PDA

View Full Version : Sau 27 ngày kể từ ngày có nguy cơ xét nghiệm HIV combo

hoangvu7313
12-03-2015, 00:28
Tình hình là cách đây hơn 1 tháng e có quan hệ với 1 gmd 1 lúc 2 lần. Cả 2 lần e đều sử dụng bcs. E và cô ấy có quan hệ bằng miệng cho nhau. Trong quá trình qh e k bị tụt bao và khi xong e test bao bằng cách cho nước vào thì k có lủng. Cũng như e kiểm tra khắp người thì k có vết thương hở. Sau đó 27 ngày thì e đi xét nghiệm Combo ở Hòa Hảo thì kết quả là âm tính. E dc bác sĩ ở đó tư vấn là k cần phải xn lại nhưng từ hồi biết có nguy cơ tới bh khi có kết quả này r nhưng e vẫn rất lo sợ về khả năng lây nhiễm của mình. Lúc nào e cũng bị ám ảnh về nó. Mọi ngưới tư vấn giúp e làm cách nào để e thoát khỏi tình trạng này k cũng như khả năng e lây nhiễm có cao k.

Tùng đẹp trai
12-03-2015, 00:52
Tình hình là cách đây hơn 1 tháng e có quan hệ với 1 gmd 1 lúc 2 lần. Cả 2 lần e đều sử dụng bcs. E và cô ấy có quan hệ bằng miệng cho nhau. Trong quá trình qh e k bị tụt bao và khi xong e test bao bằng cách cho nước vào thì k có lủng. Cũng như e kiểm tra khắp người thì k có vết thương hở. Sau đó 27 ngày thì e đi xét nghiệm Combo ở Hòa Hảo thì kết quả là âm tính. E dc bác sĩ ở đó tư vấn là k cần phải xn lại nhưng từ hồi biết có nguy cơ tới bh khi có kết quả này r nhưng e vẫn rất lo sợ về khả năng lây nhiễm của mình. Lúc nào e cũng bị ám ảnh về nó. Mọi ngưới tư vấn giúp e làm cách nào để e thoát khỏi tình trạng này k cũng như khả năng e lây nhiễm có cao k.

Với hành vi không mang nguy cơ lây nhiễm HIV + xét nghiệm combo Ag/ab sau 27 ngày âm tính tôi xin khẳng định bạn hoàn toàn không hề lây nhiễm HIV!! AN TOÀN 1000000000000000000000%

ptsu3
12-03-2015, 01:01
Nếu nhiễm HIV , ptsu3 khẳng định 27 ngày XN Combo HIV Ag/Ab sẽ ra Dương tính !

Vì vậy bạn an toàn !

Nguyen Ha
12-03-2015, 01:10
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy ciw với HIV, kết quả XN combo sau 27 ngày âm tính của bạn đã chứng minh điều đó. Tuy nhiên quan hệ bằng miệng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b. Lậu đã sau 27 ngày rồi bạn không có biểu hiện gì xem như ko bị. Mào gà có biểu hiện sau nguy cơ 90 ngày. Còn giang mai và viêm gan b bạn phải XN mới rõ.

Charles
12-03-2015, 08:07

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này và không cần XN nữa, vì theo bạn kể là không có nguy cơ với HIV.

Quan hệ đường miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn cần theo dõi và XN những bệnh này: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Tuanmecsedec
12-03-2015, 08:51

Những gì bạn kể không có nguy cơ về HIV.Vì vậy bạn yên tâm với kết quả này,bạn không cần thiết xét nghiệm HIV nữa.

Còn về thời gian 27 ngày xét nghiệm HIV Combo âm tính thì abn5 yên tâm cho dù thật sự có nguy cơ luôn.

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này với phương pháp HIV Combo và càng yên tâm với hành vi chỉ kích dục bằng miệng :

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

hoangvu7313
12-03-2015, 09:20
Cám ơn mọi người rất rất nhiều vì đã tư vấn cho em. Mặc dù biết khả năng nhiễm là rất rất thấp nhưng do e bị stress khá nặng nên luôn nghĩ là mình có nguy cơ. E đang bị rối loạn do stress 1 thoời gian nên e cứ nghĩ về nó mãi. Có cách nào để e loại bỏ tình trạng này không

Tuanmecsedec
12-03-2015, 09:26
Cám ơn mọi người rất rất nhiều vì đã tư vấn cho em. Mặc dù biết khả năng nhiễm là rất rất thấp nhưng do e bị stress khá nặng nên luôn nghĩ là mình có nguy cơ. E đang bị rối loạn do stress 1 thoời gian nên e cứ nghĩ về nó mãi. Có cách nào để e loại bỏ tình trạng này không

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Nguyen Ha
12-03-2015, 09:27

Thấp hay cao thì cũng đã XN âm tính rồi.

