PDA

View Full Version : em có xét nghiệm dương tính 2 vạch mờ và 3 xét nghiệm âm tính ....

emdasai
28-09-2013, 19:09
cách đây 2 hôm là khoảng 5 tuần em có nguy cơ quan hệ ạ . e xét nghiệm ở ttyt dự phòng 1 kết quả dương tính 2 vạch mờ ( e quan sát do phòng bé và e hỏi chị nhân viên xn đó là pp acon ) chị ấy ngay sau đó làm cho e 1 pp khác và là âm tính . chị ấy bảo 3 tháng sau quay lại rồi khẳng định . e quá lo lắng nên đã xét nghiệm thêm 2 chỗ khác và đều âm tính bằng test nhanh ( có 1 test nhanh là determine ) . E đã báo cho bạn gái có nguy cơ lây cho e , bạn đó xét nghiệm ngay cùng e và kết quả cũng là âm tính ( e không lấy kết quả cùng bạn ấy ) . E không biết acon và determine so với nhau thế nào , không biết ai âm tính determine 5 tuần như e mà dương tính chưa ạ . E lo quá a chị giúp e với ... 3 tháng với e chắc k sống nổi nữa

1331989
28-09-2013, 19:17
cách đây 2 hôm là khoảng 5 tuần em có nguy cơ quan hệ ạ . e xét nghiệm ở ttyt dự phòng 1 kết quả dương tính 2 vạch mờ ( e quan sát do phòng bé và e hỏi chị nhân viên xn đó là pp acon ) chị ấy ngay sau đó làm cho e 1 pp khác và là âm tính . chị ấy bảo 3 tháng sau quay lại rồi khẳng định . e quá lo lắng nên đã xét nghiệm thêm 2 chỗ khác và đều âm tính bằng test nhanh ( có 1 test nhanh là determine ) . E đã báo cho bạn gái có nguy cơ lây cho e , bạn đó xét nghiệm ngay cùng e và kết quả cũng là âm tính ( e không lấy kết quả cùng bạn ấy ) . E không biết acon và determine so với nhau thế nào , không biết ai âm tính determine 5 tuần như e mà dương tính chưa ạ . E lo quá a chị giúp e với ... 3 tháng với e chắc k sống nổi nữa

Chào bạn ,bạn đã xn các pp khác nhau trong đó có 2 pp âm tính và 1 pp phản ứng mờ ,theo pp xn thì bạn toàn xn pp text nhanh,text nhanh hay phản ứng giả,nhưng th bạn xn 2 pp khác trong đó có pp dertermine và cả 2 pp đó đều âm và bạn gái kia cũng âm thì bạn nên an tâm ,nhưng nguy cơ mới dc 5 tuần thì bạn cần xn lại thời điểm 12 tuần cho an tâm hoàn toàn nhé,chúc bạn có kq tốt lành.

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 19:24
Không sống nổi thì nên sống chìm. Theo nguyên tắc xn mà làm, không còn cách nào khác. Khi nào muốn chít gọi tôi, tôi chỉ cách chít lẹ, êm, sướng, thoải mãi, nhẹ nhàng. Ok? Đèn ông gì mà ủy mị như đèn bè. Chán chảy cả vãy.

xuongrong
28-09-2013, 19:39
Bạn xét nghiệm tại trung tâm y tế dự phòng quận nào? Mình cũng ở HP và cũng mới làm xét nghiệm.

emdasai
28-09-2013, 19:42
mình cũng ở hp đó bạn . xn ở chỗ kì đồng

xuongrong
28-09-2013, 19:45
uh. Mình hỏi là chỗ đầu tiên xét nghiệm ra dương tính bạn xét nghiệm ở đâu? xét nghiệm lại mấy lần ra âm tính thì cái kia ko đúng rồi. Cứ đợi 12 tuần xn lại cho yên tâm.

emdasai
28-09-2013, 19:48
cám ơn a 113 . e ở hải phòng chỉ có test nhanh thôi ạ. ở bệnh viện đa khoa tỉnh và trung tâm aids thành phố họ bảo test nhanh của họ dương thì mới làm tiếp các xét nghiệm sau .

emdasai
28-09-2013, 19:50
bạn xương rồng kết quả sao rồi . mình cũng phải đợi tuần 12 thôi . hải phòng không có combo mà

emdasai
28-09-2013, 19:51
chỗ ra dương tính là trung tâm trên đường kì đồng ấy

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 19:54
uh. Mình hỏi là chỗ đầu tiên xét nghiệm ra dương tính bạn xét nghiệm ở đâu? xét nghiệm lại mấy lần ra âm tính thì cái kia ko đúng rồi. Cứ đợi 12 tuần xn lại cho yên tâm.
Tôi khuyến cáo TV: xuongrong: Bạn đang trong thời gian chờ xét nghiệm, Và nên tìm hiểu thêm kiến thức tại diễn đàn, Khi nào tin thần ổn định và trang bị được cho mình kiến thức thì hãy chia sẻ. Ok?

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 19:59
T xét nghiệm âm tính. Xét nghiệm xong mà vẫn chưa hết stress, có gì cứ chia sẻ vs t nhé, t hiểu cảm giác sợ bị HIV lắm.
Tôi thay mặt BQT xóa bài viết của bạn, vì tin thân chưa ổn định mà tham gia tư vấn

xuongrong
28-09-2013, 20:07
Em thấy bạn ở Hp, đang lo lắng nên nói chuyện cho thoải mái thôi, chứ có tư vấn gì đâu. Anh nói vậy thì em chịu rồi!

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 20:12
Em thấy bạn ở Hp, đang lo lắng nên nói chuyện cho thoải mái thôi, chứ có tư vấn gì đâu. Anh nói vậy thì em chịu rồi!
Hai người cùng stress gặp nhau tại topic hỏi đáp xn thế nào cũng sinh chuyện. Chia sẻ stress ra chat box, tha hồ xả stress. Tại đây chỉ để giải đáp thắc mắc. Không phải là nơi chia sẻ stress

xuongrong
28-09-2013, 20:15
Okie anh. Em xin rút kinh nghiệm.

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 20:19
Okie anh. Em xin rút kinh nghiệm.
Anh không hề cấm các em giải đáp kiến thức, Diễn đàn có nội quy rõ ràng, nơi hỏi đáp, nơi chia sẻ, nơi tám chuyện xả stress, các em cứ vào đúng topic nơi cần. Ok?