PDA

View Full Version : Liếm máu của người khác

tuanbeodpqb
01-03-2015, 16:21
Lúc đó em đang ngồi lai rai bỗng nhiên thấy trên tay có máu . Tầm 2-3 giọt . Tưởng máu của em nên em đã liếm . Cho em hỏi nếu máu có hiv em có nguy cơ không ạ . Em cũng đang bị đau răng .

tuanbeodpqb
01-03-2015, 16:22
Còn da em thì không hề bị thương . Chỉ có đau răng và có thể bị chảy máu chân răng một ít

Nguyen Ha
01-03-2015, 16:23
Lúc đó em đang ngồi lai rai bỗng nhiên thấy trên tay có máu . Tầm 2-3 giọt . Tưởng máu của em nên em đã liếm . Cho em hỏi nếu máu có hiv em có nguy cơ không ạ . Em cũng đang bị đau răng .

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Charles
01-03-2015, 16:24

Còn da em thì không hề bị thương . Chỉ có đau răng và có thể bị chảy máu chân răng một ít

Không có nguy cơ với HIV. Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn.

tuanbeodpqb
01-03-2015, 16:26
Em cảm ơn hai bác ạ . Chúc các bác năm mới vui vẻ. Do em không GMD k hút chích mà bị thì bất công quá. Hihi

Tuanmecsedec
01-03-2015, 16:52

Không có nguy cơ.