PDA

View Full Version : Hỏi về nước mắt hiv

hanoidep
05-03-2015, 22:41
Anh chị cho em hỏi nước mắt của người nhiễm Hiv Lúc khóc ra ngoài rơi vào mắt trẻ em hai tháng tuổi liệu em bé có sao không anh chị ? Em chỉ sợ lúc rụi mắt niêm mạc nó sước lên nước mắt có lẫn máu lây nhiễm , mà tre con bé cơ thể còn yếu ớt

Charles
05-03-2015, 23:27
Anh chị cho em hỏi nước mắt của người nhiễm Hiv Lúc khóc ra ngoài rơi vào mắt trẻ em hai tháng tuổi liệu em bé có sao không anh chị ? Em chỉ sợ lúc rụi mắt niêm mạc nó sước lên nước mắt có lẫn máu lây nhiễm , mà tre con bé cơ thể còn yếu ớt

Bạn yên tâm nước mắt không làm lây nhiễm Hiv.

Charles
06-03-2015, 06:58

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo .....
Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau:

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Tuanmecsedec
06-03-2015, 10:19

100 không có nguy cơ.