PDA

View Full Version : quan hệ không bao cao su với gái mại dâm

boyzinzin
21-02-2015, 03:25
mình lở quan hệ không bao cao su với gái mại dâm bay giờ mình lo qua có nên tiêm phơi nhiễm không? bác sĩ hay anh chị em nào có kinh nghiệm tư vấn mình với

Charles
21-02-2015, 05:57
mình lở quan hệ không bao cao su với gái mại dâm bay giờ mình lo qua có nên tiêm phơi nhiễm không? bác sĩ hay anh chị em nào có kinh nghiệm tư vấn mình với

Thuốc phơi nhiễm chỉ có thuốc viên uống chứ không có thuốc tiêm. Bạn QHTD không sử dụng BCS là có nguy cơ với HIV, nếu nguy cơ còn trong 72 giờ vàng bạn nên đến ngay TTYTDP hoặc BV để được tư vấn sử dụng thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
21-02-2015, 07:02

Bạn có thể đến các trung tâm y tế dự phòng hoặc các bệnh viện chuyên khoa.Hoặc bạn điện thoại 098.2727.393 Tuanmecsedec hướng dẫn cho bạn.

boyzinzin
21-02-2015, 13:20
các bạn cho mình hỏi thêm là mình mua uống rồi có chắc là sẻ không bị sao không??

boyzinzin
21-02-2015, 13:23
bạn cho mình hỏi thêm là mình mua uống rồi có thể không bị sao không bạn ??

Charles
21-02-2015, 13:25

Nếu uống trước 72h và tuân thủ đúng thì chưa ca nào thất bại.

boyzinzin
21-02-2015, 13:32
cảm ơn bạn nhiểu !

Nguyen Ha
21-02-2015, 15:24

Nếu bạn uống thuốc phơi nhiễm trong 72 giờ và tuân thủ đúng thì chưa trường hợp nào thất bại.

boyzinzin
21-02-2015, 18:01
Nếu uống trước 72h và tuân thủ đúng thì chưa ca nào thất bại.
bạn cho mình hỏi giá của thuốc phơi khoản bao nhiêu vậy ??

Tùng đẹp trai
21-02-2015, 18:50

Giá thuốc phơi nhiễm không có định và tùy từng bệnh viện. Bạn có thể đến các cơ sở y tế uy tín gần nhất để tham khảo

Charles
21-02-2015, 19:19

Thuốc thì có thuốc nội, thuốc ngoại nên giá cũng khác nhau. Bạn cầm tầm 2tr đi.

songchungvoi_HIV
21-02-2015, 20:45
QHTD ko BCS là TD ko an toàn dẫn đến nguy cơ bệnh XH + HIV =>
Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày