PDA

View Full Version : e lo lắng quá, mấy a mấy chị cứu e với

hivong1cohoi
12-03-2015, 18:31
cho e hỏi, khi chiều khi e đang ăn cơm thì có 1 thằng chạy lại vỗ vỗ vào đùi e rùi bảo xin cái thìa, lúc đó e không để ý và cũng không có cảm giác đau hay gì và e cũng chẳng để ý chuyện đó nhưng thằng bạn đi ăn với e nó bảo dạo ni có nhiều thành phần chán đời nó hay lấy kim tiêm rồi kiếm lí do tiếp xúc rồi đâm vào mình, e nge vậy về nhà kiểm tra thì thấy dùi có 1 vài vết nhỏ ( vì tối e ngủ ít bỏ mùng nên cũng có thể do muỗi cắn ) , giờ e thật sự lo lắng khi nghe thằng bạn nói vậy, e lên đây đọc cũng thấy 1 số bạn bị như e nên e càng căng thẳng hơn, e có đọc và biết có thể dùng Pep.
A chị cho e hỏi trường hợp của e có nguy cơ gì không và có cần dùng Pep không ạ ? E cám ơn

trungan1987
12-03-2015, 18:42
cho e hỏi, khi chiều khi e đang ăn cơm thì có 1 thằng chạy lại vỗ vỗ vào đùi e rùi bảo xin cái thìa, lúc đó e không để ý và cũng không có cảm giác đau hay gì và e cũng chẳng để ý chuyện đó nhưng thằng bạn đi ăn với e nó bảo dạo ni có nhiều thành phần chán đời nó hay lấy kim tiêm rồi kiếm lí do tiếp xúc rồi đâm vào mình, e nge vậy về nhà kiểm tra thì thấy dùi có 1 vài vết nhỏ ( vì tối e ngủ ít bỏ mùng nên cũng có thể do muỗi cắn ) , giờ e thật sự lo lắng khi nghe thằng bạn nói vậy, e lên đây đọc cũng thấy 1 số bạn bị như e nên e càng căng thẳng hơn, e có đọc và biết có thể dùng Pep.
A chị cho e hỏi trường hợp của e có nguy cơ gì không và có cần dùng Pep không ạ ? E cám ơn
Bạn của bạn thật là tào lao :))
Đó chỉ là tiếp xúc thông thường... tiếp xúc hàng ngày... do bạn của bạn tào lao quá nên làm cho bạn hoang mang...
Nếu cho dù có đối tượng chán đời thật thì cần j phải lây cho bạn qua những tiếp xúc như vậy...
Bạn mún biết kim tiêm đâm vào ntn thì bạn ra ngoài chỗ hiệu thuốc mua về đâm thữ thì bạn sẽ biết cảm giác nó ntn...

Nguyen Ha
12-03-2015, 18:43
Đùi là da là thịt chứ đâu phải khúc gỗ mà kim tiêm không biết.

hivong1cohoi
12-03-2015, 18:52
Dạ e cũng nghĩ vậy nhưng lên đây đọc thấy cũng vài trường hợp như e, giờ e lại sợ rồi, lúc đó e đang tập trung ntin đt với nghĩ ng ta xin lấy thìa thôi nên ko để ý và có thể nó vỗ vỗ nên cảm giác không chắc lắm, về nhà thấy mấy cái lỗ, chẳng phân biệt đc đâu là muỗi cắn với có phải là vết tiêm không nữa, e có cần dùng Pep trong trường hợp này không ạ ? Tại giờ hoang mang, lâu nay sống đâu mất lòng ai mà tự nhiên dính phải mấy trường hợp này khổ lắm các a chị, trả giá cả đời chứ đâu phải 1 sớm 1 chiều, e lo quá mà chóng mặt nhức đầu luôn rồi, :((

Nguyen Ha
12-03-2015, 18:59
Dạ e cũng nghĩ vậy nhưng lên đây đọc thấy cũng vài trường hợp như e, giờ e lại sợ rồi, lúc đó e đang tập trung ntin đt với nghĩ ng ta xin lấy thìa thôi nên ko để ý và có thể nó vỗ vỗ nên cảm giác không chắc lắm, về nhà thấy mấy cái lỗ, chẳng phân biệt đc đâu là muỗi cắn với có phải là vết tiêm không nữa, e có cần dùng Pep trong trường hợp này không ạ ? Tại giờ hoang mang, lâu nay sống đâu mất lòng ai mà tự nhiên dính phải mấy trường hợp này khổ lắm các a chị, trả giá cả đời chứ đâu phải 1 sớm 1 chiều, e lo quá mà chóng mặt nhức đầu luôn rồi, :((

Yên tâm không cần dùng PEP trong trường hợp này. Do bạn lo lắng quá thôi.

Charles
12-03-2015, 19:05

Ngủ không chịu buông màn thì bị muỗi đốt chứ còn sao nữa, nếu bị kim đâm vào đùi có mà dựng người lên ngay, còn ngồi đó mà ăn được. Vấn đề chỉ là bạn lo lắng rồi suy diễn thôi, yên tâm không có nguy cơ nên không cần uống PEP.

hivong1cohoi
12-03-2015, 19:07
Bình thường e cũng không lo lắng như vậy đâu nhưng vì thằng bạn nó nói vậy, nó vừa ntin nhắc e nên đi xét nghiệm đi làm e càng lo hơn, e còn là sinh viên, thà e làm việc gì thì e tự làm tự chịu cũng không sao nhưng như vậy thì tội e quá
mà anh ( chị ) Nguyen Ha ơi, cho e hỏi mấy vết đó e nhấn vào nhưng không đau, nếu là vết muỗi cắn thì nhấn vào không đau còn vết kim tiêm thì khi nhấn vào sẽ đau phải không ạ ?

Charles
12-03-2015, 19:09

Nếu bị kim đâm mấy nhát mà không biết thì chắc đùi bạn bằng gỗ :zk20145: Mua ngay kim tiêm mới đâm thử mấy cái biết ngay cảm giác bị kim tiêm đâm là thế nào.

hivong1cohoi
12-03-2015, 19:11
Dạ anh ( chị ) Truong Xuan, lúc đó e đang nhắn tin đt chứ không phải đang ăn ạ, e sợ lúc đó tập trung vào cái đt, với họ vỗ vỗ thì cảm giác sẽ không rõ ràng, thằng bạn e mà nó không nói thì e cũng chẳng để ý làm gì, chắc từ giờ e cạch quán ăn đó ra chứ gặp lại mấy thành phần đó là khổ nữa, tiếc là quán đó nấu ăn ngon, mà rẻ cho tụi sinh viên bọn e :((

hivong1cohoi
12-03-2015, 19:13
mà anh ( chị ) Nguyen Ha, anh ( chị ) Truong Xuan ơi, cho e hỏi mấy vết đó e nhấn vào nhưng không đau, nếu là vết muỗi cắn thì nhấn vào không đau còn vết kim tiêm thì khi nhấn vào sẽ đau phải không ạ ?

Charles
12-03-2015, 19:13
Dạ anh ( chị ) Truong Xuan, lúc đó e đang nhắn tin đt chứ không phải đang ăn ạ, e sợ lúc đó tập trung vào cái đt, với họ vỗ vỗ thì cảm giác sẽ không rõ ràng, thằng bạn e mà nó không nói thì e cũng chẳng để ý làm gì, chắc từ giờ e cạch quán ăn đó ra chứ gặp lại mấy thành phần đó là khổ nữa, tiếc là quán đó nấu ăn ngon, mà rẻ cho tụi sinh viên bọn e :((

Kể cả bạn đang say rượu bét nhè nếu bị kim đâm mấy nhát vào đùi cũng phải dựng người lên ngay. Tốt nhất mua kim về thử sẽ rõ.

Charles
12-03-2015, 19:15
mà anh ( chị ) Nguyen Ha, anh ( chị ) Truong Xuan ơi, cho e hỏi mấy vết đó e nhấn vào nhưng không đau, nếu là vết muỗi cắn thì nhấn vào không đau còn vết kim tiêm thì khi nhấn vào sẽ đau phải không ạ ?

