PDA

View Full Version : Cho em hỏi về thuốc phơi nhiễm

hoihankhongkip
26-02-2015, 16:39
Bác Truong Xuan ơi làm ơn cho e hỏi ạ
Hiện tại e đã qhe k bcs với 1 PG ở quán hát (thôi chắc gọi là GMD cho nó nhanh) (lần đầu tiên e đi). E cho dương vật vào độ chắc 2 3 phút nhưng thấy khô nên thôi.Thêm vào đó có hôn và OS.
Thời gian quan hệ là khoảng 1h30 sáng ngày 25/02. Sáng nay 26/02 e đã đi khám tại Viện Nhiệt đới Trung Ương ở Hà Nội, làm xét nghiệm các thứ đến chiều họ kê cho e như sau:
- Hepazole (Tenofovir 300mg + Em) Ngày uống 1 lần ( 1 tr 5) [ Cái này e thấy trong danh mục các Admin có đưa lên web] Ngày uống 1 lần cố định thời gian
- Liverhel ( ngày 3 lần) (300k) Cái này e k thấy đưa ở mục admin đã đưa, đọc thì hình như là bổ trợ cho gan.
K biết thuốc kê như vậy đã được chưa, có tác dụng như bộ đôi mà các bạn khác hay uống không?
E định để 7h uống là 42 tiếng vẫn ok chứ ạ!
E cám ơn nhiều ạ

hoihankhongkip
26-02-2015, 16:54
Bác @Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) cho e xin hỏi:
Hiện tại e đã qhe k bcs với 1 PG ở quán hát (thôi chắc gọi là GMD cho nó nhanh) (lần đầu tiên e đi). E cho dương vật vào độ chắc 2 3 phút nhưng thấy khô nên thôi.Thêm vào đó có hôn và OS.
Thời gian quan hệ là khoảng 1h30 sáng ngày 25/02. Sáng nay 26/02 e đã đi khám tại Viện Nhiệt đới Trung Ương ở Hà Nội, làm xét nghiệm các thứ đến chiều họ kê cho e như sau:
- Hepazole (Tenofovir 300mg + Em) Ngày uống 1 lần ( 1 tr 5) [ Cái này e thấy trong danh mục các Admin có đưa lên web] Ngày uống 1 lần cố định thời gian
- Liverhel ( ngày 3 lần) (300k) Cái này e k thấy đưa ở mục admin đã đưa, đọc thì hình như là bổ trợ cho gan.
K biết thuốc kê như vậy đã được chưa, có tác dụng như bộ đôi mà các bạn khác hay uống không?
E cám ơn nhiều ạ

hoihankhongkip
26-02-2015, 18:43
Xin bác @Truong Xuan ghé qua edit rồi trả lời cho e 1 câu với :((

Charles
26-02-2015, 19:48
E cám ơn nhiều ạ

Miễn bạn uống trước 72h là OK. Nếu uống viên này thì chọn 1 giờ nhất định uống suốt trong 4 tuần. Bạn nên uống vào buổi tối để tránh gây tác dụng ảo giác. Bạn xem chủ đề tương tự:
Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp về thuốc phơi nhiễm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/6721-xin-cac-anh-chi-tu-van-giup-ve-thuoc-phoi-nhiem)

Tuanmecsedec
26-02-2015, 19:59
Bác @Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) cho e xin hỏi:
E cám ơn nhiều ạ

Bạn uống thuốc sau 42 giờ tức trước 72 giờ theo khuyến cáo thì thành công rất cao,hiện tại chưa ca nào thất bại.

hoihankhongkip
26-02-2015, 20:19
Bạn uống thuốc sau 42 giờ tức trước 72 giờ theo khuyến cáo thì thành công rất cao,hiện tại chưa ca nào thất bại.
Dạ e cảm ơn, cũng yên tâm phần nào là thuốc tác dụng như nhau đúng k ạ. Hình như loại này đỡ bị tác dụng phụ hơn
E cũng hỏi bác sỹ bảo trên 90% là thành công thôi :( Dù sao vẫn còn chút % cầu nguyện vậy
E uống thuốc lúc 6h15 tối, và 41 tiếng, nên cũng hết sức hi vọng
E cảm ơn bác và bác Truong Xuan, tối hôm 25 may quá e nằm trằn trọc đọc về HIV mới thấy được bài của diễn đàn mình, còn có cái để tự phòng lấy
Chúc hai bác mạnh khoẻ và giúp đỡ nhiều ng hơn nữa!
P/s: E vẫn sẽ hỏi đều nếu có thắc mắc ạ :))

Tùng đẹp trai
26-02-2015, 20:21
Dạ e cảm ơn, cũng yên tâm phần nào là thuốc tác dụng như nhau đúng k ạ. Hình như loại này đỡ bị tác dụng phụ hơn
E cũng hỏi bác sỹ bảo trên 90% là thành công thôi :( Dù sao vẫn còn chút % cầu nguyện vậy
E uống thuốc lúc 6h15 tối, và 41 tiếng, nên cũng hết sức hi vọng
E cảm ơn bác và bác Truong Xuan, tối hôm 25 may quá e nằm trằn trọc đọc về HIV mới thấy được bài của diễn đàn mình, còn có cái để tự phòng lấy
Chúc hai bác mạnh khoẻ và giúp đỡ nhiều ng hơn nữa!
P/s: E vẫn sẽ hỏi đều nếu có thắc mắc ạ :))

Nếu tuân thủ đúng và đầy đủ trong điều trị pep thì từ trước đến nay chưa ai uống pep mà dương tính cả bạn ạ :)

Chúc bạn âm tính :)

hoihankhongkip
26-02-2015, 20:23
Miễn bạn uống trước 72h là OK. Nếu uống viên này thì chọn 1 giờ nhất định uống suốt trong 4 tuần. Bạn nên uống vào buổi tối để tránh gây tác dụng ảo giác. Bạn xem chủ đề tương tự:
Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp về thuốc phơi nhiễm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/6721-xin-cac-anh-chi-tu-van-giup-ve-thuoc-phoi-nhiem)
Dạ e cảm ơn :D họ bán 1 vỉ 30 viên luôn, cầy hết rồi chờ đủ để xét nghiệm vậy
Hiện e đang có bạn gái, tự nhiên dính chuyện này làm e snghi quá. Cô ấy thì k biết, e đang nghĩ cách sao tránh được 3 tháng k tiếp xúc nhiều với cô ấy để k bị lây lan (Cô ấy k muốn dùng BCS khi quan hệ). E nên làm thế đúng k ạ?

Tùng đẹp trai
26-02-2015, 20:24
Hiện e đang có bạn gái, tự nhiên dính chuyện này làm e snghi quá. Cô ấy thì k biết, e đang nghĩ cách sao tránh được 3 tháng k tiếp xúc nhiều với cô ấy để k bị lây lan (Cô ấy k muốn dùng BCS khi quan hệ). E nên làm thế đúng k ạ?

