PDA

View Full Version : QHTD với GMD có dùng bao cao su.Liệu em đã bị H ? Triệu chứng rõ ràng

Hon5thang
28-09-2013, 01:09
Mong mọi người chia sẻ với em, em củng có nguy cơ qh với GMD cách đây hơn 5 tháng có sử dụng bcs. Từ đó đến nay em không biết bị từ trước hay không nhưng em nổi hạch rất nhiều. Cổ có nhiều ở bên phải,( nách có 1 hạch ở bên trái , khuỷu tay có ở 2 bên) em đá bóng với bị Bộ xe có 2 vết thương lớn ở 2 cánh tay , bẹn có nhưng bên phải nhiều hơn, có hạch thì sờ sâu vào mới có có hạch thì rõ ràng? Mà dạo này ngủ dậy em hay mệt và mỏi bả vai, ngủ dậy mệt thì cách đây khoảng 2, 3 tháng rồi! Móng tay em có màu tím nữa cách đây khoảng hơn 4 tuần em có uống rượu bị nôn từ đó đến dự móng tay chưa bình thường lại. Cổ và những chỗ nổi hạch thỉnh thoảng mỏi nhất là cổ, em cũng hay sờ vào các hạch trên. Em cũng hay thường xuyên uống rượu bia thuốc lá nhiều liệu có phải những thứ đó làm ảnh hưởng? À mà em cũng có thằng bạn thân bị viêm gan B nữa chúng em cũng hay tiếp xúc với nhau liệu em có vô tình bị lây không?
Lúc trước em cũng hay lo âu về triệu chứng lắm nhưng dần em cũng không quan niệm và lo nữa nhưng nó cứ kéo đến càng ngày càng trầm trọng. Lúc trước có thể là do stress nhưng sau này thì hoàn toàn đã hết stress. Em cuối tháng này hoặc đầu tháng sau đi làm xn. Giữa tháng sau em có vô nghành CA nên em sợ vô họ sẽ phát hiện và đuổi và viết giấy về địa phương. Cái này thì em mới sợ. Em cũng lỡ rồi dự nói gì thì thời gian cũng có quay lại đâu để làm lại? Em rất thực tế. bạn thân em cũng sai nhiều rồi dự định làm lại mà??? Chắc có nhân có quả nhỉ? Em cũng muốn tai qua nạn khỏi nhưng chắc???? Thôi thì 1 là đi xa nhưng chả biết đi về đâu. 2 tử tự.
Ps: em từ hồi nhỏ đến đi học cấp 3 viết văn kém nên có gì viết sai mong mọi người thông cảm, em xin lỗi trước!

trungan1987
28-09-2013, 04:32
bạn có thể nói rõ về hành vi nguy cơ qh với GMD của bạn ko??? để các anh chị trên dd có thể tư vấn chính xác trường hợp của bạn...
nếu bạn qh với gmd có dùng bcs, bcs ko rách ko tuột thì bạn ko có nguy cơ...
ko thể suy đoán H qua triệu chứng bạn ah...
và bạn nói cách đây hơn 5 tháng kể từ lúc có nguy cơ qh với gmd thì bây h bạn có thể đi xét nghiệm đc rồi đó...