Đúng thế bạn.

Nguyen Ha
12-03-2015, 19:18

Yên tâm đi nào, chắc chắn 100% không phải là vết kim đâm.

hivong1cohoi
12-03-2015, 19:20
Anh chị ơi, e sợ cái cảm giác đó rùi, giờ mà bảo e mua kim về thử nữa chắc e ngất xỉu luôn quá, lúc đó e không quan tâm đến việc đó nên cảm giác nó mơ hồ lắm, lại thấy mấy bạn ở đây cũng thắc mắc như e nên lo lắng thêm, có lẽ thành phần đó bữa ni nhiều quá nên có nhiều bạn như vậy ? E tính đọc mấy bài khác thôi nhưng thấy ai cũng như e, cảm giác không rõ nên e nghĩ tạo ra bài của mình hỏi cho rõ ạ chứ tự nhiên chuốc phải cái nỗi lo thế này chắc e không thể nào tập trung cho việc học được mà sắp thi đến nơi rồi :((

Nguyen Ha
12-03-2015, 19:21
Anh chị ơi, e sợ cái cảm giác đó rùi, giờ mà bảo e mua kim về thử nữa chắc e ngất xỉu luôn quá, lúc đó e không quan tâm đến việc đó nên cảm giác nó mơ hồ lắm, lại thấy mấy bạn ở đây cũng thắc mắc như e nên lo lắng thêm, có lẽ thành phần đó bữa ni nhiều quá nên có nhiều bạn như vậy ? E tính đọc mấy bài khác thôi nhưng thấy ai cũng như e, cảm giác không rõ nên e nghĩ tạo ra bài của mình hỏi cho rõ ạ chứ tự nhiên chuốc phải cái nỗi lo thế này chắc e không thể nào tập trung cho việc học được mà sắp thi đến nơi rồi :((

Tập chung lo học hành đi, đừng ngồi suy diễn nữa. Muốn khỏi mơ hồ thì mua kim về thử.

Charles
12-03-2015, 19:23

Bạn nên gặp BS tâm lý, chứ kiểu này sớm muộn cũng mắc bệnh thần kinh (hoang tưởng).

Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng) (http://diendanhiv.vn/threads/8260-Benh-than-kinh-hoang-tuong)

hivong1cohoi
12-03-2015, 19:28
E ngồi vào bàn 1 tí là lại suy nghĩ, e mà có nhiều tiền chắc e cũng đi gặp bác sĩ tâm thần rùi, đang tính nhịn ăn sáng mua Pep về uống đây ạ :((

Nguyen Ha
12-03-2015, 19:29
E ngồi vào bàn 1 tí là lại suy nghĩ, e mà có nhiều tiền chắc e cũng đi gặp bác sĩ tâm thần rùi, đang tính nhịn ăn sáng mua Pep về uống đây ạ :((

Hâm nặng! Không cần dùng PEP nghe rõ chưa?????
Yên tâm với những gì được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
12-03-2015, 19:41

Tuanmecsedec khẳng định bạn chỉ lo lắng hoang tưởng rồi suy diễn hù mình thôi.Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hivong1cohoi
12-03-2015, 19:55
Dạ, e cảm ơn anh chị đã tư vấn giúp e, e sẽ cố gắng dẹp bỏ suy nghĩ để tập trung học hành chứ nãy giờ tìm hiểu thấy Pep vừa độc mà lại tốn kém quá nên chắc e đành để hên xui vậy

Nguyen Ha
12-03-2015, 19:57
Dạ, e cảm ơn anh chị đã tư vấn giúp e, e sẽ cố gắng dẹp bỏ suy nghĩ để tập trung học hành chứ nãy giờ tìm hiểu thấy Pep vừa độc mà lại tốn kém quá nên chắc e đành để hên xui vậy

Yên tâm đi, không có nguy cơ, không cần uống PEP.

