PDA

View Full Version : Quan hệ rách bao cao su,dùng thuốc phơi nhiễm HIV.

hixhix
28-09-2013, 10:54
Tình hình là em không ở gần HN. Cách đây 3 ngày tụi em có tổ chức đi liên hoan người bạn đi nước ngoài. Sau đó có QH VS GMD. Và em bị rách bao.. xuất tinh xong rút ra mới biết ạ
Đến sáng nay( sau khi có nguy cơ phơi nhiễm 56h) em có đi lên HN vào BV Đống Đa để xét nghiệm và uống thuốc.. Nhưng đến nơi thì khoa truyền nhiễm không làm việc. Em đã gọi cho A Tuấn và đc anh ấy chỉ ra cổng để mua thuốc. E đã mua thuôc Lamzidivir và có uống ngay 1 viên.. vẫn ko yên tâm vì không đúng quy trình.. em lại chạy sang 50C Hàng Bài làm xét nghiệm HIV và Viêm Gan B.. kết quả đều là âm tính..
VẬY anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi là em có cần đến BV Đống Đa khám lại không hay cứ điều trị theo phác đồ ( ngày 2 viên cách nhau 12h và uống thêm bổ gan) ạ.
Với thời gian 56h mớ uống như vậy thì có được an toàn lắm không?
Mong các anh chị giúp đỡ em a.

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 11:02
Tình hình là em không ở gần HN. Cách đây 3 ngày tụi em có tổ chức đi liên hoan người bạn đi nước ngoài. Sau đó có QH VS GMD. Và em bị rách bao.. xuất tinh xong rút ra mới biết ạ
Đến sáng nay( sau khi có nguy cơ phơi nhiễm 56h) em có đi lên HN vào BV Đống Đa để xét nghiệm và uống thuốc.. Nhưng đến nơi thì khoa truyền nhiễm không làm việc. Em đã gọi cho A Tuấn và đc anh ấy chỉ ra cổng để mua thuốc. E đã mua thuôc Lamzidivir và có uống ngay 1 viên.. vẫn ko yên tâm vì không đúng quy trình.. em lại chạy sang 50C Hàng Bài làm xét nghiệm HIV và Viêm Gan B.. kết quả đều là âm tính..
VẬY anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi là em có cần đến BV Đống Đa khám lại không hay cứ điều trị theo phác đồ ( ngày 2 viên cách nhau 12h và uống thêm bổ gan) ạ.
Xin thưa với bạn, quy trình phơi nhiễm dùng PEP, dùng đủ liều 28 ngày, dùng đúng giờ. Mỗi liều cách nhau 12 giờ. Sau đó ngưng, đợi đủ 84 ngày sau xn HIV. Mới có vài ngày dùng PEP rồi chạy đi XN thì làm gì cho kq chính xác.

hixhix
28-09-2013, 11:14
Không phải anh ơi.. vì theo quy trình thì nên xét nghiệm trước khi dùng thuốc.. nếu dương tính thì không được dùng mà anh..

Tuanmecsedec
28-09-2013, 11:27

Bạn tuân thủ những gì,mình hướng dẫn cho bạn.

1331989
28-09-2013, 11:31
Không phải anh ơi.. vì theo quy trình thì nên xét nghiệm trước khi dùng thuốc.. nếu dương tính thì không được dùng mà anh..

Bạn yên tâm dùng thuốc đúng và đủ thì khả năng an toàn rất cao,đừng lo lắng mà stress bạn nhé.

1331989
28-09-2013, 11:34

Chuẩn,trc khi cho dùng pep ngta phải xn cho bạn xem trc đó bạn có bị nhiễm ko,nếu đã nhiễm thì ko thể dùng thuốc pep dc.bạn hiểu chứ.

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 11:38
Àh thì ra là hèn đến 50C Hàng Bài vào tham vấn lòi ra trước nguy cơ này còn cả tỷ nguy cơ trong quá khứ, thía là người ta đè hèn ra chọc tiết nợn để xem hén nhiễm chưa. Haizz cháy cái nhà mới lòi cái mẹt chuột cống to tổ bà chản.
:th_yoyo1:

hixhix
28-09-2013, 11:53
Cám ơn các anh chị.. giờ phải uống đúng và đủ thôi...

hixhix
28-09-2013, 12:48
Có điều đọc đi đọc lại mà em cũng ko hiểu bác songchungvoiHIV nói gì.. có phải tại bác không đọc rõ những gì em viết hay bác không hiểu những gì em viết ạ..

Nguyen Ha
28-09-2013, 12:52
Cám ơn các anh chị.. giờ phải uống đúng và đủ thôi...

uống đúng và đủ thành công sẽ rất cao đấy bạn ạ, cố gắng tuân thủ điều trị nhé.

hixhix
28-09-2013, 21:36
Các anh chị ơi.. cho em hỏi khi dùng thuốc phải kiêng bia rượu đúng không ạ.. thế còn thuốc lá với cafe e có được dùng không.. nó có ảnh hưởng gì đến tác dụng của thuốc không ạ

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 22:01
Em đọc lại đi, Anh nói em đến 50C gặp tư vấn, sau khi họ tham vấn xong, thấy rõ em còn có thêm nguy cơ trong quá khứ (tại Diễn đàn em k nói hay nói đúng hơn là em dấu nguy cơ trong quá khứ) chính vì thế họ mới xn HIV em . Nếu đúng như em nói chỉ 1 nguy cơ duy nhất, thì lấy dâu ra nguy cơ củ trước để họ sàng lọc. Còn PEP thì vui lòng dùng đủ liều, đủ thuốc, đúng giờ, Nếu sai xỉn thì sao nhớ giờ mà uống. Cafe hay thuốc lá có liên quan gì

hixhix
28-09-2013, 22:04
Vâng e thank anh.có lẽ là e hiểu lầm ý của anh.