PDA

View Full Version : Quan hệ với gái hớt tóc lúc đầu có dùng bcs nhưng lúc sau thì không

sig007
02-03-2015, 17:36
Em có quan hệ với 1 cô gái làm nghề hớt tóc matxa, lúc đầu có dùng bcs, nhưng do e xỉn quan hệ mãi không ra nên e rút bcs ra. Nhấp thêm khoảng 5-10 cái nữa thì e xuất tinh ngoài. Em có hỏi cô gái đó thì cô ta nói an toàn không bị bệnh gì hết.
Giờ nghĩ lại thấy mình ngu quá. em quan hệ hồi 2h sáng chủ nhật rồi. Liệu e có bị sao ko ak. Xin các anh trên diễn đàn tư vấn. Em cám ơn

kyuocpuon
02-03-2015, 17:54
bạn QH không BCS là có nguy cơ nhé, nên uống pep đi

Nguyen Ha
02-03-2015, 17:55
Em có quan hệ với 1 cô gái làm nghề hớt tóc matxa, lúc đầu có dùng bcs, nhưng do e xỉn quan hệ mãi không ra nên e rút bcs ra. Nhấp thêm khoảng 5-10 cái nữa thì e xuất tinh ngoài. Em có hỏi cô gái đó thì cô ta nói an toàn không bị bệnh gì hết.
Giờ nghĩ lại thấy mình ngu quá. em quan hệ hồi 2h sáng chủ nhật rồi. Liệu e có bị sao ko ak. Xin các anh trên diễn đàn tư vấn. Em cám ơn

Quan hệ an toàn là sử dụng bcs từ khi bắt đầu xung trận tới khi xong trận. Bạn rút bcs ra và tiếp tục quan hệ không bao như vậy bạn có nguy cơ . bạn cần tới TTYT hoặc TTPC HIV/AIDS hoặc phòng cấp cứu bệnh viện để được tư vấn và điều trị phơi nhiễm trước 72 giờ (tính từ khi có nguy cơ)

sig007
02-03-2015, 18:32
dạ. vậy nguy cơ của e là cao hay thấp ak.

Tuanmecsedec
02-03-2015, 18:51

dạ. vậy nguy cơ của e là cao hay thấp ak.

Bạn đã sự dụng bao cao su không đúng cách,tức là không mang từ đầu trận đến cuối trận.Trong trường hợp này bạn bỏ bao cao su ra quan hệ thời gian từ 5 >10 nhịp vẫn có nguy cơ,nguy cơ thì thấp.Vấn đề này theo riêng Tuanmecsedec khuyên bạn nên uống thuốc phơi nhiễm.

Charles
02-03-2015, 19:00

Theo lời bạn kể là bạn quan hệ có sử dụng BCS nhưng không đúng cách, có nghĩa là bạn không sử dụng từ đầu đến cuối trận. Như vậy là có nguy cơ, bạn tính thời gian từ lúc có nguy cơ nếu còn trong 72 giờ vàng thì nên uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

sig007
02-03-2015, 20:14
Nếu e dùng thuốc pep thì có ảnh hưởng tới sức khoẻ hay con cái sau này ko anh.e lo quá. sau bao lâu thì mình xét nghiệm được ak.

Charles
02-03-2015, 20:17
Nếu e dùng thuốc pep thì có ảnh hưởng tới sức khoẻ hay con cái sau này ko anh.e lo quá. sau bao lâu thì mình xét nghiệm được ak.

Bạn chỉ uống 28 ngày thôi có gì đâu mà ảnh hưởng con cái sau này. Uống xong PEP 8 tuần (tức 12 tuần sau nguy cơ) bạn XN.

Tuanmecsedec
02-03-2015, 20:32

Không ảnh hưởng gì đến sau này hết bạn,quan trọng là phòng ngừa HIV kìa,sau 72 giờ thì thuốc tiên cũng không cứu được bạn.

sig007
02-03-2015, 22:04
dạ. ở sg thuốc pep bán ở đâu vậy anh. nhà thuốc ngoài có bán ko ak.
Em lo quá. Liệu xác suất bị H của e là bao nhiu % ak
Em có vợ rồi. không biết phải ăn nói sao đây nữa

peheounin
02-03-2015, 22:59

Chị Hà đã tư vấn cho bạn rồi đó : "bạn cần tới TTYT hoặc TTPC HIV/AIDS hoặc phòng cấp cứu bệnh viện để được tư vấn và điều trị phơi nhiễm trước 72 giờ (tính từ khi có nguy cơ)" => Trung tâm y tế dự phòng hoặc Khoa tham vấn và hỗ trợ cộng đồng .

