PDA

View Full Version : máu chảy tùm lum trên tay vịn

emcamon
15-02-2015, 15:45
Mong các anh chị tốn chút thời gian đọc...:bạn của em buổi tối 11h khuya đi nhậu về...Lúc đó nhà em ngủ rồi, nó sỉn rồi nó ko biết nó lấy tay đập vào cửa sắt rầm rầm làm máu chảy đầy lên tay vịn xe hon đa,Sau đó liền em giúp nó dắt xe vào nhà....Ko may lúc đó tay em có 1 vết thương hở còn chảy máu chưa lành....Em muốn hỏi máu trên tay vịn có làm em lây H ko!!....Và cho em hỏi thêm,nếu gặp trường hợp nào tương tự với vật trung gian có máu thì có bị lây ko, em cảm ơn!

Charles
15-02-2015, 17:27
Mong các anh chị tốn chút thời gian đọc...:bạn của em buổi tối 11h khuya đi nhậu về...Lúc đó nhà em ngủ rồi, nó sỉn rồi nó ko biết nó lấy tay đập vào cửa sắt rầm rầm làm máu chảy đầy lên tay vịn xe hon đa,Sau đó liền em giúp nó dắt xe vào nhà....Ko may lúc đó tay em có 1 vết thương hở còn chảy máu chưa lành....Em muốn hỏi máu trên tay vịn có làm em lây H ko!!....Và cho em hỏi thêm,nếu gặp trường hợp nào tương tự với vật trung gian có máu thì có bị lây ko, em cảm ơn!

Câu trả lời của bạn là chủ đề này:

Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

emcamon
15-02-2015, 17:38
Em nói thật là có 1 lần xảy ra trường hợp như vậy trong cuộc sống em mà!!!,anh tư vấn giùm em như vậy có nguy cơ ko?

Charles
15-02-2015, 17:40
Em nói thật là có 1 lần xảy ra trường hợp như vậy trong cuộc sống em mà!!!,anh tư vấn giùm em như vậy có nguy cơ ko?

Không có nguy cơ tôi mới yêu cầu bạn tự tìm hiểu kiến thức để trang bị cho bản thân.

Tuanmecsedec
16-02-2015, 07:21

Hoàn toàn 100% không có nguy cơ.

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.