PDA

View Full Version : Xét nghiệm HIV bằng pp combo tại tuần 3

saigon102
02-03-2015, 00:17
Cách đây đúng 6 tuần em có qh với gmd và bị tuột bcs. 25 ngày sau khi có nguy cơ em xét nghiệm tại Hòa Hảo bằng pp combo cho ra kết quả âm tính, s/co=0.150. Em có thể yên tâm với kết quả này không ạ. Mấy ngày nay em hay bị ngứa toàn thân và đổ mồ hôi tay chân nhiều nên lo lắm. Em cảm ơn mọi người.

Charles
02-03-2015, 07:20
Cách đây đúng 6 tuần em có qh với gmd và bị tuột bcs. 25 ngày sau khi có nguy cơ em xét nghiệm tại Hòa Hảo bằng pp combo cho ra kết quả âm tính, s/co=0.150. Em có thể yên tâm với kết quả này không ạ. Mấy ngày nay em hay bị ngứa toàn thân và đổ mồ hôi tay chân nhiều nên lo lắm. Em cảm ơn mọi người.

25 ngày Conbo ÂT là kết quả rất khả quan, bạn ở tuần 12 theo khuyến cáo.

Bạn có thể nói rõ tuột BCS như nào không? Vì nếu tuột mà bạn phát hiện dừng lại ngay là không có nguy cơ. Chỉ khi tuột bao bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, xong trận mới phát hiện thì mới có nguy cơ.

Nguyen Ha
02-03-2015, 07:23

Bạn yên tâm với kết quả XN này.

Tuanmecsedec
02-03-2015, 08:16

Kết quả HIV Combo sau 25 ngày âm tính thì bạn yên tâm.Bạn tìm hiểu thêm thời gian xét nghiệm chính box này.

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm hiv combo ngày 25 âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/17450-xet-nghiem-hiv-combo-ngay-25-am-tinh)

saigon102
02-03-2015, 14:17
Em đọc xong mấy bài viết anh Tuanmecsedec gửi rồi. Hành vi của em là như sau: Cách đây 6 tuần em có qh với gmd, e qh được 5' thì bị tuột bcs, e k biết là bcs bị tuột khi nào, chỉ biết lúc em lấy ra thì đã bị tuột nửa bcs rồi. Sau đó em vẫn tiếp tục dùng bcs đó và quan hệ thêm khoảng 10'. 25 ngày sau thì em đi xn tại Hòa Hảo bằng pp combo và cho kết quả âm tính.

Tuanmecsedec
02-03-2015, 14:19
Em đọc xong mấy bài viết anh Tuanmecsedec gửi rồi. Hành vi của em là như sau: Cách đây 6 tuần em có qh với gmd, e qh được 5' thì bị tuột bcs, e k biết là bcs bị tuột khi nào, chỉ biết lúc em lấy ra thì đã bị tuột nửa bcs rồi. Sau đó em vẫn tiếp tục dùng bcs đó và quan hệ thêm khoảng 10'. 25 ngày sau thì em đi xn tại Hòa Hảo bằng pp combo và cho kết quả âm tính.

Nếu bị 1/2 bao cao su mà vẫn còn bảo vệ đầu dương vật thì không sao,bạn không có nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm không cần thiết xét nghiệm nữa.

saigon102
02-03-2015, 14:20
Em cám ơn anh Tuanmecsedec.

Charles
02-03-2015, 16:07

Bao chỉ tuột một nửa, vẫn che phủ hết đầu khấc DV là không sao. Yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

saigon102
02-03-2015, 23:35
2 ngày nay em ăn gì cũng ói, mệt quá trời.E nghe nói diễn đàn mình chưa có trường hợp lật kèo 3 tuần, v cũng yên tâm :(

peheounin
02-03-2015, 23:37
2 ngày nay em ăn gì cũng ói, mệt quá trời.E nghe nói diễn đàn mình chưa có trường hợp lật kèo 3 tuần, v cũng yên tâm :(

Không có 1 trường hợp nào lật kèo nào trên forum này cả,nếu thực sự nhiễm đã XN ra rồi,bạn yên tâm.

Nguyen Ha
03-03-2015, 05:46

Bạn không có nguy cơ yên tâm đi. Stress quá gây ra nhiều triệu chứng.

Tuanmecsedec
03-03-2015, 11:08

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.