PDA

View Full Version : Giúp mình tí về nổi cục trên dương vật

Kiemtra
19-02-2015, 00:00
Mình vừa đi khám Nam Khoa về. Bác sĩ bảo dương vật mình bị nổi nang (nó giống giống cục mụn trên thân dương vật, ko đau ko gì hết, nổi dưới da, như cục hạch ấy). Bác sĩ đó xem xong chỉ nói là nổi nang, nang này mới nổi thôi ko nói gì thêm nữa. Các Ad có kinh nghiệm giúp mình tí, nổi nang như vậy có sao không? Mình google rồi vẫn không thấy. Quay lại bác sĩ đó thì tốn chi phí cao lắm. Mong các Ad và các bạn giúp đỡ.

Tuanmecsedec
19-02-2015, 09:08
Mình vừa đi khám Nam Khoa về. Bác sĩ bảo dương vật mình bị nổi nang (nó giống giống cục mụn trên thân dương vật, ko đau ko gì hết, nổi dưới da, như cục hạch ấy). Bác sĩ đó xem xong chỉ nói là nổi nang, nang này mới nổi thôi ko nói gì thêm nữa. Các Ad có kinh nghiệm giúp mình tí, nổi nang như vậy có sao không? Mình google rồi vẫn không thấy. Quay lại bác sĩ đó thì tốn chi phí cao lắm. Mong các Ad và các bạn giúp đỡ.

Có thể những gì bạn nói là gai sinh dục thôi.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Kiemtra
19-02-2015, 11:10
Còn cục ở thân dương vật, bác sĩ bảo là bị nổi nang, bên trong toàn bã gì ấy, vậy có sao không Ad? Bác sĩ đó không nói có nguy hiểm gì không cả, cho mình về luôn.

Tùng đẹp trai
19-02-2015, 19:02
Còn cục ở thân dương vật, bác sĩ bảo là bị nổi nang, bên trong toàn bã gì ấy, vậy có sao không Ad? Bác sĩ đó không nói có nguy hiểm gì không cả, cho mình về luôn.

Bạn đã được bác sĩ trả lời rồi bạn còn hỏi lại làm gì nữa ? Bị bệnh gì thì phải đi khám bác sĩ. Diễn đàn chỉ có thể tư vấn cho bạn 1 phần chứ sao biết cụ thể nhìn cụ thể khám chính xác được cho bạn như các bác sỹ ?!!

Bạn yên tâm theo chỉ dẫn của bác sỹ đi!

Charles
19-02-2015, 21:05

Theo bạn kể có thể bạn bị viêm nang lông, bạn nên đến BV Da liễu khám lại.

Tuanmecsedec
20-02-2015, 07:48

Nếu nguy hiểm thì Bác Sỹ sẽ báo cho bạn rồi.Bạn yên tâm đi.