PDA

View Full Version : Quan hệ có dùng bao cao su sợ rách không biết.

xinloimuonman
12-03-2015, 19:08
E dag lo mình bị nhiễm hiv và chuyển sang adis mà ko biết hic.
Tình hình là e bị sút 5kg từ 69 xuống 64kg bị đi ngoài phân lỏng và bụng sôi đặc biệt là họng e bị viêm hơn tháng nay rồi mãi ko khỏi :( + thêm nấm lưỡi thì phải lưỡi e trắng xóa hic e muốn đi xn nhưng mà sợ các bác tư vấn giúp e với

Charles
12-03-2015, 19:11
Tình hình là e bị sút 5kg từ 69 xuống 64kg bị đi ngoài phân lỏng và bụng sôi đặc biệt là họng e bị viêm hơn tháng nay rồi mãi ko khỏi :( + thêm nấm lưỡi thì phải lưỡi e trắng xóa hic e muốn đi xn nhưng mà sợ các bác tư vấn giúp e với

Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng, muốn biết có nhiễm hay không duy nhất chỉ có XN máu. Bạn vui lòng nói rõ nguy cơ là gì thì BQT mới giúp bạn được.

Nguyen Ha
12-03-2015, 19:20

Nói xem nguy cơ của bạn là gì nào! Chỉ có XN máu mới biết có bị HIV hay không chứ không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.

xinloimuonman
12-03-2015, 19:20
Mấy tháng trc e có qhtd với 1 cô gái quen trên mạng tại lúc qh ko đc hứng lắm nên e đa lấy tay td tay e thì có nhiều dich âm dạo của cô đấy e td rất mạnh và lúc đi rửa e thấy dv rát. Hic e thấy nếu bị nấm lưỡi thì chỉ có tiểu đg hoặc hiv thôi

Nguyen Ha
12-03-2015, 19:23
Mấy tháng trc e có qhtd với 1 cô gái quen trên mạng tại lúc qh ko đc hứng lắm nên e đa lấy tay td tay e thì có nhiều dich âm dạo của cô đấy e td rất mạnh và lúc đi rửa e thấy dv rát. Hic e thấy nếu bị nấm lưỡi thì chỉ có tiểu đg hoặc hiv thôi

Lúc quan hệ bạn có dùng BCS không? Còn kích dục bằng tay không có nguy cơ với HIV.

Charles
12-03-2015, 19:25

Bạn nói rõ QHTD có sử dụng BCS hay không. Và bạn lưu ý không nên viết tắt tránh dịch sai dẫn đến tư vấn không chuẩn.

xinloimuonman
12-03-2015, 19:26
E có dùng bcs nhưng ko rõ có rách ko ah. Hic tại bjo e bị nấm lưỡi rồi các triệu chứng nưa. E biết là ko xác định đc h qua tc nhưng mà nấm lưỡi thi...

Nguyen Ha
12-03-2015, 19:28
E có dùng bcs nhưng ko rõ có rách ko ah. Hic tại bjo e bị nấm lưỡi rồi các triệu chứng nưa. E biết là ko xác định đc h qua tc nhưng mà nấm lưỡi thi...

Như vậy yên tâm không có nguy cơ với HIV. Còn lưỡi có vấn đề nên đi gặp bs khám và điều trị. Không liên quan tới HIV.

xinloimuonman
12-03-2015, 19:34
Vâng ah chắc mai e phải đi xn cho chắc dù sao e cũng xác đinh tư tưởng rồi :(. A cho e hỏi là chung tâm chân trời mới ở tầng 4 bv bạch mai có làm việc t7 cn không ah

Tuanmecsedec
12-03-2015, 19:37

Nếu vậy bạn có nguy cơ đâu mà lo.Nếu bao cao su có sự cố rách hay tuột trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Cho em hỏi về rách bao cao su làm sao biết bị rách khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/7645-Cho-em-hoi-ve-rach-bao-cao-su-lam-sao-biet-bi-rach-khi-quan-he)
Chủ đề: Hỏi về dấu hiệu bị rách BCS là như thế nào? (http://diendanhiv.vn/threads/4221-Hoi-ve-dau-hieu-bi-rach-BCS-la-nhu-the-nao)
Chủ đề: QH có dùng bao cao su, nhưng sợ bao bị rách mà không biết. (http://diendanhiv.vn/threads/6092-QH-co-dung-bao-cao-su-nhung-so-bao-bi-rach-ma-khong-biet)
Chủ đề: Quan hệ tình dục gái mại dâm không biết bao có rách hay không anh chị tư vấn cho em (http://www.diendanhiv.vn/threads/1799-Quan-he-tinh-duc-gai-mai-dam-khong-biet-bao-co-rach-hay-khong-anh-chi-tu-van-cho-em)
Chủ đề: Sợ rách bao cao su khi quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/8595-So-rach-bao-cao-su-khi-quan-he)

Nguyen Ha
Vâng ah chắc mai e phải đi xn cho chắc dù sao e cũng xác đinh tư tưởng rồi :(. A cho e hỏi là chung tâm chân trời mới ở tầng 4 bv bạch mai có làm việc t7 cn không ah

Không có nguy cơ không cần XN.

Charles

Bạn quan hệ có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Nếu quá trình quan hệ BCS rách sẽ rách toẹt luôn, đầu DV lòi ra và xong trận rút ra bạn sẽ thấy ngay bằng mắt thường. Còn vấn đề nấm lưỡi thì đi khám chữa thôi.

xinloimuonman
12-03-2015, 20:26
Vâng ah e cảm ơn các anh :) đê e làm cái xn giải tỏa dù sao cũng phải đi 1 lần cho nó biết :d rồi sang da liễu xét nghiệm rồi điều trị nấm vậy :d

Nguyen Ha
12-03-2015, 20:29
Vâng ah e cảm ơn các anh :) đê e làm cái xn giải tỏa dù sao cũng phải đi 1 lần cho nó biết :d rồi sang da liễu xét nghiệm rồi điều trị nấm vậy :d

Vậy cứ vào viện da liễu đi, vừa XN HIV vừa khám lưỡi luôn.

xinloimuonman
12-03-2015, 22:33
Vâng có kq e sẽ post lên a

xinloimuonman
13-03-2015, 17:10
Thông báo với các bác mối lo hiv của e đã đc giải tỏa rồi sáng nay e đã lấy hết dũng khí đi đến 50c hàng bài và làm test nhanh hiv kq là âm tính :d nhưng e thấy thời gian làm xn có 5p là có kq ngay hả các bác. Còn cái lưỡi thì e bị viêm nhẹ nc là ko làm sao hi

Charles
13-03-2015, 17:13
Thông báo với các bác mối lo hiv của e đã đc giải tỏa rồi sáng nay e đã lấy hết dũng khí đi đến 50c hàng bài và làm test nhanh hiv kq là âm tính :d nhưng e thấy thời gian làm xn có 5p là có kq ngay hả các bác. Còn cái lưỡi thì e bị viêm nhẹ nc là ko làm sao hi

Test nhanh cho kết quả từ 5-20 phút.
Không có nguy cơ kết quả ÂT đâu có gì lạ. Yên tâm xả stress đi.

xinloimuonman
13-03-2015, 17:16
Hi ok a e cảm ơn anh chi đã tư vấn giúp e ah :d từ nay trở đi e sẽ sống lành mạnh và quan tâm đến sức khỏe mình hơn :)

Tuanmecsedec
13-03-2015, 18:55

Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.

xinloimuonman
13-03-2015, 19:06
Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.
Hi vâng tại đầu óc lúc đấy nó mụ mị đi ma anh :)