PDA

View Full Version : Xét nghiệm Hiv-ab (6tuần)

Lolangqua999
28-02-2015, 10:16
Chào mọi người!
cho mình hỏi, mình test nhanh ở 50c, Hàng Bài. HN. PP Hiv-ab, sau 6 tuần (41 ngày) thì có thể kết luận được j ko ah?

Charles
28-02-2015, 10:23
Chào mọi người!
cho mình hỏi, mình test nhanh ở 50c, Hàng Bài. HN. PP Hiv-ab, sau 6 tuần (41 ngày) thì có thể kết luận được j ko ah?

Bạn XN sau 6 tuần ÂT là tín hiệu an toàn rất cao, hiện chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12.

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

Lolangqua999
28-02-2015, 10:52
Cảm ơn bạn, m chỉ mong m may mắn 1 lần duy nhất trong đời này! M chỉ xét nghiệm ab nên cũng lo lắng :(

Nguyen Ha
28-02-2015, 14:08
Cảm ơn bạn, m chỉ mong m may mắn 1 lần duy nhất trong đời này! M chỉ xét nghiệm ab nên cũng lo lắng :(

Chào mọi người!
Test nhanh âm tính sau nguy cơ 6 tuần là tín hiệu an toàn bạn ạ. Bạn yên tâm chờ sau nguy cơ 12 tuần XN theo khuyến cáo.

Tuanmecsedec
28-02-2015, 16:29
Chào mọi người!

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Bạn có kết quả 6 tuần âm tính HIV Ag/Ab thì đây là một tín hiệu bạn an toànRẤT CAO.Chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12 theo khuyến cáo.Bạn tìm hiểu thêm tại box này :

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Lolangqua999
09-03-2015, 10:28
Cảm ơn mọi người! e cũng thấy an tâm phần nào!
Nhưng a/c cho em hỏi thêm chút nữa, Lúc 6 tuần e thấy cơ thể e chưa có triệu chứng nào rõ rết (chỉ đổ mồ hôi trồm vào ban đêm). Có khi nào lúc đó cơ thể em khỏe mạnh nên chưa phát hiện kháng thể không ah! :(. Đến hôm nay thì e bị nổi hạch ở cổ, đau họng, nuốt nước bọt cũng đau ah! Sốt, cơ thể cảm thấy mệt mỏi quá!
Bây h e có nguy cơ được 9 tuần rồi, Nên làm xét nghiệm nào ah??
Cảm ơn a/c!

Tùng đẹp trai
09-03-2015, 10:33
Cảm ơn mọi người! e cũng thấy an tâm phần nào!
Nhưng a/c cho em hỏi thêm chút nữa, Lúc 6 tuần e thấy cơ thể e chưa có triệu chứng nào rõ rết (chỉ đổ mồ hôi trồm vào ban đêm). Có khi nào lúc đó cơ thể em khỏe mạnh nên chưa phát hiện kháng thể không ah! :(. Đến hôm nay thì e bị nổi hạch ở cổ, đau họng, nuốt nước bọt cũng đau ah! Sốt, cơ thể cảm thấy mệt mỏi quá!
Bây h e có nguy cơ được 9 tuần rồi, Nên làm xét nghiệm nào ah??
Cảm ơn a/c!

6 tuần âm tính thì 12 tuần sẽ âm tính thôi bạn đừng quá lo lắng. Không phải đi xét nghiệm nhiềm

Đổ mồ hôi do bạn stress.
Nổi hạch ở cổ thì là chuyện bình thường viêm nhiễm. Bạn đau họng - nuốc nước bọt đau là bạn đang bị viêm họng

HIV không có triệu chứng gì ( bất kỳ 1 triệu chứng gì ) ở giai đoạn đầu ( 1 số người rất rất rất rất ít có triệu chứng thfi chỉ kéo dài khoảng 3 ngày - 1 tuần đầu ). Không phải ai bị hiv cũng có hạch. Nếu bị HIV mà nổi hạch là trường hợp đã nhiễm hiv được 5-10 năm ( giai đoạn cận aids và aids )
Tất cả những gì bạn kể trên là do stress!! An tâm đi! Chưa ai âm tính 6 tuần mà 12 tuần lật kèo.

Lolangqua999
09-03-2015, 10:34
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Bạn có kết quả 6 tuần âm tính HIV Ag/Ab thì đây là một tín hiệu bạn an toànRẤT CAO.Chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12 theo khuyến cáo.