Chính xác ! Nếu có quan hệ td với bạn gái thì bạn nên tuân thủ việc quan hệ tình dục an toàn ( sử dụng bcs )

Tuanmecsedec
26-02-2015, 20:25

Bạn nên phòng ngừa cho bạn ấy đến khi bạn có kết quả an toàn,nếu không được thì nên dùng bao cao su.

hoihankhongkip
26-02-2015, 20:26
Nếu tuân thủ đúng và đầy đủ trong điều trị pep thì từ trước đến nay chưa ai uống pep mà dương tính cả bạn ạ :)

Chúc bạn âm tính :)
4 đúng e sẽ tuân thủ triệt để
- Đúng thuốc thì như e hỏi là đúng rồi
- Đúng liều thì ngày 1 viên e cũng sẽ tuân thủ
- Đúng giờ hiện e đang đặt đồng hồ hẹn giờ các kiể để tự nhắc mình rồi
- Đúng cách ( Là uống đúng k ạ ), cái đúng cách này nghĩ lại hơi thắc mắc. K biết có j cần chú ý k ạ

hoihankhongkip
26-02-2015, 20:27
Bạn nên phòng ngừa cho bạn ấy đến khi bạn có kết quả an toàn,nếu không được thì nên dùng bao cao su.
Vâng thôi e thoái thác, kêu đau lưng đau xương đau đủ thứ vậy. E cám ơn bác

songchungvoi_HIV
26-02-2015, 20:41
E cám ơn nhiều ạ
Hepazole (Tenofovir 300mg + Em) Ngày uống 1 lần/1v cách nhau 24g, uống vào buổi tối trước khi ngủ theo giờ cố định trong 28 ngày

hoihankhongkip
26-02-2015, 20:52
Hepazole (Tenofovir 300mg + Em) Ngày uống 1 lần/1v cách nhau 24g, uống vào buổi tối trước khi ngủ theo giờ cố định trong 28 ngày
Vâng do e cũng sợ quá nên k chờ được, sốt ruột nên uống lúc 6h15 chắc cũng ok chứ ạ, vì e ngủ cũng sớm ạ!

songchungvoi_HIV
26-02-2015, 20:55
Vâng do e cũng sợ quá nên k chờ được, sốt ruột nên uống lúc 6h15 chắc cũng ok chứ ạ, vì e ngủ cũng sớm ạ!
Bạn uống rùi tối mai vui lòng hiệu chỉnh giờ lối 22g30 hãy uống, thuốc này khuyến cáo uống xong đi ngủ

hoihankhongkip
26-02-2015, 20:59
Bạn uống rùi tối mai vui lòng hiệu chỉnh giờ lối 22g30 hãy uống, thuốc này khuyến cáo uống xong đi ngủ
Cứ chỉnh dần dần khoảng 10 phút một cho đến 22h30 hay 1 phát sang 22h30 luôn ạ, vì chênh nhau hơn 3 tiếng ạ!

hoihankhongkip
27-02-2015, 11:22
Dạ cho e hỏi thêm, là sau 4 tuần uống thuốc, theo đúng chỉ định là phải 8 tuần sau chốt lại mới chuẩn
Nhưng e muốn xét nghiệm Combo trước có sao không và kết quả có chính xác lắm k ạ
E cám ơn

Tuanmecsedec
27-02-2015, 16:40
Dạ cho e hỏi thêm, là sau 4 tuần uống thuốc, theo đúng chỉ định là phải 8 tuần sau chốt lại mới chuẩn
Nhưng e muốn xét nghiệm Combo trước có sao không và kết quả có chính xác lắm k ạ
E cám ơn

Thường đã dùng thuốc ức chế vi rút,sau 8 tuần xét nghiệm mới chính xác.Nếu bạn muốn giải tỏa tâm lý thì cứ đi xét nghiệm để xả stress.

hoihankhongkip
28-02-2015, 08:38
Thường đã dùng thuốc ức chế vi rút,sau 8 tuần xét nghiệm mới chính xác.Nếu bạn muốn giải tỏa tâm lý thì cứ đi xét nghiệm để xả stress.
dạ e hỏi thêm là, khi dùng Pep thì hạn chế rượu bia vì gan, chứ rượu bia k làm ảnh hưởng đến thuốc đúng k ạ
Với lại hôm qua e có uống thuốc đúng giờ là 6h15, nhưng đến 9h40 bị nôn thì có sao k ạ?
E cám ơn

Tuanmecsedec
28-02-2015, 08:41
dạ e hỏi thêm là, khi dùng Pep thì hạn chế rượu bia vì gan, chứ rượu bia k làm ảnh hưởng đến thuốc đúng k ạ
Với lại hôm qua e có uống thuốc đúng giờ là 6h15, nhưng đến 9h40 bị nôn thì có sao k ạ?
E cám ơn

Thường khuyên trong điều trị thuốc phơi nhiễm hạn chế uống rượu bia vì sợ nóng thôi.Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.Nếu bạn sau trên 45 phút bị nôn ra không sao.

hoihankhongkip
28-02-2015, 08:43
Thường khuyên trong điều trị thuốc phơi nhiễm hạn chế uống rượu bia vì sợ nóng thôi.Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.Nếu bạn sau trên 45 phút bị nôn ra không sao.
Vâng e đã hiểu ạ, e cám ơn a ạ

Tuanmecsedec
28-02-2015, 08:57
Vâng e đã hiểu ạ, e cám ơn a ạ

Bạn nhớ hạn chế rượu bia nhé và uống thuốc cho đúng giờ.

hoihankhongkip
28-02-2015, 12:07
Bạn nhớ hạn chế rượu bia nhé và uống thuốc cho đúng giờ.

Vâng, hiện tại đc 2 hôm e đều uống đúng 6h15 chưa đổi giờ ạ.Bia rượu e sẽ hạn chế tối đa

Nguyen Ha
28-02-2015, 13:58
Vâng, hiện tại đc 2 hôm e đều uống đúng 6h15 chưa đổi giờ ạ.Bia rượu e sẽ hạn chế tối đa

Tuân thủ điều trị PEP sẽ có kết quả XN như mong muốn.

hoihankhongkip
28-02-2015, 17:01
Tuân thủ điều trị PEP sẽ có kết quả XN như mong muốn.
Vâng ạ, cũng cho e hỏi là sau khi uống Pep dùng bia thì cũng k ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc đúng k ạ?

Tuanmecsedec
28-02-2015, 17:04
Vâng ạ, cũng cho e hỏi là sau khi uống Pep dùng bia thì cũng k ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc đúng k ạ?

Bạn nên đọc lại lời tư vấn ở trên đã tư vấn cho bạn rồi.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

hoihankhongkip
28-02-2015, 17:55
Bạn nên đọc lại lời tư vấn ở trên đã tư vấn cho bạn rồi.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.
Dạ e hơi lo nên hỏi lại ạ. E rõ rồi ạ

Nguyen Ha
28-02-2015, 18:09
Không ảnh hưởng tới PEP.

hoihankhongkip
28-02-2015, 18:25
Không ảnh hưởng tới PEP.
dạ vâng, hôm 26 e bắt đầu uống thuốc.hôm nay là 28. tức là 3 ngày, phải hết 3 viên ( e dùng loại 1 ngày 1 viên). nhưng lúc nãy lúc 6h15 e uống thuốc e thấy hết 3 viên rồi, cả viên nay uống là viên thứ 4 vậy là e uống thừa 1 viên lúc nào k hay :( vậy có ảnh hưởng gì k ạ

Nguyen Ha
28-02-2015, 18:50
dạ vâng, hôm 26 e bắt đầu uống thuốc.hôm nay là 28. tức là 3 ngày, phải hết 3 viên ( e dùng loại 1 ngày 1 viên). nhưng lúc nãy lúc 6h15 e uống thuốc e thấy hết 3 viên rồi, cả viên nay uống là viên thứ 4 vậy là e uống thừa 1 viên lúc nào k hay :( vậy có ảnh hưởng gì k ạ

Bó tay với bạn. Thuốc chứ phải kẹo đâu. Lỡ uống rồi thì thôi. Các viên còn lại nên tuân thủ đúng.

