PDA

View Full Version : sau 12 tuần xét nghiệm âm tính có dùng thuốc phơi nhiễm.

lolang890
14-02-2015, 19:58
các anh chi cho em hỏi là trong thời gian dùng pep, có một lần do gấp quá nên em dùng sữa chua men vi sinh cầm sẵn để uống, như vậy thuốc có bị ảnh hưởng ko ạ. với lại em xét nghiệm ở thời gian 12 tuần kể từ khi uống thuốc at có an toàn chưa ạ

Nguyen Ha
14-02-2015, 20:02
các anh chi cho em hỏi là trong thời gian dùng pep, có một lần do gấp quá nên em dùng sữa chua men vi sinh cầm sẵn để uống, như vậy thuốc có bị ảnh hưởng ko ạ. với lại em xét nghiệm ở thời gian 12 tuần kể từ khi uống thuốc at có an toàn chưa ạ

Bạn uống như vậy không ảnh hưởng tới công dụng của PEP. XN sau nguy cơ 12 tuần tức sau 8 tuần dùng PEP xem như đã an toàn. Yên tâm chờ XN sau 24 tuần kết quả sẽ không đổi.

Charles
14-02-2015, 20:28

Bạn đã uống PEP và XN sau nguy cơ 12 tuần cho kết quả ÂT thì bạn yên tâm mình không nhiễm HIV vì 100% chưa trường hợp nào lật kèo ở tuần chốt. Vấn đề chốt ở tuần 24 chỉ mang tính thủ tục thôi.

Tuanmecsedec
14-02-2015, 21:34

Nếu bạn uống sữa chua ảnh hưởng thì làm gì sau 12 tuần bạn xét nghiệm ra âm tính.Bạn yên tâm kết quả này bạn không nhiễm.