PDA

View Full Version : GẤP:Tay bị thương dính dịch âm đạo

hondacodon
28-09-2013, 18:47
Cách đây hơn 1 ngày,em có đi masage. Trong quá trình, em có dùng ngón tay mình bị 1 vết thương (bị dao cắt cách đó 4 giờ, dài 0.5cm, ko còn chảy máu) đưa vào âm đạo có chất dịch. Vậy em có bị lây HIV không. Các ACE giúp em với. em sắp hết thời gian điều trị phơi nhiễm rồi

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 18:54
Cách đây hơn 1 ngày,em có đi masage. Trong quá trình, em có dùng ngón tay mình bị 1 vết thương (bị dao cắt cách đó 4 giờ, dài 0.5cm, ko còn chảy máu) đưa vào âm đạo có chất dịch. Vậy em có bị lây HIV không. Các ACE giúp em với. em sắp hết thời gian điều trị phơi nhiễm rồi
1 vết thương (bị dao cắt cách đó 4 giờ, dài 0.5cm ===> Vết thương đã đóng cửa rùi. Không có nguy cơ với HIV

Prayquink
28-09-2013, 18:55
Sau 4 giờ thì, vết thương của bạn đã đóng " cửa " , nên bạn không có nguy cơ với HIV. Hãy tránh xa các dịch vụ không lành mạnh, không tiêm chích ma túy là cách phòng tránh tốt nhất . :zk2010:

trungan1987
28-09-2013, 18:55
vết thương của bạn ko còn chảy máu và dịch thì bạn ko có nguy cơ...
Có nguy cơ khi vết thương của bạn là 1 vết thương hở còn đang chảy máu và dịch rồi chọt vào AD

hondacodon
28-09-2013, 19:40
em thấy vết thương của em tuy ko chảy máu nhưng nó vẫn còn ướt, chưa khô và hơi hở (do thấm nước lúc tắm). Vậy có sao không các anh chị. Em có phải uống thuốc điều trị phơi nhiễm không?

trungan1987
28-09-2013, 19:47
bạn ko sao... vì khoảng thời gian 4 tiếng đó là vết thương của bạn lập tức làm lành từ trong ra ngoài... là 1 rào cản ko cho virut xâm nhập... vì vậy bạn ko có nguy cơ nên ko cần dùng thuốc...

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 20:04
em thấy vết thương của em tuy ko chảy máu nhưng nó vẫn còn ướt, chưa khô và hơi hở (do thấm nước lúc tắm). Vậy có sao không các anh chị. Em có phải uống thuốc điều trị phơi nhiễm không?
Tôi nhắc lại, vết thương của bạn đã đóng cửa. Ok? Không nguy cơ với HIV ===> Không dùng PEP

VUAHOANGTUONG
28-09-2013, 21:47
Cách đây hơn 1 ngày,em có đi masage. Trong quá trình, em có dùng ngón tay mình bị 1 vết thương (bị dao cắt cách đó 4 giờ, dài 0.5cm, ko còn chảy máu)

lành rồi sao virus zô dc :)

Tuanmecsedec
28-09-2013, 22:40

Vết xước sau 4 giờ niêm mạc tự động đóng cửa.Không cho các vi rút xâm nhập,vì vậy bạn không sao.