hoihankhongkip
28-02-2015, 18:58
Bó tay với bạn. Thuốc chứ phải kẹo đâu. Lỡ uống rồi thì thôi. Các viên còn lại nên tuân thủ đúng.
Vâng ạ, e xin chừa, lúc uống chủ quan lơ mơ thế nào lại bóc thuốc ấy, có thể e nhầm thành thuốc gan ạ. H cứ thế tuân thủ 6h15 ạ

Nguyen Ha
28-02-2015, 19:05
Vâng ạ, e xin chừa, lúc uống chủ quan lơ mơ thế nào lại bóc thuốc ấy, có thể e nhầm thành thuốc gan ạ. H cứ thế tuân thủ 6h15 ạ

Thuốc này khuyến cáo nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ. Bạn có thể chuyển giờ uống được và duy trì trong suốt quá trình điều trị.

hoihankhongkip
28-02-2015, 20:33
Thuốc này khuyến cáo nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ. Bạn có thể chuyển giờ uống được và duy trì trong suốt quá trình điều trị.
Vâng ạ :D Uống xong công nhận ng đơ đơ luôn, đúng tác dụng phụ luôn, chỉ ngủ là thích ạ

Nguyen Ha
28-02-2015, 20:36
Vâng ạ :D Uống xong công nhận ng đơ đơ luôn, đúng tác dụng phụ luôn, chỉ ngủ là thích ạ

Uống vào đơ luôn nên mới khuyến cáo uống vào buổi tối trước khi đi ngủ. Bạn chuyển giờ và duy trì trong suốt quá trình điều trị.

Tuanmecsedec
01-03-2015, 08:15

Uống thừa thì không sao.Nhưng nên tuân thủ một giờ nhất định uống.

hoihankhongkip
01-03-2015, 20:49
Em chỉ chia sẻ thôi, thực sự hoang mang và buồn quá.Từ hôm đó đến h khi e hoang mang cực độ, cũng có khi thấy hi vọng rằng chưa chắc cô gái mại dâm mình qhe đã có hiv, và có thì mình đang dùng Pep rồi cũng sẽ ổn thôi. Vẫn trấn an thế nhưng cứ nghĩ đến lúc mà dương tính thì thực sự k biết tn. Hiện e đang hoàn thành chương trình thạc sỹ, là đảng viên từ năm thứ 2 đại học, trước mặt còn kỳ thi công chức, bố mẹ và bà, một người yêu đảm đang hiền hậu. Nhà e con 1. Ông nội mới mất gần 1 năm vì ung thư. Thực sự e rất mong có thể có cơ hội để có thể tiếp tục, sống lành mạnh hơn :( Sợ quá. Chỉ một lần say rượu quá bị sếp và các anh ở chỗ làm kéo vào Karaoke mà giờ thế này. Chỉ sợ rằng cái giá phải trả quá đắt :(

Charles
01-03-2015, 20:58
Em chỉ chia sẻ thôi, thực sự hoang mang và buồn quá.Từ hôm đó đến h khi e hoang mang cực độ, cũng có khi thấy hi vọng rằng chưa chắc cô gái mại dâm mình qhe đã có hiv, và có thì mình đang dùng Pep rồi cũng sẽ ổn thôi. Vẫn trấn an thế nhưng cứ nghĩ đến lúc mà dương tính thì thực sự k biết tn. Hiện e đang hoàn thành chương trình thạc sỹ, là đảng viên từ năm thứ 2 đại học, trước mặt còn kỳ thi công chức, bố mẹ và bà, một người yêu đảm đang hiền hậu. Nhà e con 1. Ông nội mới mất gần 1 năm vì ung thư. Thực sự e rất mong có thể có cơ hội để có thể tiếp tục, sống lành mạnh hơn :( Sợ quá. Chỉ một lần say rượu quá bị sếp và các anh ở chỗ làm kéo vào Karaoke mà giờ thế này. Chỉ sợ rằng cái giá phải trả quá đắt :(

Cho dù cô ta có HIV luôn thì chưa trường hợp nào uống PEP trước 72h mà thất bại. Yên tâm tuân thủ cho đúng và đủ đi.

hoihankhongkip
01-03-2015, 21:02
Cho dù cô ta có HIV luôn thì chưa trường hợp nào uống PEP trước 72h mà thất bại. Yên tâm tuân thủ cho đúng và đủ đi.
Vâng ạ! Chỉ trừ cái thừa liều thì còn lại e đang tuân thủ đúng ạ

Charles
01-03-2015, 21:04
Vâng ạ! Chỉ trừ cái thừa liều thì còn lại e đang tuân thủ đúng ạ

Uống thiếu mới lo chứ thừa không sao.

Tuanmecsedec
01-03-2015, 22:18

Bạn lo mà tuân thủ uống thuốc đi.

hoihankhongkip
03-03-2015, 10:00
Dạ e xin được hỏi BQT một chút ạ, hôm đầu tiên e uống thuốc (trong khoảng 41 giờ) thì em uống cùng viên Liverhel mát gan thì có ảnh hưởng gì k ạ?

Nguyen Ha
03-03-2015, 10:04
Dạ e xin được hỏi BQT một chút ạ, hôm đầu tiên e uống thuốc (trong khoảng 41 giờ) thì em uống cùng viên Liverhel mát gan thì có ảnh hưởng gì k ạ?

Không ảnh hưởng bạn ạ.

Charles
03-03-2015, 10:05

Bạn uống thuốc bổ gan không ảnh hưởng gì cả, nhưng nên uống cách PEP 2h.

hoihankhongkip
03-03-2015, 10:11
Bạn uống thuốc bổ gan không ảnh hưởng gì cả, nhưng nên uống cách PEP 2h.
Vâng e cám ơn, e cũng đang uống lùi lùi cách khoảng 2 tiếng như vậy ạ, chuẩn bị được một tuần rồi

hoihankhongkip
03-03-2015, 10:12
Không ảnh hưởng bạn ạ.
Vâng ạ cám ơn chị

Tuanmecsedec
03-03-2015, 11:12

Không sao,không ảnh hưởng.

hoihankhongkip
06-03-2015, 20:37
Lại hoang mang rồi :( bẵng đi r nhớ đến là hoang mang. Hiện đã uống thuốc được 9 ngày, còn 19 ngày nữa. Hôm nay có uống trễ 3' vì phải đi trên đường về muộn mất 3'. k sao chứ A tuấn, a hiếu, a trường? chắc là k sao thôi. sẽ qua, sẽ âm tính thôi!!

Nguyen Ha
06-03-2015, 20:41
Lại hoang mang rồi :( bẵng đi r nhớ đến là hoang mang. Hiện đã uống thuốc được 9 ngày, còn 19 ngày nữa. Hôm nay có uống trễ 3' vì phải đi trên đường về muộn mất 3'. k sao chứ A tuấn, a hiếu, a trường? chắc là k sao thôi. sẽ qua, sẽ âm tính thôi!!

Trễ 3' không sao cả.

hoihankhongkip
06-03-2015, 20:53
Trễ 3' không sao cả.
Vâng, đúng là 1 phút bốc đồng mà nguyên tháng bốc shit mà :(

Charles
06-03-2015, 22:00

Bạn uống thuốc trễ 3' không sao cả. Trong 28 ngày thuốc bạn không được uống trễ quá 3 lần (từ 1-2h).