Tuanmecsedec
28-09-2013, 05:29
Mong mọi người chia sẻ với em, em củng có nguy cơ qh với GMD cách đây hơn 5 tháng có sử dụng bcs. Từ đó đến nay em không biết bị từ trước hay không nhưng em nổi hạch rất nhiều. Cổ có nhiều ở bên phải,( nách có 1 hạch ở bên trái , khuỷu tay có ở 2 bên) em đá bóng với bị Bộ xe có 2 vết thương lớn ở 2 cánh tay , bẹn có nhưng bên phải nhiều hơn, có hạch thì sờ sâu vào mới có có hạch thì rõ ràng? Mà dạo này ngủ dậy em hay mệt và mỏi bả vai, ngủ dậy mệt thì cách đây khoảng 2, 3 tháng rồi! Móng tay em có màu tím nữa cách đây khoảng hơn 4 tuần em có uống rượu bị nôn từ đó đến dự móng tay chưa bình thường lại. Cổ và những chỗ nổi hạch thỉnh thoảng mỏi nhất là cổ, em cũng hay sờ vào các hạch trên. Em cũng hay thường xuyên uống rượu bia thuốc lá nhiều liệu có phải những thứ đó làm ảnh hưởng? À mà em cũng có thằng bạn thân bị viêm gan B nữa chúng em cũng hay tiếp xúc với nhau liệu em có vô tình bị lây không?
Lúc trước em cũng hay lo âu về triệu chứng lắm nhưng dần em cũng không quan niệm và lo nữa nhưng nó cứ kéo đến càng ngày càng trầm trọng. Lúc trước có thể là do stress nhưng sau này thì hoàn toàn đã hết stress. Em cuối tháng này hoặc đầu tháng sau đi làm xn. Giữa tháng sau em có vô nghành CA nên em sợ vô họ sẽ phát hiện và đuổi và viết giấy về địa phương. Cái này thì em mới sợ. Em cũng lỡ rồi dự nói gì thì thời gian cũng có quay lại đâu để làm lại? Em rất thực tế. bạn thân em cũng sai nhiều rồi dự định làm lại mà??? Chắc có nhân có quả nhỉ? Em cũng muốn tai qua nạn khỏi nhưng chắc???? Thôi thì 1 là đi xa nhưng chả biết đi về đâu. 2 tử tự.
Ps: em từ hồi nhỏ đến đi học cấp 3 viết văn kém nên có gì viết sai mong mọi người thông cảm, em xin lỗi trước!

Bạn quan hệ tình dục có sử dụng bao cau su là không có nguy cơ,do bạn lo lắng đã gây ra những hiện tượng đó.

Nguyen Ha
28-09-2013, 07:38
Những gì bạn kể ở trên ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.

Pray90
28-09-2013, 08:36
Có lẽ triệu chứng ko nói lên điều gì đâu bạn ạh, lo thì vẫn cứ lo thôi, mình âm tính 100 ngày rồi mà triệu chứng vẫn còn nè. Bạn nên đi xn để xả stress nhé!
P/S: viêm gan B ko lây qua ăn uống hô hấp nhé, HIV lây tnào thì viêm gan B lây như vậy.
Chúc bạn âm tính!

1331989
28-09-2013, 09:25
Ko có nguy cơ bạn nhé,đừng lo lắng lung tung mà đổ cho triệu chứng của h,nhìn chữ kí của tôi đi rùi hãy kêu tc nhé,an tâm ,an tâm ,an tâm nhé.

VUAHOANGTUONG
28-09-2013, 09:27
Có BCS (ko rách, ko tuột) là KO CÓ NGUY CƠ nhe bạn :)

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
28-09-2013, 10:20
Bạn có sử dụng BCS thì lo lắng gì? Đi xn để xả stress rồi khám tổng quát xem mấy cái của nợ kia là chứng gì mà chữa nhé.

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 10:30
Tôi chỉ khuyên bạn một câu duy nhất. Tranh thủ thứ hai đầu tuần tới này đi XN HIV, XN để làm rõ vấn đề, còn nguy cơ bạn là gì, trong quá khứ thế nào, bạn không nói rõ, nhưng theo tôi nghĩ không đơn giản như những gì bạn kể ra đây, mà còn có nhiều vấn đề mà bạn chưa nói ở đây.

