PDA

View Full Version : Tinh dịch dính vào vết thương hở

Yessir
23-02-2015, 03:15
Hôm nay em có đi du lịch cùng bạn gái,khi vào nhà trọ đó,khách khá đông ,chủ nhà trọ nói là hết phòng,nhưng có 1 cặp sắp ra (vì là khu du lịch nên tìm phòng ốc khó khăn nên em cố đợi luôn) khi vào phòng, phòng ốc dọn dẹp theo kiểu qua loa ,rất bẩn,em và bạn gái có QHTD khi mà QHTD xong,áo bạn gái em rớt xuống giường,khi em cầm lên,bên dưới nền gạch có dính một chất nhờn (lúc đầu em tưởng đờm do khạt nhổ,nhưng khi em nhìn kỉ và so sánh em khẳng định đó là tinh dịch do cặp nam nữ lúc trả phòng tạo nên ), em không để ý cứ để bạn gái em mặc aó vào, do lưng bạn gái em vừa xăm một hình khá lớn(hình xăm tầm được 4 tiếng sau khi dính dịch bên dưới nền gạch vào vết thương ), em lo quá,do em sợ bạn gái em hoang mang nên giờ là 3h sáng bạn gái e ngủ em mới dám đăng stt hỏi các anh,còn trong 72h admin ơi,giúp bọn em với.
-Và lúc em nằm cho bạn gái em đấm lưng,em trong trạng thái khỏa thân, em nằm sắp, em cảm nhận được dưới ra giường có 1 khoảng khá uớt và nhờn nhợt chạm vào đầu khất em( lúc mới vào phòng trọ em có sờ và cảm nhận thấy ra nệm còn ẩm như là 2 ngừi kia mới tắm xong lên nệm quạt rồi còn để lại ẩm ướt đó), em sợ dính dịch vào đầu khất, admin tư vấn hộ em với.
-Cho em hỏi nếu dịch còn sót trên ra nệm em nằm lên để đầu khất DV chạm vào dịch đó có sao không.
-và cho em hỏi dịch dính vào hình xăm bạn gái em có nguy cơ không (hình xăm mới nên còn chảy máu,em có kiểm tra kỉ bạn gái em rồi).

Charles
23-02-2015, 06:06
Hôm nay em có đi du lịch cùng bạn gái,khi vào nhà trọ đó,khách khá đông ,chủ nhà trọ nói là hết phòng,nhưng có 1 cặp sắp ra (vì là khu du lịch nên tìm phòng ốc khó khăn nên em cố đợi luôn) khi vào phòng, phòng ốc dọn dẹp theo kiểu qua loa ,rất bẩn,em và bạn gái có QHTD khi mà QHTD xong,áo bạn gái em rớt xuống giường,khi em cầm lên,bên dưới nền gạch có dính một chất nhờn (lúc đầu em tưởng đờm do khạt nhổ,nhưng khi em nhìn kỉ và so sánh em khẳng định đó là tinh dịch do cặp nam nữ lúc trả phòng tạo nên ), em không để ý cứ để bạn gái em mặc aó vào, do lưng bạn gái em vừa xăm một hình khá lớn(hình xăm tầm được 4 tiếng sau khi dính dịch bên dưới nền gạch vào vết thương ), em lo quá,do em sợ bạn gái em hoang mang nên giờ là 3h sáng bạn gái e ngủ em mới dám đăng stt hỏi các anh,còn trong 72h admin ơi,giúp bọn em với.
-Và lúc em nằm cho bạn gái em đấm lưng,em trong trạng thái khỏa thân, em nằm sắp, em cảm nhận được dưới ra giường có 1 khoảng khá uớt và nhờn nhợt chạm vào đầu khất em( lúc mới vào phòng trọ em có sờ và cảm nhận thấy ra nệm còn ẩm như là 2 ngừi kia mới tắm xong lên nệm quạt rồi còn để lại ẩm ướt đó), em sợ dính dịch vào đầu khất, admin tư vấn hộ em với.
-Cho em hỏi nếu dịch còn sót trên ra nệm em nằm lên để đầu khất DV chạm vào dịch đó có sao không.
-và cho em hỏi dịch dính vào hình xăm bạn gái em có nguy cơ không (hình xăm mới nên còn chảy máu,em có kiểm tra kỉ bạn gái em rồi).