Tuanmecsedec
06-03-2015, 22:32

Uống trễ như vậy không sao bạn.

hoihankhongkip
10-03-2015, 23:15
Dạ a chị ơi, cho e hỏi với ạ!
E mang theo vỉ thuốc Pep theo để nhỡ có đúng giờ e uống luôn k cần về nhà, nhưng chắc do quá trình để trong balo bị cọ xát nên 1 bao của 1 viên bị thủng, không khí vào có ảnh hưởng đến thuốc k ạ, hay vứt đi ạ! Hic

hoihankhongkip
11-03-2015, 03:23
Hay chắc ăn cứ uống thuốc tử tế, vì e được kê 30 viên, 1 viên bị uống thừa r, 1 viên này bỏ cũng k sao vì trừ 2 viên là 28 ngày đủ r. Hoặc để viên kia uống cuối cùng :( e vẫn để nguyên vỉ, bọc lại 1 túi nilong r

E rất tin ở sự tư vấn của a c trong diễn đàn, nhưng tự nhiên đêm hôm k ngủ đc lại hoang mang r :( sợ quá, dt thì sống sao đây. 3 tháng sẽ dài lắm đây

Nguyen Ha
11-03-2015, 07:08
E mang theo vỉ thuốc Pep theo để nhỡ có đúng giờ e uống luôn k cần về nhà, nhưng chắc do quá trình để trong balo bị cọ xát nên 1 bao của 1 viên bị thủng, không khí vào có ảnh hưởng đến thuốc k ạ, hay vứt đi ạ! Hic

Ko ảnh hưởng đâu.

hoihankhongkip
11-03-2015, 08:48
Ko ảnh hưởng đâu.
Dạ vậy là nên tn ạ, nên uống viên đó, hay thôi cứ bọc kỹ xong đến ngày 29 thì uống ạ

Charles
11-03-2015, 09:32
Dạ vậy là nên tn ạ, nên uống viên đó, hay thôi cứ bọc kỹ xong đến ngày 29 thì uống ạ

Viên thuốc mới bị thủng bao bạn nên uống luôn không nên để lâu và bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ.

hoihankhongkip
11-03-2015, 11:03
Viên thuốc mới bị thủng bao bạn nên uống luôn không nên để lâu và bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ.
Vâng, nhưng mà bị thủng sợ lại hỏng k, chắc ăn cứ dùng viên lành, vì đằng nào cũng thừa ấy ạ. Như vậy được chứ A Trường Xuân

Tuanmecsedec
11-03-2015, 11:46

Vâng, nhưng mà bị thủng sợ lại hỏng k, chắc ăn cứ dùng viên lành, vì đằng nào cũng thừa ấy ạ. Như vậy được chứ A Trường Xuân

Thủng vỉ không sao bạn,ngay cả bạn xé vĩ để thuốc ngoài cũng không sao.

hoihankhongkip
11-03-2015, 11:52
Thuốc thần kỳ vậy ạ @@ thuốc ấy để bao lâu thì hỏng ạ

Tuanmecsedec
11-03-2015, 11:59

Trên vĩ thuốc hay trên hộp thuốc có ghi hạn sử dụng,thường hạn sử dụng 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

hoihankhongkip
11-03-2015, 12:04
Trên vĩ thuốc hay trên hộp thuốc có ghi hạn sử dụng,thường hạn sử dụng 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Dạ k ý e là bóc hẳn ra ngoài thì bao lâu hỏng ấy ạ :( vì nó bị từ tối qua, e sợ để đến tối nay bị hỏng mất ạ

songchungvoi_HIV
11-03-2015, 12:29

Hay chắc ăn cứ uống thuốc tử tế, vì e được kê 30 viên, 1 viên bị uống thừa r, 1 viên này bỏ cũng k sao vì trừ 2 viên là 28 ngày đủ r. Hoặc để viên kia uống cuối cùng :( e vẫn để nguyên vỉ, bọc lại 1 túi nilong r

E rất tin ở sự tư vấn của a c trong diễn đàn, nhưng tự nhiên đêm hôm k ngủ đc lại hoang mang r :( sợ quá, dt thì sống sao đây. 3 tháng sẽ dài lắm đây

Những gì bạn thắc mắc ko làm mất tác dụng của thuốc, cho dù bạn có bóc hẳn thuốc ra gói vào giấy cũng an toàn, thuốc mất tác dụng khi và chỉ khi ẩm ước, mềm, thuốc rả ra thành bột

Tuanmecsedec
11-03-2015, 14:13
Dạ k ý e là bóc hẳn ra ngoài thì bao lâu hỏng ấy ạ :( vì nó bị từ tối qua, e sợ để đến tối nay bị hỏng mất ạ

Tuanmecsedec đã trả lời bài trước rồi,bạn lưu ý không được spam hỏi lại.

hoihankhongkip
11-03-2015, 14:29
Tuanmecsedec đã trả lời bài trước rồi,bạn lưu ý không được spam hỏi lại.

Vâng, e hiểu là k sao ạ, ý e là cái không sao này tính là bao lâu hay k sao y như trong vỉ ạ :( Để cho yên tâm thôi ạ

songchungvoi_HIV
11-03-2015, 14:33
Vâng, e hiểu là k sao ạ, ý e là cái không sao này tính là bao lâu hay k sao y như trong vỉ ạ :( Để cho yên tâm thôi ạ
Songchung trả lời ở trên rùi

hoihankhongkip
11-03-2015, 14:42
Songchung trả lời ở trên rùi
Vâng, e cứ gói gém cẩn thận cách ly để đó rồi ạ :D

Tuanmecsedec
11-03-2015, 14:43

Như Smod songchungvoi_HIV (http://www.diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) đã tư vấn miễn sao đừng để thuốc ẩm ướt, mềm, thuốc rã ra.

hoihankhongkip
12-03-2015, 22:46
Đêm hôm là lại nằm nghĩ linh tinh. Thực tế e lạc quan kinh, chẳng nghĩ ngợi gì trong ngày cả, k bị stress như những bạn khác trên diễn đàn. Cũng chẳng có dấu hiệu gì như nổi hạch hay sốt (Mà có cũng chả đúng vì e đọc nhiều về các a c tư vấn rồi)
E vẫn uống thuốc đều lúc 6h15', có 1 lần bị trễ mất 2' và 1 lần uống xong uống bia hơn 3 tiếng sau nôn, 1 lần uống thừa thuốc
Nay đã là ngày thứ 15 rồi các a c ơi
Liệu e có AT k ạ :(

tth123
12-03-2015, 23:03
Đêm hôm là lại nằm nghĩ linh tinh. Thực tế e lạc quan kinh, chẳng nghĩ ngợi gì trong ngày cả, k bị stress như những bạn khác trên diễn đàn. Cũng chẳng có dấu hiệu gì như nổi hạch hay sốt (Mà có cũng chả đúng vì e đọc nhiều về các a c tư vấn rồi)
E vẫn uống thuốc đều lúc 6h15', có 1 lần bị trễ mất 2' và 1 lần uống xong uống bia hơn 3 tiếng sau nôn, 1 lần uống thừa thuốc
tất nhiên là at chú bé ạ =))

hoihankhongkip
12-03-2015, 23:12
tất nhiên là at chú bé ạ =))
Lại an ủi nhau :)) Thks :D
Số bài viết và cảm ơn đúng bằng ngày sinh t luôn :)) Dấu hiệu may mắn chăng

Charles
13-03-2015, 02:10

Bạn uống trễ 2ph, uống thừa thuốc, nôn sau 3h không sao cả. Trong 28 ngày Pep không được trễ quá 3 lần (từ 1-2h), và nếu bạn bị nôn khi vừa uống thuốc trong vòng 45 phút đổ lại thì cần uống bù, ngoài 45ph không cần uống bù.