Hon5thang
28-09-2013, 14:15
Dạ! Em cảm ơn mọi người. Nguy cơ của em chỉ có qh với GMD, thôi ngoài ra thì em sống lành mạnh, ngoan, hiền lành, thỉnh thoảng thì em có đi cắt tóc cạo râu nhưng để ý mỗi lần cào họ đều thay dao cạo. Vài tuần trước khi có nguy cơ em củng đã đi khám tổng quan cơ thể và xét nghiệm nữa. Nên sau khi em có nguy cơ thì mới xảy ra những triệu chứng như trên. Em mới tròn 19 tuổi. Nghỉ lại cũng hơi chạnh lòng

Hon5thang
28-09-2013, 14:18
Chú songchungvoi_HIV ơi? Có phải chú nghi cháu bị gì rồi không??? Sao lại hỏi cháu: mọi việc không đơn giản như cháu kể?

Tuanmecsedec
28-09-2013, 14:56
Chú songchungvoi_HIV ơi? Có phải chú nghi cháu bị gì rồi không??? Sao lại hỏi cháu: mọi việc không đơn giản như cháu kể?

Đọc thì nên hiểu chút bạn,trường hợp bạn không có nguy cơ.

Hon5thang
28-09-2013, 17:32
VÂng thì đành là không có nguy cơ nhưng em vẫn hơi lo vì triệu chứng có càng ngày càng nặng???
Nhân đây em củng xin hỏi luôn là : em định đi xét nghiệm ở 3 nơi khác nhau nếu lỡ kq xấu thì khỏi phải đợi 4 tuần? Xn ở bệnh viên tư có gì khác với bệnh viện công không ???? Phương pháp xn nào là chính xác nhất? Em không ở trong TP. HCM. Anh Tuấn và các chú , cô trả lời cho em. Em xin cảm ơn

Nguyen Ha
28-09-2013, 20:24
VÂng thì đành là không có nguy cơ nhưng em vẫn hơi lo vì triệu chứng có càng ngày càng nặng???
Nhân đây em củng xin hỏi luôn là : em định đi xét nghiệm ở 3 nơi khác nhau nếu lỡ kq xấu thì khỏi phải đợi 4 tuần? Xn ở bệnh viên tư có gì khác với bệnh viện công không ???? Phương pháp xn nào là chính xác nhất? Em không ở trong TP. HCM. Anh Tuấn và các chú , cô trả lời cho em. Em xin cảm ơn

Bạn ko có nguy cơ xn làm gì cho tốn máu phí tiền?

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 20:26
triệu chứng có càng ngày càng nặng ====> Một chữ: Stress

Hon5thang
29-09-2013, 12:55
Chắc đây không phải là stress chứ? Mấy ngày thấy khó chịu ở nách sáng nay ngủ dậy hơi đau nhức ở nách nổi hạch nhỏ bằng hạt lạc. Chắc chết rồi. Mọi người chúc em có kết quả tốt đi, em chuẩn bị đi làm xn rồi!

Xinchoemmotloikhuyen
29-09-2013, 13:02
Chúc bạn âm tính;))

dbcuongie1
29-09-2013, 15:19
Cảm ơn bạn,bài viết rất hay,phát huy nhé ^^

Hon5thang
29-09-2013, 16:53
Người ta đang sắp chết đây mÀ còn bảo là phát huy?????

VUAHOANGTUONG
29-09-2013, 17:22
Người ta đang sắp chết đây mÀ còn bảo là phát huy?????
chết cái zề mà chết.... có bao (bao ko rách.... ko tuộc (tức là che dc đầu dương vật) ) thì ok....
Tc:
--do stress...
--do hồi xưa tới zờ mình có, mình ko để ý. rồi khi có qh với GMD bắt đầu xăm xoi.
--do trùng hợp... sự trùng hợp đáng sợ :)
5 tháng ròi.... sợ thì cứ đi XN :)

Hon5thang
30-09-2013, 00:49
Chú ơi ? Có thể 1 ngày nào đó nếu khoảng trên 1 tuần các chú không thấy cháu đăng nhập vào thì xin xoá tất cả những cái thuộc về cháu đi chú admin nhé! Như vậy c cảm ơn nhiều rồi

Hon5thang
30-09-2013, 01:16
Cháu chuẩn bị đi đây? Ặc? Tc săm soi??????? Chả hiểu cái gì nữa?