Các bạn QHTD với nhau nếu quan hệ không an toàn thì có nguy cơ (nếu 1 trong 2 có HIV). Còn việc bạn lo sợ HIV lây từ giường đệm của phòng nghỉ thì....
HIV không lây qua các vật trung gian như:
1. Mặc chung quần áo.
2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
3. Chăn Grap giường.
4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
6. Muỗi và côn trùng cắn.
7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bằng chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Tuanmecsedec
23-02-2015, 07:03

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. virut sẽ không thể tồn tại.

Yessir
23-02-2015, 15:47
Vậy là cho dù tinh dịch bên dưới sàn có dính vào áo rồi bạn gái em mặc vào có dính tinh dịch đó vào hình xăm của bạn gái em thì củng ko thể có nguy cơ hả anh,vì H trong tinh dịch ra ngoài môi trường sẽ bị chết đúng ko.
-Vậy là tất cả hành vi trên của em đều không có nguy cơ lây nhiễm H phải ko admin,
-Ngoại trừ QHTD vì (Vì bạn gái em đã test sau 6 thánh At rồi)

Charles
23-02-2015, 15:58
Vậy là cho dù tinh dịch bên dưới sàn có dính vào áo rồi bạn gái em mặc vào có dính tinh dịch đó vào hình xăm của bạn gái em thì củng ko thể có nguy cơ hả anh,vì H trong tinh dịch ra ngoài môi trường sẽ bị chết đúng ko.
-Vậy là tất cả hành vi trên của em đều không có nguy cơ lây nhiễm H phải ko admin,

Bạn gái đã XN 6 tháng ÂT thì yên tâm. Còn tất cả những gì bạn kể không có nguy cơ.

Yessir
23-02-2015, 16:02
Bạn gái đã XN 6 tháng ÂT thì yên tâm. Còn tất cả những gì bạn kể không có nguy cơ.
Vâng em cảm ơn admin đã tư vấn nhiệt tình cho em,sẵn em hỏi luôn câu này để tăng thêm kiến thức, tết em có ăn đồ nóng dùng bia rựu nhiều nên bị nhiệt miệng,nhiệt miệng có được cho là vết thương hở ko anh,tại sáng em đánh răng trúng cái nhiệt miệng đó là bị chảy máu

Charles
23-02-2015, 16:05
Vâng em cảm ơn admin đã tư vấn nhiệt tình cho em,sẵn em hỏi luôn câu này để tăng thêm kiến thức, tết em có ăn đồ nóng dùng bia rựu nhiều nên bị nhiệt miệng,nhiệt miệng có được cho là vết thương hở ko anh,tại sáng em đánh răng trúng cái nhiệt miệng đó là bị chảy máu

Nhiệt miệng không được coi là vết thương hở.

Tuanmecsedec
23-02-2015, 16:28

100% bạn gái không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
23-02-2015, 19:06
HIV ko hề lây qua vật trung gian, HIV chỉ lây trực tiếp trên vật chủ tức QHTD ko an toàn. Tiêm chích chung kim tiêm. HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống là dịch tiết và máu tươi, dịch tiết và máu tươi muốn tồn tại phải có môi trường sống tức là cơ thể con người, Nếu ko có môi trường sống HIV k tồn tại => No risk

Yessir
25-02-2015, 14:16
Hôm nay em đi ún cà fê ,thằng bạn em nó ngồi gở mụn bún 1 phát cục mụn đầu đen bay ngay con mắt em luôn, e nhìn lên thấy mặt nó chảy máu,thế em có nguy cơ khôg BQT.
-Sẵn em hỏi thêm,hôm bữa thằng em em đi karaoke chung với thằng bạn em,nó có ôm cô gái tiếp ca và sờ vào vùng kín của cô gái đó ( vì nó kể em nghe ), nhưng mặt nó mụn nhiều lắm,hay khựi chảy máu,nếu nó vừa chạm vào AD cô gái đó,rồi chạm vào chổ mụn chaỷ máu thì có nguy cơ không BQT,tư vấn cho em vơi.

