PDA

View Full Version : cho em hỏi về khả thời gian xét nghiệm hiv sau 70 ngày âm tính

ngunhu
09-03-2015, 09:49
anh Tuấn và mọi người ơi. cho em hỏi? em có qh với gmd có dùng bcs nhưng em không rỏ có bị rách hay thủng hay không, sau đó khoảng 20 ngày em có xn anti hiv combo và giang mai rpr ket quả âm tính và khoang 70 ngày em có xn mau lại và kết quả am tính. (em không rỏ pp xn). tỉnh em không có xn combo. như vay em có thể an tâm với kết quả trên chưa ạ. xin tư vấn giúp em . em lo quá

Buonqua
09-03-2015, 10:16
anh Tuấn và mọi người ơi. cho em hỏi? em có qh với gmd có dùng bcs nhưng em không rỏ có bị rách hay thủng hay không, sau đó khoảng 20 ngày em có xn anti hiv combo và giang mai rpr ket quả âm tính và khoang 70 ngày em có xn mau lại và kết quả am tính. (em không rỏ pp xn). tỉnh em không có xn combo. như vay em có thể an tâm với kết quả trên chưa ạ. xin tư vấn giúp em . em lo quá
Bạn không có nguy cơ lây nhiễm hiv và xét nghiệm đã chứng minh điều đó. Bạn hoàn toàn an tâm.

Tuanmecsedec
09-03-2015, 14:55

Cho dù bạn có nguy cơ luôn,sau 70 ngày xét nghiệm âm tính thì khả năng bạn không bị nhiễm rồi.Huống chi trường hợp của bạn chỉ là lo lắng thôi,chứ không có nguy cơ.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

ngunhu
10-03-2015, 18:12
. cám ơn anh tuấn nhièu,anh cho em hỏi thêm tí nhé 70 ngày giang mai am tinh là ko mắc bệnh phải không anh. và 70 ngay xn hiv bằng pp nào củng được âm tính là yên tâm rồi phải không anh có cần xn lai ở 90 ngày ko. phồng xn o tỉnh em không có compo.

Charles
10-03-2015, 18:15
. cám ơn anh tuấn nhièu,anh cho em hỏi thêm tí nhé 70 ngày giang mai am tinh là ko mắc bệnh phải không anh. và 70 ngay xn hiv bằng pp nào củng được âm tính là yên tâm rồi phải không anh có cần xn lai ở 90 ngày ko. phồng xn o tỉnh em không có compo.

Bạn yên tâm không cần XN nữa.

trungan1987
10-03-2015, 18:17
Trường hợp bạn ko có nguy cơ... xn âm tính là chuẩn rùi ^^

Tuanmecsedec
10-03-2015, 19:09

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

songchungvoi_HIV
11-03-2015, 13:36
Cho dù Bạn QHTD ko BCS thì KQ này an toàn 100000000%

ngunhu
21-03-2015, 14:05
Dạ cho em hỏi thêm. Em mói đi xn nước tiểu.tất cả các xn nước tiểu dều at. Chỉ có kết quả bạch cầu (leu)= 25ml ? Bửa trước âm tinh bửa nay tăng. Có phải do bị nhiem hiv không vậy? Xin tư vấn dùm em.

ngunhu
21-03-2015, 14:07
Dạ cho em hỏi thêm. Em mói đi xn nước tiểu.tất cả các xn nước tiểu dều at. Chỉ có kết quả bạch cầu (leu)= 25ml ? Bửa trước âm tinh bửa nay tăng. Có phải do bị nhiem hiv không vậy? Xin tư vấn dùm em.em đang lo lắng quá.

Buonqua
21-03-2015, 14:13
Dạ cho em hỏi thêm. Em mói đi xn nước tiểu.tất cả các xn nước tiểu dều at. Chỉ có kết quả bạch cầu (leu)= 25ml ? Bửa trước âm tinh bửa nay tăng. Có phải do bị nhiem hiv không vậy? Xin tư vấn dùm em.em đang lo lắng quá.
Ở trên anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) vừa mới nói bạn an toàn 100%. Thì ở dưới bạn lại hỏi là có nhiễm hiv hay không?. Bạn có đọc bài tham vấn không vậy?