trungan1987
30-09-2013, 04:17
mang cái giấy âm tính về post lên dd nhe bạn... :monkeys33:

Tuanmecsedec
30-09-2013, 06:42
Chú ơi ? Có thể 1 ngày nào đó nếu khoảng trên 1 tuần các chú không thấy cháu đăng nhập vào thì xin xoá tất cả những cái thuộc về cháu đi chú admin nhé! Như vậy c cảm ơn nhiều rồi

Trường hợp của bạn không có nguy cơ đâu,không nên có những suy nghĩ tiêu cực.HIV không phải là chấm hết.Nếu bạn bất an có thể gọi điện thoại cho Tuanmec 098.2727.393.

Hon5thang
30-09-2013, 12:26
Hệ miễn dịch của em dự quá yếu rồi? Tối có tiệc, uống có tí rượu mà về nhà nôn thốc nôn tháo dự vẫn còn choáng.

Tuanmecsedec
30-09-2013, 12:33
Hệ miễn dịch của em dự quá yếu rồi? Tối có tiệc, uống có tí rượu mà về nhà nôn thốc nôn tháo dự vẫn còn choáng.

Bạn làm mình không nhịn cười được.Uống Rượu bị nôn ói là hệ miễn dịch yếu hả.:khi1752724:

Hon5thang
30-09-2013, 13:12
Chú Tuấn ơi cháu thấy yếu lắm? Chú đừng cười cháu tội cháu chú ơi. Ngày trước cháu cũng uống được khoảng 2 lít không sao cả, nhưng giờ mới dùng có 500 ml đã nôn Nặng rồi. Với lại cái hạch ở nách của cháu đôi khi đau và nhức nữa

Hon5thang
03-10-2013, 00:56
Trước tiên cháu xin cảm ơn chú Tuấn đã cho cháu đường link bài viết trên, sau là cảm ơn mọi người đã vào vái sẻ với cháu! Cháu dành 2 ngày qua để đọc những bài viết trên, cháu đã đọc lại nhiều lần. Tìm kiếm và đọc các bài viết của các thành viên có trong bài viết, hầu hết các thành viên này đều ở diễn đàn ******************* nơi mà chú Tuấn tư vấn trước đây, cháu cũng là thành viên của diễn đàn này. Cháu cảm thấy rất bổ ích, có thêm nhiều kiến thức và củng có nhiều sự đồng cảm! Ở đây dù những bài viết cách đây tầm 3, 4 năm nhưng rất giống với những với những gì đang diễn ra hiện tại. Củng có tâm trạng, lo sợ đan xen vui buồn. Có những lời động viên chia sẻ đầy hóm hỉnh nhưng đầy tình cảm. Các thành viên như thienthanden, trotlo, lolang_batan, hoanghonsom, lyAzui.... Đều là những thành viên và sau này trở thành thành viên gắn bó. Tất cả đều đã trải qua những cảm giác như cháu nhưng cháu thấy các cô các chú ấy rất lạc quan dù lúc đầu cũng sợ! Dù không biết kết quả của các cô chú ấy ra sao? Hay vì lí do nào đó không tham gia vào diễn đàn nữa nhưng chắc chắn các cô chú ấy sẽ sống tốt.! Và qua những bài viết trên cháu cũng tình cờ đọc được bài viết của chú Vinh_Man ( cháu xin phép được nhắc đến chú mong chú an nghỉ ) người đã ra đi cách đây 3 năm. Đọc những bài viết của chú, đọc lại nhiều lần dù riêng cháu không theo đạo, nhưng đọc cũng đủ để có sự thanh thản và suy ngẫm cảm ơn chú , những bài viết đó rất hay! Cháu không có mục đích gì khi viết thế cháu chỉ muốn nói thế thôi.! Một lần nữa cháu cảm ơn chú, chú Tuấn!