Tuanmecsedec
12-03-2015, 20:00

Bạn yên tâm khi mọi người tư vấn.Ban quản trị diendanhiv.vn không có tư vấn bừa.Vì vậy không có chuyện tư vấn hên xui ở đây.

Nếu bạn cảm thấy mọi người tư vấn kiểu hên xui thì đừng post bài hỏi và chủ đề có thể khóa lại,vì thấy không cần thiết tư vấn nữa.

hivong1cohoi
12-03-2015, 20:12
E xin lỗi anh chị, e tin tưởng anh chị nên e mới nhờ mọi người tư vấn ạ, anh chị đừng hiểu lầm tội nghiệp e, e biết mọi người có kinh nghiệm và kiến thức sâu, e tin tưởng mọi người hoàn toàn nhưng không thể nói không lo là không lo được ạ, nếu e có nói gì sai xin mọi người bỏ qua, e xin hứa là e không có ý không tin tưởng anh chị ạ, e xin lỗi vì dùng từ ngữ không đúng :(

Nguyen Ha
12-03-2015, 20:18
E xin lỗi anh chị, e tin tưởng anh chị nên e mới nhờ mọi người tư vấn ạ, anh chị đừng hiểu lầm tội nghiệp e, e biết mọi người có kinh nghiệm và kiến thức sâu, e tin tưởng mọi người hoàn toàn nhưng không thể nói không lo là không lo được ạ, nếu e có nói gì sai xin mọi người bỏ qua, e xin hứa là e không có ý không tin tưởng anh chị ạ, e xin lỗi vì dùng từ ngữ không đúng :(

Vậy thì yên tâm không cần dùng PEP.

hivong1cohoi
12-03-2015, 20:48
Dạ e cảm ơn các anh chị, e an tâm rồi, e sẽ tránh xa cái quán ăn đó ra để không gặp phải trường hợp vậy nữa, cuộc sống đúng là phức tạp anh chị nhỉ, e chỉ mong có được kiến thức như anh chị thì chắc e đã đề phòng và không bị chi phối hoc hành bởi các vấn đề này rồi, hồi trước giờ nghĩ chắc chẳng bao giờ bị dính vào mấy trường hợp liên quan đến HIV nên không tìm hiểu, giờ mới biết việc gì rùi cũng cần dùng đến. Haiz

Charles
12-03-2015, 20:52
Dạ e cảm ơn các anh chị, e an tâm rồi, e sẽ tránh xa cái quán ăn đó ra để không gặp phải trường hợp vậy nữa, cuộc sống đúng là phức tạp anh chị nhỉ, e chỉ mong có được kiến thức như anh chị thì chắc e đã đề phòng và không bị chi phối hoc hành bởi các vấn đề này rồi, hồi trước giờ nghĩ chắc chẳng bao giờ bị dính vào mấy trường hợp liên quan đến HIV nên không tìm hiểu, giờ mới biết việc gì rùi cũng cần dùng đến. Haiz

Kiến thức tại diễn đàn sẵn có rất nhiều, bạn có thể tự tìm hiểu trang bị cho bản thân.

hivong1cohoi
12-03-2015, 21:53
Dạ e đã và đang đọc ạ, chắc chắn sẽ có lúc cần đến, e sẽ cố gắng giống anh chị, có kiến thức để giúp những người như e để không bị ảnh hưởng đến công việc và học hành, mấy anh chị tư vấn cũng giống như bác sĩ tâm lí vậy, giúp đỡ nhiều chứ không tụi e căng thẳng là chẳng làm được gì cả :)

hivong1cohoi
12-03-2015, 21:54
Lúc mới vào dd, e sợ hỏi lại bị mắng.hihi

SangLumia
12-03-2015, 22:44
muốn giải tỏa tâm lý, tôi khuyên bạn nên thử chắc nghiệm, mua bơm tiêm về đâm thử vào đùi mình, rồi cảm nhận nhé, rồi đi đến kết luận. tôi nói trước kim đâm đau lắm đấy..