Nguyen Ha
21-03-2015, 14:43

Bạn chỉ cần quan tâm đến chữ âm tính là đủ rồi còn cái gì tăng cái gì giảm không sao cả

Tuanmecsedec
21-03-2015, 15:26
Dạ cho em hỏi thêm. Em mói đi xn nước tiểu.tất cả các xn nước tiểu dều at. Chỉ có kết quả bạch cầu (leu)= 25ml ? Bửa trước âm tinh bửa nay tăng. Có phải do bị nhiem hiv không vậy? Xin tư vấn dùm em.

Bạch cầu tăng thì nhiều nguyên nhân bạn,chứ bị HIV gì bạn.

ngunhu
24-03-2015, 09:27
14 tuần xn anti hiv elisa chỉ số âm tính. sau khoảng 30phut chờ KQxn. dược thông báo KQ âm tính mừng hết sức. như vậy em đả hạ cánh an toàn rồi phải ko. có cần lam xn thêm nửa không vậy?

Charles
24-03-2015, 09:38
14 tuần xn anti hiv elisa chỉ số âm tính. sau khoảng 30phut chờ KQxn. dược thông báo KQ âm tính mừng hết sức. như vậy em đả hạ cánh an toàn rồi phải ko. có cần lam xn thêm nửa không vậy?

Đã khẳng định bạn an toàn lâu rồi, vui lòng đọc lại.

Buonqua
24-03-2015, 10:00

Trả lời xong, rồi cứ hỏi tiếp. Không hiểu bạn có đọc các bài tham vấn của mọi người không nữa. Bạn đã an toàn rồi.

songchungvoi_HIV
24-03-2015, 12:28
Cho dù Bạn QHTD ko BCS thì KQ này an toàn 100000000%

Ngay từ KQ AT sau 10 tuần songchungvoi_HIV đã khẳng định bạn an tàn rùi còn chi

Tuanmecsedec
24-03-2015, 15:04

Cho dù bạn có nguy cơ thật sự luôn,sau 14 tuần xét nghiệm âm tính là an toàn tuyệt đối rồi,huống chi trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

ngunhu
07-04-2015, 15:21
dạ cho em hỏi thêm vấn đề bệnh sùi mào gà? nếu qua 100 ngày mà không có u sùi nổi lên là không bị nhiểm bệnh phải không các anh chị. mong bs và các anh chị tư vấn giúp em với. cám ơn nhiều.

Tuanmecsedec
07-04-2015, 15:23
dạ cho em hỏi thêm vấn đề bệnh sùi mào gà? nếu qua 100 ngày mà không có u sùi nổi lên là không bị nhiểm bệnh phải không các anh chị. mong bs và các anh chị tư vấn giúp em với. cám ơn nhiều.

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu 100 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.

ngunhu
12-04-2015, 08:41
Mong các anh chị và các bs , anh tuấn tư vấn cho em thêm về sùi mào gà. Em qua100 ngày rồi. Nhưng em vẩn còn lo sợ thời gian sau sẻ phát bẹnh. Mong dươc tư vấn kỹ hơn để được an tâm. Cám ơn nhiều.

Nguyen Ha
12-04-2015, 08:44
Mong các anh chị và các bs , anh tuấn tư vấn cho em thêm về sùi mào gà. Em qua100 ngày rồi. Nhưng em vẩn còn lo sợ thời gian sau sẻ phát bẹnh. Mong dươc tư vấn kỹ hơn để được an tâm. Cám ơn nhiều.

Qua 100 ngày không có biểu hiện của sùi mào gà thì bạn an tâm mình không bị.

