PDA

View Full Version : kinh nghiệm chữa zona thần kinh

muathu
28-09-2013, 18:38
muathu đã từng thử chữa hai lần khi bị zona thần kinh, thấy hiệu quả rất nhanh, lại không phải thuốc thang gì, chỉ với cây lô hội( tên gọi ngoài bắc) xin được chia sẻ cùng mọi người, khi muathu có dấu hiệu nổi mụn đau rát do zona thần kinh. muathu đã cắt lá lô hội bôi, chỉ sau 1 đêm những mụn nước đã se lại, chỉ cần bôi thêm vài lần là khỏi hẳn . hix
​http://www.uphinh.vn/image/stream/1404946.jpghttp://www.uphinh.vn/image/stream/1404945.jpg

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 19:15
Nhưng theo mình nghĩ cần chữa dứt căn tận gốc virut.
Người lớn: 200 mg/lần x 5 lần/ngày, dùng cách nhau 4 giờ và dùng trong 5 - 10 ngày.
Ở người suy giảm miễn dịch dùng liều 400 mg/lần x 5 lần/ngày, dùng cách nhau 4 giờ và dùng trong 5 - 10 ngày

muathu
28-09-2013, 19:29
Nhưng theo mình nghĩ cần chữa dứt căn tận gốc virut.
Người lớn: 200 mg/lần x 5 lần/ngày, dùng cách nhau 4 giờ và dùng trong 5 - 10 ngày.
Ở người suy giảm miễn dịch dùng liều 400 mg/lần x 5 lần/ngày, dùng cách nhau 4 giờ và dùng trong 5 - 10 ngày
trước em cũng có dùng thuốc như anh nói, nhưng e thấy lâu khỏi hơn em bôi cây lô hội, mà năm nào em cũng bị nản hix

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 19:31
trước em cũng có dùng thuốc như anh nói, nhưng e thấy lâu khỏi hơn em bôi cây lô hội, mà năm nào em cũng bị nản hix

Haizz đã chữa thì phải đúng thời gian chứ em, em uống chưa đủ liều thì em đòi hết mau, haizz cái này hỏng, hỏng....hỏng..h..ỏ.n......g

2013
28-09-2013, 19:34
Đó là cây lô hội hay còn gọi là nha đam đó mà. Cây này ăn cũng tốt cho sức khoẻ. Chị bị tái phát nhiều lần thì thử dùng thuốc như anh Hiếu xem có dứt luôn không. Hồi nhỏ em bị thuỷ đậu một lần mấy tháng trước cũng bị zona nhưng hêt rồi mà hồi đó em ra tiệm thuốc người ta bán thuốc bôi. Bôi khoảng 2 ngày nó khô và bong ra chứ cũng ko uống thuốc, không đi khám luôn

Charles
29-09-2013, 09:04
muathu đã từng thử chữa hai lần khi bị zona thần kinh, thấy hiệu quả rất nhanh, lại không phải thuốc thang gì, chỉ với cây lô hội( tên gọi ngoài bắc) xin được chia sẻ cùng mọi người, khi muathu có dấu hiệu nổi mụn đau rát do zona thần kinh. muathu đã cắt lá lô hội bôi, chỉ sau 1 đêm những mụn nước đã se lại, chỉ cần bôi thêm vài lần là khỏi hẳn . hix

Bài thuốc hay thế này mà bây giờ mới chia sẻ. Ngày trước mình bị zola ko biết gì, cứ thấy mọng nước lại nặn ra, thế là bây giờ khắp người toàn sẹo. Hix