E chỉ xét nghiệm HIV-Ab thôi a ah!
A Tuấn cho e hỏi là PP HIV-Ab là tìm cả khàng thể IgM với IgG ah?

Tùng đẹp trai
09-03-2015, 10:37
XN HIV combo có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có tìm AB
Ở 50C hàng bài là test nhanh. Test nhanh có giá trị từ 6 tuần trở đi.

Mình đã dẫn rất rất nhiều người đi test hiv, cũng chưa ai 6 tuần âm tính là lật kèo .

Lolangqua999
09-03-2015, 10:38
6 tuần âm tính thì 12 tuần sẽ âm tính thôi bạn đừng quá lo lắng. Không phải đi xét nghiệm nhiềm

Đổ mồ hôi do bạn stress.
Nổi hạch ở cổ thì là chuyện bình thường viêm nhiễm. Bạn đau họng - nuốc nước bọt đau là bạn đang bị viêm họng

HIV không có triệu chứng gì ( bất kỳ 1 triệu chứng gì ) ở giai đoạn đầu ( 1 số người rất rất rất rất ít có triệu chứng thfi chỉ kéo dài khoảng 3 ngày - 1 tuần đầu ). Không phải ai bị hiv cũng có hạch. Nếu bị HIV mà nổi hạch là trường hợp đã nhiễm hiv được 5-10 năm ( giai đoạn cận aids và aids )
Tất cả những gì bạn kể trên là do stress!! An tâm đi! Chưa ai âm tính 6 tuần mà 12 tuần lật kèo.
Cảm ơn Ngọc Trình!
Mình XN hôm đó là ngày thứ 41, bây h mình XN Combo cũng được phải ko Ngọc Trình>? hay 9 tuần chỉ cần Test nhanh thôi? :(

Charles
09-03-2015, 10:39

Bạn Test nhanh 6 tuần ÂT là kết quả rất khả quan rồi. Chưa ai lật kèo ở tuần 12 đâu bạn.

Tuanmecsedec
09-03-2015, 14:47

Phương pháp HIV Ab là chữ viết tắc của Antibody tức là tìm kháng thể.

Còn thời gian xét nghiệm của phương pháp này chính xác là bao lâu.Tuanmecsedec đã tư vấn cho bạn bài ở trên rồi,bạn đọc lại.

Lolangqua999
29-03-2015, 16:42
A Tuấn ơi, e vừa test nhanh hôm qua. Âm tính a ah! 12 tuần. Xả stress được rồi a nhỉ :)

Charles
29-03-2015, 16:50
A Tuấn ơi, e vừa test nhanh hôm qua. Âm tính a ah! 12 tuần. Xả stress được rồi a nhỉ :)

Bạn XN 12 tuần ÂT là an toàn tuyệt đối rồi.

Lolangqua999
29-03-2015, 16:57
Cảm ơn a, vì hwa bs xét nghiệm cho e bảo phải kiểm tra lại sau 3thang nữa. Nên e cũng lo lắng a ah :(

Charles
29-03-2015, 16:59
Cảm ơn a, vì hwa bs xét nghiệm cho e bảo phải kiểm tra lại sau 3thang nữa. Nên e cũng lo lắng a ah :(

Bạn yên tâm không cần XN nữa, thông tin 6 tháng cũ rích rồi. Bấm vào đây đọc đi:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
29-03-2015, 18:00

Lolangqua999
30-03-2015, 22:10
Có lẽ với kết quả này e đã an tâm rất nhiều!
Cảm ơn a Tuấn, a Hiếu, cảm ơn tất cả mọi người trong diễn đàn!
Chúc mọi người sức khỏe và may mắn! :)

songchungvoi_HIV
30-03-2015, 22:15
Cho dù nguy cơ cao ngút trời xanh KQ AT sau 3 tháng an toàn 1000000000000000000%

Lolangqua999
25-05-2015, 07:58
các a ơi, hồi này e lại lo lắng a ah :(
2 VC e ăn uống đều đặn mà chẳng thấy tăng cân, vợ e hồi này lại gầy đi....lại bắt đầu thấy ho (trước bị Viêm phổi đã khỏi), cúm....hơn tuần rồi không khỏi a ah :(
e thì đi ngoài phân nát, mãi ko thấy khỏi j cả (từ hồi có nguy cơ). Ăn uống, thể thao đầy đủ mà ko thấy tăng cân a ah :(
Các a tv cho e với!

