PDA

View Full Version : tay đập muỗi dính máu dụi vào mắt có lây hiv không . nhờ mọi người tư vấn giúp

mattroikhongbaogiotat
27-02-2015, 17:06
hôm em có sang nhà anh hàng xóm chơi .anh ấy là người có hiv . lúc ngồi chơi em có bị con muỗi đốt
em lấy tay đập chết con muỗi máu dính đầy tay rồi lại dùng tay dụi luôn vào mắt .cho em hỏi nếu con muỗi bị em đập đó vừa hút máu của anh có hiv kia thì em có nguy cơ nhiễm hiv không.

Tuanmecsedec
27-02-2015, 17:12
hôm em có sang nhà anh hàng xóm chơi .anh ấy là người có hiv . lúc ngồi chơi em có bị con muỗi đốt
em lấy tay đập chết con muỗi máu dính đầy tay rồi lại dùng tay dụi luôn vào mắt .cho em hỏi nếu con muỗi bị em đập đó vừa hút máu của anh có hiv kia thì em có nguy cơ nhiễm hiv không.

HIV sẽ bị tiêu diệt khi vào trong hệ tiêu hóa của con Muỗi.Từ xưa đến nay chưa có thông tin nào bị nhiễm HIV từ con Muỗi trên toàn thế giới.Nếu HIV có thể lây nhiễm từ con Muỗi thì cả thế giới này tiêu hết rồi bạn.

mattroikhongbaogiotat
27-02-2015, 17:27
nhưng giả dụ con muỗi đó vừa hút máu anh có hiv kia song bay sang chỗ em . em lấy tay đập rồi dụi mắt luôn thì có nguy cơ không vậy anh

Tuanmecsedec
27-02-2015, 20:59
nhưng giả dụ con muỗi đó vừa hút máu anh có hiv kia song bay sang chỗ em . em lấy tay đập rồi dụi mắt luôn thì có nguy cơ không vậy anh

Bạn thật sự không đọc chữ Việt được hay sao.Khi đã trả lời ở trên rồi.