PDA

View Full Version : HIV sống bên ngoài bao lâu

anhhungrom2013
27-09-2013, 13:02
em bị đóng chủ đề nên em tạo chủ đề mới . do thắc mắc mà ko được các anh tư vấn tận tjnh . em đi xăm , vì lúc đó em phê phê , em thắc mắc thợ xăm đã thay găng tay mới chưa , thợ xăm bảo rùi , xong đó thợ xăm cầm găng tay cũ của người xăm trước trong xọt rác lên để cho em xem , em chắc chắn găng tay cũ có máu người trước , sau đó thợ xăm lại xoa vào vết thương em đang xăm , như vậy là virus đi theo đường kim xăm vô em rùi phải ko .em muốn hỏi em có nguy cơ bao nhiêu % . găng tay cũ khoảng được 1 tiếng thôi , em cũng ko biết máu đông chưa , em đã đọc rất nhiều bài ở trên mạng , nói rằng khi ra cơ thể con người , có điều kiện thích hợp , về nhiệt độ và độ ẩm , Hiv có thể sống được 7 ngày ,, các bạn nói rằng H ra ngoài cơ thể là chết ngay , có chăng đấy chưa đúng . mong các anh tư vấn cho em cặn kẽ về chuyên môn . em xin được cảm ơn .:k6431613:

songchungvoi_HIV
27-09-2013, 13:12
Bạn nên tìm hiểu kiến thức tại đây, Có rất nhiều câu hỏi tương tự : http://diendanhiv.vn/forums/20-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS. Tiện đây anh thay mặt đóng topic này lại để tránh nhiều người vào trả lời hoặc đặc câu hỏi làm em hoang mang.