hivong1cohoi
13-03-2015, 07:23
Cám ơn bạn nhưng mình tin tưởng các anh chị rùi, mình còn hơi thắc mắc nhỏ là mình mặc quần Jean ( vì lúc đó ăn cơm rùi đi học ) nên có ảnh hưởng gì đến cảm giác không nhỉ ? Vừa ngồi nhắn tin, vừa không để ý, lại mặc quần jean nữa nên hơi mơ hồ tí thôi ? Hì

Nguyen Ha
13-03-2015, 08:31
Cám ơn bạn nhưng mình tin tưởng các anh chị rùi, mình còn hơi thắc mắc nhỏ là mình mặc quần Jean ( vì lúc đó ăn cơm rùi đi học ) nên có ảnh hưởng gì đến cảm giác không nhỉ ? Vừa ngồi nhắn tin, vừa không để ý, lại mặc quần jean nữa nên hơi mơ hồ tí thôi ? Hì

Mặc quần Jean kim nào đâm được tới thịt cũng cong kim rồi. Nói tóm lại lài đừng ảo tưởng nữa. Chả ai rỗi hơi chơi trò này đâu, trò này xưa rồi. Lo nà học hành đi. Suy nghĩ chuyện không đâu tổn hại thần kinh.

hivong1cohoi
13-03-2015, 19:19
dạ, e cũng không muốn nghĩ nữa ạ,nhưng từ hôm qua đến giờ lại thấy gì cũng sợ, e đi đá banh bị cào chảy máu, cho e hỏi nếu người đó bị HIV thì e có bị lây nhiễm không ạ, nếu tay họ đang chảy máu thì chết, tại 2 đội mặc áo lộn xộn nên đội e phải không mặc áo nên họ cào 1 phát làm chảy máu, giờ sợ quá anh chị ơi, thấy gì cũng sợ hết :((

Nguyen Ha
13-03-2015, 19:22
dạ, e cũng không muốn nghĩ nữa ạ,nhưng từ hôm qua đến giờ lại thấy gì cũng sợ, e đi đá banh bị cào chảy máu, cho e hỏi nếu người đó bị HIV thì e có bị lây nhiễm không ạ, nếu tay họ đang chảy máu thì chết, tại 2 đội mặc áo lộn xộn nên đội e phải không mặc áo nên họ cào 1 phát làm chảy máu, giờ sợ quá anh chị ơi, thấy gì cũng sợ hết :((

Lời khuyên cho bạn bây giờ là nên dành chút thời gian tìm hiểu về con đường lây nhiễm HIV có sẵn trên diễn đàn để khỏi lo lắng những chuyện không đâu thế này.

Tuanmecsedec
13-03-2015, 19:24

HIV sống chủ yếu trong môi trường máu và các dịch cơ thể như tinh dịch, dịch âm đạo.Thật ra, móng tay hoàn toàn không phải là nguyên nhân làm lây nhiễm HIV.

Theo như bạn mô tả, bạn chỉ vô tình bị móng tay cào trầy da chảy máu. Điều đó không làm cho bạn bất kỳ chút nguy cơ lây nhiễm HIV nào. Chỉ khi máu xâm nhập được trực tiếp vào máu trong cơ thể của bạn thì khi ấy nguy cơ lây nhiễm HIV của bạn mới xảy ra. Móng tay, móng chân không có vi rút này nên không làm lây nhiễm cho người khác.

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo và sữa của người nhiễm HIV. Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

Nước bọt
Hầu như không có

Mồ hôi
Hầu như không có

Nước mắt
Hầu như không có

Nước tiểu
Hầu như không có

</tbody>

Bạn không thể tìm thấy HIV trên móng tay vì HIV là một vi rút yếu. Nó sẽ dễ dàng bị tiêu diệt khi ra khỏi môi trường sống quen thuộc là máu và các dịch cơ thể khác như đã nêu.Những gì bạn kể Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ.

