PDA

View Full Version : Cho em hỏi những thức uống và đồ ăn nào ảnh hưởng đến quá trình dùng thuốc Pep?

boymen
08-03-2015, 12:58
Cho em hỏi những thức uống và đồ ăn nào ảnh hưởng đến quá trình dùng thuốc Pep? Có một lần em uống thuốc bằng trà xanh O độ có ảnh hường gì đến thuốc không? và vì tết em 2 ba ngày thì em có uống 2-3 lon bia thì có ảnh hưởng gì đến việc uống thuốc không ạ?Và uống bia gây ảnh hưởng thế nào đến thuốc ạ.

songchungvoi_HIV
08-03-2015, 13:03
Cho em hỏi những thức uống và đồ ăn nào ảnh hưởng đến quá trình dùng thuốc Pep? Có một lần em uống thuốc bằng trà xanh O độ có ảnh hường gì đến thuốc không? và vì tết em 2 ba ngày thì em có uống 2-3 lon bia thì có ảnh hưởng gì đến việc uống thuốc không ạ?Và uống bia gây ảnh hưởng thế nào đến thuốc ạ.
Ko có thức ăn nào ảnh hưởng tới PEP, trong suốt quá trình dùng PEP khuyến cáo lấy rượu thức uống có gas, thức uốc có chất kích thích thay nước uống PEP

boymen
08-03-2015, 13:09
HixHix vậy cho em hỏi nếu mình dùng thì có sao không ạ.Vì lỡ mấy lần em uống bằng nước ngọt và trà không độ.Hix

songchungvoi_HIV
08-03-2015, 13:13
HixHix vậy cho em hỏi nếu mình dùng thì có sao không ạ.Vì lỡ mấy lần em uống bằng nước ngọt và trà không độ.Hix
Bản thân PEP là thuốc độc dùng lâu dài làm tổn hại gan, nếu + rượu bia thì gan banh nhà lòng sớm

boymen
08-03-2015, 13:16
Không ý em hỏi nó có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc không ạ.Chú em không biết uống bia,ngày tết bị dí qua không từ chối được nên mới....với việc dùng nước ngọt uống thì nó ảnh hưởng đến thuốc không anh.

hoihankhongkip
08-03-2015, 13:23
Không ý em hỏi nó có ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc không ạ.Chú em không biết uống bia,ngày tết bị dí qua không từ chối được nên mới....với việc dùng nước ngọt uống thì nó ảnh hưởng đến thuốc không anh.
K ảnh hưởng bạn nhé, nhưng hạn chế rượu bia để gan k bị quá tải vì PEP đã làm gan khổ sở rồi

songchungvoi_HIV
08-03-2015, 13:34
Thì đã trả lời rùi, bạn đọc ko hiểu sau mà hỏi có hay ko làm mất tác dụng của thuốc??

Charles
08-03-2015, 15:34

Không có đồ ăn thức uống nào ảnh hưởng công dụng của PEP. Rượu bia chỉ khuyên bạn nên hạn chế trong thời gian uống thuốc vì gan đang phải làm việc nhiều, chứ không ảnh hưởng gì tác dụng của thuốc.

Tuanmecsedec
08-03-2015, 15:52

Không có thức uống hay thức ăn nào mà làm ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm HIV hết.