Chí Phoèo
03-10-2013, 13:21
-Vậy là yếu lắm rồi đó,thôi bây giờ coi thik ăn món gì thì mua ăn,thi đi đâu chơi thì đi kẻo...:k6431613:
-Nói vui thôi chứ bạn QH có dùng bao k thủng k tuột là k có nguy cơ bạn nhé:zk2026:

Hon5thang
06-10-2013, 01:30
Nổi hạch và đau mỏi nhức nách quá! Chắc không xong rồi. Hịc

Nguyen Ha
06-10-2013, 01:56
Nổi hạch và đau mỏi nhức nách quá! Chắc không xong rồi. Hịc

Do bạn lo lắng quá thôi.

Hon5thang
06-10-2013, 02:20
Lo thì ít mà đau nhức thì nhiều? Cháu đc gần 6 tháng rồi. Cháu có đọc 1 bài của chú Tuấn trên đường link trên có cái giai đoạn hạch lymo lan toả đó. Sợ quá, đau quá, đau nách quá

Hon5thang
06-10-2013, 04:01
Đang như thế này mà cái chú này lại vào thả boom cho????? Đau quá

luxubu
06-10-2013, 08:15
Làm gì mà bi quan vậy a... mấy ac trên diễn đàn đã tư vần là không có nguy cơ rồi mà....
Suy nghi~ quá stress cũng nên ............uống xuống " Đô" đó a...

songchungvoi_HIV
06-10-2013, 09:14
Chú Tuấn ơi cháu thấy yếu lắm? Chú đừng cười cháu tội cháu chú ơi. Ngày trước cháu cũng uống được khoảng 2 lít không sao cả, nhưng giờ mới dùng có 500 ml đã nôn Nặng rồi. Với lại cái hạch ở nách của cháu đôi khi đau và nhức nữa
Em nên đến BV chuyên khoa lao chọc hạch lấy sinh khiết xem nó là gì? Vì bất kỳ người nào từ người bình thường cho tới NCH vẫn có nguy cơ lao hạch. Nên theo lời khuyên của anh

Hon5thang
06-10-2013, 09:47
Vâng cảm ơn chú nhưng???chỉ đi xn củng được chú nhỉ?????

songchungvoi_HIV
06-10-2013, 09:50
Vâng cảm ơn chú nhưng???chỉ đi xn củng được chú nhỉ?????
Em cứ đến đó, mọi việc có bác sĩ chỉ định.

Hon5thang
06-10-2013, 10:38
Không biết cháu có cơ hội nữa không các chú nhỉ????

songchungvoi_HIV
06-10-2013, 10:43
Không biết cháu có cơ hội nữa không các chú nhỉ????
Cơ hội là do mình biết nắm lấy, không ai cho mình cả, dù chỉ là mong manh, vẫn phải giữ nó

Hon5thang
06-10-2013, 11:14
Cháu biết rồi! Đúng quá nhỉ?????? Không biết ra Sa0 nửa???

Hon5thang
10-11-2013, 09:51
:k6431613: ôi.... Hôm nay là chủ nhật....!!! May quá.....! Hôm nay mới có thời gian..............!
Mọi người cho cháu hỏi:::::::: chaú gần 7 tháng rồi.....!! Cách đây 2 hôm có ngứa nửa bên đầu trái...?? Có nốt gì đỏ đỏ... Nhỏ thôi...! Hôm qua dậy tự nhiện thấy có hạch nổi lên sau mang tai...! Dự đang nhỏ thôi....? Trong vài ngày nữa chắc nó sẽ to lên.... Hịc.... Mà cái nốt đỏ trên đầu cháu lúc ngứa... Lúc đau ... Gãi nó thì nó bị xước.....