Chủ đề: bị cào có nguy cơ hiv không (http://diendanhiv.vn/threads/25162-bi-cao-co-nguy-co-hiv-khong)
Chủ đề: giúp e với bị cào chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/24303-giup-e-voi-bi-cao-chay-mau)
Chủ đề: bị cào chảy máu nguy cơ nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/22060-bi-cao-chay-mau-nguy-co-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: em bị gái mại dâm Cào rách da, có nguy cơ với hiv không, Vì em hơi hoang tưởng (http://diendanhiv.vn/threads/11313-em-bi-gai-mai-dam-Cao-rach-da-co-nguy-co-voi-hiv-khong-Vi-em-hoi-hoang-tuong)
Chủ đề: Bị cào có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/4977-Bi-cao-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/2727-bi-cao-xuoc-da-co-nguy-co-lay-hiv-khong-em-co-can-uong-thuoc-phoi-nhiem-HIV-khong-a)
Chủ đề: Bị gái massage cào xước da chảy máu có bị nhiễm HIV không ạ ? (http://diendanhiv.vn/threads/20235-Bi-gai-massage-cao-xuoc-da-chay-mau-co-bi-nhiem-HIV-khong-a)

hivong1cohoi
13-03-2015, 20:11
e cảm ơn anh chị nhiều, e sẽ cố gắng đọc thêm kiến thức mà sợ biết nhiều lại lo nhiều anh chị ạ, đôi khi như hôm qua thằng bạn mà không nói thì e cũng chẳng để ý đến vấn đề này làm gì, hic

hivong1cohoi
25-03-2015, 13:56
E chào các anh các chị, e vừa trải qua kì thi, vì cố gắng học bài nên chẳng nghĩ đến vấn đề này nữa, nhưng bây giờ sau khi thoả mái về áp lực học hành thì cảm giác lo lắng về vấn đề này nó lại xuất hiện, e biết bây giờ dù cho bị lây H hay không từ vấn đề của e cũng đã rồi, e chỉ biết cố gắng đọc lại các tư vấn của anh chị thôi nhưng không hiểu sao tâm trạng vẫn bất an quá, e xin anh chị cho e 1 lời khuyên về vấn đề này, e thật sự không sao phải không ạ ? Nếu bị kim đâm chắc chắn phải biết đúng không ạ ? Nhớ lại hoàn cảnh hôm bữa tự trách bản thân sao vô tư quá mà không để ý đến hành động của thằng đó để rồi giờ vắt óc suy nghĩ đến vấn đề này, khổ quá anh chị ơi :((

trungan1987
25-03-2015, 13:59
E chào các anh các chị, e vừa trải qua kì thi, vì cố gắng học bài nên chẳng nghĩ đến vấn đề này nữa, nhưng bây giờ sau khi thoả mái về áp lực học hành thì cảm giác lo lắng về vấn đề này nó lại xuất hiện, e biết bây giờ dù cho bị lây H hay không từ vấn đề của e cũng đã rồi, e chỉ biết cố gắng đọc lại các tư vấn của anh chị thôi nhưng không hiểu sao tâm trạng vẫn bất an quá, e xin anh chị cho e 1 lời khuyên về vấn đề này, e thật sự không sao phải không ạ ? Nếu bị kim đâm chắc chắn phải biết đúng không ạ ? Nhớ lại hoàn cảnh hôm bữa tự trách bản thân sao vô tư quá mà không để ý đến hành động của thằng đó để rồi giờ vắt óc suy nghĩ đến vấn đề này, khổ quá anh chị ơi :((
Bạn nên đọc lại những j các anh chị đã chia sẽ cho bạn...

hivong1cohoi
25-03-2015, 14:12
e đã đọc rất nhiều lần để cảm thấy an tâm rồi a ơi, e cũng tin tưởng những gì được tư vấn nhưng không hiểu sao tâm lí nó không thể nào ổn định được, e định đi mua kim về thử nhưng sợ quá nên thôi, e nghĩ nếu lúc đó e bị kim đâm thì chắc chỉ 1 cái thôi, mà kim đâm chỉ 1 cái thì có phát hiện được không a ? Nhớ lại thì nếu nó vừa vỗ vỗ vừa đâm kim e lại đang nhắn tin điện thoại, lại mặc cái quần jean ( mỏng mỏng ) thì liệu có cảm nhận được không ? E có thử dùng tăm xỉa răng để đâm thử khi mặc cái quần jean đó thì cảm thấy đau nhưng e nghĩ kim tiêm thì nó nhỏ hơn cái tăm xỉa răng, mà lúc e thử bằng tăm thì e lại đang tập trung, nó khác so với lúc mất tập trung, mất cảnh giác và kim tiêm và tăm xỉa răng thì không thể giống nhau được phải không anh chị ?