Tuanmecsedec
13-03-2015, 10:30

Trong thời gian điều trị bạn không được uống trễ từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.Như vậy bạn uống trễ vài phút không sao.

Vấn đề bạn uống thuốc miễn sao trên 45 phút bị nôn thì không sao.

hoihankhongkip
13-03-2015, 11:19
Bạn uống trễ 2ph, uống thừa thuốc, nôn sau 3h không sao cả. Trong 28 ngày Pep không được trễ quá 3 lần (từ 1-2h), và nếu bạn bị nôn khi vừa uống thuốc trong vòng 45 phút đổ lại thì cần uống bù, ngoài 45ph không cần uống bù.

Trong thời gian điều trị bạn không được uống trễ từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.Như vậy bạn uống trễ vài phút không sao.

Vấn đề bạn uống thuốc miễn sao trên 45 phút bị nôn thì không sao.
Vậy e cứ tuân thủ đúng hết những ngày còn lại 100000000000% AT chứ các a :(

Nguyen Ha
13-03-2015, 11:46

Tuân thủ đúng điều trị PEP chưa ai thất bại.

Tuanmecsedec
13-03-2015, 14:18

Hiện tại 100% chưa ca nào thất bại khi uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ sau nguy cơ mà tuân thủ uống đúng và đủ.

hoihankhongkip
13-03-2015, 14:36
Hiện tại 100% chưa ca nào thất bại khi uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ sau nguy cơ mà tuân thủ uống đúng và đủ.

Tuân thủ đúng điều trị PEP chưa ai thất bại.
Tính như em hiện tại vẫn được coi là tuân thủ đúng đúng k ạ!!

Tuanmecsedec
13-03-2015, 14:39
Tính như em hiện tại vẫn được coi là tuân thủ đúng đúng k ạ!!

Bạn yên tâm tuân thủ tiếp đi.Bạn đã được tư vấn rồi.

hoihankhongkip
13-03-2015, 14:44
Bạn yên tâm tuân thủ tiếp đi.Bạn đã được tư vấn rồi.

Vâng ạ! Thi thoảng lại nhờ các a c sốc lại tinh thần!!!!!!!!!! E cám ơn ạ

hoihankhongkip
14-03-2015, 21:56
Dạ nay e lại bị trễ 3' có sao không ạ? E thấy bảo k đươc muộn quá 3 lần, mỗi lần không quá 1h. E bị 2 lần, mỗi lần 3' rồi thì k được muộn thêm lần nào nữa ạ?

Nguyen Ha
14-03-2015, 21:59
Dạ nay e lại bị trễ 3' có sao không ạ? E thấy bảo k đươc muộn quá 3 lần, mỗi lần không quá 1h. E bị 2 lần, mỗi lần 3' rồi thì k được muộn thêm lần nào nữa ạ?

3 phút thôi không sao.

hoihankhongkip
14-03-2015, 22:33
3 phút thôi không sao.
Như vậy là 3' vẫn chưa bị coi là "MUỘN" đúng không ạ?

quangteo
15-03-2015, 00:14
xoán muốn ẹo xương sống luôn ấy

hoihankhongkip
15-03-2015, 10:29
xoán muốn ẹo xương sống luôn ấy
Là sao bác ơi???

Tuanmecsedec
15-03-2015, 10:55

Vài phút đến vài chục phút 100% không sao.

hoihankhongkip
16-03-2015, 07:34
- Anh chị cho e hỏi giả sử nhiễm HIV thì điều trị tuân thủ và rèn luyệ sức khoẻ có sống được đến già không ạ?
- Việc sinh đẻ khi có H mà không muốn vợ và con nhiễm thì có đạt được không? E đọc cách sinh con khi có H rồi, nhưng nếu sử dụng cách thức thường, sau đó vợ uống Pep vào có ảnh hưởng gì thai nhi k ạ?? E cám ơn!

Tuanmecsedec
16-03-2015, 07:41
- Anh chị cho e hỏi giả sử nhiễm HIV thì điều trị tuân thủ và rèn luyệ sức khoẻ có sống được đến già không ạ?
- Việc sinh đẻ khi có H mà không muốn vợ và con nhiễm thì có đạt được không? E đọc cách sinh con khi có H rồi, nhưng nếu sử dụng cách thức thường, sau đó vợ uống Pep vào có ảnh hưởng gì thai nhi k ạ?? E cám ơn!

Vấn đề này bạn chưa cần thiết quan tâm và không cần thiết trả lời câu hỏi này của bạn.Nếu bạn hỏi lạc mục đích chính của chủ đề thì ban quản trị khóa lại.

Bạn muốn tìm hiểu thì diễn đàn có sẵn rất nhiều thông tin.

hoihankhongkip
16-03-2015, 21:49
Vấn đề này bạn chưa cần thiết quan tâm và không cần thiết trả lời câu hỏi này của bạn.Nếu bạn hỏi lạc mục đích chính của chủ đề thì ban quản trị khóa lại.

Bạn muốn tìm hiểu thì diễn đàn có sẵn rất nhiều thông tin.
Vâng ạ! E hiểu rồi ạ

hoihankhongkip
19-03-2015, 23:29
Dạ BQT cho e hỏi là thuốc uống 27 ngày có tác dụng k ạ!
Khổ nay lúc tối e uống thuốc do có việc bị gọi nên e k biết kiểu j mà cái vỉ lại bị hở ở mép, 11h hơn e phát hiện ra e đã dán băng dính kín bưng lại rồi!
E vẫn uống được viên thuốc đó chứ ạ! Huhu, hoang mang quá ạ

caubecodon
19-03-2015, 23:33
Khổ nay lúc tối e uống thuốc do có việc bị gọi nên e k biết kiểu j mà cái vỉ lại bị hở ở mép, 11h hơn e phát hiện ra e đã dán băng dính kín bưng lại rồi!
Mình nghĩ ko sao dau bạn. Hồi trước mình cũng có uống pep và vài lần gói pep vào giấy mang ra ngoài cũng không sao. Còn theo phác đồ là phải uống đủ 28 ngày đó bạn

caubecodon
19-03-2015, 23:39
Nếu trong trường hợp bị nôn ói hay bị mất mất một viên thuốc có thể tới chỗ điều trị pep xin thêm 1-2 viên được mà bạn

hoihankhongkip
19-03-2015, 23:45
Mình nghĩ ko sao dau bạn. Hồi trước mình cũng có uống pep và vài lần gói pep vào giấy mang ra ngoài cũng không sao. Còn theo phác đồ là phải uống đủ 28 ngày đó bạn
B gói để có lâu k? Mình thì có 2 viên, 1 viên đã bị hở, bảo quản ở chỗ khô ráo k tiếp xúc mặt trời, bọc kín trong nilong rồi, viên đó chưa uống
Còn 1 viên mới phát hiện ra đây thôi, cũng bị hở, lấy băng dính dính chặt rồi
Mình mua thuốc ở Viện nhiệt đới, xin chả biết có được k?

caubecodon
19-03-2015, 23:52
B gói để có lâu k? Mình thì có 2 viên, 1 viên đã bị hở, bảo quản ở chỗ khô ráo k tiếp xúc mặt trời, bọc kín trong nilong rồi, viên đó chưa uống
mình nghĩ bạn đã bọc trong nilon vậy rồi không sao đâu. bạn chờ BQT online và tư vấn thêm cho bạn nhé

hoihankhongkip
19-03-2015, 23:57
mình nghĩ bạn đã bọc trong nilon vậy rồi không sao đâu. bạn chờ BQT online và tư vấn thêm cho bạn nhé
Mình được BQT tư vấn là thuốc k tiếp xúc với nước, không bị mềm ra, thuốc rả thành bột là vẫn bt :( huhu mà vấn lo ngay ngáy ấy. Bt mình lạc quan và k nghĩ nhiều đến H, tự nhiên ktra thuốc bị thế h lại nghĩ ngợi

hoihankhongkip
20-03-2015, 00:19
:( Với hôm trước có bạn nào thừa Hepazol ấy, k biết BQT có nhận được k thì có thể cung cấp cho e xin 2 viên được k ạ :(

Charles
20-03-2015, 08:31

Chỉ bị hở vỉ vậy không sao, bạn cứ uống đi. Trừ khi thuốc bị rã ra, ẩm mốc mới mất tác dụng.