SangLumia
12-03-2015, 10:14
bạn muốn loại bỏ stress sớm hay muộn là do 9 bản thân của bạn, BQT đã xong nhiệm vụ của họ, phần còn lại do bạn, ney61 ý chí bạn cao, vài tháng bạn sẽ ổn định lại, có người mất cả 1 đến 2 năm đấy, tôi cũng từ như bạn, đó là chia sẽ của tôi đối với bạn, đừng nghĩ về nó, sinh hoạt lành mạnh, luôn luôn vui cười, suy nghĩ mọi thứ theo chiêu hướng tích cực. chúc bạn sẽ chiến thắng bản thân mình...

Charles
12-03-2015, 17:15

Cách ứng phó với stress

- Hài ước: Cố gắng sử dụng khiếu hài ước trong những tình huống khó khăn. Cười về chính bản thân mình cũng rất có lợi
- Duy trì tập thể dục hay chơi thể thao thường xuyên: Tập thể dục giúp bạn khỏe mạnh hơn và những cảm xúc tiêu cực của bạn sẽ được giải tỏa phần nào qua những hoạt động cơ bắt.
- Nhận ra và chấp nhận giới hạn: “Trèo cao, ngã đau”. Hãy thiết lập những mục tiêu thực tế và tính đến cả những phương án rủi ro.
- Duy trì chế độ ăn uống và giấc ngủ điều độ: Điều này có vẻ khó vì trong khi căng thẳng, đôi lúc bạn thực sự không muốn ăn không muốn ngủ. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng, chính ăn và ngủ sẽ giúp bạn hồi phục sức khỏe và do đó tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong việc giải quyết vấn đề của mình.
- Học để lập kế hoạch: Sự thiếu tổ chức có thể gây ra căng thẳng và gây mất thời gian. Liệt kê ra những việc cần làm và thực hiện những việc nhỏ và dễ làm trước. Cảm giác hoàn thành công việc (dù là nhỏ) sẽ giúp bạn cảm thấy đỡ hơn.
- Học để chơi: Đôi khi bạn cần thoát ra những áp lực của cuộc sống và có sự vui đùa. Tìm kiếm những hoạt động hoặc giải trí mình say mê và hứng thú mà không cần quan tâm đến khả năng và trình độ của mình ở mức độ nào.
- Học thư giãn: Thư giãn là những bài tập sử dụng sức mạnh tập trung của tâm trí để thả lỏng các cơ bắp và đưa tâm trí vào trạng thái thư thái bình an. Hãy học các cách thư giãn từ các nhà tâm lý học, giáo viên thiền, Yoga…

hoangvu7313
20-03-2015, 15:24
E là người có thói quen sử dụng thực phẩm bổ sung Vitamin C đều đặn mỗi ngày. (500 gram). Sau 1 tháng nghi ngờ mình có nguy cơ nhiễm HIV nên e đã xét nghiệm hiv combo sau 27 ngày. E k biết kết quả này có chính xác hay không vì e sợ do mình thường xuyên sử dụng C nên nó sẽ ức chế virus lây lan và nếu vậy thì 27 ngày đã đủ để xét nghiệm chưa

Charles
20-03-2015, 15:37
E là người có thói quen sử dụng thực phẩm bổ sung Vitamin C đều đặn mỗi ngày. (500 gram). Sau 1 tháng nghi ngờ mình có nguy cơ nhiễm HIV nên e đã xét nghiệm hiv combo sau 27 ngày. E k biết kết quả này có chính xác hay không vì e sợ do mình thường xuyên sử dụng C nên nó sẽ ức chế virus lây lan và nếu vậy thì 27 ngày đã đủ để xét nghiệm chưa

Vitamin C không ảnh hưởng thời gian cũng như kết quả XN HIV. Bạn có nguy cơ đâu mà chính xác hay không chính xác.

Tuanmecsedec
20-03-2015, 21:03

Xét nghiệm 27 ngày sau nguy cơ bằng phương pháp HIV Combo âm tính thì đây là một kết quả RẤT CAO sẽ âm tính tuần 12.

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

hoangvu7313
26-03-2015, 17:44
Sau lần quan hệ td w GMD, thì 4 tuần sau e đi xn HIV combo và kết qua là AT. Sau đó 3 tuần sau, tức 7 tuần sau lần có nguy cơ e lam combo thêm 1 lần nữa, và kq vẫn AT. Liệu với kq vậy e đã an toàn tuyệt đối chưa mọi người. E lo lắm lúc nào cũng sợ mình bị hết

Charles
26-03-2015, 18:10
Sau lần quan hệ td w GMD, thì 4 tuần sau e đi xn HIV combo và kết qua là AT. Sau đó 3 tuần sau, tức 7 tuần sau lần có nguy cơ e lam combo thêm 1 lần nữa, và kq vẫn AT. Liệu với kq vậy e đã an toàn tuyệt đối chưa mọi người. E lo lắm lúc nào cũng sợ mình bị hết

Bạn có nguy cơ đâu mà hỏi an toàn hay chưa.

songchungvoi_HIV
26-03-2015, 18:35
Bạn có XN tiếp KQ vẫn 2 chữ AT tại thời điểm 12 tuần