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 09:56
:k6431613: ôi.... Hôm nay là chủ nhật....!!! May quá.....! Hôm nay mới có thời gian..............!
Mọi người cho cháu hỏi:::::::: chaú gần 7 tháng rồi.....!! Cách đây 2 hôm có ngứa nửa bên đầu trái...?? Có nốt gì đỏ đỏ... Nhỏ thôi...! Hôm qua dậy tự nhiện thấy có hạch nổi lên sau mang tai...! Dự đang nhỏ thôi....? Trong vài ngày nữa chắc nó sẽ to lên.... Hịc.... Mà cái nốt đỏ trên đầu cháu lúc ngứa... Lúc đau ... Gãi nó thì nó bị xước.....
Mà cái nốt đỏ trên đầu cháu lúc ngứa... Lúc đau ... Gãi nó thì nó bị xước ==> Nấm da đầu
http://www.stamfordskin.com/images/seoworld/benh-da/benh-nam-da-lon-vn-1.jpg

"Cô bạn cùng phòng của tôi mới đi khám ở chuyên khoa da liễu và được chẩn đoán là nấm da đầu. Tôi rất sợ bị lây. Xin cho biết các biểu hiện của bệnh và cách điều trị".

Trả lời:

Bệnh nấm da đầu không dễ chẩn đoán do tổn thương trên da đầu có nhiều loại như chốc, vẩy nến, á sừng... và có rất nhiều loại nấm gây bệnh, mỗi bệnh lại có triệu chứng khác nhau. Trong đó, hai loại thường gặp là:

- Nấm Trichophyton: Bệnh khởi phát bằng các nốt sẩn nhỏ, rải rác trên da đầu. Nền tổn thương có các mảng vảy mỏng, tóc lành xen kẽ tóc bị cụt gần gốc (do tóc bị nhiễm nấm trở nên cứng và dễ gẫy). Mảng vảy da bong ra, tạo thành một mảng hói tạm thời. Bệnh này gây ngứa, người bệnh có thể mắc nấm da ở các vị trí khác (bẹn, mông, móng).

http://3.bp.blogspot.com/-tTE-Ld8AxUw/UVP2Z3AJu9I/AAAAAAAAAkY/X9gQjf_sVxM/s400/682_2.jpg

- Bệnh tóc hột (trứng tóc) do chủng nấm Pierdraiahortai và Trichosporon beigelii gây ra: Dọc theo thân tóc từ 2-3 cm trên gốc tóc, có những hạt tròn (gần bằng hạt kê) mềm, màu đen hoặc nâu và có thể tuốt ra như trứng chấy. Bệnh không gây rụng tóc vì sợi nấm chỉ phát triển ở thân tóc, có thể gây khó chịu hoặc ngứa ít.

Nấm da đầu thường phát sinh do điều kiện vệ sinh cá nhân kém: mắc các bệnh nấm da ở vị trí khác, mồ hôi làm ướt tóc tạo môi trường ẩm ướt thường xuyên. Nấm có thể tồn tại dai dẳng ở vật dụng bị nhiễm. Bệnh lây trực tiếp qua da, thường là lây gián tiếp qua việc dùng chung lược, mũ, gối... với người bị bệnh.

Để chẩn đoán, ngoài việc dựa vào các triệu chứng lâm sàng, bệnh nhân cần làm các xét nghiệm soi tươi bệnh phẩm (mảng vảy da đầu hoặc chất bám trên tóc), nuôi cấy bệnh phẩm để xác định nấm.

Điều trị: Đối với các trường hợp nhẹ, gội đầu hằng ngày để loại bỏ tóc rụng, dùng nước gội đầu pha Sulfide selenium hoặc dầu gội Nizoral. Nếu nặng hơn, sau khi gội nên phủ khăn trùm hết tóc (chú ý khi gội không được gãi, cào mạnh gây xây xát da tại chỗ, tạo điều kiện cho bội nhiễm vi khuẩn).

Có thể cắt hết tóc vùng da đầu bị nấm, bôi thuốc diệt nấm và bạt sừng bong vẩy tại chỗ hằng ngày. Nếu tổn thương bội nhiễm vi khuẩn, nên bôi thuốc sát khuẩn tại chỗ, có thể dùng kháng sinh toàn thân kết hợp.