Tuanmecsedec
20-03-2015, 09:32

Phác dồ điều trị phải đúng 4 tuần (28 ngày) bạn.Vỉ thuốc bạn bị hở mép không sao,ngya cà bạn lột vỉ bỏ viên thuốc ra ngoài cũng không sao,miễn sao đừng để viên thuốc bị ẩm ướt.

hoihankhongkip
22-03-2015, 16:27
Dạ BQT cho e hỏi, hôm trước e có đọc BQT trả lời bạn nào đó trong diễn đàn rằng sau khi điều trị Pep thì 8 tuần sau chốt là ok, k cần chốt ở 24 tuần tức 6 tháng nữa, thông tin 6 tháng cũ rồi
Cho e hỏi vậy là e uống xong chờ thêm 8 tuần xét nghiệm Âm tính là e an toàn 100% đúng k ạ!
Và cho e hỏi phương pháp nào tét nhanh nhất, cả viêm gan và giang mai ấy ạ! Tại đâu và giá cả thế nào ạ?
E xin cám ơn a c

Tuanmecsedec
22-03-2015, 16:51
Dạ BQT cho e hỏi, hôm trước e có đọc BQT trả lời bạn nào đó trong diễn đàn rằng sau khi điều trị Pep thì 8 tuần sau chốt là ok, k cần chốt ở 24 tuần tức 6 tháng nữa, thông tin 6 tháng cũ rồi
Cho e hỏi vậy là e uống xong chờ thêm 8 tuần xét nghiệm Âm tính là e an toàn 100% đúng k ạ!
Và cho e hỏi phương pháp nào tét nhanh nhất, cả viêm gan và giang mai ấy ạ! Tại đâu và giá cả thế nào ạ?
E xin cám ơn a c

Bạn Click vào đây xem:

Chủ đề :Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

hoihankhongkip
25-03-2015, 23:06
Mai là hết 29 ngày thuốc rồi Anh chị ạ, e k biết liệu có thể Âm tính không?
Uống đủ, chỉ bị 1 lần 3 tiếng nôn, sau đó uống thừa thuốc, , 1 lần muộn 2 phút, một lần 5 phút, còn lại giao động 1' là cùng, một lần uống thuốc vỉ bị hở ==!
:( Liệu âm tính không ạ, còn 2 tháng nữa mới xét nghiệm được T___________T

Tuanmecsedec
26-03-2015, 06:34
Mai là hết 29 ngày thuốc rồi Anh chị ạ, e k biết liệu có thể Âm tính không?
Uống đủ, chỉ bị 1 lần 3 tiếng nôn, sau đó uống thừa thuốc, , 1 lần muộn 2 phút, một lần 5 phút, còn lại giao động 1' là cùng, một lần uống thuốc vỉ bị hở ==!
:( Liệu âm tính không ạ, còn 2 tháng nữa mới xét nghiệm được T___________T

Vấn đề mà bạn hỏi : ....e k biết liệu có thể Âm tính không?....

Trong chủ đề của bạn mọi người đã tư vấn rất nhiều cho bạn về công dụng thành công của thuốc rồi.Bạn nên đọc lại.

hoihankhongkip
26-03-2015, 11:22
Vấn đề mà bạn hỏi : ....e k biết liệu có thể Âm tính không?....

Trong chủ đề của bạn mọi người đã tư vấn rất nhiều cho bạn về công dụng thành công của thuốc rồi.Bạn nên đọc lại.
Vâng ạ, kiểu nó cứ hoang mang nên muốn có điểm tựa để có thêm niềm tin ấy ạ!

Tuanmecsedec
26-03-2015, 11:28
Vâng ạ, kiểu nó cứ hoang mang nên muốn có điểm tựa để có thêm niềm tin ấy ạ!

Khi bạn đã được tư vấn cũng như hướng dẫn rồi thì yên tâm đi.

hoihankhongkip
27-03-2015, 00:35
Khi bạn đã được tư vấn cũng như hướng dẫn rồi thì yên tâm đi.
Dạ e hỏi nốt thắc mắc này ạ!
trong đơn bác sĩ kê cho e là uống thuốc Pep sau ăn. E đọc trong bài của Diễn đàn thì thấy thuốc của e hepazol không bị ảnh hưởng bởi thức ăn.
E đọc trong hướng dẫn sử dụng thuốc cũng nói khuyến khích nên uống sau ăn để tăng khả năng hấp thụ thuốc mà không bói là không được uống khi chưa ăn.
do đặc thù việc với thời gian e uống là 6h15 nên e thường uống lúc chưa ăn.

Như vậy có sao không ạ !!?? :((

Nguyen Ha
27-03-2015, 00:38
trong đơn bác sĩ kê cho e là uống thuốc Pep sau ăn. E đọc trong bài của Diễn đàn thì thấy thuốc của e hepazol không bị ảnh hưởng bởi thức ăn.
E đọc trong hướng dẫn sử dụng thuốc cũng nói khuyến khích nên uống sau ăn để tăng khả năng hấp thụ thuốc mà không bói là không được uống khi chưa ăn.

6 trang rồi mà vẫn bói được ra câu hỏi. Không làm ảnh hưởng tới tác dụng của PEP.

Charles
27-03-2015, 00:39

Uống thuốc trước ăn hay sau ăn không ảnh hưởng tác dụng của thuốc, bs khuyên uống sau ăn để đỡ hại dạ dày thôi.

hoihankhongkip
27-03-2015, 00:43
6 trang rồi mà vẫn bói được ra câu hỏi. Không làm ảnh hưởng tới tác dụng của PEP.

Uống thuốc trước ăn hay sau ăn không ảnh hưởng tác dụng của thuốc, bs khuyên uống sau ăn để đỡ hại dạ dày thôi.
Dạ vâng e cám ơn :P Cho hết cái sự lăn tăn ạ. Giờ ngoan ngoãn chờ ngày XN thôi ạ. E đã uống đủ 29 ngày thuốc rồi!
Em cảm ơn Anh Chị BQT đã kiên nhẫn lắng nghe em ạ!
Không nhờ diễn đàn biết đến PEP chắc e sống dở chết dở mất.

Nguyen Ha
27-03-2015, 00:47
Dạ vâng e cám ơn :P Cho hết cái sự lăn tăn ạ. Giờ ngoan ngoãn chờ ngày XN thôi ạ. E đã uống đủ 29 ngày thuốc rồi!

Điều trị xong PEP xem như đã an tâm rồi vì chưa ai thất bại khi tuân thủ điều trị PEP. Bạn nói đúng, ngoan ngoãn chờ XN đi, kết quả sẽ được như ý.

Charles
27-03-2015, 00:53

Bạn đã uống xong mà tuân thủ đúng thì yên tâm chờ sau 8 tuần xét nghiệm kết quả sẽ là ÂT.

