những bệnh gì ạ?

THƯA ANH, EM MUỐN HỎI LÀ LIỆU 2 ĐIỀU EM LO Ở TRÊN CÓ LÀ NGUY CƠ KHIẾN EM BỊ 1 BỆNH NÀO LÂY TRUYỀN QUA ĐƯỜNG TINH DỤC KHÔNG Ạ, CỤ THỂ LÀ: LẬU, GIANG MAI HOẶC SÙI MÀO GÀ, HOẶC VG B?

trungan1987
01-10-2013, 00:16
cụ thể là e lo 2 cái : thứ nhất, là Khăn tắm sợ họ chưa giặt, sau khi tắm xong DV e có dc lau = cái khăn ấy, như vậy e có thể bị lây những bệnh gì ạ?

THƯA ANH, EM MUỐN HỎI LÀ LIỆU 2 ĐIỀU EM LO Ở TRÊN CÓ LÀ NGUY CƠ KHIẾN EM BỊ 1 BỆNH NÀO LÂY TRUYỀN QUA ĐƯỜNG TINH DỤC KHÔNG Ạ, CỤ THỂ LÀ: LẬU, GIANG MAI HOẶC SÙI MÀO GÀ, HOẶC VG B?
với phần bạn kể trên đây... bạn ko bị lây bệnh nào cả...
còn về trường hợp của bạn là ko có nguy cơ... bạn yên tâm đi...

http
01-10-2013, 07:07
Ông không có nguy cơ nhiễm HIV, " hiv không lây qua việc mặc chung quần áo, ăn chung, ngủ chung, tắm chung, thậm chí thực tế là đánh răng chung 1 bàn chải... " . Còn các bệnh tình dục khác thì có thể vì ai biết được tay của gmd có sạch hay không? vì không thể biết đc họ có dùng lifeboy thường xuyên sau mỗi lần tiếp khách!!!!

songtot266
01-10-2013, 10:05
Tay thì tôi ko lo vì trước khi massage, nhân viên này có xoa xà phòng vào tay, sau đó cọ xà phòng lên người để tắm cho tôi, vì thế tôi nghĩ tay ko còn vi khuẩn, tôi chỉ lo khăn tắm còn vi khuẩn hoặc khăn trải giường, khi đó chạm vào DV thì có thể lây bệnh, vì thế tôi đang băn khoăn không biết mấy bệnh lây truyền qua đường tình dục có thể lây sang cho tôi qua khăn tắm ko!

Tuanmecsedec
01-10-2013, 10:08
Tay thì tôi ko lo vì trước khi massage, nhân viên này có xoa xà phòng vào tay, sau đó cọ xà phòng lên người để tắm cho tôi, vì thế tôi nghĩ tay ko còn vi khuẩn, tôi chỉ lo khăn tắm còn vi khuẩn hoặc khăn trải giường, khi đó chạm vào DV thì có thể lây bệnh, vì thế tôi đang băn khoăn không biết mấy bệnh lây truyền qua đường tình dục có thể lây sang cho tôi qua khăn tắm ko!

Trường hợp thường xảy ra khi dùng khăn chung thì bị lây lang ben thì có thể.

songtot266
01-10-2013, 10:45
Anh Tuấn ơi thế mấy bệnh như sùi mào gà, lậu và giang mai rất ít khi lây qua khăn tắm đúng không ạ?

Tuanmecsedec
01-10-2013, 10:47
Anh Tuấn ơi thế mấy bệnh như sùi mào gà, lậu và giang mai rất ít khi lây qua khăn tắm đúng không ạ?

Uhm đúng rồi.