Hon5thang
10-11-2013, 11:08
Chú Hiếu ơi.... Cháu đọc đúng cái này tối qua rồi...!!! Và mấy cái nữa...!! Nhưng cháu nghĩ là không phải nấm da đầu đâu.....??? Nó cứ đỏ đỏ.. Hơi xước....!!!!!! Mà cái hình trên kia là bị nghẻ ở da chứ?????? Són cứ đau đau.. Ngứa ngứa

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 11:13
Chú Hiếu ơi.... Cháu đọc đúng cái này tối qua rồi...!!! Và mấy cái nữa...!! Nhưng cháu nghĩ là không phải nấm da đầu đâu.....??? Nó cứ đỏ đỏ.. Hơi xước....!!!!!! Mà cái hình trên kia là bị nghẻ ở da chứ?????? Són cứ đau đau.. Ngứa ngứa
Em cần đi BV Da Liễu khám là biết ngay. Sao cứ ngồi ở nhà mà than thở là sao, Bệnh thì phải khám chứ, em muốn cái đầu em nó mọc ghể hết và tóc k mọc nổi hả. Đi khám bệnh đi

Charles
10-11-2013, 11:19

Mình thấy nốt trên má của bạn giống như bị hắc lào. Bệnh này dễ điều trị, đi khám và mua thuốc bôi là hết.

Hon5thang
10-11-2013, 11:29
Hả...!!! Sao anh lại nói em bị ghẻ trên má Anh Doitan... Hình bên trên... Không phải hình của em đâu....???? .... Mà chú Hiếu ơi cháu đi rồi chú ạ...!!! Làm gì ra khỏi đó đc... Phải đến gần tết...! Đến ĐT còn ít đc dùng huống gì đi ra ngoài

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 11:36
Hả...!!! Sao anh lại nói em bị ghẻ trên má Anh Doitan... Hình bên trên... Không phải hình của em đâu....???? .... Mà chú Hiếu ơi cháu đi rồi chú ạ...!!! Làm gì ra khỏi đó đc... Phải đến gần tết...! Đến ĐT còn ít đc dùng huống gì đi ra ngoài
Em làm cái gì mà k ra khỏi đó? Ở Tù hả?

Hon5thang
10-11-2013, 11:43
:zk20106: Sao chú lại nói cháu ở tù...!!! Hịc.... Cháu nhập học gần 1 tháng rồi...!!! Chán quá chú Hiếu ơi.... Mà chú ơi??? Có phải bị nhiệt miệng nó cũng nổi hạch không à?????

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 11:49
:zk20106: Sao chú lại nói cháu ở tù...!!! Hịc.... Cháu nhập học gần 1 tháng rồi...!!! Chán quá chú Hiếu ơi.... Mà chú ơi??? Có phải bị nhiệt miệng nó cũng nổi hạch không à?????
Viêm họng, viêm Amidan, viêm nhiễm trong người ===> Nổi hạch

Hon5thang
10-11-2013, 12:14
Càng ngày càng nhiều bệnh quá...!!!! Hịc...! Dù sao cũng cảm ơn chú....! Có thông tin gì mới cháu sẽ lên đây viết,, mong chú và mọi người giúp đỡ cháu à!!!! Cháu cảm ơn:zk2020:

Nguyen Ha
10-11-2013, 13:27
Càng ngày càng nhiều bệnh quá...!!!! Hịc...! Dù sao cũng cảm ơn chú....! Có thông tin gì mới cháu sẽ lên đây viết,, mong chú và mọi người giúp đỡ cháu à!!!! Cháu cảm ơn:zk2020:

OK cháu cứ viết thoải mái, sẽ có rất nhiều người chia sẻ cho cháu.

