PDA

View Full Version : Nguy cơ phơi nhiễm trong bệnh viện

Bàng Vuông
03-03-2015, 23:24
Xin chào ban quản trị diễn đàn, em có một câu hỏi về phơi nhiễm hiv như sau:
Trưa ngày 2/3 em có tới bệnh viện để khám bệnh, vô tình ngồi trúng cái ghế bị nứt và sau đó em thấy mông em có bị trầy xước do vết nứt đó gây ra, trường hợp như vậy thì khả năng lây nhiễm hiv có cao không ạ ? Em cảm ơn !!!

lelacolen
03-03-2015, 23:42
Hiv không lây qua vật trung gian. Của bạn không có nguy cơ

Charles
04-03-2015, 07:00
Trưa ngày 2/3 em có tới bệnh viện để khám bệnh, vô tình ngồi trúng cái ghế bị nứt và sau đó em thấy mông em có bị trầy xước do vết nứt đó gây ra, trường hợp như vậy thì khả năng lây nhiễm hiv có cao không ạ ? Em cảm ơn !!!

Cái ghế đá đó có nghiền nát mông bạn cũng không liên quan gì đến HIV, virus HIV muốn sống được phải ký sinh trên tế bào sống chứ không phải trên ghế đá.

Tuanmecsedec
04-03-2015, 15:01

Tên tiêu đề của chủ đề dưới chính là câu trả lời cho bạn.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)