Tuanmecsedec
25-02-2015, 20:50
Hôm nay em đi ún cà fê ,thằng bạn em nó ngồi gở mụn bún 1 phát cục mụn đầu đen bay ngay con mắt em luôn, e nhìn lên thấy mặt nó chảy máu,thế em có nguy cơ khôg BQT.
-Sẵn em hỏi thêm,hôm bữa thằng em em đi karaoke chung với thằng bạn em,nó có ôm cô gái tiếp ca và sờ vào vùng kín của cô gái đó ( vì nó kể em nghe ), nhưng mặt nó mụn nhiều lắm,hay khựi chảy máu,nếu nó vừa chạm vào AD cô gái đó,rồi chạm vào chổ mụn chaỷ máu thì có nguy cơ không BQT,tư vấn cho em vơi.

Không có nguy cơ bạn.

Yessir
26-02-2015, 13:48
Cho em hỏi , vết thương của em tầm khoảng 1 tháng trước khâu tầm 20-25 mũi do em xĩn gặp tai nạn té vào tấm kiếng máu chảy rất nhiều,em được đưa lên bệnh viện huyện để khâu vết thương, khi bác sỹ đang khâu vết thương cho em, tay em để rất gần cái sọt rác bỏ băng gạt củ của bệnh nhân khi thay băng , trong sọt có rất nhiều băng gạt củ còn dính máu , tay em có đụng vào số băng gạt đó , liệu em có nguy cơ không ạ BQT , vết thương của em khâu rất dài tầm bằng 10cm tới xương , máu chảy nhiều.... BQT tư vấn hộ em với , em sợ máu trong gạt băng còn mới có đụng vào ngay chổ vết thương sâu và hở đó .( vết thương em gần giống trong hình , khá nhiều chổ đứt )https://vuthanhthao.files.wordpress.com/2012/01/dsc01642.jpg

Charles
26-02-2015, 15:31
Cho em hỏi , vết thương của em tầm khoảng 1 tháng trước khâu tầm 20-25 mũi do em xĩn gặp tai nạn té vào tấm kiếng máu chảy rất nhiều,em được đưa lên bệnh viện huyện để khâu vết thương, khi bác sỹ đang khâu vết thương cho em, tay em để rất gần cái sọt rác bỏ băng gạt củ của bệnh nhân khi thay băng , trong sọt có rất nhiều băng gạt củ còn dính máu , tay em có đụng vào số băng gạt đó , liệu em có nguy cơ không ạ BQT , vết thương của em khâu rất dài tầm bằng 10cm tới xương , máu chảy nhiều.... BQT tư vấn hộ em với , em sợ máu trong gạt băng còn mới có đụng vào ngay chổ vết thương sâu và hở đó .( vết thương em gần giống trong hình , khá nhiều chổ đứt )https://vuthanhthao.files.wordpress.com/2012/01/dsc01642.jpg

Tay bạn chỉ để gần sọt rác y tế thì ảnh hưởng gì đâu bạn.

Yessir
26-02-2015, 16:03
Lúc khâu em đau quá quơ trúng vào trong ấy có băng gạt trong sọt đụng vào, với em sợ vết thương động vào những vật dụng như giuong nằm ,tại em thấy cái giường nằm khâu bẩn va rỉ sét...

Charles
26-02-2015, 16:17
Lúc khâu em đau quá quơ trúng vào trong ấy có băng gạt trong sọt đụng vào, với em sợ vết thương động vào những vật dụng như giuong nằm ,tại em thấy cái giường nằm khâu bẩn va rỉ sét...

Cho dù bạn đụng phải bông gạc cũ cũng không sao, bông gạc có cồn diệt khuẩn, và khi máu thấm vào bông cũng khô ngay không làm lây nhiễm cho người khác được nữa. Còn giường nằm nếu bẩn rỉ sét thì có thể nhiễm trùng uốn ván chứ với HIV thì liên quan gì đâu bạn.

Yessir
26-02-2015, 16:22
Dạ vâng, bác sỹ chỉ tiêm uốn ván cho em,kêu em 1 tháng nữa quay lại tiêm mũi nữa,...