Tuanmecsedec
27-03-2015, 11:03

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

hoihankhongkip
04-04-2015, 06:09
Tính đến hôm nay là 40 ngày sau phơi nhiễm, e dừng PEP được 8 ngày rồi, vẫn đang ngoan ngoãn chờ đủ thời gian để xét nghiệm. Mà giờ bị ngứa ngứa ở đầu dương vật. E bị mấy hôm r. K biết có bị bệnh gì k? E nhớ là Lậu và Giang Mai nếu 4 tuần k thấy gì là an toàn. Còn sùi mào gà k có dấu hiệu gì, chỉ phát bệnh ms biết?
Xin được a c tư vấn ah. E cám ơn ạ

Charles
04-04-2015, 06:30
Tính đến hôm nay là 40 ngày sau phơi nhiễm, e dừng PEP được 8 ngày rồi, vẫn đang ngoan ngoãn chờ đủ thời gian để xét nghiệm. Mà giờ bị ngứa ngứa ở đầu dương vật. E bị mấy hôm r. K biết có bị bệnh gì k? E nhớ là Lậu và Giang Mai nếu 4 tuần k thấy gì là an toàn. Còn sùi mào gà k có dấu hiệu gì, chỉ phát bệnh ms biết?

Sai rùi bạn. Các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Tuanmecsedec
04-04-2015, 06:36

Thời gian tiết gần đây đang chuẩn bị giao mùa,nên buổi trưa trời nóng như lửa đốt,nên làm cơ thể bức rức ngứa ngái hoặc do bạn stress gây ra thôi hoặc bạn có thể đi xét nghiệm men gan sau khi ngưng Pep

hoihankhongkip
08-04-2015, 23:33
Thời gian tiết gần đây đang chuẩn bị giao mùa,nên buổi trưa trời nóng như lửa đốt,nên làm cơ thể bức rức ngứa ngái hoặc do bạn stress gây ra thôi hoặc bạn có thể đi xét nghiệm men gan sau khi ngưng Pep
Dạ e cũng k stress đâu, e nghĩ khá ít về nó, nhoằng cái đã 42 ngày sau phơi nhiễm rồi
Nay vừa đọc thấy bảo qhe 1 lần vs ng bị h chưa thấy ai lây luôn, và e cũng dùng Pep rồi, tuy có những trục trặc nhất định. Mà hi vọng sẽ ổn
Cám ơn mọi ng đã nhiệt tình tư vấn cho e ạ

hoihankhongkip
26-04-2015, 14:07
Dạ E lại chào các a c trong BQT
Tình hình là e xin được tư vấn, e đã uống thuốc đầy đủ, chỉ 1 lần uống xong 3 tiếng nôn và 2 lần thuốc bị hở vỉ, còn lại ok hết. E đã được 4 tuần kể từ khi ngưng Pep
Đợt vừa r e hạn chế qhe vs bạn gái và đều sử dụng Bcs. Tuy nhiên nay cô ấy nằng nặc đòi k có, rồi bảo e là k có cto có vấn đề gì. trong 1 phút k làm chủ e đã qhe k dùng Bcs
Cho e hỏi liệu e có thể lây sang bạn gái e đc k? có cần dự phòng gì k hay e có thể yên tâm với việc Điều trị Pep trước đây rồi ạ
E cám ơn a c đã tư vấn

SangLumia
26-04-2015, 14:19
Tình hình là e xin được tư vấn, e đã uống thuốc đầy đủ, chỉ 1 lần uống xong 3 tiếng nôn và 2 lần thuốc bị hở vỉ, còn lại ok hết. E đã được 4 tuần kể từ khi ngưng Pep
Đợt vừa r e hạn chế qhe vs bạn gái và đều sử dụng Bcs. Tuy nhiên nay cô ấy nằng nặc đòi k có, rồi bảo e là k có cto có vấn đề gì. trong 1 phút k làm chủ e đã qhe k dùng Bcs
Cho e hỏi liệu e có thể lây sang bạn gái e đc k? có cần dự phòng gì k hay e có thể yên tâm với việc Điều trị Pep trước đây rồi ạ
E cám ơn a c đã tư vấn
pep đúng liệu + đúng giờ = thành công. hiện chưa có ca nào pep mà lật kèo cả. bạn đã hoàng thành pep chờ 8 tuần sau pep xn. bạn đã ngưng pep 4 tuần thì hdtd ko bcs thì ko sao. như vì an toàn khi chưa xn, bạn nên dùng bcs khi qhtd. chờ xn sau pep 8 tuần đã.

hoihankhongkip
26-04-2015, 14:23
pep đúng liệu + đúng giờ = thành công. hiện chưa có ca nào pep mà lật kèo cả. bạn đã hoàng thành pep chờ 8 tuần sau pep xn. bạn đã ngưng pep 4 tuần thì hdtd ko bcs thì ko sao. như vì an toàn khi chưa xn, bạn nên dùng bcs khi qhtd. chờ xn sau pep 8 tuần đã.
Thuốc thì xác định là chuẩn r, mình k bỏ bữa, k sai giờ, có 1 lần uống xong r đi ăn uống uống bia nên sau 3h hơn bị nôn thì các a c đã tư vấn là ok. Thuốc hở vỉ mình cũng bảo quản k để ẩm hay giã ra.
Vì mình chưa đủ tgian xn chốt nên mới hỏi việc mình qhe vs ngy k bcs có khả năng lây cho cô ấy k
Theo @SangLumia thì thế nào?? Tất nhiên sau vụ này mình lại né tiếp chờ đủ 8 tuần sau Pep chốt lại

SangLumia
26-04-2015, 14:31
Thuốc thì xác định là chuẩn r, mình k bỏ bữa, k sai giờ, có 1 lần uống xong r đi ăn uống uống bia nên sau 3h hơn bị nôn thì các a c đã tư vấn là ok. Thuốc hở vỉ mình cũng bảo quản k để ẩm hay giã ra.
Vì mình chưa đủ tgian xn chốt nên mới hỏi việc mình qhe vs ngy k bcs có khả năng lây cho cô ấy k
Theo @SangLumia thì thế nào?? Tất nhiên sau vụ này mình lại né tiếp chờ đủ 8 tuần sau Pep chốt lại
khi đã hoàn thành pep đúng chỉ định, thì chưa có ca nào lật kèo cả. khuyến cáo là khi đang điều trị pep là tránh qhtd,bạn đã xong pep 4 tuần có thể nói là bạn gần như an toàn. bạn cứ đợi 4 tuần nữa xn nhé. kq sẽ at mà.

hoihankhongkip
26-04-2015, 14:34
khi đã hoàn thành pep đúng chỉ định, thì chưa có ca nào lật kèo cả. khuyến cáo là khi đang điều trị pep là tránh qhtd,bạn đã xong pep 4 tuần có thể nói là bạn gần như an toàn. bạn cứ đợi 4 tuần nữa xn nhé. kq sẽ at mà.
Okay vậy là mình có thể yên tâm với bạn gái mình đúng k @SangLumia? Mình sẽ tránh để chốt nốt ( hừm tránh thêm khoảng 3 tuần nữa). Chốt cái cho yên tâm

SangLumia
26-04-2015, 14:41
Okay vậy là mình có thể yên tâm với bạn gái mình đúng k @SangLumia? Mình sẽ tránh để chốt nốt ( hừm tránh thêm khoảng 3 tuần nữa). Chốt cái cho yên tâm
cứ yên tâm chờ xn đi.