Tuanmecsedec
12-04-2015, 08:54

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu sau 100 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.

ngunhu
12-04-2015, 13:11
Mong các anh chị và anh TUẤN tư vấn cho em thêm về sùi mào gà. Em qua100 ngày rồi. Nhưng em vẩn còn lo sợ thời gian sau sẻ phát bẹnh. Mong dươc tư vấn kỹ hơn để được an tâm. Cám ơn nhiều.

Nguyen Ha
12-04-2015, 14:19
Mong các anh chị và anh TUẤN tư vấn cho em thêm về sùi mào gà. Em qua100 ngày rồi. Nhưng em vẩn còn lo sợ thời gian sau sẻ phát bẹnh. Mong dươc tư vấnq kỹ hơn để được an tâm. Cám ơn nhiều.

Qua 100 ngày không có biểu hiện gì của sùi mào gà thì xem như bạn không bị.

Tuanmecsedec
12-04-2015, 19:14
Mong các anh chị và anh TUẤN tư vấn cho em thêm về sùi mào gà. Em qua100 ngày rồi. Nhưng em vẩn còn lo sợ thời gian sau sẻ phát bẹnh. Mong dươc tư vấn kỹ hơn để được an tâm. Cám ơn nhiều.

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

ngunhu
14-04-2015, 19:28
dạ cho em xin lổi. do máy tinh ở tiẹm net có vấn đè. mong thông cảm.

ngunhu
25-04-2015, 19:45
Dạ chào anh tuấn và các anh chị. Dạ cho em hỏi về xn bệnh clamdya , lậu, mụn rôp. Nếu xn sau 4 tháng có tìm ra bệnh ko vậy em đang lo minh bị muốn di xn. Mà không biết xn được không vì đã 4 tháng hơn rồi. Hôm đó gmd có os cho em mong dược tư vấn. Dạ cảm ơn cấc ac nhiều.

Charles
25-04-2015, 19:56
Dạ chào anh tuấn và các anh chị. Dạ cho em hỏi về xn bệnh clamdya , lậu, mụn rôp. Nếu xn sau 4 tháng có tìm ra bệnh ko vậy em đang lo minh bị muốn di xn. Mà không biết xn được không vì đã 4 tháng hơn rồi. Hôm đó gmd có os cho em mong dược tư vấn. Dạ cảm ơn cấc ac nhiều.

Sau 4 tháng bạn XN tất cả các bệnh lây qua đường tình dục đều phát hiện ra hết.

Tuanmecsedec
25-04-2015, 21:02

Sau 4 tháng xét nghiệm tất cả các bệnh là chính xác hết rồi bạn.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

ngunhu
02-05-2015, 19:13
Chào bs và các AC. cho em hỏi thêm tí. tới nay em đã 4 tháng 15 ngày rồi. em không có hiện tương chảy mủ trên DV không u sùi. như vậy em có bị bệnh lậu , chlamdia. mụn rụp sd , sùi mào gà không vậy. (hôm đó em có qh bằng os). trong khoảng sau đó 1 tuần em có uống mấy ngày kháng sinh. bây giờ có phải đi làm xn để chữa mấy bệnh đó không vậy. vì em lo em uông kháng sinh nó làm kiềm hảm sự phát bệnh và gây biến chứng nên thời gian này đang phát bệnh âm ủ mà em không biết. mong BS và mọi người tư vấn cho em biết phải làm gì, em đang lo sợ mình lây nhiểm cho vợ sẻ làm khổ vợ. sau hôm đó về em có qh vời vợ mà không dùng BCS. liệu vợ em có bị lây nhiểm từ em các bệnh ((CHLAMDIA MỤN RỘP,SÙI MÀO GÀ BỆNH LẬU)) không vậy. bx em không có dùng thuốc gì từ đó tới nay. và em củng ko thấy chảy mủ nổi hột gì. cám ơn nhiều.

