PDA

View Full Version : đi xăm có nguy cơ nhiễm hiv

monglaylaitinhthan
23-02-2015, 23:28
mình có mấy hình xăm mình thì chỉ yêu thích nghệ thuật này thôi mỗi lần đi xăm thì bạn mình đều thay kim thay hũ để mực thay ống dẫn mức tất cả đều là mới và bóc vỏ như kim tiêm mới ấy chứ k phải là qua hấp tiệt trùng thì mình có nguy cơ không tại thấy k ai hỏi vấn đề này ở diễn đàn

lelacolen
23-02-2015, 23:35
Bạn đã kỉ lưỡng như thế thì ko thể có nguy cơ được

Charles
23-02-2015, 23:55
mình có mấy hình xăm mình thì chỉ yêu thích nghệ thuật này thôi mỗi lần đi xăm thì bạn mình đều thay kim thay hũ để mực thay ống dẫn mức tất cả đều là mới và bóc vỏ như kim tiêm mới ấy chứ k phải là qua hấp tiệt trùng thì mình có nguy cơ không tại thấy k ai hỏi vấn đề này ở diễn đàn

Chính mắt bạn thấy kim xăm là mới thay còn lo gì nữa. Yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
24-02-2015, 07:33

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

monglaylaitinhthan
24-02-2015, 18:17
Xăm chỗ bạn mình với cả chính mắt tất cả các lần đều thay kim và ống dẫn mực lẫn hũ để mực. Mình định đi hiến máu nhưng ng ta bảo xăm k hiến được

Charles
24-02-2015, 19:30
Xăm chỗ bạn mình với cả chính mắt tất cả các lần đều thay kim và ống dẫn mực lẫn hũ để mực. Mình định đi hiến máu nhưng ng ta bảo xăm k hiến được

Bạn không có nguy cơ. Còn việc do bạn xăm trổ nên Trung tâm hiến máu nhân đạo không cho bạn tham gia hiến máu đó là quy định của BYT. Bộ Y tế ban hành Thông tư 26/2013 quy định trì hoãn nhận máu của người xăm trổ, bấm lỗ tai trong vòng 06 tháng. Đặc biệt mục a và b khoản 2 Điều 5 thông tư nói trên có quy định: “Phải trì hoãn hiến máu trong 06 tháng kể từ thời điểm xăm trổ trên da, bấm lỗ tai…”.

monglaylaitinhthan
24-02-2015, 23:12
Bạn không có nguy cơ. Còn việc do bạn xăm trổ nên Trung tâm hiến máu nhân đạo không cho bạn tham gia hiến máu đó là quy định của BYT. Bộ Y tế ban hành Thông tư 26/2013 quy định trì hoãn nhận máu của người xăm trổ, bấm lỗ tai trong vòng 06 tháng. Đặc biệt mục a và b khoản 2 Điều 5 thông tư nói trên có quy định: “Phải trì hoãn hiến máu trong 06 tháng kể từ thời điểm xăm trổ trên da, bấm lỗ tai…”. cái này mình cũng có đọc qua vì đợt vừa rồi thấy thiếu máu mình định đi hiến đọc trên mạng bảo là không được hiến, đứa xăm cho mình là bạn với cũng theo đạo phật nên làm cẩn thận nhưng mình vẫn muốn đi xét nghiệm cho đỡ tâm lý ý

Charles
24-02-2015, 23:29
cái này mình cũng có đọc qua vì đợt vừa rồi thấy thiếu máu mình định đi hiến đọc trên mạng bảo là không được hiến, đứa xăm cho mình là bạn với cũng theo đạo phật nên làm cẩn thận nhưng mình vẫn muốn đi xét nghiệm cho đỡ tâm lý ý

Công nhận bạn dư máu sẵn tiền :khi875437:

Tuanmecsedec
25-02-2015, 06:19

Đó là quy định bạn.