Xác suất là 50% nha bạn.

hoihankhongkip
03-03-2015, 00:22
Chị Hà đã tư vấn cho bạn rồi đó : "bạn cần tới TTYT hoặc TTPC HIV/AIDS hoặc phòng cấp cứu bệnh viện để được tư vấn và điều trị phơi nhiễm trước 72 giờ (tính từ khi có nguy cơ)" => Trung tâm y tế dự phòng hoặc Khoa tham vấn và hỗ trợ cộng đồng hoặc bệnh viện ( VD Nhiệt đới )

Xác suất là 50% nha bạn.
Xác suất thành công của thuốc là 50% á @@ mọi ng tư vấn trên này là Pep đã thất bại lần nào đâu bác

peheounin
03-03-2015, 01:04
Xác suất thành công của thuốc là 50% á @@ mọi ng tư vấn trên này là Pep đã thất bại lần nào đâu bác

Xác suất mình nói lây nhiễm kìa,còn xác suất của thuốc là hơn 90%.

Nguyen Ha
03-03-2015, 05:43

Đến bệnh viện gần nhất nơi bạn sinh sống để được tư vấn điều trị phơ nhiễm kịp thời trước 72h tính từ khi có nguy cơ.

sig007
03-03-2015, 17:26
Chiều nay e đã đến bv nhiệt đới để mua thuốc pep. em đã uống viên đầu lúc 3h. tức là 60h sau nguy cơ
Thuốc có tác dung phụ gì ko anh chị?
Em có vợ rồi nhưng chưa có con. Liệu thuốc có gây ảnh hưởng gì ko ak. Trong thời gian bao lâu thì vợ chồng e quan hệ lại bình thường được ak.

Charles
03-03-2015, 17:37
Chiều nay e đã đến bv nhiệt đới để mua thuốc pep. em đã uống viên đầu lúc 3h. tức là 60h sau nguy cơ
Em có vợ rồi nhưng chưa có con. Liệu thuốc có gây ảnh hưởng gì ko ak. Trong thời gian bao lâu thì vợ chồng e quan hệ lại bình thường được ak.

Bạn uống thuốc sau nguy cơ 60 giờ là còn nằm trong 72 giờ vàng, nếu tuân thủ đúng thì chưa trường hợp nào thất bại. Quá trình uống thuốc có thể có một số tác dụng phụ không mong muốn, nhưng bạn không nên quá lo lắng vì tác dụng phụ sẽ hết dần và không ảnh hưởng gì vẫn đề con cái sau này cả. Khuyên bạn khi uống thuốc không nên uống rượu bia.

- BYT khuyến cáo khi chưa có kết quả XN cuối cùng bạn phải giữ an toàn cho người thân (muốn QHTD phải sử dụng BCS).

Một số tác dụng phụ khi uống PEP:

Nhức đầu, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, biếng ăn, đau bụng, bị chuột rút và khó tiêu. Nhiễm acid lactic, chứng gan to và gan nhiễm mỡ, viêm gan tái phát khi ngưng trị liệu. Trên đường hô hấp: ho, chảy nước mũi và sung huyết mũi. Bệnh lý thần kinh ngoại biên như chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm. Đau khớp, đau cơ, đau nhức cơ xương và bị rụng tóc. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, giảm tiểu cầu; Cảm lạnh hay sốt; Viêm tụy ở trẻ em bị nhiễm HIV, tăng men gan, phát ban da, hội chứng loạn dưỡng lipid, chứng vú to ở phái nam và biểu hiện như bệnh phát phì.

