PDA

View Full Version : Ngưng thuốc Pep bao lâu xét nghiệm được.

hivonghivong
28-02-2015, 15:14
E có dùng PEP thì sao khi ngưng dùng PEP ở ngày thứ 28 thì đi xét nghiệm có cho kết quả chính xác được không ạ ?

hivonghivong
28-02-2015, 15:16
Em không hiểu xét nghiệm compo là gì nhưng nghe nói cho kết quả nhanh và chính xác nên em muốn xét nghiệm ạ, các anh chị tư vấn giúp em với, e cảm ơn

namha
28-02-2015, 15:16
27 đường hải phòng..minh mới xn cách đay vài ngày.ra đó bạn nói xn máu sẽ có người hướng dẫn cho bạn

Nguyen Ha
28-02-2015, 15:18
E có dùng PEP thì sao khi ngưng dùng PEP ở ngày thứ 28 thì đi xét nghiệm có cho kết quả chính xác được không ạ ?

Ngưng PEP sau 8 tuần XN mới được bạn ạ, và XN lại sau 12 tuần tiếp theo.

hivonghivong
28-02-2015, 15:24
Ngưng PEP sau 8 tuần XN mới được bạn ạ, và XN lại sau 12 tuần tiếp theo.

Như vậy thì cũng giống như xét nghiệm bình thường rồi, vậy với người dùng PEP thì xét nghiệm compo cũng có thời gian xét nghiệm giống xét nghiệm nhanh phải không chị Hà ?

Nguyen Ha
28-02-2015, 15:27
Như vậy thì cũng giống như xét nghiệm bình thường rồi, vậy với người dùng PEP thì xét nghiệm compo cũng có thời gian xét nghiệm giống xét nghiệm nhanh phải không chị Hà ?

Đối với trường hợp không dùng PEP thì XN sau nguy cơ 4 và 12 tuần.
Đối với trường hợp dùng PEP thì XN sau nguy cơ 12 và 24 tuần.

Tuanmecsedec
28-02-2015, 16:34

Em không hiểu xét nghiệm compo là gì nhưng nghe nói cho kết quả nhanh và chính xác nên em muốn xét nghiệm ạ, các anh chị tư vấn giúp em với, e cảm ơn

Nếu bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được,bạn nên để sau 8 tuần tư khi ngưng thuốc thì xét nghiệm mới chính xác.