PDA

View Full Version : Máu vào mắt nguy cơ hiv

tisaigon
10-03-2015, 18:27
Nhà e có 1 ông anh rể bị nhiễm hiv 2 năm goy.chị e có thai nên phaát hiện hiv từ ck.mấyhôm trước ổng nhạu xỉn wậy wạn e có vào can ngăn.lúc đó tay của ổng có chảy máu và ổng wơ tay có ít máu văng vào mắt e.lúc đó mình e toàn máu định lên dien đàn hỏi lại đọc được mắt cung có nguy cơ.có cần phải xn hay uong thuoc gi ko.

Nguyen Ha
10-03-2015, 18:32
Nhà e có 1 ông anh rể bị nhiễm hiv 2 năm goy.chị e có thai nên phaát hiện hiv từ ck.mấyhôm trước ổng nhạu xỉn wậy wạn e có vào can ngăn.lúc đó tay của ổng có chảy máu và ổng wơ tay có ít máu văng vào mắt e.lúc đó mình e toàn máu định lên dien đàn hỏi lại đọc được mắt cung có nguy cơ.có cần phải xn hay uong thuoc gi ko.

Mí mắt rất nhạy bén, khi gặp vật thể lạ theo phản xạ, mí mắt khép lại ngay để bảo vệ mắt, bạn yên tâm, trong trường hợp này bạn không sao.

Tuanmecsedec
10-03-2015, 19:21

Trừ khi nào mà bạn bị máu nhiều vào mắt thì mới lo.

tisaigon
10-03-2015, 23:14
Trừ khi nào mà bạn bị máu nhiều vào mắt thì mới lo.

Ôi troi mung wá.vậy là ko cần xn cũng ko cần pep pep gì đó hả a.pep pep là cái gì zạ a...

tisaigon
10-03-2015, 23:18
Mí mắt rất nhạy bén, khi gặp vật thể lạ theo phản xạ, mí mắt khép lại ngay để bảo vệ mắt, bạn yên tâm, trong trường hợp này bạn không sao.

Vâng cám ơn.e thấy nó có vô mắt mà ít thôi.ko đến nỗi đầy mắt cung ko làm mắt phai nhắm lại.nhu vậy khoi xn hả bác sỹ.

Charles
11-03-2015, 07:58
Ôi troi mung wá.vậy là ko cần xn cũng ko cần pep pep gì đó hả a.pep pep là cái gì zạ a...

PEP là thuốc phơi nhiễm HIV, cần dùng trong trường hợp thực sự có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
11-03-2015, 11:47

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu mà dùng Pep gì bạn.

tisaigon
11-03-2015, 18:16
PEP là thuốc phơi nhiễm HIV, cần dùng trong trường hợp thực sự có nguy cơ với HIV.

Zạ.vậy là e ko có nguy cơ hả a ko can xn hả a

tisaigon
11-03-2015, 18:18
Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu mà dùng Pep gì bạn.

Vạy khoi can xn hả a tuan.e muốn nghe tra loi để yên tâm.

Charles
11-03-2015, 19:17

Bạn yên tâm với những gì đã chia sẻ, không có nguy cơ không cần XN đâu.

Nguyen Ha
11-03-2015, 19:18

Không có nguy cơ, không cần XN.

Tuanmecsedec
11-03-2015, 20:18

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu mà xét nghiệm.

tisaigon
13-03-2015, 17:57
Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu mà xét nghiệm.

Phiền a.tuán và mấy a chị chút nữa nhé.e có đọc kiến thức trên dd mình.thì e dc biết là hiv còn lây qua vết thuong hở;máu bắn vào mắt.như trường hợp của e cũng máu văng vô mắt.sao ko có nguy cơ vậy a chị.

Charles
13-03-2015, 19:06
Phiền a.tuán và mấy a chị chút nữa nhé.e có đọc kiến thức trên dd mình.thì e dc biết là hiv còn lây qua vết thuong hở;máu bắn vào mắt.như trường hợp của e cũng máu văng vô mắt.sao ko có nguy cơ vậy a chị.

Bạn đọc lại những gì đã được tư vấn.