PDA

View Full Version : Phụ nữ thời nay: Thích thì lên giường, không thích thì “tiễn khách”

Charles
07-03-2015, 22:17
Phụ nữ thời nay: Thích thì lên giường, không thích thì “tiễn khách”

Đăng Bởi Phan Tâm - <time class="updated meta-button" datetime="15:30 07-03-2015" pubdate="">15:30 07-03-2015</time>

http://images.motthegioi.vn/Uploaded/hoachopmua/2015_03_05/ham-muon-tinh-duc-cua-dan-ong-1_XHKQ.jpg?width=600&height=360&crop=auto&scale=both

Minh họa.

http://motthegioi.vn/App_Themes/images/mtg-mark.png Phụ nữ độc lập có quyền lực của tự do mà không một phụ nữ có chồng có con nào có được. Vậy nên những người phụ nữ Việt Nam ơi, đừng khước bỏ quyền lực ấy, hãy sống cho chính mình!

Phụ nữ mạnh mẽ mới dám sống một mình?

Chị tôi làm mẹ đơn thân, có con gái đi học ở Mỹ. Có 2 người bạn 1 Tây 1 Việt nói với chị như thế này: Bạn Tây: "Con của bạn đi Mỹ học rồi hả? Chúc mừng nhen! Con đã lớn, vào được trường xịn , sống tự lập và vui thú với cuộc sống riêng của nó. Mà bạn cũng sướng nhé. Tha hồ đi chơi về trễ, có thời gian cho bản thân, bạn bè, du lịch, lại không phải cãi cọ với con, thỉnh thoảng gặp nó lại yêu quý, quan tâm nhau hơn". Bạn Việt nhăn mặt: "Vấn đề của mày là mày mạnh mẽ quá, không cần đàn ông, nên mày cứ phải ở một mình".

Tôi không khỏi chạnh lòng, buồn cho người phụ nữ Việt Nam vì lối suy nghĩ sống dựa, sống ỉ lại vào người khác thì mới được gọi là đáng sống, là hạnh phúc. Cùng một tình huống "người mẹ đơn thân có con trưởng thành, tự lập, giỏi giang đi học ở nước ngoài" người Tây coi đó là một thành công lớn, trong khi người Việt coi đó là bất hạnh, chép miệng cám cảnh cho người mẹ đơn thân giờ lại càng đơn thân.

Ôi tại sao những con người khốn khổ đó không nhìn thấy hạnh phúc nhỉ? Chẳng phải chúng ta khi ở tuổi trung niên ai cũng mong được quay về thời thiếu nữ, sống vô tư, không phải lo nghĩ cơm áo gạo tiền, chăm sóc chồng con, có thể hẹn hò với bất kỳ người đàn ông nào mình thích? Thì đây, một phụ nữ trung niên đang có đầy đủ điều kiện để sống một cuộc đời thiếu nữ tự do sung sướng, thì sao lại phải cám cảnh? Đáng ra phải vui mừng hưởng thụ vì mình đang có một cuộc sống mà mình thầm mơ ước chứ?

Có con để về già được hạnh phúc?

Và đây, để nhắc lại các bạn gái Việt Nam có tư tưởng "về già có chồng, có con nó nuôi mình thì mới được gọi là hạnh phúc", bạn gái Việt Nam ơi, tôi thích đàn ông chứ không cần đàn ông. Đàn ông với tôi là niềm vui (một số ông thôi nhé), không phải là chỗ dựa, là nguồn tài chính, là con trâu kéo cày, là cái bung xung để phàn nàn cáu gắt..

Đúng! Đàn ông không phải là lẽ sống, càng không phải là thành phần công thức để có hạnh phúc. Hạnh phúc là tại tâm mình ấy. Cùng một hoàn cảnh nhưng nếu là người phụ nữ như chị bạn kia thì có lẽ chị sẽ dành hầu hết thời gian ở nhà khóc, thấy khốn khổ cái đời mình vì không có một mống đàn ông, con thì đi học xa, không ai chăm sóc mình. Thế nên cuộc đời chị ấy bất hạnh là do chính suy nghĩ của chị ấy. Hạnh phúc đang nằm trong tay mà không biết, cầm cục vàng mà không nhận ra vàng.

Tại sao không hẹn hò bạn gái đi cà phê, đi nhảy đầm, đi du lịch, gặp gỡ làm quen với nhiều bạn trai mới. Thích ai thì ngủ với người ấy, không thích thì "tiễn khách".

Đấy là quyền lực của tự do mà không một phụ nữ có chồng có con nào có được. Người ta đang "thầm" mơ ước như thế mà không được, đây lại coi là "bất hạnh" rồi tự mình hành hạ bản thân trong nỗi buồn. Đúng là có sướng cũng không biết đường sướng.

Hạnh phúc tại tâm các bạn ạ. Hãy nhìn vào mặt sáng của vấn đề. Hạnh phúc ở ngay trong tầm tay bạn đấy!

Tâm Phan

hanhphuc88
09-10-2015, 09:42
Nói thì nói vậy thôi chị ạ. Nhiều người phụ nữ lấy chồng, có con rồi họ vẫn hạnh phúc đấy thôi. Chứ con người dù có mạnh mẽ đến đâu thì cũng có những phút giây họ phải yếu lòng. Sống đơn thân bây giờ thì có cảm giác sướng nhưng lúc nào đó nhìn thấy người ta tay trong tay bên chồng, được ẵm bế đứa con mà mình mang nặng đẻ đau mà lúc đấy mình "cờn" lên thì sao:monkeys16:.