PDA

View Full Version : Xét nghiệm hiv ag/ab combination ở tuần thứ 5 âm tính?

Sirtommy
04-03-2015, 16:55
Hôm nay mình vừa đi xét nghiệm máu. Kết quả là âm tính thấy ghi phương pháp murex hiv ag/ab combination ở tuần thứ 5. Cho mình hỏi phương pháp đấy có được không? Như vậy đã yên tâm được chưa ạ? Cám ơn :(

ThanhSKV
04-03-2015, 17:08
Hôm nay mình vừa đi xét nghiệm máu. Kết quả là âm tính thấy ghi phương pháp murex hiv ag/ab combination ở tuần thứ 5. Cho mình hỏi phương pháp đấy có được không? Như vậy đã yên tâm được chưa ạ? Cám ơn :(
Đây là xét nghiệm Combo thế hệ 4, có độ chính xác 100%, độ nhạy 99,97%. Nó cho kết quả âm tính thì bạn có thể yên tâm trên 95%. Nhưng xét nghiệm này không có giá trị khẳng định tại VN, để khẳng định em vẫn phải làm 1 xét nghiệm ở thời điểm 3 tháng như 3 phương pháp. Đó là để khẳng định thôi chứ combinatition đã âm tính thì các XN khác cũng âm tính thôi.

Nguyen Ha
04-03-2015, 17:40

Bạn có nguy cơ với HIV, kết quả XN này rất khả quan, hiện chưa ai bị thay đôit kết quả ở tuần 12. Bạn yên tâm chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ XN lại theo khuyến cáo.

Sirtommy
04-03-2015, 17:45
Cảm ơn các anh và các bạn đã tư vấn nhiệt tình cho e. Hôm nay cầm tờ kết quả không còn gì để vui hơn dù chưa chắc chắn nhưng vẫn có hi vọng. Cảm ơn diễn đàn vì đây là chỗ bấu víu duy nhất của e trong thời gian qua. Chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển ạ :)

Nguyen Ha
04-03-2015, 17:48
Cảm ơn các anh và các bạn đã tư vấn nhiệt tình cho e. Hôm nay cầm tờ kết quả không còn gì để vui hơn dù chưa chắc chắn nhưng vẫn có hi vọng. Cảm ơn diễn đàn vì đây là chỗ bấu víu duy nhất của e trong thời gian qua. Chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển ạ :)

Yên tâm kết quả sẽ không thay đổi ở tuần 12.

Tuanmecsedec
04-03-2015, 20:44

Sau 35 ngày bạn làm xét nghiệm với phương pháp HIV Ag/Ab âm tính thì bạn yên tâm,đây là kết quả khả năng bạn đã an toàn rất cao:

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

songchungvoi_HIV
08-03-2015, 12:52
Đây là sinh phẩm thế hệ 4 tìm kháng nguyên kháng thể (Ag/Ab <=> Combo)
Bấm vào đây xem:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)