PDA

View Full Version : quan hệ với GMD em có đeo bao cao su nhưng lúc em đưa vào lỗ nhĩ bị lệch

xuanhunglc
20-02-2015, 08:57
em có quan hệ với GMD em có đeo bao cao su nhưng lúc em đưa vào lỗ nhĩ bị lệch và rách bao thì có nguy cơ không ạ

Charles
20-02-2015, 09:00
em có quan hệ với GMD em có đeo bao cao su nhưng lúc em đưa vào lỗ nhĩ bị lệch và rách bao thì có nguy cơ không ạ

Nếu rách bao bạn phát hiện và dừng lại ngay thì không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-02-2015, 12:58

Hình như vấn đề này,bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi rồi thì phải và đã được trả lời không có nguy cơ.

xuanhunglc
21-02-2015, 19:32
mấy anh cho em hỏi nếu đút lệnh vào âm đạo rút ra ngay có sao không ạ em bị rách toạc xuống cuống dương vật

Charles
21-02-2015, 19:37
mấy anh cho em hỏi nếu đút lệnh vào âm đạo rút ra ngay có sao không ạ em bị rách toạc xuống cuống dương vật

nếu đút lệnh vào âm đạo rút ra ngay có sao không ạ => Không sao, vì không có thời gian tiếp xúc.

songchungvoi_HIV
21-02-2015, 20:33

Những gì bạn hỏi ko có nguy cơ.
1. QHTD có BCS mà k rách không tuột trong lúc QHTD => An toàn.
2. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà k biết tuộc hay rách lúc nào, khi xong trận rút DV ra mới thấy => Có nguy cơ.
3. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà phát hiện ngay từ bạn hay GMD nhưng do quán tính theo dà, bạn vẩn nhịp thêm 1 đến 2 cái và rút DV ra => Không có nguy cơ do k đủ thời gian tiếp xúc dịch AD
Trường hợp của bạn rơi vào trường hợp 3 => Không có nguy cơ, lý do =>
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn. Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ (3. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà phát hiện ngay từ bạn hay GMD nhưng do quán tính theo dà, bạn vẩn nhịp thêm 1 đến 2 cái và rút DV ra => Không có nguy cơ do k đủ thời gian tiếp xúc dịch AD)
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Tuanmecsedec
21-02-2015, 21:42

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

xuanhunglc
21-02-2015, 22:40
em nhớ là khi nghe tiếng rách em rút ra luôn k nhấp thêm mà thay luôn bao khác mà không đi rửa dương vật thì có sao không ạ

Charles
21-02-2015, 23:01
em nhớ là khi nghe tiếng rách em rút ra luôn k nhấp thêm mà thay luôn bao khác mà không đi rửa dương vật thì có sao không ạ

Yên tâm không sao đâu bạn.

xhung
22-02-2015, 07:10
BQT xóa bài thắc mắc trong topic TV khác.

Tuanmecsedec
22-02-2015, 10:31

Nếu vậy không có nguy cơ bạn.

xuanhunglc
04-04-2015, 19:07
Hôm nay em được 6 tuần từ ngày 20/2 đến 4/4 em đi Xn thì kết quả âm tính em có phải xn nữa k ạ. a cho em hỏi test trên là sinh phẩm gì đc k ạ e cảm ơn https://lh4.googleusercontent.com/-bAxOEunHrOU/VR_UwfYrNSI/AAAAAAACztw/omxCRrkzqf0/s0/nn.jpg

Charles
04-04-2015, 19:18
Hôm nay em được 6 tuần từ ngày 20/2 đến 4/4 em đi Xn thì kết quả âm tính em có phải xn nữa k ạ. a cho em hỏi test trên là sinh phẩm gì đc k ạ e cảm ơn https://lh4.googleusercontent.com/-bAxOEunHrOU/VR_UwfYrNSI/AAAAAAACztw/omxCRrkzqf0/s0/nn.jpg

Trong giấy không thấy ghi sinh phẩm XN gì, nhưng ở thời điểm 6 tuần thì XN phương pháp nào cũng có giá trị, quan trọng nhất kết luận ÂM TÍNH kìa. Bạn không có nguy cơ nên hãy yên tâm với kết quả này đi.

xuanhunglc
04-04-2015, 19:40
cảm ơn ạ. qua đây em cũng cảm ơn các anh chị trong diễn đàn đã tư vẫn cho em anh tuấn anh hiếu anh TRUONG XUAN. qua nhiều bài em cũng đc biết cha đẻ ra diễn đàn là người có H 10 năm anh lập ra diễn đàn em nhớ k nhầm là anh fouder em muốn gửi lời chúc sức khỏe tới anh ấy và toàn thể a e trong diễn đàn. em xin chân thành cảm ơn

xuanhunglc
04-04-2015, 19:41
em có cần xét nghiệm nữa k ạ

Charles
04-04-2015, 19:45
em có cần xét nghiệm nữa k ạ

Bạn không có nguy cơ vì vậy không cần XN nữa. Hãy yên tâm với những gì đã tư vấn và sống thoải mái đi.

Tuanmecsedec
04-04-2015, 20:26
Hôm nay em được 6 tuần từ ngày 20/2 đến 4/4 em đi Xn thì kết quả âm tính em có phải xn nữa k ạ. a cho em hỏi test trên là sinh phẩm gì đc k ạ e cảm ơn

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ ngay từ đầu rồi.Vì vậy bạn yên tâm kết quả này,bạn không cần xét nghiệm nữa.

xuanhunglc
04-04-2015, 20:42
Trong giấy không thấy ghi sinh phẩm XN gì, nhưng ở thời điểm 6 tuần thì XN phương pháp nào cũng có giá trị, quan trọng nhất kết luận ÂM TÍNH kìa. Bạn không có nguy cơ nên hãy yên tâm với kết quả này đi.
em có hỏi ông anh làm ở bệnh viện thì bảo sinh phẩm sử dụng là determine hiv 1/ 2

Tuanmecsedec
04-04-2015, 20:48
em có hỏi ông anh làm ở bệnh viện thì bảo sinh phẩm sử dụng là determine hiv 1/ 2

Determine hiv 1/2 là sinh phẩm test nhanh tìm kháng thể.

Nguyen Ha
04-04-2015, 20:52

Determine HIV 1/2 là sinh phẩm tìm kháng thể.