PDA

View Full Version : sợ nguy cơ từ việc đánh nhau

cobinhiemko
14-02-2015, 20:30
Mình có đánh với 1 nghiện nặng gần nhà .sau đó mình chạy về nhà dùng cồn sát vào mình sát trùng nhiều lần trong thời gian 5 phút .Vết thương ko rộng có 1 vết dài trên trán và nhiều vết nhỏ trên mặt . Cho mình hỏi nếu mình đánh nhau xong đổ cồn vào liền khoảng thoi gian ngắn khoảng 3 phút thì mình đổ cồn vào ngay thì có bị nhiễm hiv ko .

Charles
14-02-2015, 20:33
Minh co danh nhau voi 1 nguoi nghien nang gan nha. Trong luc danh nhau thi dan co nguoi do vat minh siet co minh sau do minh chay ve nha lien cach do 2-3 phut thi minh chay nhanh ve dung con sat vao . Rat nhieu cho bi xuoc (may cho bi xuot ko rong lam va cung kha nho chi co 1 duong dai khoang 2cm va rong 0.2 mm ) thi minh dung con xat nhieu lan nguyen ca chai con lun 4 cho tren mat .Cho hoi neu minh sat trung ngay lap tuc sau khi damh nhau va thoi gian danh nhau cung nhanh khoanh 2-3 phut gi thoi minh chay ve sat trung bamg con nhieu lam thi co nguy co bi nhiem hiv ko

Bạn tham gia diễn đàn phải sử dụng chữ Việt có dấu, vì đây là quy định của Diễn đàn.

Chủ đề: Làm sao viết được chữ Việt có dấu trên diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/4-Lam-sao-viet-duoc-chu-Viet-co-dau-tren-diendanhiv-vn)

Tuanmecsedec
14-02-2015, 21:30
Mình có đánh với 1 nghiện nặng gần nhà .sau đó mình chạy về nhà dùng cồn sát vào mình sát trùng nhiều lần trong thời gian 5 phút .Vết thương ko rộng có 1 vết dài trên trán và nhiều vết nhỏ trên mặt . Cho mình hỏi nếu mình đánh nhau xong đổ cồn vào liền khoảng thoi gian ngắn khoảng 3 phút thì mình đổ cồn vào ngay thì có bị nhiễm hiv ko .

Đánh lộn với nhau mắc mớ gì nguy cơ HIV bạn.

cobinhiemko
14-02-2015, 21:39
Vậy nêuw có mình về sát trủng bằng cồn liển thỉ tỹ lệ nhiễm cao ko và có nguy cơ ko vì người này đã nghiện ma tuý và nghe người trong xóm nói đã bị nhiễm hiv

Tuanmecsedec
14-02-2015, 21:40
Vậy nêuw có mình về sát trủng bằng cồn liển thỉ tỹ lệ nhiễm cao ko và có nguy cơ ko vì người này đã nghiện ma tuý và nghe người trong xóm nói đã bị nhiễm hiv

HIV khả năng lây nhiễm khi nào máu có HIV bơm vào trực tiếp người lành.

cobinhiemko
14-02-2015, 21:47
Trong lúc xây sát thì 2 vết thương sát vào nhau thì sao bạn .kiểu như người đó cố tình gây sự. mình hỏi nếu sát trùng ngay bằng cồn thì sao bạn

Tuanmecsedec
14-02-2015, 21:57
Trong lúc xây sát thì 2 vết thương sát vào nhau thì sao bạn .kiểu như người đó cố tình gây sự. mình hỏi nếu sát trùng ngay bằng cồn thì sao bạn

Nếu chỉ cọ sát với nhau hoặc vô tình chạm với nhau không sao.Thông thường khi có vết thương chảy máu tức là lực đẩy ra chứ không phải hút vào.

cobinhiemko
14-02-2015, 22:00
Mình sát trùng liền thỉ có chắc ăn ko bạn

Tuanmecsedec
14-02-2015, 22:04
Mình sát trùng liền thỉ có chắc ăn ko bạn

Không phải sát trùng là phòng ngừa được.Nhưng vấn đề ở đây là bạn không có nguy cơ.

cobinhiemko
14-02-2015, 22:09
Cjo mình hỏi máu văng vào miệng thì sao mình quên súc miệng rồi

Tuanmecsedec
14-02-2015, 22:10

Ngay cả bạn có uống máu cũng không sao,huống chi là chỉ văng vào miệng.

cobinhiemko
14-02-2015, 22:18
Là sao bạn máu tiếp xúc với niêm mạc mỏng mà sao mình ngje noi máu vào miêng co nguy co ma

Tuanmecsedec
14-02-2015, 22:21
Là sao bạn máu tiếp xúc với niêm mạc mỏng mà sao mình ngje noi máu vào miêng co nguy co ma

Bạn nghe nói hay cần tư vấn?.

