PDA

View Full Version : Lo lắng nguy cơ đi khám phụ khoa.

Girl
05-03-2015, 17:33
Các anh cho em hỏi có bao giờ khám phụ khoa đặt thuốc mà người ta quên thay dụng cụ không vì em đi đặt thuốc nhưng đến thì vừa có 1 người ra em đi vào thì thấy chị đó đang lấy thuốc sang phòng khác tiêm?cho bệnh nhân rồi e ngồi đợi 1 tí chị ấy quay lại kêu em lên giường nằm đặt thuốc mà em cũng ko để ý suy nghĩ gì đến lúc về em mới chợt nhớ từ đầu đến cuối chưa thấy chị ấy thay đồ sau đó em có quay lại hỏi chị ấy kêu thay rồi nhưng em không tin lắm vì lỡ đau chị ấy quên nhưng lại ko dám nói với em là quên vì sợ mất uy tín giờ em rất lo mong mọi người giải đáp

Tuanmecsedec
05-03-2015, 17:42
Các anh cho em hỏi có bao giờ khám phụ khoa đặt thuốc mà người ta quên thay dụng cụ không vì em đi đặt thuốc nhưng đến thì vừa có 1 người ra em đi vào thì thấy chị đó đang lấy thuốc sang phòng khác tiêm?cho bệnh nhân rồi e ngồi đợi 1 tí chị ấy quay lại kêu em lên giường nằm đặt thuốc mà em cũng ko để ý suy nghĩ gì đến lúc về em mới chợt nhớ từ đầu đến cuối chưa thấy chị ấy thay đồ sau đó em có quay lại hỏi chị ấy kêu thay rồi nhưng em không tin lắm vì lỡ đau chị ấy quên nhưng lại ko dám nói với em là quên vì sợ mất uy tín giờ em rất lo mong mọi người giải đáp

Đọc toàn bộ bài hỏi bạn đúng là bạn thuộc nhóm thành viên : Thành Viên Hoang Tưởng,Kỳ Thị.

Bạn đừng hoang tưởng quá rồi tự hù mình.

Nguyen Ha
05-03-2015, 17:43

Theo quy định thì dụng cụ y tế phải được khử trùng để sử dụng cho bệnh nhân, còn dụng cụ dùng 1 lần là phải thay chứ không dùng chung. Do bạn lo lắng nên suy nghĩ những chuyện không đâu. Lương tâm nghề nghiệp, uy tín, quy định đặt ra thì không ai làm bừa cho bạn.

Girl
05-03-2015, 17:56
Thật không chị em chỉ sợ người ta quên thế sao lúc em vào không thấy người ta thay gì chị nhỉ nếu như vậy người ta phải thay đồ vì người kia vừa ra em vào luôn lên làm sao thay nhanh thế được ạ?tại vì e có hỏi lại chị ấy rùi chị ấy nói thay rùi nhưng em không tin lắm?nên muốn hỏi anh chị xem có trườg hợp nào như vậy không ạ?tại vì có cái khăn để nằm trên chỗ đặt thuốc lần nào em nhắc chị ấy mới thay ạ?

Tuanmecsedec
05-03-2015, 17:57
Thật không chị em chỉ sợ người ta quên thế sao lúc em vào không thấy người ta thay gì chị nhỉ nếu như vậy người ta phải thay đồ vì người kia vừa ra em vào luôn lên làm sao thay nhanh thế được ạ?tại vì e có hỏi lại chị ấy rùi chị ấy nói thay rùi nhưng em không tin lắm?nên muốn hỏi anh chị xem có trườg hợp nào như vậy không ạ?tại vì có cái khăn để nằm trên chỗ đặt thuốc lần nào em nhắc chị ấy mới thay ạ?

100% không có nguy cơ lây nhiệm HIV từ việc đi khám phụ khoa.

Girl
05-03-2015, 17:58
E biết là quy định là như vậy nhưng chị ấy lúc đó cứ mải nc mà em thì cũng cứ nghĩ là bác sĩ thì đương nhiên ngta phải thay đồ rồi nên không lo đặt song em mới nhớ ra là em vào ngay sau người kia chị ấy sao thay nhanh thế được huhu?thế này thì làm sao đây chị ơi :((

Girl
05-03-2015, 18:00
100% anh tuan khẳng đinh đấy nhé?

Tuanmecsedec
05-03-2015, 18:01
100% anh tuan khẳng đinh đấy nhé?

Tuanmecsedec không có tư vấn bừa.

Girl
05-03-2015, 18:13
vâng thế em biết rồi em lo quá không thể chịu được đã thế lại đang có em bé nên càng lo hơn