Yessir
26-02-2015, 18:28
Thế anh xuân oi,em an toàn trong trường hợp này chứ,thấy tay quơ trúng giờ em mới nhớ,em có cần XN trong trường hợp nay ko

Tuanmecsedec
26-02-2015, 20:06
Cho em hỏi , vết thương của em tầm khoảng 1 tháng trước khâu tầm 20-25 mũi do em xĩn gặp tai nạn té vào tấm kiếng máu chảy rất nhiều,em được đưa lên bệnh viện huyện để khâu vết thương, khi bác sỹ đang khâu vết thương cho em, tay em để rất gần cái sọt rác bỏ băng gạt củ của bệnh nhân khi thay băng , trong sọt có rất nhiều băng gạt củ còn dính máu , tay em có đụng vào số băng gạt đó , liệu em có nguy cơ không ạ BQT , vết thương của em khâu rất dài tầm bằng 10cm tới xương , máu chảy nhiều.... BQT tư vấn hộ em với , em sợ máu trong gạt băng còn mới có đụng vào ngay chổ vết thương sâu và hở đó .( vết thương em gần giống trong hình , khá nhiều chổ đứt )

Hoàn toàn không có nguy cơ bạn.

Yessir
26-02-2015, 21:50
Hoàn toàn không có nguy cơ bạn.

Do xĩn và mất máu nhiều máu nên em có hơi chóng mặt và ngất đi 1 lúc, lúc em tỉnh là đang khâu, anh tuấn ơi, em biết trong diễn đàn không thể hỏi câu hỏi mang tính chất nếu như , nhưng anh tuấn thông cảm cho em hỏi 1 lần cho yên tâm , nhỡ tay có vết thương hở to như vậy mà chạm vào bông gạt dính máu trong thùng rác đó thì có nguy cơ không ạ.

Tuanmecsedec
27-02-2015, 07:26
Do xĩn và mất máu nhiều máu nên em có hơi chóng mặt và ngất đi 1 lúc, lúc em tỉnh là đang khâu, anh tuấn ơi, em biết trong diễn đàn không thể hỏi câu hỏi mang tính chất nếu như , nhưng anh tuấn thông cảm cho em hỏi 1 lần cho yên tâm , nhỡ tay có vết thương hở to như vậy mà chạm vào bông gạt dính máu trong thùng rác đó thì có nguy cơ không ạ.

Cái lỡ của bạn cũng không làm lây nhiễm HIV.

Yessir
27-02-2015, 10:10
Cái lỡ của bạn cũng không làm lây nhiễm HIV.
Em cám ơn a tuấn nhiều lắm,em an tâm hơn rồi ạ,...

Yessir
02-03-2015, 22:43
Cho em hỏi thêm để biết thêm kiến thức BQT ơi, vết dời leo (Hecpect ) có đc coi là vết thương hở ko,và bị bệnh trĩ có coi là vết thương hở ko ?...

Nguyen Ha
03-03-2015, 06:19
Cho em hỏi thêm để biết thêm kiến thức BQT ơi, vết dời leo (Hecpect ) có đc coi là vết thương hở ko,và bị bệnh trĩ có coi là vết thương hở ko ?...

Bạn đặt ra nhiều giả sử, ví dụ, lỡ, nếu như...quá đấy.

Yessir
03-03-2015, 07:01
Bạn đặt ra nhiều giả sử, ví dụ, lỡ, nếu như...quá đấy.
Chị Hà ơi , vậy cái mục này em nên đăng vào đâu cho hợp lý , em chỉ muốn biết rõ thêm về vết thương hở thôi mà :(

Charles
03-03-2015, 07:11

Chị Hà ơi , vậy cái mục này em nên đăng vào đâu cho hợp lý , em chỉ muốn biết rõ thêm về vết thương hở thôi mà :(

Khi nào vết thương lở loét chảy máu viêm nhiễm và mưng mủ mới gọi là vết thương hở. Còn lại không phải là vết thương hở.

Tuanmecsedec
03-03-2015, 11:19

Bạn muốn hỏi gì thì hỏi hành vi cụ thể bạn xảy ra.Còn vấn đề muốn sát hạch kiến thức người tham vấn thì không cần thiết trả lời,bạn tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.