SangLumia
25-03-2015, 14:21
e đã đọc rất nhiều lần để cảm thấy an tâm rồi a ơi, e cũng tin tưởng những gì được tư vấn nhưng không hiểu sao tâm lí nó không thể nào ổn định được, e định đi mua kim về thử nhưng sợ quá nên thôi, e nghĩ nếu lúc đó e bị kim đâm thì chắc chỉ 1 cái thôi, mà kim đâm chỉ 1 cái thì có phát hiện được không a ? Nhớ lại thì nếu nó vừa vỗ vỗ vừa đâm kim e lại đang nhắn tin điện thoại, lại mặc cái quần jean ( mỏng mỏng ) thì liệu có cảm nhận được không ? E có thử dùng tăm xỉa răng để đâm thử khi mặc cái quần jean đó thì cảm thấy đau nhưng e nghĩ kim tiêm thì nó nhỏ hơn cái tăm xỉa răng, mà lúc e thử bằng tăm thì e lại đang tập trung, nó khác so với lúc mất tập trung, mất cảnh giác và kim tiêm và tăm xỉa răng thì không thể giống nhau được phải không anh chị ?
ui dời ơi, kim nào đâm mà ko đau? bạn được tư vấn thế rồi mà vẫn như vậy, ám ảnh với H quá lại suy diễn lung tung...

hivong1cohoi
25-03-2015, 15:41
http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/20150320/dam-7-nhat-kim-tiem-cuop-tai-san/723080.html
Thành phần ni bữa ni nhiều lắm anh chị ơi, nên e lo lắng đâu phải không căn cứ đâu :(

Charles
25-03-2015, 15:46
http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/20150320/dam-7-nhat-kim-tiem-cuop-tai-san/723080.html
Thành phần ni bữa ni nhiều lắm anh chị ơi, nên e lo lắng đâu phải không căn cứ đâu :(

Đề nghị bạn đọc lại những gì đã được tư vấn, nếu cảm thấy không yên tâm thì đi XN.

hivong1cohoi
25-03-2015, 16:02
E đọc rất nhiều lần rồi anh ơi nhưng hoang mang quá, a có thể khẳng định lại 1 lần nữa là e không sao đưọc không a ? Chắc e còn tương lai phải không a, e mới năm 1, còn cả 1 tương lai phía trước, :((

Charles
25-03-2015, 16:12
E đọc rất nhiều lần rồi anh ơi nhưng hoang mang quá, a có thể khẳng định lại 1 lần nữa là e không sao đưọc không a ? Chắc e còn tương lai phải không a, e mới năm 1, còn cả 1 tương lai phía trước, :((

Trường hợp bạn chỉ là tưởng tượng, yên tâm không sao cả. Mọi người chia sẻ rồi, nếu bạn không yên tâm tốt nhất đi XN. Và khi đã được trả lời lại không tin thì không nên hỏi nữa.

hivong1cohoi
25-03-2015, 17:04
e chưa được 2 tuần nữa thì sao đi xn được a ? với lại xn có nhiều tiền không a ?

hivong1cohoi
25-03-2015, 17:07
a Tuanmecsedec là người có kinh nghiệm lâu năm nhất, a cho e lần cuối là e có nguy cơ không vậy a ? e có cần đi xn không tại e cũng không có nhiều tiền và còn nhiều khoản chi lắm a ơi

Tuanmecsedec
25-03-2015, 17:22
a Tuanmecsedec là người có kinh nghiệm lâu năm nhất, a cho e lần cuối là e có nguy cơ không vậy a ? e có cần đi xn không tại e cũng không có nhiều tiền và còn nhiều khoản chi lắm a ơi

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.