PDA

View Full Version : Tư vấn vết thương hở là như thế nào?.

vinhtran
12-03-2015, 21:52
Dạ em chào các anh chị,em có một vài lo lắng mà ko pít hỏi ai,mong được các anh chị tư vấn dùm ạ
1.Vết thương hở là vết thương như thế nào ạ
2.Nếu vết thương không còn chảy máu,nhưng dính nhiều dịch âm đạo mình không thấy rát nhưng rửa bằng nước thường lại rất rát.Vậy vết thương đó có thể ị lây HIV không ạ
3.Nếu vết thương không còn chảy máu mà vẫn còn rỉ dịch vàng,dính dịch âm đạo vào có bị lây HIV không ạ
Em xin cảm ơn

Charles
12-03-2015, 22:08
Dạ em chào các anh chị,em có một vài lo lắng mà ko pít hỏi ai,mong được các anh chị tư vấn dùm ạ
2.Nếu vết thương không còn chảy máu,nhưng dính nhiều dịch âm đạo mình không thấy rát nhưng rửa bằng nước thường lại rất rát.Vậy vết thương đó có thể ị lây HIV không ạ
3.Nếu vết thương không còn chảy máu mà vẫn còn rỉ dịch vàng,dính dịch âm đạo vào có bị lây HIV không ạ
Em xin cảm ơn

1.Vết thương hở là vết thương như thế nào ạ => Vết thương hở là vết thương đang chảy máu.
2.Nếu vết thương không còn chảy máu,nhưng dính nhiều dịch âm đạo mình không thấy rát nhưng rửa bằng nước thường lại rất rát.Vậy vết thương đó có thể ị lây HIV không ạ => Vết thương không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng => Không có nguy cơ.
3.Nếu vết thương không còn chảy máu mà vẫn còn rỉ dịch vàng,dính dịch âm đạo vào có bị lây HIV không ạ => Dịch vàng là huyết tương bảo vệ vết thương => Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
13-03-2015, 10:01
Em xin cảm ơn

Vết thương hở là vết thương đang chảy máu.Những vết thương không còn chảy máu,dù mắt nhìn vẫn còn thấy đỏ đỏ hoặc vết thương đã ra nước vàng dù có tiếp xúc dịch hay máu cũng không sao.Miễn sao vết thương không còn chảy máu.