Hon5thang
10-11-2013, 16:58
:monkeys50: Ôi .... Hịc.... Sao ở gần tai cháu cái hạch từ hôm qua đến dự nó to lên+ sờ đc rõ ràng quá!!!
Với lại:: bên đầu lại ngứa+ hơi nhức+nhiệt miệng+ hơi ngứa và đau nhẹ ở tai bên trái:Yoyo40:

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 17:50
:monkeys50: Ôi .... Hịc.... Sao ở gần tai cháu cái hạch từ hôm qua đến dự nó to lên+ sờ đc rõ ràng quá!!!
Với lại:: bên đầu lại ngứa+ hơi nhức+nhiệt miệng+ hơi ngứa và đau nhẹ ở tai bên trái:Yoyo40:\
:monkeys50::monkeys50::6::6::die_die::die_die: Có chịu đi khám bệnh không? :onion-head12::onion-head12:

Hon5thang
11-11-2013, 08:45
Cháu không đi được:zk2040: ...... Sáng nay .... Hịc... Nổi đúng 3 cục hạch ở gần và sau tai..... Đau nhức nhẹ.... Hịc.....
Buồn:monkeys18:

Nguyen Ha
11-11-2013, 08:50
Cháu không đi được:zk2040: ...... Sáng nay .... Hịc... Nổi đúng 3 cục hạch ở gần và sau tai..... Đau nhức nhẹ.... Hịc.....
Buồn:monkeys18:

Ôi càng soi mói càng thấy nhiều

Hon5thang
11-11-2013, 08:58
Không phải cháu soi mói.... Mà nó tự mọc ra.... Bắt đầu từ hạch nách.... Nó tự ra.... Và dự:k5197769::yociexp76: Nó cứ dày đặc.... Hu hu

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 09:15
Hixhix Hem đi khám hixhix. ráng chịu. Hixhix. Có đau có khóc chả ai biết hixhix

Hon5thang
11-11-2013, 09:31
Liệu cháu có can gì không....?:k6952724: Có liên quan không...??? Mọi người nói thật cho cháu đi.....???? Để cháu tính......??

Nguyen Ha
11-11-2013, 09:49
Liệu cháu có can gì không....?:k6952724: Có liên quan không...??? Mọi người nói thật cho cháu đi.....???? Để cháu tính......??

Cháu tính gì? Ai nói sai cho cháu mà cháu bảo nói thật đi? Hãy đọc lại gần 4 trang chia sẻ này đi nhé, ko ai nói sai cho cháu lời nào đâu.

Hon5thang
11-11-2013, 11:27
Cô ơiiiiiiii.....!:zk2052: Ý cháu là...:: nói thật cho cháu có phải cháu bị gì không...???? Chứ cháu biết ai vào đây cũng nói thật ...!

HIV/AIDS.
11-11-2013, 12:04
Vậy cháu còn nghi ngờ điều ji nưa4 chư

Hon5thang
11-11-2013, 12:14
Ý cô là sao????? Nghĩ ngợi gì ạ:monkeys26:

Nguyen Ha
11-11-2013, 12:23
Cô ơiiiiiiii.....!:zk2052: Ý cháu là...:: nói thật cho cháu có phải cháu bị gì không...???? Chứ cháu biết ai vào đây cũng nói thật ...!

Với hiv cháu yên tâm là cháu ko có nguy cơ, còn mọi vấn đề khác cháu nên đi khám bs nhé.

Hon5thang
11-11-2013, 12:26
Ôi sao:zk2055: Cảm ơn cô...!!!! Hịc.... Nhưng mà nó cứ to lên to lên... Đau đau nhức nhức nữa.... Càng ngày càng tệ:k3918379:

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 13:33
Ôi sao:zk2055: Cảm ơn cô...!!!! Hịc.... Nhưng mà nó cứ to lên to lên... Đau đau nhức nhức nữa.... Càng ngày càng tệ:k3918379:
Anh kết câu cuối cho em là em nên đi khám BV Phạm Ngạc Thạch. Và điều quan trọng là em k có nguy cơ khi QHTD có dùng BCS. Anh khóa topiuc này lại để em có thời gian đọc lại tất cả những gì mọi người chia sẻ.