HIV muốn xâm nhập thì phải có đường vào(vết thương).Máu vào bụng hệ tiêu hóa tiêu diệt vi rút(HIV).Nói tóm lại bạn không có nguy cơ.Còn không tin thì cứ đi xét nghiệm.

P/s : Tuanmecsedec xin lỗi bạn bao nhiêu tuổi mà xưng hô với mình là bạn.

Charles
15-02-2015, 05:04

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV. Bạn nên dành chút thời gian tìm hiểu kiến thức đường lây HIV có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân, và tham khảo thêm một số chủ đề đã được tư vấn:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)
Chủ đề: Em đang rất hoang mang sợ nguy cơ khi đánh nhau (http://diendanhiv.vn/threads/26069-Em-dang-rat-hoang-mang-so-nguy-co-khi-da-nh-nhau)
Chủ đề: đánh nhau với người nghien+ sợ bị kim dâm,+máu rơi vào mắt (http://diendanhiv.vn/threads/20811-danh-nhau-voi-nguoi-nghien-so-bi-kim-dam-mau-roi-vao-mat)

Charles
15-02-2015, 05:13

Dù đúng bạn bị máu văng vào miệng và bạn có nuốt cũng không sao, vì nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn. Bấm vào đây đọc cho hiểu thêm:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

cobinhiemko
15-02-2015, 07:26
Dạ em cảm ơn mấy anh đã tư vấn .

cobinhiemko
15-02-2015, 07:33
Chắn chắn em ko có nguy cơ chứ mấy anh
Đánh nhau bình thường thì em ko sợ nhưng người này là người nghiện ma tuý và nghe nói trong ttong xóm đã bị hiv cho nên em mới lo sợ ạ các anh tư vấn giúp em nhé

Charles
15-02-2015, 07:43
Chắn chắn em ko có nguy cơ chứ mấy anh
Đánh nhau bình thường thì em ko sợ nhưng người này là người nghiện ma tuý và nghe nói trong ttong xóm đã bị hiv cho nên em mới lo sợ ạ các anh tư vấn giúp em nhé

Bạn yên tâm chúng tôi không tư vấn bừa đâu.

cobinhiemko
15-02-2015, 07:49
Dạ em rất cảm ơn mấy anh đã tư vấn nhiệt tính cho em ạ .Đêm em bị mất ngủ ạ tại vì người này cố ý gây sự ạ

Charles
15-02-2015, 07:56
Dạ em rất cảm ơn mấy anh đã tư vấn nhiệt tính cho em ạ .Đêm em bị mất ngủ ạ tại vì người này cố ý gây sự ạ

Khi tư vấn chúng tôi luôn đặt vào trường hợp đối phương có HIV. Chứ đã không có bệnh còn lo gì nữa.

cobinhiemko
15-02-2015, 08:03
Anh nói sao em ko hiểu ạ. Dạ người này nghiện ma tuý nặng ạ

Charles
15-02-2015, 08:09
Anh nói sao em ko hiểu ạ. Dạ người này nghiện ma tuý nặng ạ

Ôi trời đơn giản dễ hiểu thế cũng phải hỏi lại. Có nghĩa là dù không biết người ta có HIV hay không, nhưng khi tư vấn chúng tôi đặt vào trường hợp người đó có HIV, đối chiếu với hành vi của bạn để đánh giá bạn có nguy cơ hay không.

cobinhiemko
15-02-2015, 08:15
Dạ nói tóm lại em có nguy cơ ko ạ.Em cảm ơn mấy anh nhiều ạ

Charles
15-02-2015, 08:18
Dạ nói tóm lại em có nguy cơ ko ạ.Em cảm ơn mấy anh nhiều ạ

Ủa bạn đọc sao mà hỏi lại câu này??? Chứng tỏ bạn chỉ biết cắm đầu vào hỏi chứ đâu chịu đọc những gì đã được tư vấn.

cobinhiemko
15-02-2015, 09:12
Vậy là en ko có nguy cơ đúng ko anh

Charles
15-02-2015, 09:18
Vậy là en ko có nguy cơ đúng ko anh

Dạ phảiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :khi875437:

cobinhiemko
15-02-2015, 14:56
Dạ em cảm ơn các anh đã tư vấn cho em ạ

Tuanmecsedec
16-02-2015, 07:44