Nguyen Ha
25-05-2015, 08:17
2 VC e ăn uống đều đặn mà chẳng thấy tăng cân, vợ e hồi này lại gầy đi....lại bắt đầu thấy ho (trước bị Viêm phổi đã khỏi), cúm....hơn tuần rồi không khỏi a ah :(
e thì đi ngoài phân nát, mãi ko thấy khỏi j cả (từ hồi có nguy cơ). Ăn uống, thể thao đầy đủ mà ko thấy tăng cân a ah :(
Các a tv cho e với!
Thời tiết nóng bức thế này gây nên nhiều biến đổi cho cơ thể có gì mà lo. Bình thường thôi! Âm tính rồi còn soi mói triệu chứng là gì cho mệt thêm.

xuanxanh
25-05-2015, 08:30
Các a tv cho e với!

Thời tiết mùa hè muốn tăng cân làm chi cho nóng, nặng nêd. Và mùa hè cũng khó tăng cân hơn. Ko tăng cân ko có nghĩa là hiv. Kết quả xét nghiệm an toàn rồi, đừng có nghĩ đến hiv nữa.

nucuoimoingay
25-05-2015, 10:27
BQT xóa bài hỏi trong topic thành viên khác.

Tuanmecsedec
25-05-2015, 16:36
Các a tv cho e với!

Nếu bạn lo lắng quá thì thời gian này xét nghiệm chính xác rồi.Còn vấn đề của bạn mọi người đã trả lời rồi,đề nghị bạn đọc lại.

Lolangqua999
25-05-2015, 23:14
Hjx, a Tuấn ah, e lấy dũng khí XN ở tuần 12 :(, bớt lo lắng đi nhiều, h lại thấy lo lắng như lúc đầu :((

Charles
26-05-2015, 05:53
Hjx, a Tuấn ah, e lấy dũng khí XN ở tuần 12 :(, bớt lo lắng đi nhiều, h lại thấy lo lắng như lúc đầu :((

Bạn XN ở tuần 12 là đã khẳng định trắng đen rõ ràng rồi còn lo lắng gì nữa.

Nguyen Ha
26-05-2015, 10:19

Xét nghiệm là phương thuốc hữu hiệu chưa bệnh lo lắng mà giờ lại lo lắng như lúc đầu thì @botay.

Lolangqua999
27-05-2015, 09:25
Hjx, e xin lỗi nếu có lo lắng thái quá làm các a bực mình. Nhưng lên diễn đàn, được 1 câu nói của các a cũng khiến nỗi lo bớt đi nhiều a ah.
Thực ra cũng không tự nhiên e lo lắng như vậy. Nhưng e lo, vs e, là đàn ông nên e nghĩ cơ thể khỏe hơn chưa biểu hiện, chỉ mỗi việc ăn không tiêu hóa được, nên phân sống....dẫn đến không tăng cân được
Còn vs vợ, vs con đề kháng kém hơn, nên cúm vs ho mãi chẳng khỏi, bé nhà e cũng đi phân sống suốt thôi, lâu mà không khỏi a ah :(. Nhìn thương con nên e lại càng lo :(

Charles
27-05-2015, 09:39
Hjx, e xin lỗi nếu có lo lắng thái quá làm các a bực mình. Nhưng lên diễn đàn, được 1 câu nói của các a cũng khiến nỗi lo bớt đi nhiều a ah.
Thực ra cũng không tự nhiên e lo lắng như vậy. Nhưng e lo, vs e, là đàn ông nên e nghĩ cơ thể khỏe hơn chưa biểu hiện, chỉ mỗi việc ăn không tiêu hóa được, nên phân sống....dẫn đến không tăng cân được
Còn vs vợ, vs con đề kháng kém hơn, nên cúm vs ho mãi chẳng khỏi, bé nhà e cũng đi phân sống suốt thôi, lâu mà không khỏi a ah :(. Nhìn thương con nên e lại càng lo :(

Bạn cần nhìn vào kết quả XN của chính bạn. BQT khẳng định kết quả 12 tuần là an toàn 100%, nếu bạn không yên tâm với kết quả đó có thể XN đến khi nào cảm thấy yên tâm thì thôi.

Chủ đề này đã tư vấn xong, để không ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện cho bạn đọc lại tất cả những gì đã được tư vấn, BQT khóa chủ đề lại.