Tuanmecsedec
03-03-2015, 20:46

Bạn uống thuốc 60 tiếng trước 72 giờ theo khuyến cáo thì yên tâm chưa ca nào thất bại.Bạn phải bảo vệ vợ mình đến khi nào bạn có kết quả cuối cùng mình đã an toàn.

sig007
03-03-2015, 21:48
Bạn uống thuốc 60 tiếng trước 72 giờ theo khuyến cáo thì yên tâm chưa ca nào thất bại.Bạn phải bảo vệ vợ mình đến khi nào bạn có kết quả cuối cùng mình đã an toàn.
Dạ, vậy khi nào thì e có xét nghiệm được kết quả an toàn ak

Tuanmecsedec
03-03-2015, 21:51
Dạ, vậy khi nào thì e có xét nghiệm được kết quả an toàn ak

Sau 8 tuần từ khi ngưng thuốc tức 12 tuần sau nguy cơ.

sig007
03-03-2015, 23:04
hic. lâu vậy sao anh. vợ e hỏi e biết ăn nói làm sao đây:k4744254:

Tuanmecsedec
04-03-2015, 14:21
hic. lâu vậy sao anh. vợ e hỏi e biết ăn nói làm sao đây:k4744254:

Đành phải chịu,vì mình đang có nguy cơ.

sig007
13-03-2015, 20:35
Em uống thuốc sao trong người cảm thấy nao nao khó chịu, cảm giác buồn nôn với ăn không ngon. Không biết có phải tác dụng phụ của thuốc ko ak.

Tuanmecsedec
13-03-2015, 20:37
Em uống thuốc sao trong người cảm thấy nao nao khó chịu, cảm giác buồn nôn với ăn không ngon. Không biết có phải tác dụng phụ của thuốc ko ak.

Đó là tác dụng phụ của thuốc ,gây mệt mỏi,buồn nôn và đầy hơi.

sig007
13-03-2015, 23:17
Vậy hả anh. có cách nào giảm mấy triệu chứng trên được ko. thuốc này uống 28 ngày là được phải ko ak.

Charles
14-03-2015, 09:57
Vậy hả anh. có cách nào giảm mấy triệu chứng trên được ko. thuốc này uống 28 ngày là được phải ko ak.

Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ. Quá trình uống thuốc có những tác dụng phụ không mong muốn, nhưng bạn không nên quá lo lắng vì tác dụng phụ sẽ hết dần.

Tuanmecsedec
14-03-2015, 15:02

Một phần do bạn lo lắng nên stress gây ra.Bạn lầm tưởng là tác dụng phụ của thuốc.Còn vấn đề phác đồ điều trị phơi nhiễm chỉ cần 4 tuần (28 ngày) thôi bạn.

sig007
16-03-2015, 13:48
Dạo này em ăn uống không ngon. Lúc nào cũng cảm thấy buồn nôn và khó chịu ở dạ dày. Uống thuốc có làm đau dạ dày không các anh chị.

Nguyen Ha
16-03-2015, 13:54
Dạo này em ăn uống không ngon. Lúc nào cũng cảm thấy buồn nôn và khó chịu ở dạ dày. Uống thuốc có làm đau dạ dày không các anh chị.

Stress là nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng này.

sig007
16-03-2015, 14:51
Dạ cũng có thể do stress, e không lo lắng có bị H hay ko do đã dùng thuốc rồi. em chỉ lo tác dụng phụ của thuốc mà thôi. Mong sao cho nhanh hết tháng. e mới chỉ uống được nửa đường thôi. hic

Tuanmecsedec
16-03-2015, 15:19

Do bạn quá lo lắng nên gây ra những hiện tượng này.

sig007
19-04-2015, 09:25
Em uống xong 28 ngày thuốc là 30/3. Vậy e đợi đến khi nào xét nghiệm được. Trong thời gian này liệu e đã an toàn chưa ak.

trungan1987
19-04-2015, 09:49
Em uống xong 28 ngày thuốc là 30/3. Vậy e đợi đến khi nào xét nghiệm được. Trong thời gian này liệu e đã an toàn chưa ak.
Bạn tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm... thành công rất cao...
Bạn xn 3 tháng và chốt kết quả tại thời điểm 6 tháng...

Tuanmecsedec
19-04-2015, 15:10

Sau khi ngưng thuốc bạn để 8 tuần xét nghiệm là chính xác nhất.