PDA

View Full Version : xin anh chị tư vấn

hyvong7593
07-03-2015, 12:15
Nguy cơ của em là trước đây gần 1 năm có qh vs GMD , GMD có os cho em . em có mang bcs . trong cả quá trình qh hôm đó , em k có xuất tinh .
Rùi dạo gần đây . chính xác là cách nay gần 4 tuần . em có đi massage và cô ấy có os cho em . sau đó 1 tuần em bị nổi mẫn ngứa khắp lưng và bắp chân và bắp tay , đến nay vẫn chưa hết . ngứa nhiều nhất vào nữa đêm khuya .
Anh chị chỉ dùm em nơi xét nghiệm tất cả STDs và gặp b.sĩ tư vấn dùm em ạ .
Xin anh chị giúp đỡ em .

Nguyen Ha
07-03-2015, 13:49
Nguy cơ của em là trước đây gần 1 năm có qh vs GMD , GMD có os cho em . em có mang bcs . trong cả quá trình qh hôm đó , em k có xuất tinh .
Rùi dạo gần đây . chính xác là cách nay gần 4 tuần . em có đi massage và cô ấy có os cho em . sau đó 1 tuần em bị nổi mẫn ngứa khắp lưng và bắp chân và bắp tay , đến nay vẫn chưa hết . ngứa nhiều nhất vào nữa đêm khuya .
Xin anh chị giúp đỡ em .
Vào viện da liễu khám và xin tư vấn giang mai, viêm gan b.

hyvong7593
07-03-2015, 14:22
Sáng em vô Da Liễu . mà đký khám nhanh . vô b.sĩ coi xong ghi toa thuốc rui mua thuốc . k có kêu xét nghiệm hay gì hết áh chị

hyvong7593
07-03-2015, 14:33
Sáng em vô Da Liễu . mà đký khám nhanh . vô b.sĩ coi xong ghi toa thuốc rui mua thuốc . k có kêu xét nghiệm hay gì hết áh chị

Charles
07-03-2015, 15:31

Các bệnh xã hội bạn muốn XN thì yêu cầu BS cho XN, không XN sao biết có bệnh hay không.

hyvong7593
07-03-2015, 16:02
Vì lần đầu tiên em đến Da Liễu khám . zậy b.sĩ đã cho em thuốc uống và kem thoa da dùng trong 1 tuần . zậy mai em lên xin XN giang mai , viêm gan hả anh chị

Tuanmecsedec
07-03-2015, 16:14
Xin anh chị giúp đỡ em .

Bạn ở TPHCM đến bệnh viện Da Liễu,bệnh viện Bình Dân hoặc Pastuer đều có Bác Sỹ tư vấn.

hyvong7593
07-03-2015, 16:17
Mấy lần trc em có đi pastuer nhưng chỉ thấy có y tá ghi giấy xét nghiệm . A.tuấn hướng dẫn em lối vào phòng b.sĩ tư vấn ở pastuer đi anh .

Tuanmecsedec
07-03-2015, 16:22
Mấy lần trc em có đi pastuer nhưng chỉ thấy có y tá ghi giấy xét nghiệm . A.tuấn hướng dẫn em lối vào phòng b.sĩ tư vấn ở pastuer đi anh .

Bạn vào cổng Pastuer khi qua bãi giử xe vào phòng bên phải có bàn hướng dẫn bạn hỏi nhân viên ở đây.

hyvong7593
09-03-2015, 17:37
Anh Hiếu . Anh Trương Xuân . Chị Nguyen Ha cho em hỏi về trường hợp của em . sau khi dùng thuốc Viêm da dị ứng 2 ngày do bác sĩ da liễu kê . em không còn nổi mẫn ngứa nữa . zậy cho em hỏi . em có cần XN STDs nữa không . nếu như cần XN . thì em nên XN STDs nào , xin anh chị hướng dẫn cho em .

Nguyen Ha
09-03-2015, 18:00
Anh Hiếu . Anh Trương Xuân . Chị Nguyen Ha cho em hỏi về trường hợp của em . sau khi dùng thuốc Viêm da dị ứng 2 ngày do bác sĩ da liễu kê . em không còn nổi mẫn ngứa nữa . zậy cho em hỏi . em có cần XN STDs nữa không . nếu như cần XN . thì em nên XN STDs nào , xin anh chị hướng dẫn cho em .

Em cần XN giang mai và viêm gan b vì hành vi OS của em có nguy cơ với hai bệnh này cần XN mới rõ.

hyvong7593
09-03-2015, 18:15
Dạ . chị cho em hỏi sao nick của em k gửi tin nhắn đc zậy chị . có thể chỉnh lại dùm em k chị

Nguyen Ha
09-03-2015, 18:30
Dạ . chị cho em hỏi sao nick của em k gửi tin nhắn đc zậy chị . có thể chỉnh lại dùm em k chị

Có vấn đề gì em cứ hỏi trong chủ đề của em. Hiện tại diễn đàn đang điều chỉnh lại tin nhắn nên em ko gửi được.

hyvong7593
09-03-2015, 19:04
Dạ. Tại em đang có kế hoạch kết hôn . nên em muốn làm cái XN về máu . em nên nói là làm XN j . và chi phi cao không chị

Nguyen Ha
09-03-2015, 19:35
Dạ. Tại em đang có kế hoạch kết hôn . nên em muốn làm cái XN về máu . em nên nói là làm XN j . và chi phi cao không chị

chi phí thấp (HIV combo 100k; Giang mai 105k; Viêm gan B 80K)

Tuanmecsedec
09-03-2015, 20:50

Nếu vậy bạn nên xét nghiệm tổng quát trước khi kết hôn.

hyvong7593
10-03-2015, 23:52
dạ , ý em là muốn XN tổng quát đó ạ , em sẽ nói sao vs B.sĩ , và chi phí có cao không anh . chỉ em với

Charles
11-03-2015, 07:54
dạ , ý em là muốn XN tổng quát đó ạ , em sẽ nói sao vs B.sĩ , và chi phí có cao không anh . chỉ em với

Bạn có thể tham khảo giá XN tổng quát ở đây: #2 (http://diendanhiv.vn/threads/1573-Dich-vu-xet-nghiem-tai-vien-Pasteur-Tp-HCM?p=131458&viewfull=1#post131458)

hyvong7593
11-03-2015, 11:28
Zậy em nên làm mục kiểm tra tổng quát hay mục bệnh XH zậy anh .

Tuanmecsedec
11-03-2015, 11:40

Zậy em nên làm mục kiểm tra tổng quát hay mục bệnh XH zậy anh .

Bạn chỉ cần nói với Bác Sỹ sắp lấy vợ muốn xét nghiệm tổng quát.Khi ấy Bác Sỹ sẽ biết hướng dẫn bạn làm xét nghiệm gì có thể liên quan đến bệnh truyền nhiễm.

hyvong7593
11-03-2015, 11:49
Dạ. Em cám ơn anh chị ạ .

Tuanmecsedec
11-03-2015, 11:51
Dạ. Em cám ơn anh chị ạ .

Sẵn đây Tuanmecsedec chúc bạn hạnh phúc.

songchungvoi_HIV
11-03-2015, 12:39
Xin anh chị giúp đỡ em .
Bạn là TV lâu ngày của DD, hành vi OS BQT từng chia sẻ cho bạn rùi, nếu bạn tái diễn hành vi này thì XN Giang mai, gan B sau 4 tuần đến 12 tuần