Tuanmecsedec
02-05-2015, 19:20
Chào bs và các AC. cho em hỏi thêm tí. tới nay em đã 4 tháng 15 ngày rồi. em không có hiện tương chảy mủ trên DV không u sùi. như vậy em có bị bệnh lậu , chlamdia. mụn rụp sd , sùi mào gà không vậy. (hôm đó em có qh bằng os). trong khoảng sau đó 1 tuần em có uống mấy ngày kháng sinh. bây giờ có phải đi làm xn để chữa mấy bệnh đó không vậy. vì em lo em uông kháng sinh nó làm kiềm hảm sự phát bệnh và gây biến chứng nên thời gian này đang phát bệnh âm ủ mà em không biết. mong BS và mọi người tư vấn cho em biết phải làm gì, em đang lo sợ mình lây nhiểm cho vợ sẻ làm khổ vợ. sau hôm đó về em có qh vời vợ mà không dùng BCS. liệu vợ em có bị lây nhiểm từ em các bệnh ((CHLAMDIA MỤN RỘP,SÙI MÀO GÀ BỆNH LẬU)) không vậy. bx em không có dùng thuốc gì từ đó tới nay. và em củng ko thấy chảy mủ nổi hột gì. cám ơn nhiều.

Nếu vậy bạn yên tâm mình không bị.

Charles
02-05-2015, 19:20

Bạn được tư vấn đầy đủ rồi, vui lòng đọc lại.

ngunhu
24-06-2015, 15:21
dạ chào các anh chị. dương vật em có nổi mảng mụn ngay lổ sáo. em sợ mình bị SMG . em muốn đưa hình lên để nhờ anh TUẤN và các Anh Chị tư vấn giúp mà em không biet cách gửi lên và gửi tới địa chỉ mail nào. anh chị chỉ em với. cám ơn

Charles
24-06-2015, 15:39
dạ chào các anh chị. dương vật em có nổi mảng mụn ngay lổ sáo. em sợ mình bị SMG . em muốn đưa hình lên để nhờ anh TUẤN và các Anh Chị tư vấn giúp mà em không biet cách gửi lên và gửi tới địa chỉ mail nào. anh chị chỉ em với. cám ơn

Bạn muốn up hình thì vào link này: http://www.upsieutoc.com/image/tZw

ngunhu
24-06-2015, 15:54
dạ chào các anh chị. dương vật em có nổi mảng mụn ngay lổ sáo. em sợ mình bị SMG . em muốn đưa hình lên để nhờ anh TUẤN và các Anh Chị tư vấn giúp mà em không biet cách gửi lên và gửi tới địa chỉ mail nào. anh chị chỉ em với. cám ơn link hình ạ

Nguyen Ha
24-06-2015, 15:56
dạ chào các anh chị. dương vật em có nổi mảng mụn ngay lổ sáo. em sợ mình bị SMG . em muốn đưa hình lên để nhờ anh TUẤN và các Anh Chị tư vấn giúp mà em không biet cách gửi lên và gửi tới địa chỉ mail nào. anh chị chỉ em với. cám ơn link hình ạ

Những mảng mụn đó bạn nên đến gặp bs chuyên khoa thăm khám cho.

Charles
24-06-2015, 16:34

Xem hình thì đó không phải SMG. Bạn nên đến BV để BS thăm khám trực tiếp chuẩn xác hơn.

Tuanmecsedec
24-06-2015, 20:40

Theo như trong hình, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

ngunhu
14-07-2015, 13:57
dạ cho em hỏi thêm. nếu không QH bằng đường hậu môn.thì co khi nào SMG mọc ở hậu môn không vạy? em sợ em mọc ở đó vì em cảm thấy hơi ngứa.?

Tuanmecsedec
14-07-2015, 14:59
dạ cho em hỏi thêm. nếu không QH bằng đường hậu môn.thì co khi nào SMG mọc ở hậu môn không vạy? em sợ em mọc ở đó vì em cảm thấy hơi ngứa.?

Nếu bạn không quan hệ hậu môn mắc mớ gì bị sùi mào gà hậu môn.