Tuanmecsedec
26-03-2015, 19:40

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,bạn xét nghiệm thời điểm nào cũng âm tính.

hoangvu7313
22-04-2015, 23:19
Chào mọi người. Thứ 2 tuần sau là e dc 3 tháng kể từ ngày có hanh vi qhtd. Và 1 tháng rưỡi kể từ ngày bị dao lam lam chảy máu. Nếu e xn combo cho trường hợp này thì đảm bảo cả 2 an toàn k. E lo lắm. 7 tuần xn am tính mà vẫn cứ sợ mình bị Hiv. Cảm giác lúc nào cũng bất an, nhiều khi e nhói cả tim do những suy nghĩ tiêu cực này. Mọi người có rhể cho e lời khuyên dc k

SangLumia
22-04-2015, 23:22
Chào mọi người. Thứ 2 tuần sau là e dc 3 tháng kể từ ngày có hanh vi qhtd. Và 1 tháng rưỡi kể từ ngày bị dao lam lam chảy máu. Nếu e xn combo cho trường hợp này thì đảm bảo cả 2 an toàn k. E lo lắm. 7 tuần xn am tính mà vẫn cứ sợ mình bị Hiv. Cảm giác lúc nào cũng bất an, nhiều khi e nhói cả tim do những suy nghĩ tiêu cực này. Mọi người có rhể cho e lời khuyên dc k
ui trời, ko có nguy cơ xn 7 tuần đã nói lên điều đó rồi, bớt hoang tưỡng đi bạn ơi. còn bạn vẫn hoang mang lo vào kq xn thì bạn có thể đi xn giải trí.

xuanxanh
22-04-2015, 23:23
Bạn vừa được tư vấn ko có nguy cơ lại vừa có kết quả xét nghiệm âm tính rồi, giờ cần đầu óc bạn tiự biết suy nghĩ rõ ràng nữa thôi. Bỏ lo lắng khỏi đầu thôi.

trungan1987
22-04-2015, 23:23
Các anh chị đã chia sẽ cho bạn rất nhìu... hình như bạn ko đọc thì phải...
Vì vậy với câu hỏi này của bạn... mình ko nhất thiết phải trã lời...
Bạn đọc lại những j các anh chị đã chia sẽ cho bạn...

hyvong1phepmau
22-04-2015, 23:30
Quan hệ có dùng bcs thì an toàn 100% rồi k cần phải lăng tăng nữa bạn ak

hoangvu7313
22-04-2015, 23:35
Mình lo ở chỗ lúc xn 7 tuần thì chỉ mới dc 2 tuần hơn kể từ nguy cơ bị dao lam chảy máu lúc hớt tóc

trungan1987
22-04-2015, 23:38
Mình lo ở chỗ lúc xn 7 tuần thì chỉ mới dc 2 tuần hơn kể từ nguy cơ bị dao lam chảy máu lúc hớt tóc
Mình nói câu cuối: Bạn cứ thoải mái đi lấy kq AT... lấy đến khi nào tin đc thì thôi...

Tuanmecsedec
23-04-2015, 06:59

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn không cần lo lắng nữa,nếu bạn có đi xét nghiệm Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.

hoangvu7313
23-04-2015, 23:17
E cám ơn mọi người rất nhiều. E biết rõ tình trạng của mình r. Do e mãi tập trung suy nghĩ quá nhiều nên e bị ám ảnh. H e bắt đầu chiến đấu và loại bỏ nó dần dần thôi

hoangvu7313
26-04-2015, 22:53
Mọi người cho e hỏi. Mai là e đi xet nghiệm chốt 12 tuần theo thủ tục. E tính làm ở bv Nhiệt Đới vì gần nhà nhưng theo e dc biết thì làm ở bv Nhiệt Đới là sáng xn chiều mới có kết quả. Nhưng ở Hòa Hảo thì chỉ mất 2 tiêngq thôi. E có thể hỏi lí do là s dc k ạ

xuanxanh
26-04-2015, 23:24
Mình ko rõ vấn đề này nhưng theo cá nhân suy đoán của mmình là do Viện Nhiệt đới TW còn tiếp nhận mẫu máu từ nhiều nơi xn khác về xn khẳng định theo quy định cho nên thời gian chờ kéo dài hơn là hợp lý.

SangLumia
27-04-2015, 00:20
Mọi người cho e hỏi. Mai là e đi xet nghiệm chốt 12 tuần theo thủ tục. E tính làm ở bv Nhiệt Đới vì gần nhà nhưng theo e dc biết thì làm ở bv Nhiệt Đới là sáng xn chiều mới có kết quả. Nhưng ở Hòa Hảo thì chỉ mất 2 tiêngq thôi. E có thể hỏi lí do là s dc k ạ
xn 12 tuần thì xn nào cũng được. đâu nhất thiết phải combo. kq trả tùy vào cơ sở bạn àh.

Tuanmecsedec
27-04-2015, 17:38

Chuyện trả kết quả mỗi nơi khác nhau bạn,bạn lo là lo kết quả trả như thế nào kìa..