Tuanmecsedec
26-04-2015, 15:01
E cám ơn a c đã tư vấn

Theo khuyến cáo phải để có kết quả cuối cùng an toàn.Nhưng những truogn72 hợp dùng thuốc thì chưa ca nào thất bại,theo riêng Tuanmecsedec vấn đề bạn gái của bạn không sao đâu.

hoihankhongkip
26-04-2015, 15:29
cứ yên tâm chờ xn đi.

Theo khuyến cáo phải để có kết quả cuối cùng an toàn.Nhưng những truogn72 hợp dùng thuốc thì chưa ca nào thất bại,theo riêng Tuanmecsedec vấn đề bạn gái của bạn không sao đâu.
Cám ơn mọi ng, vậy e yên tâm rồi, chờ XN thôi ạ

hoihankhongkip
26-04-2015, 21:12
:( Hơi bất an mọi người ạ, nếu mình e bị thì còn đỡ áy náy :< Huhu

hoihankhongkip
27-04-2015, 08:59
:k4744254::k4744254::k4744254::k4744254::k4744254: :k4744254::k4744254::k4744254:
A a a a a, sáng thứ 2 đầu tuần cứ lo ngay ngáy, sợ bạn gái e lây từ e qúa huhuhuhu
:yociexp76::yociexp76::yociexp76::yociexp76:

SangLumia
27-04-2015, 09:05
:k4744254::k4744254::k4744254::k4744254::k4744254: :k4744254::k4744254::k4744254:
A a a a a, sáng thứ 2 đầu tuần cứ lo ngay ngáy, sợ bạn gái e lây từ e qúa huhuhuhu
:yociexp76::yociexp76::yociexp76::yociexp76:
tâm lý thôi. giờ bạn cứ đọc thuộc câu này. mình đã hoàng thành pep là mình an toàn rồi ko lây cho ai cả. bạn học thuộc đi nhé.

hoihankhongkip
27-04-2015, 09:26
tâm lý thôi. giờ bạn cứ đọc thuộc câu này. mình đã hoàng thành pep là mình an toàn rồi ko lây cho ai cả. bạn học thuộc đi nhé.
Cám ơn bạn :((
Ớ, mà mới lên Mod rồi :D

hoihankhongkip
12-05-2015, 16:31
Chào A C trong BQT diễn đàn
Hôm nay là 75 ngày kể từ ngày phơi nhiễm, và 46 ngày sau pep. e test nhanh tại 21 trung liệt kq Âm tính
vậy e đã an toàn chưa ạ.e sốt ruột quá nên test trc mốc 84 ngày ạ

Nguyen Ha
12-05-2015, 16:54
Hôm nay là 75 ngày kể từ ngày phơi nhiễm, và 46 ngày sau pep. e test nhanh tại 21 trung liệt kq Âm tính
Đã dùng xong PEP thì cứ yên tâm chờ ngày đi XN sẽ có kết quả XN như mong muốn thôi chứ làm gì mà sốt ruột vậy.
Bạn yên tâm với kết quả XN này. Yên tâm chờ XN lại theo khuyến cáo.

hoihankhongkip
12-05-2015, 17:52
Đã dùng xong PEP thì cứ yên tâm chờ ngày đi XN sẽ có kết quả XN như mong muốn thôi chứ làm gì mà sốt ruột vậy.
Bạn yên tâm với kết quả XN này. Yên tâm chờ XN lại theo khuyến cáo.
Kết quả này khả quan chứ ạ? Có sợ lật kèo k ạ :( E tự thưởng cho bản thân 2 cái bánh mì và 1 cốc trà đá to rồi :((

xuanxanh
12-05-2015, 17:56
Kết quả này khả quan chứ ạ? Có sợ lật kèo k ạ :( E tự thưởng cho bản thân 2 cái bánh mì và 1 cốc trà đá to rồi :((

Tự thưởng cho bạn 1 tâm lý thoải mái hơn những ngày lo lắng vừa qua nữa nhé. Bạn có dùng pep đúng thời gian, liều lượng, hãy yên tâm, kết quả xét nghiệm ko đổi đâu.

Tuanmecsedec
12-05-2015, 18:12

Kết quả này là một tín hiểu vui khả quan rất cao.

hoihankhongkip
12-05-2015, 18:48
Tự thưởng cho bạn 1 tâm lý thoải mái hơn những ngày lo lắng vừa qua nữa nhé. Bạn có dùng pep đúng thời gian, liều lượng, hãy yên tâm, kết quả xét nghiệm ko đổi đâu.

Kết quả này là một tín hiểu vui khả quan rất cao.
Dạ khả quan được bao nhiêu % thế ạ :( còn 9 ngày là đủ 84 mà vẫn chưa khẳng định được ạ :((

Tuanmecsedec
12-05-2015, 18:49
Dạ khả quan được bao nhiêu % thế ạ :( còn 9 ngày là đủ 84 mà vẫn chưa khẳng định được ạ :((

Tuanmecsedec nói rất cao thì bạn yên tâm.

hoihankhongkip
12-05-2015, 18:57
Tuanmecsedec nói rất cao thì bạn yên tâm.
vâng e chờ đủ 9 ngày nữa chốt ạ

hoihankhongkip
21-05-2015, 08:31
Nay là 84 ngày theo khuyến cáo e test nhanh lại tại 21 Trung Liệt, kết quả âm tính, đã 100% an toàn chưa ạ?

Charles
21-05-2015, 08:35
Nay là 84 ngày theo khuyến cáo e test nhanh lại tại 21 Trung Liệt, kết quả âm tính, đã 100% an toàn chưa ạ?

Với kết quả này bạn yên tâm không nhiễm HIV rồi, chốt ở tuần 24 theo khuyến cáo cho đủ thủ tục thôi. Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

xuanxanh
21-05-2015, 08:42

Chúc mừng em dong mon nhé. Hihi. Em chot lại o 24 tuan theo khuyến cáo, sẽ ko thay đổi, yên tâm.

hoihankhongkip
21-05-2015, 08:43
Với kết quả này bạn yên tâm không nhiễm HIV rồi, chốt ở tuần 24 theo khuyến cáo cho đủ thủ tục thôi. Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

100% thì k xn lại đc k ạ
e cám ơn mọi ng :( e mừng quá :(( huhu

Charles
21-05-2015, 08:51
100% thì k xn lại đc k ạ
e cám ơn mọi ng :( e mừng quá :(( huhu

Nếu bạn đủ tự tin thì yên tâm không cần XN nữa.

hoihankhongkip
21-05-2015, 10:42
Nếu bạn đủ tự tin thì yên tâm không cần XN nữa.
ý chỉ là vấn đề tâm lý thôi đúng k ạ? Chú về mặt y học là ok r đúng k ạ

Charles
21-05-2015, 10:43
ý chỉ là vấn đề tâm lý thôi đúng k ạ? Chú về mặt y học là ok r đúng k ạ

hoihankhongkip
21-05-2015, 10:51
Úi giời bác Truong Xuan cute đáng yêu quá vậy? :))
Tâm lý e thoải mái lắm ạ :)) Nay lại càng vui và tự tin, luôn tin tưởng vào pep
Nên nếu mọi ng khẳng định là ok 100% r thì thôi e chả xn nữa đâu :)) Chờ 6 tháng lại nơm nớp lo sợ

Tuanmecsedec
21-05-2015, 15:27
Úi giời bác Truong Xuan cute đáng yêu quá vậy? :))
Tâm lý e thoải mái lắm ạ :)) Nay lại càng vui và tự tin, luôn tin tưởng vào pep
Nên nếu mọi ng khẳng định là ok 100% r thì thôi e chả xn nữa đâu :)) Chờ 6 tháng lại nơm nớp lo sợ

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.